FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanoingocthu

Xe tải
Cụ hanoingocthu gần lốp Dân Chủ à ?
Iem ở cầu diễn bác ạ nhưng mà hiện giờ cân lái ở dân chủ là ổn nhất ạ,vì trước em mang con captiva của chú em đi cân mấy chỗ rồi nên bẩu thế đó là kinh nghiệm của riêng em thui có bác nào có cao kiến gì đóng góp đi nhi?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thôi xong, xe mới mình ngại nhất mấy cái khoản chọc ngoáy, giờ bác cứ yêu cầu nó thay cụm mới, chứ làm gì xe mới mang đi mang lại chỉnh chọt như này, thợ nào hãng nào ở xứ này đều thế thôi, tự mình tránh là an toàn nhất, nhg đúng là hên xui
Thôi bác ạ! bác mang xe của bác sang lốp Dân chủ ở đường nguyễn trãi họ cân chỉnh cho bác khoảng nửa h là ok ngon choét,đừng mang xe đi lại nữa vừa mất thời gian lại mua thêm bực mình vào người,khi nào sang chỉnh lái bác báo trước cho em nhé em ra hóng hớt với bác tý cho vui.
Iem ở cầu diễn bác ạ nhưng mà hiện giờ cân lái ở dân chủ là ổn nhất ạ,vì trước em mang con captiva của chú em đi cân mấy chỗ rồi nên bẩu thế đó là kinh nghiệm của riêng em thui có bác nào có cao kiến gì đóng góp đi nhi?
Em cũng không tin tưởng vào kiểu chỉnh "tay bo" rồi nghe ngóng của mấy ông thợ nữa rồi! Em đợi bảo hành tiếng kêu ro ro trên vô lăng xong, em sẽ mang xe ra ngoài chỉnh lại hệ thống lái! Làm trong hãng chỉ rước bực mình vào người!

Cuong The

Xe đạp
Em đang nghi bót lái! Mai FLB sẽ tháo 1 cái bót lái ở xe khác sang, nếu hết kêu sang tuần sẽ đặt 1 cái mới về thay cho em! Giá rổ cả cụm bót lái tầm 40 củ thì phải! @-)@-)@-)

Chữa lợn lành thành lợn què! Sau 1 hồi tháo ra lắp vào, vô lăng bị lệch mấy chú thợ chỉnh, vặn lung tung giờ xe em lại thêm bệnh nhao lái sang bên phải nữa chứ! Để thẳng vô lăng chạy, xe cứ từ từ lao xuống ruộng!!!!~X(~X(~X(

Vãi lái mấy ông thợ FLB! ^:)^^:)^^:)^
Xe bác Cảnh vẫn chưa bắt được muỗi kêu vo ve ở cụm lái à, mà lại thêm cái lệch vô lăng nữa, nghe bác nói mà lo quá, em đang để xe sửa ở FLB , không biết có chữa dứt điểm các bệnh không hay lại bội nhiễm thêm bệnh khác thì nguy.

ZAD Viet

Xe điện
LBF cóa máy hunter chỉnh độ chụm, góc lái, Cân bằng động mà Cảnh ơi!
Có đổi 4x4 lấy 4x2 Không!

gl1600

Xe điện
LBF có máy nhưng trình độ thợ chỉnh có vẻ amato lắm. Bản thân em chỉnh ở Trường CHinh, ( được quảng cáo là nhà phân phối HUnter)- các thợ khác phải qua đó học việc- thấy sử dụng tuy ko khó nhưng phải rất tỉ mẩn. CHỉ cần vặn ốc sai lệnh một chút là máy nó đã báo ko chuẩn rồi..

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe bác Cảnh vẫn chưa bắt được muỗi kêu vo ve ở cụm lái à, mà lại thêm cái lệch vô lăng nữa, nghe bác nói mà lo quá, em đang để xe sửa ở FLB , không biết có chữa dứt điểm các bệnh không hay lại bội nhiễm thêm bệnh khác thì nguy.
Bọn FLB đang định tháo bót lái của bác sang xe em để thử đấy! Em không nghe, yêu cầu FVN đưa xe em về nhà máy ở Hải Dương kiểm tra và chỉnh lại hệ thống lái! Ở đó chỉnh bằng máy!
Xe bác đến giai đoạn lắp ráp, hoàn thiện bác phải chịu khó có mặt ở đó để giám sát, sau đó đi thử thật nhiều!

Cảnh sát G.T

Xe điện
LBF cóa máy hunter chỉnh độ chụm, góc lái, Cân bằng động mà Cảnh ơi!
Có đổi 4x4 lấy 4x2 Không!
Ngâm kíu! Nghe có vẻ hấp dẫn đấy! :))

LBF có máy nhưng trình độ thợ chỉnh có vẻ amato lắm. Bản thân em chỉnh ở Trường CHinh, ( được quảng cáo là nhà phân phối HUnter)- các thợ khác phải qua đó học việc- thấy sử dụng tuy ko khó nhưng phải rất tỉ mẩn. CHỉ cần vặn ốc sai lệnh một chút là máy nó đã báo ko chuẩn rồi..
Học dốt thì bố mẹ có mua sách, bút đẹp đến mấy, dốt vẫn hoàn dốt thôi! :D
Cái máy hăn tơ gì đó bị liệt òi! Thế nên các cụ í mới vặn vẹo xe em đến nát hết mấy con bu lông, ốc vít mà vẫn chưa được!

FE2011

Xe tải
Nghe vụ cụ Cảnh em thấy mình còn may chán. CHả là vợ 2 em bị xâm hại đợt vừa rồi. Có cái vô lăng hơi lệch một tí (Em đi nhiều mới cảm nhận được) Hôm vừa rồi bảo dưỡng ở FLB định bảo làm luôn nhưng không có time (em định chỉnh bằng máy nhưng thấy bảo hỏng). Suýt nữa lại rước vào bực mình
Mấy chú thợ ở gara bên ngoài cầm sợi dây dài dí vào lốp trước và lốp sau (Đông thời cả hai bên) sau đó chỉnh ốc, làm đi làm lại 2 lần là ok thôi.

NguyenMaiLinh

Xe tải
@ Cụ Cảnh: Hôm trước bác bảo là xe bác khi trả lái không thẳng vô lăng. Em thử xe em cũng thế bác à, còn khoảng 1/4 (em dự thế) vòng nữa thì mới thẳng lái. Không biết xe em có vấn đề không nhỉ ?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bá cáo các cụ! Hôm nay FLB đưa xe em sang Trường Trinh chỉnh lại hệ thống lái bằng máy Hunter! Đi cùng em là 1 chú cố vấn dịch vụ+1 chú thợ, sang bên đó đã có 1 chú chuyên gia của hãng Hunter chờ sẵn!

Đến nơi, chú chuyên gia lên xe em tự chạy thử, em ngồi cùng và không nói xe bị nhao lái về bên nào để thử xem chú chuyên gia phán xét ra sao! Đi 1 đoạn, chú í kết luận chính xác xe em bị nhao lái về bên nào luôn, và mức độ nhao như này là quá lớn! =D> Vậy mà mấy hôm trước ở FLB, các chú thợ chỉnh bằng cơm và phán xét như đúng rồi! :-?? Trăm hay không bằng tay quen, trước đây xe em như thế nào em biết chứ! Nói chung các ngài í (thợ FLB) quá bảo thủ, lại còn tuyên bố xanh rờn với em: "phải như thế mới là chuẩn"! ^:)^

Khi xe lên "bàn mổ", máy cho ra kết quả toàn mầu đỏ (mầu xanh mới là OK)! Lệch lạc lung tung cả, độ chụm, góc lái, chiều cao lốp loạn hết cả lên, có những thông số "-12" đi với "+7"...! Sau ngắm bằng máy Hunter, thợ chỉnh đi chỉnh lại hàng tiếng đồng hồ mới ra được mầu xanh và tiếng nhạc báo OK! Em thấy thợ vặn nhích ren 1 tí thôi, thông số lập tức mất cân đối ngay! Vậy mà mấy hôm trước, các cụ í cứ cắm đầu cắm cổ vào vặn đến toét cả bu lông, êcu của em!

Chỉnh hơn 1 tiếng thì xong! Em lên xe đi thử 1 đoạn em OK ngay! Thanks bác thợ săn! Giờ xe em ngon choét rồi, nhẹ cả người! Trên đường về qua cầu Thanh Trì em phi tám mươi rồi thả tay, xe vẫn im phắc lao thẳng theo đúng tiêu chuẩn! >:D<

gl1600

Xe điện
Đấy em đã bảo cụ mà.. Hôm nào mua Ranger đời mới là phải cho em thử nhé. Xem có hơn được Nissan Navara ko? Ha ha ha ha. Chúc mừng cụ bước đầu. Thế còn cái ro ro kêu ở vô lăng đã khỏi chưa cụ

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
Bá cáo các cụ! Hôm nay FLB đưa xe em sang Trường Trinh chỉnh lại hệ thống lái bằng máy Hunter! Đi cùng em là 1 chú cố vấn dịch vụ+1 chú thợ, sang bên đó đã có 1 chú chuyên gia của hãng Hunter chờ sẵn!

Đến nơi, chú chuyên gia lên xe em tự chạy thử, em ngồi cùng và không nói xe bị nhao lái về bên nào để thử xem chú chuyên gia phán xét ra sao! Đi 1 đoạn, chú í kết luận chính xác xe em bị nhao lái về bên nào luôn, và mức độ nhao như này là quá lớn! =D> Vậy mà mấy hôm trước ở FLB, các chú thợ chỉnh bằng cơm và phán xét như đúng rồi! :-?? Trăm hay không bằng tay quen, trước đây xe em như thế nào em biết chứ! Nói chung các ngài í (thợ FLB) quá bảo thủ, lại còn tuyên bố xanh rờn với em: "phải như thế mới là chuẩn"! ^:)^

Khi xe lên "bàn mổ", máy cho ra kết quả toàn mầu đỏ (mầu xanh mới là OK)! Lệch lạc lung tung cả, độ chụm, góc lái, chiều cao lốp loạn hết cả lên, có những thông số "-12" đi với "+7"...! Sau ngắm bằng máy Hunter, thợ chỉnh đi chỉnh lại hàng tiếng đồng hồ mới ra được mầu xanh và tiếng nhạc báo OK! Em thấy thợ vặn nhích ren 1 tí thôi, thông số lập tức mất cân đối ngay! Vậy mà mấy hôm trước, các cụ í cứ cắm đầu cắm cổ vào vặn đến toét cả bu lông, êcu của em!

Chỉnh hơn 1 tiếng thì xong! Em lên xe đi thử 1 đoạn em OK ngay! Thanks bác thợ săn! Giờ xe em ngon choét rồi, nhẹ cả người! Trên đường về qua cầu Thanh Trì em phi tám mươi rồi thả tay, xe vẫn im phắc lao thẳng theo đúng tiêu chuẩn! >:D<
Phù =D> nhẹ cả người bác ạ,em cũng xin xhia vui với bác :-bd

NguyenMaiLinh

Xe tải
Chúc mừng bác Cảnh nhé. Vụ này của bác làm anh em hồi hộp quá đấy. Thế còn vụ trả lái khi vào qua xong thì bác đã thử chưa ? Em thấy xe em không trả hết thẳng lái bác à, còn khoảng 1/4 vòng nữa (em dự là như thế) mới thẳng được.

kiensurveyor

Xe tăng
Chắc em phải bắt chước bác Cảnh phát
Xe em cũng bị, nhưng nhẹ thôi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chắc em phải bắt chước bác Cảnh phát
Xe em cũng bị, nhưng nhẹ thôi.
Xe chạy tầm 2 vạn chỉnh lại được rồi bác ợ! Chú chuyên gia của hunter khuyến cáo em 1 vạn chỉnh 1 lần, nhưng xe chạy ở điều kiện bình thường, đường bằng...2 đến 3 vạn chỉnh 1 lần cũng được! Giá rổ mỗi lần làm (cả cân bằng động lốp) tám lít thì phải!

Cuong The

Xe đạp

Chúc mừng bác Cảnh nha, như vậy chứng tỏ là có gươm sắc nhưng chưa chắc múa đẹp. Hôm nay em có hỏi bên FLB tiến độ xe đến đâu rồi thì được báo là đã hạ máy để chỉnh phần chassi, nhưng cái máy để chỉnh thiếu phụ tùng gì gì đó , đợi mua được về mới tiến hành chỉnh được nên em cũng chả hiểu là thế nào, chắc phải cố gắng thường xuyên đến xưởng kiểm tra tiến độ mới yên tâm.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nan y như thế mà chữa được là phải ăn mừng đi chứ Cảnh!
Chúc mừng bác Cảnh nhé. Vụ này của bác làm anh em hồi hộp quá đấy. Thế còn vụ trả lái khi vào qua xong thì bác đã thử chưa ? Em thấy xe em không trả hết thẳng lái bác à, còn khoảng 1/4 vòng nữa (em dự là như thế) mới thẳng được.
Phù =D> nhẹ cả người bác ạ,em cũng xin xhia vui với bác :-bd
Đấy em đã bảo cụ mà.. Hôm nào mua Ranger đời mới là phải cho em thử nhé. Xem có hơn được Nissan Navara ko? Ha ha ha ha. Chúc mừng cụ bước đầu. Thế còn cái ro ro kêu ở vô lăng đã khỏi chưa cụ
Vẫn chưa ổn đâu các bác ợ! Vụ tiếng ro ro như chị em đi è chắc phải mang xuống nhà máy giải quyết! Sau đó lại phải dùng đến cái máy hunter 1 lần nữa!

Còn vụ trả lái tự do, đúng tiêu chuẩn vẫn phải về vị trí giữa (cân bằng)! Xe của em mấy hôm trước vô lăng có vẻ nặng nặng, thả tự do (ở những đoạn cua tròn) còn không hồi về được cơ! Hôm nay cân chỉnh xong có vẻ ok rồi! Nói chung không nhất thiết vô lăng phải về zin chính giữa, nhưng lái thì phải theo hướng thẳng!

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chúc mừng bác Cảnh nha, như vậy chứng tỏ là có gươm sắc nhưng chưa chắc múa đẹp. Hôm nay em có hỏi bên FLB tiến độ xe đến đâu rồi thì được báo là đã hạ máy để chỉnh phần chassi, nhưng cái máy để chỉnh thiếu phụ tùng gì gì đó , đợi mua được về mới tiến hành chỉnh được nên em cũng chả hiểu là thế nào, chắc phải cố gắng thường xuyên đến xưởng kiểm tra tiến độ mới yên tâm.
Bác phải thúc vào mít bọn nó liên tục vào! Hôm nào đến phần hoàn thiện, lắp ráp bác alo cho em, nếu ở nhà em sẽ đến đó cùng bác!
Hy vọng lúc xe bác xong, cái máy hunter ở FLB hoạt động trở lại!

Cuong The

Xe đạp
Bác phải thúc vào mít bọn nó liên tục vào! Hôm nào đến phần hoàn thiện, lắp ráp bác alo cho em, nếu ở nhà em sẽ đến đó cùng bác!
Hy vọng lúc xe bác xong, cái máy hunter ở FLB hoạt động trở lại!
Hy vọng mình là thợ săn chứ là con mồi để thử thì toi, hôm nào sắp xong sẽ alo cho bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng