FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hinopro

Xe hơi
Dây thì em mới tăng lúc 3 vạn ạ, giờ xe em mới đi được 3,5 vạn thôi. Nếu thay dây thì lục tốn bao nhiêu cụ nhỉ. Em đang nghi là dây đơn chứ không phải là 2 dây song song ạ
Bác vào gara họ kiểm tra xem thế nào
- Nếu gara bảo dây còn dùng được thì chỉ cần tăng thôi.
- Nếu dây mòn rồi, không dùng được nữa thì thay thôi. Thay cái này chắc cũng không tốn lắm đâu.
- Nếu bác sợ gara lấy đắt thì mua dây về bảo ai đấy lắp cho. Nếu mua thì bác hỏi qua gian hàng này http://www.otofun.net/threads/240342...ord-chinh-hang hoặc bác đọc kí hiệu dây (Kí hiệu có dạng như: 6PK100), em nghĩ nhiều cụ có thể giúp được bác.
Chúc cả nhà bác vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

kiensurveyor

Xe tăng
Năm nay đi 2 cặp gương các bác ạ, đầu tiên là bị giai làng phăng mất tai trái, thứ đến là ông em phang mất tai phải + kính cửa bên phụ. Vừa rồi lại bị đá mất cả đôi, đen vãi.
Mà lần nào cũng độ gương gập xong là dính chấu:(

kimithanh

Xe tăng
Dây thì em mới tăng lúc 3 vạn ạ, giờ xe em mới đi được 3,5 vạn thôi. Nếu thay dây thì lục tốn bao nhiêu cụ nhỉ. Em đang nghi là dây đơn chứ không phải là 2 dây song song ạ
xe bác đời mấy ạ nếu là đời 2007 bác lên chợ giời mà mua hết 240k 3 sợi, em mua xong sau đó thay lọc dầu, lọc nhiên liệu và curoa, công thay hết 100 gộp lại là 340k 3 sợi , bác mua loại 37/42 em thấy xưởng nói thế, trong khi đó và xưởng là 320k 1 dây, thay 1 lúc 3 cái đi bác, đáng mấy tiền đâu ạ, bác nên mang xe qua đó ướm thử luôn nếu bề ngag lọt là ok

FE09

Xe buýt
Năm nay đi 2 cặp gương các bác ạ, đầu tiên là bị giai làng phăng mất tai trái, thứ đến là ông em phang mất tai phải + kính cửa bên phụ. Vừa rồi lại bị đá mất cả đôi, đen vãi.
Mà lần nào cũng độ gương gập xong là dính chấu:(
Cụ lắp cái dây bảo hiểm gương, trộm đỡ nhòm ngó

FE09

Xe buýt
Bác chỉ chỗ nào làm chắc chắn cho em, chứ em nhìn mấy chỗ làm đều cho nó gọi là có thôi ạ.
Em lắp cái dây này, trông thế thôi chứ nếu lấy được chắc cũng hỏng hết gương chả bán được bao nhiêu tiền (em trực tiếp xem quá trình làm), nếu bác ưng thì em giới thiệu chỗ làm:

hinopro

Xe hơi
Em lắp cái dây này, trông thế thôi chứ nếu lấy được chắc cũng hỏng hết gương chả bán được bao nhiêu tiền (em trực tiếp xem quá trình làm), nếu bác ưng thì em giới thiệu chỗ làm:
Cụ chỉ luôn cho bác í đi, em thấy lắp cũng ngon lành mà. Mà hình như chỗ này gần khách sạn Deawoo Hà Nội, khu vực phố Vạn Phúc đúng không cụ?

kiensurveyor

Xe tăng
@FE09: Em nhìn phố thì thấy bác đỗ ở bãi Ngọc Khánh nhưng chắc thợ lưu động, đi xe máy xài khoan chạy pin thế kia thì em không đoán típ được:D
Bác PM cho em nhá, qua Tết dương em mần lun.

hanoingocthu

Xe tải
Xe em chạy 12 vạn mới thay cả bộ dây curoa em bỏ cái dây curoa cam vẫn thấy ngon lắm nhưng sợ vẫn phải thay,em thấy cái dây cam thay vào là loại motocrat trông không ngon bằng dây theo xeo xe và mỏng hơn nữa hàng hãng mà còn thế thì không biết Sao nữa?

kimithanh

Xe tăng
Xe em chạy 12 vạn mới thay cả bộ dây curoa em bỏ cái dây curoa cam vẫn thấy ngon lắm nhưng sợ vẫn phải thay,em thấy cái dây cam thay vào là loại motocrat trông không ngon bằng dây theo xeo xe và mỏng hơn nữa hàng hãng mà còn thế thì không biết Sao nữa?
bác ngâm lâu thế 12 vạn mà đứt cái tưng phát đi mất dàn cò thì mệt ghê đóa bác, 10 vạn là thay, cáci dây mình thay ko ngon bằng hãng đâu bác ạ dây hãng là hàng chuẩn còn của mình chỉ là hàng thay thế có thể lắp lẫn dc cho 1 vài loại xe bác à, em ngĩ chắc ko sao đâu ạ, dây nó bọc khá kỹ ko thể bị hỏng do tác động của thời tiết cũng như nhiệt độ thì chắc bền ngang dây xịn đóa ạ

heatcool

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, hội nhà For mềnh hay Sơn ở Gara nào ạ? Em định đi Sơn lại con FE đời 2005 của em để ăn Tết cho xynh. Nhân tiện em định thay đôi đèn gầm, các cụ tư vấn cho em với ạ, em cám ơn các cụ trước.

heatcool

Xe tải

Làm cái dây bảo hiểm bằng xích như thế này sau nó rỉ, cứng ngắc lại cụ ạ. Mà gương gập ra, gập vào xích nó cọ vào mép cửa làm rỉ cái mép cửa cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Mang tiếng to xác! Đớ quá! Mất điểm với chị em...sedan quá! ;));));))
Về đổi 4x4 luôn và ngay đê! Đây cũng chính là ní do em lên 4x4 đấy ợ!
Chắc xe chết máy, chứ cái dốc đấy xe 4x2 cũng ko cần phải đẩy. Mà xe ông này có logo chi hội FE đâu nhỉ?

@FE09: Em nhìn phố thì thấy bác đỗ ở bãi Ngọc Khánh nhưng chắc thợ lưu động, đi xe máy xài khoan chạy pin thế kia thì em không đoán típ được:D
Bác PM cho em nhá, qua Tết dương em mần lun.
Bác nhìn tinh đấy. Đã PM cho bác rồi nhé.

NguyenMaiLinh

Xe tải
@ cụ Cảnh: chắc xe này bị chết máy rồi cụ ạ. Xe em 4x2AT đợt đi Tuyên Quang vào nhà ông bác ở trong đồi dốc kinh hơn, đường đất em còn leo vô tư mà.

ZAD Viet

Xe điện

Lão NT chắc là không có đà.
Chỗ này em đi lúc sơm, đường ướt mà vẫn qua ngon.
Em bị lầy chỗ đường đất sét, bị đọng nước, đường hẹp ứ dám thốc lấy đà.
Mà nói chung đã lên vùng này thì nên có 4x4.

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Các cụ ơi, bình acquy của em đã ra đi đúng ngày đầu năm. thọ 2 năm 9 tháng... Các cụ thay loại khô là ATLAS ạ. Em nhớ có cụ chọn dòng cao khoảng 80-90mAh để nhạy nổ phải ko ạ... Các cụ tư vấn nhanh cho em với

Trong ảnh của lão Cảnh dốc có trơn lầy đâu mà FE lại teo dễ thế nhỉ. FE đi đường lầy cũng được đấy các cụ..

Trạng thái
Thớt đang đóng