FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Riêng về động cơ máy dầu được trang bị cho PS ở VN thì PS cũng chỉ ngang ngửa FE thôi cụ ạ. EM đã chạy thử PAJ Sport 2 cầu số tay thì thấy PS kém hơn FE của em khoản bứt phá. Cũng có thể khập khiễng vì xe em 1 cầu. Còn nếu nói về cảm giác lái thì PS nó đầm và êm hơn FE thật, FE nhà mình phải cái vô lăng hơi nhẹ - không được đầm lắm, nội thất con PS em thấy cũng ngon hơn. FE nhà mình ở cuối đời sản phẩm roài. Còn lại họ chê thì cứ chê, các bác bên MIT, có nhiều bác vẫn giữ quan điểm Triton là nhất, hơn cả Navara, Ranger thì họ chê FE cũng đâu có gì lạ đâu bác... Họ chê thì ảnh hưởng gì đến mình đâu hả bác? Cụ cứ nhìn doanh số bán xe thì rõ. FE nhà mềnh vẫn bán được nhiều phết đấy. He he
Lái nhẹ hay nặng là do cơ cấu trợ lực! Em chạy con xe lái trợ lực điện mấy hôm quay về vần con trâu của mình (lái trợ lực dầu) thấy tay lái nhẹ bẫng thật! Quan trọng nhất là chạy tốc độ cao có đầm-chắc hay không thôi!

Muốn thật tay cứ làm con lái cơ là chuẩn nhất cụ nhề!

gl1600

Xe điện
Cụ nói cũng có lý nhưng dòng SUV tay lái nó phải nặng nặng đi mới có cảm giác chắc chắn. Ngày xưa đi em Jolie nhiều bác chê tay lái nặng nhưng em thích tay lái phải chắc chắn như thế. FE nhà mềnh em thấy chưa được hài lòng lắm về cái vô lăng, chạy tốc độ cao không cho cảm giác đầm... Nhưng thôi, em nó có giá như thế thì phải gọi là "quá ngon trong tầm tiền rồi", mà cái thời em và các cụ nhà mình lấy FE ( cách đây 2-4 năm) , trong tầm giá tiền đó thì thị trường làm gì có con nào hơn nó đâu.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cách tháo mặt ca lăng để kiểm tra còi FE nhà mình như thế nào nhỉ ? Xe em hôm qua về bị chết một còi.

nghiathang

Xe tăng
Cả nhà ơi, sang thớt chém gió bóng bàn tí nhé.

kimithanh

Xe tăng
các bác ới em thấy bóng đèn FE của em đi đêm tối quá ạ, theo các bác em đầu tư quả osram nigh breaker H4 thì liệu có sang hơn nhiều ko ạ

kimithanh

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cách tháo mặt ca lăng để kiểm tra còi FE nhà mình như thế nào nhỉ ? Xe em hôm qua về bị chết một còi.
có 2 cái vít phía dưới theo chiều chạy ngang vô lăng, bác thao 2 vít đó là nhấc toàn bộ túi khí và mặt trên vo lăng lên thì phía dưới sẽ có 2 miếng thép, đó chính là còi ạ

FE09

Xe buýt
FE nhà mình ở cuối đời sản phẩm roài.
Bác nói có lý, bằng chứng là FE đời 2013 chỉ có mấy cải tiến vớ vẩn (cải lùi), sao họ không bê cái option của Ranger 2012 vào? Lâu lâu nhìn lại kiểu dáng mấy em FE đời đầu thấy hay hay. Form FE đời sau chất Mỹ giảm, chắc chỉ bán ở châu Á là chính.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bác nói có lý, bằng chứng là FE đời 2013 chỉ có mấy cải tiến vớ vẩn (cải lùi), sao họ không bê cái option của Ranger 2012 vào? Lâu lâu nhìn lại kiểu dáng mấy em FE đời đầu thấy hay hay. Form FE đời sau chất Mỹ giảm, chắc chỉ bán ở châu Á là chính.
Chắc gì nữa ợ! Xe này chỉ bán ở thị trường ĐNA và Ấn Độ thôi! Do đó nó mới mang tên đỉnh Everest, nội thất-tính năng chỉ phục vụ cho vùng có khí hậu đặc trưng!
Còn cái vụ "cải lùi" Everest 2012 như hôm vừa rồi có cụ sêu nào đó đăng, đấy chỉ là độ xe vớ vẩn, không nằm trong kế hoạch nâng cấp sản phẩm của Ford VN!

Ai đời điều khiển âm thanh trên vô lăng mà nó làm tận ở dưới, đã gọi là tích hợp thì nó phải nằm trên vô lăng, điều khiển chỉ bằng 1 ngón tay, 1 chạm...! Muốn điều chỉnh phải luồn tay qua khe vô lăng (điều này cấm kị, nhất là khi xe đang chạy vì ảnh hưởng đến việc đánh lái và có thể vặn gẫy tay mình luôn). Nói chung cái này hết sức nhảm nhí!

Còn vụ mặt ca lăng, nhìn mồm rộng như con cá ngão, trông xấu kinh! =))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Tháo còi việc gì phải dỡ mặt ca lăng ra nhỉ! Em thấy lật nắp capo lên là nhìn thấy còi ở dưới 2 đèn pha! Chưa tháo lắp còi bao giờ nhưng em nghĩ cứ luồn tay vào là tháo được, còn không thì cụ nâng xe lên tháo từ dưới gầm chắc còn dễ hơn.

FE2012

Xe tải
Em đã từng lắp H4, hiện vẫn còn 1 bên, bên kia cháy rồi, mới lắp có 6 tháng đã cháy toi cái bóng. Về độ sáng thì em thấy là không có sự khác biệt nhiều. Nói chung là không nên lắp.

gl1600

Xe điện
he he thì đúng Land/Range Rover thì dùng kiểu khung gầm và động cơ của FORD mà cụ

hinopro

Xe hơi
có 2 cái vít phía dưới theo chiều chạy ngang vô lăng, bác thao 2 vít đó là nhấc toàn bộ túi khí và mặt trên vo lăng lên thì phía dưới sẽ có 2 miếng thép, đó chính là còi ạ
Tháo mặt ca lăng cơ mà cụ, chắc cụ nhầm nhọt sang trông trọt ah?. Cụ hướng dẫn lại cho bác í.

hanoingocthu

Xe tải
Xe của bác còi zin theo xe thì nằm dưới đèn pha,còn bác đã thay còi xịn thì nó nằm sau mặt calang đó bác.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Xe của bác còi zin theo xe thì nằm dưới đèn pha,còn bác đã thay còi xịn thì nó nằm sau mặt calang đó bác.
Xe em vẫn còi zin theo xe. Em chui xuống gầm thì thấy 2 còi rồi nhưng đang không biết tháo ra để kiểm tra xem như thế nào. Chắc phải để cuối tuần này có thời gian mới làm được vì ngày thường em toàn đi làm về muộn.

kimithanh

Xe tăng
Tháo mặt ca lăng cơ mà cụ, chắc cụ nhầm nhọt sang trông trọt ah?. Cụ hướng dẫn lại cho bác í.
Em nhầm La phím cói Chu ko phải Cai còi, xin chần thành cáo lôi cùng các Bac ạ, giả mắt kém mà lại hăng máu nó khổ thế đoàn ạ

LoveFun

Xe điện
Dây curoa xe của em nó cứ phát ra tiếng kêu như tiếng ve sầu ạ, em đổ nước vào thì nó lại im mồm nhưng chỉ được khoảng 2 - 3 tiếng thôi. Lỗi này có phải là dây curoa bị trùng không ạ, em nghi là cái dây curoa điều hòa (có 1 dây). Khắc phục lỗi này như thế nào hả các cụ? Buổi sáng đưa F1 đi học mà Gấu nhà em nó bảo với F1: "hôm nay các con đi công nông của bố nhá, mẹ đi ngược đường nên không đưa các con đi được" :D

gl1600

Xe điện
Cụ ấn mạnh tay xuống nếu thấy dây trùng thì vào garage bảo nó tăng cho. Căng xong máy nổ đỡ ồn hơn đấy cụ ạ.. Mà xe cụ sắp 4 vạn chưa. Xe em 4 vạn dây curoa máy phát đã ...đứt roài.

PHÓNG

Xe tải
Dây curoa xe của em nó cứ phát ra tiếng kêu như tiếng ve sầu ạ, em đổ nước vào thì nó lại im mồm nhưng chỉ được khoảng 2 - 3 tiếng thôi. Lỗi này có phải là dây curoa bị trùng không ạ, em nghi là cái dây curoa điều hòa (có 1 dây). Khắc phục lỗi này như thế nào hả các cụ? Buổi sáng đưa F1 đi học mà Gấu nhà em nó bảo với F1: "hôm nay các con đi công nông của bố nhá, mẹ đi ngược đường nên không đưa các con đi được" :D
Có khả năng dây cu roa của cụ bị chai rồi! Thay mới thôi!

LoveFun

Xe điện
Cụ ấn mạnh tay xuống nếu thấy dây trùng thì vào garage bảo nó tăng cho. Căng xong máy nổ đỡ ồn hơn đấy cụ ạ.. Mà xe cụ sắp 4 vạn chưa. Xe em 4 vạn dây curoa máy phát đã ...đứt roài.
Dây thì em mới tăng lúc 3 vạn ạ, giờ xe em mới đi được 3,5 vạn thôi. Nếu thay dây thì lục tốn bao nhiêu cụ nhỉ. Em đang nghi là dây đơn chứ không phải là 2 dây song song ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng