FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

LoveFun

Xe điện
Em làm chỗ cụ QS Carbon (OF Plaza) - 301 Nguyễn Xiển. Đang trong thời gian khuyến mại, em làm mất có 1 tr thôi.
Em cảm ơn cụ ạ
Các cụ cao nhân nhà FE cho em hỏi vấn đề này với. Fe nhà em khi nổ máy (lúc máy nguội hoàn toàn) và bật điều hòa ngay thì có tiếng kêu rất lạ như tiếng máy xe dòng Piaggio, nó cứ loạch xoạch ạ, tiếng kêu này khoảng 10p sau nó tự hết. Cái tiếng kêu này khắc phục thế nào ạ. Hiện tượng này em mới phát hiện 2 ngày hôm nay ạ

398 HN

Xe hơi
Em cảm ơn cụ ạ
Các cụ cao nhân nhà FE cho em hỏi vấn đề này với. Fe nhà em khi nổ máy (lúc máy nguội hoàn toàn) và bật điều hòa ngay thì có tiếng kêu rất lạ như tiếng máy xe dòng Piaggio, nó cứ loạch xoạch ạ, tiếng kêu này khoảng 10p sau nó tự hết. Cái tiếng kêu này khắc phục thế nào ạ. Hiện tượng này em mới phát hiện 2 ngày hôm nay ạ
Không có gì thay đổi thì kiểm tra dây curoa kéo lốc điều hòa thôi.
Em chém tí.
Dạo này lặn kỹ thế QC. Đi Bắc Kạn k?

LoveFun

Xe điện
Em chém tí.
Em chưa biết được cụ ạ, nếu không phải đi công tác thì em sẽ tham gia ạ, đợt này em toàn việc không tên nên cũng bận thất thường

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em chém tí.
Tiếng này kể cả khi không bật điều hòa cũng kêu cụ ợ!

Em cảm ơn cụ ạ
Em chạy 3 đời FE+Ranger rồi, con nào cũng như vậy (không phải là "bị" đâu nhá)! Có tiếng "khịt khịt" đều đều mỗi khi khởi động vào buổi sáng và hết sau đó khoảng 5 phút phải không ợ! Kêu như vậy 1 lúc hết ngay, em nghĩ nó là việc bình thường khi khởi động cả 1 hệ thống máy, nhất là động cơ dầu Diezel được làm mát bằng khí nạp (intercooler)!
Em không hiểu rõ về máy móc lắm nhưng em cũng "máy bừa 1 phát", trúng thì trúng mà không trúng thì trượt: Em nghĩ đó là tiếng bơm (bơm dầu hoặc nước) hoặc cửa hút gió! Khi để xe qua đêm, nước-dầu-gió...có xu hướng lắng đọng hoặc hồi về (cạn, hết)! Sáng ra khi các cụ khởi động, tiếng "khịt khịt" chính là báo hiệu của hệ thống cung cấp đang hoạt động để cung cấp trở lại 1 hoặc tất cả những thứ đã bị hồi về hoặc bị hết từ hôm trước!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Em chạy 3 đời FE+Ranger rồi, con nào cũng như vậy (không phải là "bị" đâu nhá)! Có tiếng "khịt khịt" đều đều mỗi khi khởi động vào buổi sáng và hết sau đó khoảng 5 phút phải không ợ! Kêu như vậy 1 lúc hết ngay, em nghĩ nó là việc bình thường khi khởi động cả 1 hệ thống máy, nhất là động cơ dầu Diezel được làm mát bằng khí nạp (intercooler)!
Em không hiểu rõ về máy móc lắm nhưng em cũng "máy bừa 1 phát", trúng thì trúng mà không trúng thì trượt: Em nghĩ đó là tiếng bơm (bơm dầu hoặc nước) hoặc cửa hút gió! Khi để xe qua đêm, nước-dầu-gió...có xu hướng lắng đọng hoặc hồi về (cạn, hết)! Sáng ra khi các cụ khởi động, tiếng "khịt khịt" chính là báo hiệu của hệ thống cung cấp đang hoạt động để cung cấp trở lại 1 hoặc tất cả những thứ đã bị hồi về hoặc bị hết từ hôm trước!
làm cho ...khoan thăm dò tháo lắp các kiểu, giờ kết luận rồi à?

hanoingocthu

Xe tải
Em cảm ơn cụ ạ
Theo em khi khởi động xe vào buổi sáng bác phải tắt điều hòa ợ,bởi vì khi khởi động máy vào buổi sáng dầu nhớt chưa lên đều là một,thứ hai là máy còn nguội nên van hàn nhiệt chưa mở khi máy dưới 50 độ C và thêm cái nữa là nhiệt độ thấp nên máy chưa làm việc đạt công suất,tóm lại là khi khởi động buổi sáng phải để chạy không tải khoảng 5 phút ợ,bác bắt em nó kéo sớm quá không tốt chút nào đâu ợ .

hanoingocthu

Xe tải
Dạo này các bác bận quá nhỉ chẳng thấy ý ới gì nhỉ?năm hết Tết đến chắc bác nào cũng bận bịu nhỉ?

ZAD Viet

Xe điện
Theo em khi khởi động xe vào buổi sáng bác phải tắt điều hòa ợ,bởi vì khi khởi động máy vào buổi sáng dầu nhớt chưa lên đều là một,thứ hai là máy còn nguội nên van hàn nhiệt chưa mở khi máy dưới 50 độ C và thêm cái nữa là nhiệt độ thấp nên máy chưa làm việc đạt công suất,tóm lại là khi khởi động buổi sáng phải để chạy không tải khoảng 5 phút ợ,bác bắt em nó kéo sớm quá không tốt chút nào đâu ợ .
Em toàn quên không tắt điều hòa, cứ để nguyên thế kéo đề.
Hic, hic
ps: Lốp 255-60-R18 đắt quá nhỉ.
Em hỏi mua mới giá 7 củ khoai.

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em toàn quên không tắt điều hòa, cứ để nguyên thế kéo đề.
Hic, hic
ps: Lốp 255-60-R18 đắt quá nhỉ.
Em hỏi mua mới giá 7 củ khoai.
Cụ mua nốp Nhựt bổn à??? Hôm trước em hỏi nốp Bở dít tôn Thái Nan có hơn 5 củ tí thôi!!!!

kiensurveyor

Xe tăng
Sáng qua em thử tắt AC cũng vẫn kêu, đi 1 lúc lại hết.
Thôi các bác đã dạy thế thì em cứ theo cho nó lành! Nổ máy 5' mới bật AC.

ZAD Viet

Xe điện
Cụ mua nốp Nhựt bổn à??? Hôm trước em hỏi nốp Bở dít tôn Thái Nan có hơn 5 củ tí thôi!!!!
Nhật hay thái em ứ biết.
Chỉ biết là Bờ rít tôn, giống xe mình. Hỏi ở 112 trường Chinh đới.
Hình như lão NGhiathang xúc cho em quả cũ roài.

FE:29Z-7047

Xe buýt
Lốp đắt quá nhỉ, cụ chuyển xuống vành 16" đê, trước cụ maichoi mua có hơn 3 củ thôi.
Lốp R16 của Thái em mua là 4,15 củ/quả đấy bác, loại y xì như lốp theo xe.
Em tham khảo mấy chỗ liền đều giá như nhau cả, cuối cùng em lắp ở Dân Chủ dưới Hà Đông.
Nếu muốn ngon bổ rẻ thì chịu khó chờ và lên hỏi trên Trần Nhật Duật ấy, bọn đấy hay thay lốp cho xe Công ty thì giá rẻ được 1/3 nếu còn mới.
Trước đây em cũng đã mua được 1 quả làm sơ cua giá là 2,4 triệu (mới tinh), em đứng đấy tháo trực tiếp quả sơ cua của xe đấy sang xe em đổi nguyên cả lá răng luôn :)

Cảnh sát G.T

Xe điện
Lốp R16 của Thái em mua là 4,15 củ/quả đấy bác, loại y xì như lốp theo xe.
Em tham khảo mấy chỗ liền đều giá như nhau cả, cuối cùng em lắp ở Dân Chủ dưới Hà Đông.
Nếu muốn ngon bổ rẻ thì chịu khó chờ và lên hỏi trên Trần Nhật Duật ấy, bọn đấy hay thay lốp cho xe Công ty thì giá rẻ được 1/3 nếu còn mới.
Trước đây em cũng đã mua được 1 quả làm sơ cua giá là 2,4 triệu (mới tinh), em đứng đấy tháo trực tiếp quả sơ cua của xe đấy sang xe em đổi nguyên cả lá răng luôn :)
Em mua chắc giá ngon nhất rồi! 3.850tr/c!

nghiathang

Xe tăng
R18 đắt lòi. Em đang nghía thêm em Wildtrack 2011, chắc là phải chơi R16 thôi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ mua cái này ở đâu, có đúng hàng Thái ko? có khi cứ đi mòn rồi oánh xe sang Lào hay Thái chơi thay cả 4 quả luôn
Thái xịn ợ! Chính xác giá đó luôn! Em mới thay 4 quả mừ!
Cụ sang Thái-Lào thay lốp, quay về mòn bố ló 1/4 rồi còn đâu! =))

Trạng thái
Thớt đang đóng