FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thực lòng với tổng mức đầu tư loanh quanh 1 tỏi thì em vẫn thích FE, cơ mờ dùng chung thì gấu chạy FE cũng hơi vất vả nên em mới phải đổi thôi
Em mà rủng rỉnh thì em tậu thêm con buổi sáng cho gấu đi là xong.
Đợt trước cụ mà lấy xe của em thì 1 tỏi của cụ vẫn đủ tiền mua 1 con buổi sáng nữa cho gấu đấy nhỉ.
EM mới mò được 1 trang của các chú khoai tây rời VN về nước hay bán rẻ các đồ... Các cụ nhìn này, ngon ko
http://tnhvietnam.xemzi.com/en/listing/show/22285/Ford-Everest-2009-for-Sale

Nếu sang tên đàng hoàng ra biển thì khoảng mấy tiền các cụ. 3.0 đới
Đây là con Ford Endeavour 3.0!
Đời 2007 thì giá xe theo barem (để tính thuế) sẽ được trừ đi 50%! Ví dụ thời điểm 2007 giá con này là 600tr, trừ 50% còn 300tr! Ba nhân hai bằng sáu>>>>trước bạ sẽ là 60 củ+20 củ ra biển mới>>>>>tổng cũng mất tầm 80 củ nữa!

FE:29Z-7047

Xe buýt
Cụ bán xe FE mua 1 chiếc xe cũ khác! Em thấy không ổn lắm! :-?

Nếu mua xe mới, chắc chắn cụ phải thêm xèng + với tiền bán chiếc FE kia mới đủ! :-?

Vậy tại sao không giữ con FE kia, mua thêm 1 con buổi sáng cũ tầm 300 tỏi có hơn không? :-??
Vấn đề là với nhu cầu hiện tại thì không cần thiết phải dùng đến 2 xe cụ ợ, 1 xe còn không sử dụng thường xuyên chỉ đi thứ 7 và CN mới dùng để cả nhà đi chơi hoặc về quê, thế nên e mới sắm con mui trần tử tế để đi một mình cho cơ động.

kiensurveyor

Xe tăng
Thế thì càng có lý do để giữ FE chứ nhỉ, bác kiu gấu cố tí thôi. Em cũng để xe mốc meo cả tuần, T7 CN chạy thôi.

M&M

Xe điện
Cụ mua loại land Cruiser Prado 3.0 em nghĩ là ổn áp lắm rùi. Máy 170hp Không cần phải đến v8 diesel đâu ạ. Thấy rao ở đây. Máy 4.5 nhập về sợ thuế má cao quá
http://choxe.net/oto/toyota/prado/53806/toyota-prado-2012.html
Đã đi diesel rồi thì khó đi sang dòng xe xăng lắm cụ ạ.
Với cả em thích cái xe nó to to tí để đi tiếp khách còn mấu lửa.
Em chỉ sợ mỗi cái giá của nó cao quá thôi.
Còn tầm 1,3 tỷ đổ lại chả có con nào 7 chỗ diesel mà ngon hơn con Fo huyền em đang đi cả hê hê.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Bá cáo các cụ! Tiếng kêu không hết mà chỉ chuyển từ vị trí này sang vị trí khác! Trước đây để thẳng lái kêu ro ro, sau 1 hồi tháo ra, lắp vào....đánh lái lệch sang 1 bên tiếng kêu mới xuất hiện, thẳng lái lại hết! :-??
Sau khi xong xuôi, em hỏi chú thợ nguyên nhân gây tiếng kêu! Chú í không trả lời được! Nói túm lại em vẫn còn phải "quấy" FVN nhiều!

P/s: Thợ đã làm những công việc sau:
- Tháo hết dây cu roa, để chạy không tải: Tiếng kêu vẫn như thường.
- Tháo cần lái (đoạn có khuỷu giảm chấn), để vô lăng tự do: Tiếng kêu đương nhiên hết vì vô lăng hoạt động trong điều kiện tự do, không tải.
- Lắp lại: Như em đã nói ở trên, tiếng kêu chuyển sang vị trí khác!
Hóa ra bệnh vợ 2 của bác nó chạy lung tung à ? Phức tạp nhỉ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thế thì nan y rồi. Giống K+ rồi!
Liệu có thuốc gì chữa không nhỉ? :D
BH đi, đòi nó thay hết cụm lái cho máu!
Em đang nghi bót lái! Mai FLB sẽ tháo 1 cái bót lái ở xe khác sang, nếu hết kêu sang tuần sẽ đặt 1 cái mới về thay cho em! Giá rổ cả cụm bót lái tầm 40 củ thì phải! @-)@-)@-)

Hóa ra bệnh vợ 2 của bác nó chạy lung tung à ? Phức tạp nhỉ.
Chữa lợn lành thành lợn què! Sau 1 hồi tháo ra lắp vào, vô lăng bị lệch mấy chú thợ chỉnh, vặn lung tung giờ xe em lại thêm bệnh nhao lái sang bên phải nữa chứ! Để thẳng vô lăng chạy, xe cứ từ từ lao xuống ruộng!!!!~X(~X(~X(

Vãi lái mấy ông thợ FLB! ^:)^^:)^^:)^

gl1600

Xe điện
Đã đi diesel rồi thì khó đi sang dòng xe xăng lắm cụ ạ.
Với cả em thích cái xe nó to to tí để đi tiếp khách còn mấu lửa.
Em chỉ sợ mỗi cái giá của nó cao quá thôi.
Còn tầm 1,3 tỷ đổ lại chả có con nào 7 chỗ diesel mà ngon hơn con Fo huyền em đang đi cả hê hê.
CỤ "tan trong miệng không chảy nước trên tay" xem lại Link đê, máy dầu 3.0 đấy chứ cụ, 170hp, momen xoắn 410NM. Máy xăng làm gì có loại 3.0. Giá đâu tầm 1ty5.

TRưa nay hỏi cụ Cảnh một ít về cái nắp thùng bán tải. Hôm này được sếp giao cho nhiệm vụ phá trinh em Nissan Navara của sếp.. CÔng nhận chạy nó sướng lắm, máy bốc cực. Đầm lắm.Đi trong phố tầm số 3 không bị rung như FE nhà mình. Đi vào đường xấu nó cũng không bị nghiêng ngửa như FE nhà ta.

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Chữa lợn lành thành lợn què! Sau 1 hồi tháo ra lắp vào, vô lăng bị lệch mấy chú thợ chỉnh, vặn lung tung giờ xe em lại thêm bệnh nhao lái sang bên phải nữa chứ! Để thẳng vô lăng chạy, xe cứ từ từ lao xuống ruộng!!!!~X(~X(~X(

Nếu nhao lái do căn chỉnh, cu sang bên Thế Giới Lốp chỗ Trường CHinh căn chỉnh OK lắm. EM làm hồi tháng 4. Xe cũng chỉ nhao chút ít. Căn chỉnh không khó nhưng phải thật khéo tay. Hơi vặn con ốc một chút là máy báo lệch lái rùi.Các chú thợ ở đó nói FORD huyền nhà mình là dòng liên doanh mà gầm bệ chắc chắn nhất đấy, ít bị sai lệch

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMaiLinh

Xe tải
Em đang nghi bót lái! Mai FLB sẽ tháo 1 cái bót lái ở xe khác sang, nếu hết kêu sang tuần sẽ đặt 1 cái mới về thay cho em! Giá rổ cả cụm bót lái tầm 40 củ thì phải!
Xe Bác vẫn còn bảo hành mà. Cứ đè chúng no ra bắt thay cả cụm cho nó an toàn. Chứ ai lại đi cái xe mới mà bị lỗi đâu.

hanoingocthu

Xe tải
Em đang nghi bót lái! Mai FLB sẽ tháo 1 cái bót lái ở xe khác sang, nếu hết kêu sang tuần sẽ đặt 1 cái mới về thay cho em! Giá rổ cả cụm bót lái tầm 40 củ thì phải! @-)@-)@-)

Khô thân bác quá, bác chỉnh lại lái chút là ok mà chắc mất khoảng ba lít,em khổ hơn bác vì cái tội tự tay bóp bác ạ,đang yên đang lành tháo nhíp ra độn lại tháo ra lắp vào mấy lần mà chưa được ưng ý lắm,lúc mềm lúc lại cứng như đinh,tóm lại là tốn tiền mệt người.

hanoingocthu

Xe tải
Dạo này vợ em toàn bắt em làm thế này có mệt cho em không cơ chứ.

ZAD Viet

Xe điện
Khô thân bác quá, bác chỉnh lại lái chút là ok mà chắc mất khoảng ba lít,em khổ hơn bác vì cái tội tự tay bóp bác ạ,đang yên đang lành tháo nhíp ra độn lại tháo ra lắp vào mấy lần mà chưa được ưng ý lắm,lúc mềm lúc lại cứng như đinh,tóm lại là tốn tiền mệt người.
Dở nhỉ! Cái gì mà Cứng quá cũng không tốt. Mà mềm quá cũng chán!
Cái gì mà lúc cần cứng thì nó cứng, lúc muốn mềm là nó mềm nhỉ???

Dạo này vợ em toàn bắt em làm thế này có mệt cho em không cơ chứ.
Bố ku đảm phết nhỉ!!! :D
Cái này là tội: "không xay lúa, thì phải ẵm em" đây
Hay Gấu bảo chọn việc: Cho con bú mấy cả giặt tã; ông chon cái nào?? đây mà

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
Đây là con Ford Endeavour 3.0!
Đời 2007 thì giá xe theo barem (để tính thuế) sẽ được trừ đi 50%! Ví dụ thời điểm 2007 giá con này là 600tr, trừ 50% còn 300tr! Ba nhân hai bằng sáu>>>>trước bạ sẽ là 60 củ+20 củ ra biển mới>>>>>tổng cũng mất tầm 80 củ nữa!
Bác xem kỹ lại đi con này là hàng nhập khẩu miễn thuế,nếu bác mua thì phải đóng thuế nhập khẩu và thuế tiêu thụ đăc biệt thì phải,đắt ngang mua mới đới.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe Bác vẫn còn bảo hành mà. Cứ đè chúng no ra bắt thay cả cụm cho nó an toàn. Chứ ai lại đi cái xe mới mà bị lỗi đâu.
Mấy hôm nay bọn nó chỉnh chọt, vặn vẹo hệ thống lái nát hết cả mấy con bulong, ốc vít của xe em rồi! Em vẫn không thấy vừa ý!
Các cụ bảo thời buổi này vẫn còn chơi kiểu "tiểu thủ công nghiệp", chỉnh mỗi cái lỗi lệch vô lăng (do tháo ra để kiểm tra tiếng kêu, không chịu đánh dấu, lúc lắp vào để thẳng lái, 2 bánh trước cứ ngoẹo hết sang 1 bên), 1 ông thợ cầm cà lê, mỏ lết cùng với 1 ông cố vấn dịch vụ leo lên, leo xuống, đi đi lại lại để chỉnh bằng tay, bằng mắt thường..., chỉnh loạn cả lên (chỉnh cả độ chụm, chỉnh vô lăng, chỉnh góc chữ A, thêm căn, đảo lốp...), sau đó mời em lên thử xem được chưa! Em thấy bọn nó chỉnh cả chục lần rồi, kết quả không đổi! Em muốn máy móc đưa ra kết quả thì không được đáp ứng, lý do máy đo hỏng! Tại sao chữa bệnh đau đầu, cứ phải cho uống thuốc tiêu chảy, thuốc ho, thuốc ngừa thai...!!! Trong khi đó xe em là xe mới, hệ thống lái vẫn đang bình thường cơ mờ! :-??:-??:-??

À mà sau khi chỉnh chọt giá, góc chữ A, chữ B gì đó, em thấy vô lăng có vẻ nặng hơn, trước đây khi đánh lái nhiều vòng, thả vô lăng tự do bao giờ nó cũng về vị trí cân bằng! Giờ thả tự do, vô lăng vẫn còn 1/2 vòng nữa mới về vị trí cân bằng, không lấy tay đẩy về, nó còn cua nữa! Em cảm giác vô lăng có gì đó vướng vướng, không trơn tru như trước nữa! Các cụ thử xe của mình rồi cho em xin kết quả tham khảo với!

Èo mế bọn pho huyền, lần sau em thề...không nhập hội với các cụ nữa! Có nên tạo 1 thớt riêng phê bình thợ của pho huyền không các cụ nhể! Em chán lắm rồi! Đúng là bán bò tậu ễnh ương! :(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Thôi xong, xe mới mình ngại nhất mấy cái khoản chọc ngoáy, giờ bác cứ yêu cầu nó thay cụm mới, chứ làm gì xe mới mang đi mang lại chỉnh chọt như này, thợ nào hãng nào ở xứ này đều thế thôi, tự mình tránh là an toàn nhất, nhg đúng là hên xui

tuns19

Xe máy

hanoingocthu

Xe tải
Mấy hôm nay bọn nó chỉnh chọt, vặn vẹo hệ thống lái nát hết cả mấy con bulong, ốc vít của xe em rồi! Em vẫn không thấy vừa ý!
Các cụ bảo thời buổi này vẫn còn chơi kiểu "tiểu thủ công nghiệp", chỉnh mỗi cái lỗi lệch vô lăng (do tháo ra để kiểm tra tiếng kêu, không chịu đánh dấu, lúc lắp vào để thẳng lái, 2 bánh trước cứ ngoẹo hết sang 1 bên), 1 ông thợ cầm cà lê, mỏ lết cùng với 1 ông cố vấn dịch vụ leo lên, leo xuống, đi đi lại lại để chỉnh bằng tay, bằng mắt thường..., chỉnh loạn cả lên (chỉnh cả độ chụm, chỉnh vô lăng, chỉnh góc chữ A, thêm căn, đảo lốp...), sau đó mời em lên thử xem được chưa! Em thấy bọn nó chỉnh cả chục lần rồi, kết quả không đổi! Em muốn máy móc đưa ra kết quả thì không được đáp ứng, lý do máy đo hỏng! Tại sao chữa bệnh đau đầu, cứ phải cho uống thuốc tiêu chảy, thuốc ho, thuốc ngừa thai...!!! Trong khi đó xe em là xe mới, hệ thống lái vẫn đang bình thường cơ mờ! :-??:-??:-??

À mà sau khi chỉnh chọt giá, góc chữ A, chữ B gì đó, em thấy vô lăng có vẻ nặng hơn, trước đây khi đánh lái nhiều vòng, thả vô lăng tự do bao giờ nó cũng về vị trí cân bằng! Giờ thả tự do, vô lăng vẫn còn 1/2 vòng nữa mới về vị trí cân bằng, không lấy tay đẩy về, nó còn cua nữa! Em cảm giác vô lăng có gì đó vướng vướng, không trơn tru như trước nữa! Các cụ thử xe của mình rồi cho em xin kết quả tham khảo với!

Èo mế bọn pho huyền, lần sau em thề...không nhập hội với các cụ nữa! Có nên tạo 1 thớt riêng phê bình thợ của pho huyền không các cụ nhể! Em chán lắm rồi! Đúng là bán bò tậu ễnh ương! :(:(:(
Thôi bác ạ! bác mang xe của bác sang lốp Dân chủ ở đường nguyễn trãi họ cân chỉnh cho bác khoảng nửa h là ok ngon choét,đừng mang xe đi lại nữa vừa mất thời gian lại mua thêm bực mình vào người,khi nào sang chỉnh lái bác báo trước cho em nhé em ra hóng hớt với bác tý cho vui.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Thôi bác ạ! bác mang xe của bác sang lốp Dân chủ ở đường nguyễn trãi họ cân chỉnh cho bác khoảng nửa h là ok ngon choét,đừng mang xe đi lại nữa vừa mất thời gian lại mua thêm bực mình vào người,khi nào sang chỉnh lái bác báo trước cho em nhé em ra hóng hớt với bác tý cho vui.
Cụ hanoingocthu gần lốp Dân Chủ à ?

Trạng thái
Thớt đang đóng