FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hy vọng mình là thợ săn chứ là con mồi để thử thì toi, hôm nào sắp xong sẽ alo cho bác.
OK bác! Riêng kiểm tra quả độ chụm, góc lái bác để em test cho! Mấy chú ở FLB chắc ngán ngẩm em lắm rồi! Nhìn thấy em giờ chắc ghét lắm! >:)>:)>:)

ZAD Viet

Xe điện
OK bác! Riêng kiểm tra quả độ chụm, góc lái bác để em test cho! Mấy chú ở FLB chắc ngán ngẩm em lắm rồi! Nhìn thấy em giờ chắc ghét lắm! >:)>:)>:)
Hôm trước em cân bằng động bên đó cũng nhanh, thợ làm cũng cẩn thận phết!
Mà em thấy LBF có Anh Thanh là thợ cứng nhất thì phải! Còn lại không ăn thua.
Mấy lần em sang đó toàn Bác ấy làm cho! Hay có sự ưu tiên!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Chúc mừng bác!

chỉnh xong Nhưng như bác nói mấy cái đầu ecu, bulon nó toét, kể cả họ thay cho mình thì cái tâm lý nó vẫn gợn, dù sao xe mình cũng là xe mới, tớ là cực ngại ba cái vụ này

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chúc mừng bác!

chỉnh xong Nhưng như bác nói mấy cái đầu ecu, bulon nó toét, kể cả họ thay cho mình thì cái tâm lý nó vẫn gợn, dù sao xe mình cũng là xe mới, tớ là cực ngại ba cái vụ này
Mấy cái chỉnh độ chụm (gần 2 bánh trước) của em bị toét, nhưng cũng may là chưa đến mức tròn vẹt đi! Còn chỗ chỉnh góc lái ở góc khuất, không biết có bị sao không! Chú cố vấn dịch vụ hứa đền em mấy con bu lông xịn, nhưng em sợ phải tháo ra lần nữa lắm rồi! Khi nào bên FLB sửa xong cái máy hunter thì tính!

Hôm trước em cân bằng động bên đó cũng nhanh, thợ làm cũng cẩn thận phết!
Mà em thấy LBF có Anh Thanh là thợ cứng nhất thì phải! Còn lại không ăn thua.
Mấy lần em sang đó toàn Bác ấy làm cho! Hay có sự ưu tiên!
Hôm nay chính ông Thanh đi cùng em sang Trường Chinh! Có gì đâu, ông ấy được đi học sử dụng cái máy hunter đó mà, hôm nay chủ yếu là ông ấy chỉnh, chuyên gia hunter chỉ điều khiển máy, giám sát và phán thêm hoặc bớt tí cho chuẩn thôi!

nghiathang

Xe tăng
Chúc mừng lão Cảnh nhé, lúc nào phải ăn mừng vì giải quyết xong ca khó đẻ.

FE2011

Xe tải
Em hiểu được tâm trạng cụ Cảnh. Vợ hai mà dở chứng là khó chiu lắm.
Dù sao cũng chúc mừng cụ đã giải quyết được một phần nỗi ấm ức.

Để cụ giải quyết xong em sẽ nhờ cụ vụ chỉnh vô lăng. xe em hơi lệch.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em hiểu được tâm trạng cụ Cảnh. Vợ hai mà dở chứng là khó chiu lắm.
Dù sao cũng chúc mừng cụ đã giải quyết được một phần nỗi ấm ức.

Để cụ giải quyết xong em sẽ nhờ cụ vụ chỉnh vô lăng. xe em hơi lệch.
Về góc lái: Cái này tự kiểm tra được mà cụ! Đi đến đoạn đường bằng phẳng, cụ chỉnh lái thật thẳng sau đó thả tay ra khỏi vô lăng! Đúng tiêu chuẩn, đi tốc độ nào đi nữa, xe phải chạy thẳng, không được có xu hướng tự rẽ (nhao lái) về bên nào! Trừ trường hợp đi vào chỗ xóc, mặt đường nghiêng về 1 bên quá nhiều!

Còn về độ chụm, có thể kiểm tra ngay vết mòn trên bề mặt lốp! Nếu cả 4 bánh mòn không đều (thường là mòn vẹt một bên), cần phải đi chỉnh lại ngay!

FE2011

Xe tải
Về góc lái: Cái này tự kiểm tra được mà cụ! Đi đến đoạn đường bằng phẳng, cụ chỉnh lái thật thẳng sau đó thả tay ra khỏi vô lăng! Đúng tiêu chuẩn, đi tốc độ nào đi nữa, xe phải chạy thẳng, không được có xu hướng tự rẽ (nhao lái) về bên nào! Trừ trường hợp đi vào chỗ xóc, mặt đường nghiêng về 1 bên quá nhiều!

Còn về độ chụm, có thể kiểm tra ngay vết mòn trên bề mặt lốp! Nếu cả 4 bánh mòn không đều (thường là mòn vẹt một bên), cần phải đi chỉnh lại ngay!
Con vợ 2 em đi đoạn đường bằng thì hơi ăn về bên lái. Túm lại đã bị mấy ông thợ vườn sờ mó rồi kiểu gì cũng phải mằn lại. Mai em ra cụ chỉ em chỗ chỉnh nhá.

ford_8910

Xe tải
Mới được 1 ca thôi cụ ợ! Ca kia mới gọi là khó!

Chúc mừng Cụ Cảnh, lâu quá mới vào 0f thấy Cụ cưới vợ mới trẻ đẹp, nhưng hay mè nheo Cụ quá, mừng cụ là đã tìm được cách trị tính nhõng nhẽo của Vợ mới, Cụ tính tậu vợ Ranger 2012 nữa không, hôm trước nhặt được cái hình này cũng đẹp phết, nhưng hỏi Ku em sale ford thì bảo là không có nắp chụp như vậy.

Mà chỉ có thế này

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Con vợ 2 em đi đoạn đường bằng thì hơi ăn về bên lái. Túm lại đã bị mấy ông thợ vườn sờ mó rồi kiểu gì cũng phải mằn lại. Mai em ra cụ chỉ em chỗ chỉnh nhá.
Xe cụ đã bị chỉnh hệ thống lái bằng cơm rồi chắc chắn không chuẩn đâu! Cụ có thể mang xe qua đại lý lốp (em không nhớ tên) ở đường Trường Chinh để căn chỉnh lại bằng máy Hunter! Hoặc đại lý lốp Dân chủ trên đường Nguyễn Trãi (theo như giới thiệu của mấy cụ trong hội FE)!
Cái máy hunter ở Trường Chinh hình như là của hãng nó đặt nhờ tại 1 đại lý lốp để giới thiệu sản phẩm! Hôm em làm ở đấy thấy có 1 đồng chí chuyên gia của hunter trực tiếp làm cho em, hỏi mấy ông chuyên gia "móc lốp" thì không ai hiểu và biết gì về cái máy đó cả!
Tốt nhất cụ sang FLB, nhờ mấy chú CVDV đưa sang đó để chỉnh. FLB cũng có cái máy đó nhưng bị chột mắt thần rồi thì phải!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chúc mừng Cụ Cảnh, lâu quá mới vào 0f thấy Cụ cưới vợ mới trẻ đẹp, nhưng hay mè nheo Cụ quá, mừng cụ là đã tìm được cách trị tính nhõng nhẽo của Vợ mới, Cụ tính tậu vợ Ranger 2012 nữa không, hôm trước nhặt được cái hình này cũng đẹp phết, nhưng hỏi Ku em sale ford thì bảo là không có nắp chụp như vậy.

Mà chỉ có thế này

Cám ơn cụ! Em cancel ý định Ranger rồi ợ! Em bán bò tậu ễnh ương! :D

Nắp thùng như thằng pho huyền giới thiệu là của Carryboy, bác thử tìm hiểu hãng khác ví dụ như AeroKlas xem sao!

hanoingocthu

Xe tải
Bác cảnh có hay sang FLB hỏi hộ em cái vụ lắp thêm thanh U cầu sau nhé!xem tổng thiệt hại khoảng bao nhiu và thời gian nữa,không biết ở trong nhà máy Ford Hải Dương có làm dịch vụ không nhỉ?ở đấy làm thì chắc ăn ???Xe em độ xong bộ nhíp roài nói chung là ổn hôm nào CAFE mời các bác Tét nhé.\:D/

hanoingocthu

Xe tải
Hôm nọ em và bà xã có ra chạy thử con xe biển NG kia roài,máy 3.0 bốc hơn chút so với máy 2.5 nhưng mà ồn hơn các bác ạ,đang đi xe số sàn quen đi xe số tự động thấy máy nó cứ gào lên chán thật đấy,nhưng theo em cảm nhận thì xe nhập nguyên chiếc thái lan nhưng chẳng hơn gì so với xe lắp ráp đâu ạ,ngoại trừ mấy cái opition lẻ tẻ,ah mà chủ xe là một phụ nữ các bác ạ cao khoảng 1m75 nặng ngót 1 tạ có bác nào ra đấy thử xe rồi hỏi bà ý có cho thử không?em thì xin đầu hàng roài :P

gl1600

Xe điện
Số AT hả cụ... Thế thì chán phèo... Ngót 1 tạ, số tự động...ái chà mệt đây=)). Mà bà này người nước nào cụ ơi

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bác cảnh có hay sang FLB hỏi hộ em cái vụ lắp thêm thanh U cầu sau nhé!xem tổng thiệt hại khoảng bao nhiu và thời gian nữa,không biết ở trong nhà máy Ford Hải Dương có làm dịch vụ không nhỉ?ở đấy làm thì chắc ăn ???Xe em độ xong bộ nhíp roài nói chung là ổn hôm nào CAFE mời các bác Tét nhé.\:D/
OK! Đợt sau về em lại vào đó (tiếp tục bắt đền lỗi tiếng kêu ro ro), có gì em sẽ hỏi cho bác! Ở FVN chắc chỉ làm xe bảo hành thôi!

Em thấy bác FEAT 2009 đang có "dự án" thay thế thanh giằng chữ U đó đấy! Hay bác làm "chuột bạch" cho cụ í đi!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hôm nọ em và bà xã có ra chạy thử con xe biển NG kia roài,máy 3.0 bốc hơn chút so với máy 2.5 nhưng mà ồn hơn các bác ạ,đang đi xe số sàn quen đi xe số tự động thấy máy nó cứ gào lên chán thật đấy,nhưng theo em cảm nhận thì xe nhập nguyên chiếc thái lan nhưng chẳng hơn gì so với xe lắp ráp đâu ạ,ngoại trừ mấy cái opition lẻ tẻ,ah mà chủ xe là một phụ nữ các bác ạ cao khoảng 1m75 nặng ngót 1 tạ có bác nào ra đấy thử xe rồi hỏi bà ý có cho thử không?em thì xin đầu hàng roài :P
Vụ có khi phải kính chuyển cho bác nghiathang hoặc danong (cả 2 đều to đô) giải quyết! Em cũng cao gần 1,75m nhưng gầy nhom! Chắc không lại được! :D

Cái xe đó nó quát rá rổ thế nào ợ???

QUYNHCHI

Xe buýt
Vụ có khi phải kính chuyển cho bác nghiathang hoặc danong (cả 2 đều to đô) giải quyết! Em cũng cao gần 1,75m nhưng gầy nhom! Chắc không lại được! :D

Cái xe đó nó quát rá rổ thế nào ợ???
Chị em thường thích những người gầy như bác đấy. To và cao chưa chắc ăn được gầy nhá. Gầy là thầy các môn đấy ạ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng