FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

M&M

Xe điện
Sắp tới có đồ chơi rất hay, tớ và bác ZAD nhập về chuột bạch, cái này nó tổng hợp các loại hỗ trợ thuộc về Nhíp mà lại khg phải nhíp
sẽ lắp trên xe bác ZAD hoặc xe tớ trc để ae cưỡi - Khảo.

cái này mình quyết tâm cao sau khi có 1 bác trên OF bị tai nạn xe (bác này trong Vinh, mình cũng chơi/ gặp nhau ở HN, các bác đọc mục "An toàn giao thông - > mục đang tẩy chay bảo hiểm Li bơ ty sẽ hiểu phần nào )

sau đó sẽ lắp cho 1 bác nào đó chạy tuyến dài, cung lượn càng tốt, yêu cầu là thành viên và đối với FE có uy tín ...đại loại ae đã tin tưởng

một yêu cầu nữa: thương hiệu sản phẩm, name box sẽ đc mình và Zad trc mắt giữ kín, vài bác trong hội đã biết thì cũng mong giữ giùm, vì có thế biết đâu sau thử nghiệm sẽ được chế tác thương mại hoặc đại lý phân phối - maybe ;)

thời gian dự kiến: giữa tháng 6 nếu không có gì trục trặc, vì tiền đã lên đường :) , chỉ là thời gian và đợi chờ ....nó mới hạnh phúc
Em nghĩ vụ này nên để em chuột bạch là hợp nhất.
Nói về uy tín của em thì em chả có mấy, sắp tới việc em đi đường dài và cung đường hồ chí minh rất nhiều, cua ngoằn nghèo cũng nhiều.
Nói về bảo đảm thì chắc là có bác NghiaThang giám sát em.
Vậy em xin phép hi sinh thân mình để làm chuột ạ.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Vụ này bên ship hàng thông báo: đã thanh toán 100% order cho nhà cung cấp, đang chờ ship hàng (chắc chờ ghép), nhanh cũng phải 2 tuần nữa mới về VN

về việc lắp chạy thử: mình sẽ tham gia cái hôm lắp lần 1 - bác nào quen chõ nào tiện nâng xe, có kích đỡ cầu thì giúp ae
sau đó bác Zad và nghiathang cover giúp vì cuối tháng 6 và 1/2 tháng 7 mình bận.
về lắp trên xe bác nào thì ae mình cân nhắc thôi, chỉ quan trọng thời gian nên để 1 tuần quay về HN, ưu tiên bác nào chạy cung dài nhưng ngoằn nghèo tý (cái này chắc bác CSGT hợp) nhưng cần phải thường xuyên lái gấu gấu 1 tý thì khi lắp cái này vào mới phát huy sự khác biệt, mới có cảm nhận rõ được (chứ lái cẩn thận và từ tốn thì xe chắc cũng k cần trang bị thêm món này làm gì cho phí)

.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Bác CSGT đem xe ra FLB bảo hành bảo tỏi thế nào rồi ? Hồi âm lại cho anh em biết với.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Vụ này bên ship hàng thông báo: đã thanh toán 100% order cho nhà cung cấp, đang chờ ship hàng (chắc chờ ghép), nhanh cũng phải 2 tuần nữa mới về VN

về việc lắp chạy thử: mình sẽ tham gia cái hôm lắp lần 1 - bác nào quen chõ nào tiện nâng xe, có kích đỡ cầu thì giúp ae
sau đó bác Zad và nghiathang cover giúp vì cuối tháng 6 và 1/2 tháng 7 mình bận.
về lắp trên xe bác nào thì ae mình cân nhắc thôi, chỉ quan trọng thời gian nên để 1 tuần quay về HN, ưu tiên bác nào chạy cung dài nhưng ngoằn nghèo tý (cái này chắc bác CSGT hợp) nhưng cần phải thường xuyên lái gấu gấu 1 tý thì khi lắp cái này vào mới phát huy sự khác biệt, mới có cảm nhận rõ được (chứ lái cẩn thận và từ tốn thì xe chắc cũng k cần trang bị thêm món này làm gì cho phí)

.
Em hay chạy ngoằn nghoèo nhưng không gấu lắm đâu! Em cũng chưa hiểu cái đó là gì nhể? :-/

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bác CSGT đem xe ra FLB bảo hành bảo tỏi thế nào rồi ? Hồi âm lại cho anh em biết với.
Bá cáo các cụ! Tiếng kêu không hết mà chỉ chuyển từ vị trí này sang vị trí khác! Trước đây để thẳng lái kêu ro ro, sau 1 hồi tháo ra, lắp vào....đánh lái lệch sang 1 bên tiếng kêu mới xuất hiện, thẳng lái lại hết! :-??
Sau khi xong xuôi, em hỏi chú thợ nguyên nhân gây tiếng kêu! Chú í không trả lời được! Nói túm lại em vẫn còn phải "quấy" FVN nhiều!

P/s: Thợ đã làm những công việc sau:
- Tháo hết dây cu roa, để chạy không tải: Tiếng kêu vẫn như thường.
- Tháo cần lái (đoạn có khuỷu giảm chấn), để vô lăng tự do: Tiếng kêu đương nhiên hết vì vô lăng hoạt động trong điều kiện tự do, không tải.
- Lắp lại: Như em đã nói ở trên, tiếng kêu chuyển sang vị trí khác!

FE:29Z-7047

Xe buýt
Các bác cứ lắp vào xe nào đó rồi làm chuyến Mộc Châu sáng đi chiều về, em nghĩ là ổn. Cung này có đèo, cũng ngoằn nghèo muốn tốc độ thì cũng dễ chạy, 60-80 km/h thoải mái.
Lắp xong cho em chạy test cùng với nhá

nghiathang

Xe tăng
Em nghĩ vụ này nên để em chuột bạch là hợp nhất.
Nói về uy tín của em thì em chả có mấy, sắp tới việc em đi đường dài và cung đường hồ chí minh rất nhiều, cua ngoằn nghèo cũng nhiều.
Nói về bảo đảm thì chắc là có bác NghiaThang giám sát em.
Vậy em xin phép hi sinh thân mình để làm chuột ạ.

.
Quả chạy gấu gấu và cung đường ngoằn ngoèo, zícch zắc thì có lẽ bác MM là hợp hơn bác Cảnh, vì E confirm là bac MM chạy trên trăm vào cua roài, dặc biệt là chạy ngang ngửa Mẹc ML300, Lexus 460 DX.

Các bác cứ lắp vào xe nào đó rồi làm chuyến Mộc Châu sáng đi chiều về, em nghĩ là ổn. Cung này có đèo, cũng ngoằn nghèo muốn tốc độ thì cũng dễ chạy, 60-80 km/h thoải mái.
Lắp xong cho em chạy test cùng với nhá
Lão này định test cho Grandis à.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Quả chạy gấu gấu và cung đường ngoằn ngoèo, zícch zắc thì có lẽ bác MM là hợp hơn bác Cảnh, vì E confirm là bac MM chạy trên trăm vào cua roài, dặc biệt là chạy ngang ngửa Mẹc ML300, Lexus 460.
Hôm nay nghe cụ kể về cụ M&M em ^:)^^:)^^:)^

Có lẽ để bác ấy thử hợp hơn em! Em đang vướng vào mấy cái vụ vớ vẩn với thằng pho huyền! Để xong vụ đấy đã, nếu không nó vin vào lý do em lắp thêm đồ ngoài tiêu chuẩn mà từ chối bắt đền thì rách việc! Hôm trước đã có cụ Camry thua kiện Toy vì lắp thêm camera lùi gây...mùi trong ca bin rồi!

ZAD Viet

Xe điện
Cái vụ test thì theo em như sau:
- Lắp cho 1 xe bất kỳ. Sau đó đặt sa hình zích zắc cho ae chạy thử cùng 1 sa hình với 2 xe. Để tự cảm nhận. Kèm theo làm cái video tư liệu. h ehe.
- Lắp cho Bác nào chạy đèo dốc để cảm nhận nhiều hơn. Sau đó quay vòng.
Em đầu tháng 7 có cung đi Đà Bắc Hòa Bình với hội TTTA. đến hôm đó em thử. Chưa biết ngày nào!!! :(
Các Bác thấy sao.

M&M

Xe điện
Em đang tính mua Landcruiser V8 diesel.
Các cụ cho em cái góp ý với.

phuongcum

Xe buýt

.
Thế này chắc em không mất tiền lắp thêm đồ như của bác Quang đặt rồi:-"

@Zad: Cụ đi Mường Chiêng, Đà Bắc, Hòa Bình ah?

FE:29Z-7047

Xe buýt
Cụ bán bò tậu ễnh ương như em đê! :D

Suy đi tính lại tầm xiền đấy chả có em nào hơn được FE đâu!
Thực lòng với tổng mức đầu tư loanh quanh 1 tỏi thì em vẫn thích FE, cơ mờ dùng chung thì gấu chạy FE cũng hơi vất vả nên em mới phải đổi thôi
Em mà rủng rỉnh thì em tậu thêm con buổi sáng cho gấu đi là xong.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Thực lòng với tổng mức đầu tư loanh quanh 1 tỏi thì em vẫn thích FE, cơ mờ dùng chung thì gấu chạy FE cũng hơi vất vả nên em mới phải đổi thôi
Đợt trước cụ mà lấy xe của em thì 1 tỏi của cụ vẫn đủ tiền mua 1 con buổi sáng nữa cho gấu đấy nhỉ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ bán xe FE mua 1 chiếc xe cũ khác! Em thấy không ổn lắm! :-?

Nếu mua xe mới, chắc chắn cụ phải thêm xèng + với tiền bán chiếc FE kia mới đủ! :-?

Vậy tại sao không giữ con FE kia, mua thêm 1 con buổi sáng cũ tầm 300 tỏi có hơn không? :-??

Trạng thái
Thớt đang đóng