FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
THường thì có vấn đề về trợ lực thì phải đánh lái mới hú hay kêu chứ nhỉ, đằng này cụ CSGT lại để thẳng lái mới kêu. Khéo phải thay cả bơm trợ lực mới hết. CHú FE này xem ra lắm bệnh vớ vỉn nhỉ... Bá cáo với các cụ, curoa máy phát của cháu (5 vạn) đã đứt 1 dây.. Không rõ có phải xe cháu vớ phải cái dây chất lượng kém hay ko
Của em đánh lái êm ru, để yên mới kêu! Thế mới qoái dị! Em cũng đang tính, nếu có trục trặc ở bộ phận đó thì bắt pho huyền thay cả cụm, chứ không chơi kiểu sửa chữa, khắc phục!
Cái trước của em ngon choét, chả bệnh tật giề!

Xe cụ mới chạy 5 vạn tức là vẫn còn bảo hành (3 năm hoặc 10 vạn km)! Bắt bọn pho huyền nó đền cụ ợ!

ZAD Viet

Xe điện
Của em đánh lái êm ru, để yên mới kêu! Thế mới qoái dị! Em cũng đang tính, nếu có trục trặc ở bộ phận đó thì bắt pho huyền thay cả cụm, chứ không chơi kiểu sửa chữa, khắc phục!

Xe cụ mới chạy 5 vạn tức là vẫn còn bảo hành (3 năm hoặc 10 vạn km)! Bắt bọn pho huyền nó đền cụ ợ!
Cái dây curoa đó làm gì có được Bảo hành!!
Xe em mới 3 vạn đã đi bộ má phanh trước, chả nhẽ cũng được bảo hành!!!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhân tiện đây có cụ nào hướng dẫn hoặc có hình ảnh chi tiết việc tháo quạt gió để bảo dưỡng thì post lên cho em học với. Xe em có tiếng rít khi bật quạt gió số 1 mà không biết tháo như nào cả. Hình như lần trước có bác nào bảo nó ở sau cốp để đồ bên phụ thì phải.
Em chỉ tháo bên ngoài thôi, chưa động đến bên trong!

1. Cốp:

2. Mở cốp ra:

3. Bóp chặt 2 bên thành cốp để bật cái lẫy nhựa khỏi khóa rồi nhấc ra:

4. Bên trong nó dư lày:

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cái dây curoa đó làm gì có được Bảo hành!!
Xe em mới 3 vạn đã đi bộ má phanh trước, chả nhẽ cũng được bảo hành!!!
Bảo hành tất chứ cụ! Dây cu roa theo khuyến cáo của hãng 15 vạn mới phải thay cơ mờ!

gl1600

Xe điện

Hô hô dây ko được bảo hành cụ ơi. CHột dạ cháu thay tất cả cụm từ máy phát đến điều hòa, tổng thiệt hại là 1tr9 ( bao gồm công thay)..~X( Mà may cô thương đúng lúc cháu đang kiểm tra acquy, bật nổ máy là nó đứt phựt, chứ nếu đang đi đèo dốc mà nó đứt... thôi chả dám nghĩ. Nhưng mà đứt 1 dây thấy động cơ vẫn làm việc cụ ạ

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đấy là dây curoa cam trong máy cụ ơi. Curoa ngoài là cao su, tính là hao mòn tự nhiên nên ko được bảo hành cụ ạ
Hô hô dây ko được bảo hành cụ ơi. CHột dạ cháu thay tất cả cụm từ máy phát đến điều hòa, tổng thiệt hại là 1tr9 ( bao gồm công thay)..~X( Mà may cô thương đúng lúc cháu đang kiểm tra acquy, bật nổ máy là nó đứt phựt, chứ nếu đang đi đèo dốc mà nó đứt... thôi chả dám nghĩ. Nhưng mà đứt 1 dây thấy động cơ vẫn làm việc cụ ạ
Em gặp phải trường hợp đó là em lăn ra ăn vạ ngay! Xe tôi mua từ lúc mới, vào hãng kiểm tra, bảo dưỡng định kỳ! Máy móc hoạt động trong điều kiện bình thường, chả có lẽ gì mà dây cu roa đứt phựt như thế cả! Chỉ có dây kém chất lượng nên mới thế!

Cụ bị đứt dây nào?

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Em chỉ tháo bên ngoài thôi, chưa động đến bên trong!

1. Cốp:

2. Mở cốp ra:

3. Bóp chặt 2 bên thành cốp để bật cái lẫy nhựa khỏi khóa rồi nhấc ra:

4. Bên trong nó dư lày:

Còn xa lắm Cụ ơi!
Mở ra như thế này phải chổng Mông lâu phết đới
cộng với 1 cái tô vít ngắn tầm 10cm thì mới tháo được mấy con vít của quạt gió, nói chung là mất time
Sáng nay em vừa vệ sinh cái này xong. Nhưng mà thợ LBF làm, ứ phải em. Em đứng ngoài ngó thôi!

NguyenMaiLinh

Xe tải
@ Cụ ZAD: Hôm trước em rao bán xe thấy cụ bẩu ai mua xe em thì cụ tặng logo hội FE. Giờ em không bán nữa cụ cho em xin để em dán vào...vợ 2 em nhỉ b-).

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)

ZAD Viet

Xe điện
@ Cụ ZAD: Hôm trước em rao bán xe thấy cụ bẩu ai mua xe em thì cụ tặng logo hội FE. Giờ em không bán nữa cụ cho em xin để em dán vào...vợ 2 em nhỉ b-).
Bắt bí lão Zad rồi! =))=))
Chắc tại bác thấy Zad định mang xe đi rửa máy :))
Lô gô ư!!
Đơn giản thôi
Hôm nọ là Bác định bán thì em Khuyến mại theo xe; mong cho nó nhanh trôi.
Nay không bán mà muốn có lo go thì
.
.
.
.
.
.
.
Các Cụ đi cà phê với em đê!!
=)) =))

FE:29Z-7047

Xe buýt
Vụ lô gô để em, em còn nhõn một cái mà không biết dán vào đâu. Hic hic, con vợ 2 của em nó bỏ em đi theo giai mất roài :))

Hậu Trương

Xe hơi
Của Anh hình như không bong, nhưng mà lắp cái ốp cánh lại có mấy cái nẫy éo vào!
Chỗ chú có dọn máy móc với nội thất k?? Anh qua làm luôn thể.
Bác Mải chơi đã trả lời hộ em rồi đấy. Có j bác cứ qua.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ford Everest AT

Xe điện
Sắp tới có đồ chơi rất hay, tớ và bác ZAD nhập về chuột bạch, cái này nó tổng hợp các loại hỗ trợ thuộc về Nhíp mà lại khg phải nhíp
sẽ lắp trên xe bác ZAD hoặc xe tớ trc để ae cưỡi - Khảo.

cái này mình quyết tâm cao sau khi có 1 bác trên OF bị tai nạn xe (bác này trong Vinh, mình cũng chơi/ gặp nhau ở HN, các bác đọc mục "An toàn giao thông - > mục đang tẩy chay bảo hiểm Li bơ ty sẽ hiểu phần nào )

sau đó sẽ lắp cho 1 bác nào đó chạy tuyến dài, cung lượn càng tốt, yêu cầu là thành viên và đối với FE có uy tín ...đại loại ae đã tin tưởng

một yêu cầu nữa: thương hiệu sản phẩm, name box sẽ đc mình và Zad trc mắt giữ kín, vài bác trong hội đã biết thì cũng mong giữ giùm, vì có thế biết đâu sau thử nghiệm sẽ được chế tác thương mại hoặc đại lý phân phối - maybe ;)

thời gian dự kiến: giữa tháng 6 nếu không có gì trục trặc, vì tiền đã lên đường :) , chỉ là thời gian và đợi chờ ....nó mới hạnh phúc

Cảnh sát G.T

Xe điện
Sắp tới có đồ chơi rất hay, tớ và bác ZAD nhập về chuột bạch, cái này nó tổng hợp các loại hỗ trợ thuộc về Nhíp mà lại khg phải nhíp
sẽ lắp trên xe bác ZAD hoặc xe tớ trc để ae cưỡi - Khảo.

cái này mình quyết tâm cao sau khi có 1 bác trên OF bị tai nạn xe (bác này trong Vinh, mình cũng chơi/ gặp nhau ở HN, các bác đọc mục "An toàn giao thông - > mục đang tẩy chay bảo hiểm Li bơ ty sẽ hiểu phần nào )

sau đó sẽ lắp cho 1 bác nào đó chạy tuyến dài, cung lượn càng tốt, yêu cầu là thành viên và đối với FE có uy tín ...đại loại ae đã tin tưởng

một yêu cầu nữa: thương hiệu sản phẩm, name box sẽ đc mình và Zad trc mắt giữ kín, vài bác trong hội đã biết thì cũng mong giữ giùm, vì có thế biết đâu sau thử nghiệm sẽ được chế tác thương mại hoặc đại lý phân phối - maybe ;)

thời gian dự kiến: giữa tháng 6 nếu không có gì trục trặc, vì tiền đã lên đường :) , chỉ là thời gian và đợi chờ ....nó mới hạnh phúc
Bác gặp đúng đối tượng rồi đấy! :))

Ford Everest AT

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng