FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZAD Viet

Xe điện
Ối giời chơi chần thì chết ah?Bác được cái toàn sui dại bọn emb-)
Bác không thấy là để trần sướng hơn à?? :)) :))

Nếu nhập về chắc gì đã có người mua hoặc các cửa hàng làm nhái thì lại tồn kho. Hãng chỉ bán đồ standard của xe cho dễ bán vì chỉ phải cạnh tranh giữa các đại lý mà thôi.
Lâu mới thấy lão về nhà!!
Hay lão sản xuất cái này đê!
Em nghĩ SX ra chỉ 2-300k thôi!

Thế thì em cũng làm theo cụ Cảnh. Lắp loại không có LED cho nó lành.
Thế là chuẩn rồi!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Loay hoay mãi em mới tháo được quạt gió và vệ sinh hệ thống điều hòa. Hóa ra Ranger không có lọc gió trong nên xe nào để nội thất bụi thì sau một thời gian bụi sẽ bám kín luôn dàn lạnh, làm cho điều hòa hoạt động kém hiệu quả và quạt gió thì kêu ù ù mà chẳng thấy gió đâu cả.
Mà vị trí tháo để về sinh thì khoai lòi...
Bác có chụp lại hình k?

nếu bác rảnh hướng dẫn lại ae cái, e cũng định tháo ra mà chưa có dịp, sách là 1 chuyện, bác làm cụ tỷ rồi vẫn hơn

@M&M: cái kia cuối tuần rồi mình k đi đc, hay để kiếm sđt, địa chỉ tiện mấy bác qua gom lại mua loại nào thì mua, nếu mấy ae mua gom 1 lần thì lấy tên cửa hàng nào đó cho nó có giá bán buôn

hanoingocthu

Xe tải
Bác có chụp lại hình k?

nếu bác rảnh hướng dẫn lại ae cái, e cũng định tháo ra mà chưa có dịp, sách là 1 chuyện, bác làm cụ tỷ rồi vẫn hơn

@M&M: cái kia cuối tuần rồi mình k đi đc, hay để kiếm sđt, địa chỉ tiện mấy bác qua gom lại mua loại nào thì mua, nếu mấy ae mua gom 1 lần thì lấy tên cửa hàng nào đó cho nó có giá bán buôn
Cái quạt gió điều hòa em tháo rồi hơi bị vướng víu tý khoai hơn Toy nhiều,hôm nào cafe em tháo cho bác xem .

hathanhoto

Xe hơi
Hi các bác. Xe e là FE 05 hôm vừa rồi rảnh bỏ ra xem thì 1 ống gần chỗ nắp bình xăng bị mục hết cả không biết có ảnh hưởng gì không, e post hình lên đây để các bác mách giúp e.
Hình 1:

Hình 2 tiến gần hơn:

Hình e chụp bằng ĐT nên hơi mờ các bác thông cảm. Có bác nào bị như e chưa ạ? và cách xử lý ntn?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hi các bác. Xe e là FE 05 hôm vừa rồi rảnh bỏ ra xem thì 1 ống gần chỗ nắp bình xăng bị mục hết cả không biết có ảnh hưởng gì không, e post hình lên đây để các bác mách giúp e.
Hình 1:

Hình 2 tiến gần hơn:

Hình e chụp bằng ĐT nên hơi mờ các bác thông cảm. Có bác nào bị như e chưa ạ? và cách xử lý ntn?
Xe bác máy xăng à? Em vẫn chưa hình dung ra đó là cái ống dẫn giề! Chả nhẽ là ống điều hòa? Mà ở xe em, cái ống này nó nằm bên trái cơ mờ!!!

Chỉnh sửa cuối:

muitran2banh

Xe đạp
Trước hết em vote bác một cái ;;) . Nhưng bác nói cái đồng hồ nó ở cái đài theo xe thì em không hiểu thật ạ , bác giải ngố giúp em với ạ.
Còn em thì hầu như hôm nào cũng vào bác ạ, nhưng mỗi tội e ngu dốt về kỹ thuật, do vậy e chỉ dám lướt otofun chứ ko dám tham gia ý kiến ạ
Nếu xe bác còn nguyên bản bộ CD theo xe thì cái màn hình LCD đen trắng của nó có hiển thị time bên góc trái màn hình

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Đài theo xe cụ để ý nó chia làm hai phần. Phần nhỏ bên trái hiển thị giờ, phần còn lại là hiển thị các thông số khi bác nghe FM hoặc CD. Hai phần này ngăn cách nhau bởi một vạch thẳng đứng. Nếu xe của bác không hiện lên đồng hồ thì bác xem lại phần cài đặt nhé.
Nếu xe bác còn nguyên bản bộ CD theo xe thì cái màn hình LCD đen trắng của nó có hiển thị time bên góc trái màn hình
Cám ơn 2 bác, hai bác nói như vậy là e hiểu rồi ạ, vì mua về xong và chưa tìm hiểu là em thay luôn cái DVD, do vậy e tìm mãi mà ko thấy cái đồng hồ ở đâu . cám ơn hai bác nhiều nhiều

trongpaint

Xe buýt
Để tháo được quạt gió của ranger thì các cụ phải chuẩn bị 1 em tôvit ngắn vì dài thì vướng nên ko tháo được.
Văn em thì kém mà ảnh thì quên chụp nên chịu ko tả nổi.
Túm lại là cứ có dụng cụ là tháo cũng ko khó lắm, hơi vướng tí thui.

Hậu Trương

Xe hơi
Mấy hôm trời nắng có bác nào làm chống ồn ở chỗ em bị bong ra không ạ. Đến chỗ em em bảo hành cho ạ. Dạo này em hơi bận nên ko lên of tâm sự cùng các kụ được.

phuongcum

Xe buýt
Lâu mới thấy lão về nhà!!
Hay lão sản xuất cái này đê!
Em nghĩ SX ra chỉ 2-300k thôi!
Èo ôi, có mấy lão đi xe FE thôi mà. Em sản xuất được nhưng số lượng quá ít mà lại bán có 2-300k thì có mà toi tiền chày cối. Cụ chỉ được cái xui dại em@};-

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Mấy hôm trời nắng có bác nào làm chống ồn ở chỗ em bị bong ra không ạ. Đến chỗ em em bảo hành cho ạ. Dạo này em hơi bận nên ko lên of tâm sự cùng các kụ được.
Của Anh hình như không bong, nhưng mà lắp cái ốp cánh lại có mấy cái nẫy éo vào!
Chỗ chú có dọn máy móc với nội thất k?? Anh qua làm luôn thể.

Èo ôi, có mấy lão đi xe FE thôi mà. Em sản xuất được nhưng số lượng quá ít mà lại bán có 2-300k thì có mà toi tiền chày cối. Cụ chỉ được cái xui dại em@};-
Thế thì làm tặng em 1 Bộ thôi. =))

FE:29Z-7047

Xe buýt
Của Anh hình như không bong, nhưng mà lắp cái ốp cánh lại có mấy cái nẫy éo vào!
Chỗ chú có dọn máy móc với nội thất k?? Anh qua làm luôn thể.
Cái này em trả lời hộ luôn nhà HT là có làm. Đợt gần tết vừa rồi em cũng đã làm ở đấy tuốt tuồn tuột dọn rửa từ trong ra ngoài cho đến vệ sinh trái tim luôn

Ford Everest AT

Xe điện
Gửi bác CSGT thông tin này - không biết bây giờ đ/chí này còn làm ở đó không, nếu k bác cứ gọi sđt cố định nhé
Phm Duy Luân (Mr,)
Customer Relation Manager - FCSD
FordVietnam
Add: Bertrand Russell st -4th Flr - Broadway -E. Bldg
Tan Phu Ward -Dist 7
Tel : +84 8 4135199 - Fax: +84 8 4135200
Cellphone: +84 (0)917-292-280
Ford net: 3805102
Email: pluan@ford.com -Website : www.ford.com.vn

Ford Everest AT

Xe điện
Cái này em trả lời hộ luôn nhà HT là có làm. Đợt gần tết vừa rồi em cũng đã làm ở đấy tuốt tuồn tuột dọn rửa từ trong ra ngoài cho đến vệ sinh trái tim luôn

Ông FE nào định đi rửa máy ...là biết ngay có ý định bán ;)

Cảnh sát G.T

Xe điện
Gửi bác CSGT thông tin này - không biết bây giờ đ/chí này còn làm ở đó không, nếu k bác cứ gọi sđt cố định nhé
Phm Duy Luân (Mr,)
Customer Relation Manager - FCSD
FordVietnam
Add: Bertrand Russell st -4th Flr - Broadway -E. Bldg
Tan Phu Ward -Dist 7
Tel : +84 8 4135199 - Fax: +84 8 4135200
Cellphone: +84 (0)917-292-280
Ford net: 3805102
Email: pluan@ford.com -Website : www.ford.com.vn
Thanks bác! Để chiều em thử a nhô xem!

@all các cụ: Xe em bơm trợ lực lái hình như có vấn đề! Để thẳng lái (đỗ 1 chỗ hoặc chạy trên đường, bật hoặc tắt điều hòa, đạp côn hay không đạp côn...) đều nghe có tiếng như tiếng huýt sáo, tiếng dế kêu nhè nhẹ, đánh lái sang 2 bên tiếng đó im bặt, hết hẳn luôn!
Các cụ thử xem có bị như em không! Xe trước của em không hề có tiếng đó, khi đánh lái chỉ nghe tiếng bơm dầu khịt khịt thôi! Em đang định gọi thẳng nhà máy FVN để bảo hành! Đại lý không giải quyết được vấn đề này!

NguyenMaiLinh

Xe tải
E hóng Cụ Cảnh vụ này. Nhân tiện đây có cụ nào hướng dẫn hoặc có hình ảnh chi tiết việc tháo quạt gió để bảo dưỡng thì post lên cho em học với. Xe em có tiếng rít khi bật quạt gió số 1 mà không biết tháo như nào cả. Hình như lần trước có bác nào bảo nó ở sau cốp để đồ bên phụ thì phải.

Cảnh sát G.T

Xe điện
E hóng Cụ Cảnh vụ này. Nhân tiện đây có cụ nào hướng dẫn hoặc có hình ảnh chi tiết việc tháo quạt gió để bảo dưỡng thì post lên cho em học với. Xe em có tiếng rít khi bật quạt gió số 1 mà không biết tháo như nào cả. Hình như lần trước có bác nào bảo nó ở sau cốp để đồ bên phụ thì phải.
Em không có mặt ở HN nên phải hẹn mấy chú bảo hành của FVN thứ 4 tuần sau (06/06/2012)!
Vụ việc này em đã được khoảng chục chú thợ+cố vấn dịch vụ của đại lý leo lên, leo xuống nghe ngóng tầm chục lần rồi! Ông thì bẩu không thấy giề, ông thì bẩu cứ vặn to đài lên sẽ không còn nghe thấy gì nữa, ông thì nằng nặc xách xô nước vôi (xô nước phục vụ bả ma tít, xơn xi gì đấy, em thấy đục như nước vo gạo) đòi dội vào dây cu roa ở phần đầu xe của em! ^:)^^:)^ ! Em thì không hiểu rõ về máy móc, động cơ lắm nhưng nghe bằng tai cũng biết tiếng kêu từ đâu, xuất phát từ bộ phận nào! Em bẩu nó xách xô nước đó dội vào táp lô cho đúng chỗ ngứa! Nó sợ không dám dội nữa! :D
Hôm trước đại lý đã thay toàn bộ dầu trợ lực lái cho em, nhưng tiếng kêu ro ro vẫn còn!

Đúng là pho huyền! Hai đời xe trước dùng hàng xách tay (xe nhập) thì léo phải suy nghĩ gì, 2 đời sau mua hàng cty, có bảo hành mà bực hết cả cái cửa mềnh!

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Ông FE nào định đi rửa máy ...là biết ngay có ý định bán ;)
Chả có lẽ em xắp phải chia tay V2

Đối diện hốc để đồ Cụ ới!

Thanks bác! Để chiều em thử a nhô xem!

@all các cụ: Xe em bơm trợ lực lái hình như có vấn đề! Để thẳng lái (đỗ 1 chỗ hoặc chạy trên đường, bật hoặc tắt điều hòa, đạp côn hay không đạp côn...) đều nghe có tiếng như tiếng huýt sáo, tiếng dế kêu nhè nhẹ, đánh lái sang 2 bên tiếng đó im bặt, hết hẳn luôn!
Các cụ thử xem có bị như em không! Xe trước của em không hề có tiếng đó, khi đánh lái chỉ nghe tiếng bơm dầu khịt khịt thôi! Em đang định gọi thẳng nhà máy FVN để bảo hành! Đại lý không giải quyết được vấn đề này!
Cái đó người ta bảo là bán Bò tậu Ễnh ương. :)) :))
F ò vẫn chỉ là 4' thôi.

gl1600

Xe điện
THường thì có vấn đề về trợ lực thì phải đánh lái mới hú hay kêu chứ nhỉ, đằng này cụ CSGT lại để thẳng lái mới kêu. Khéo phải thay cả bơm trợ lực mới hết. CHú FE này xem ra lắm bệnh vớ vỉn nhỉ... Bá cáo với các cụ, curoa máy phát của cháu (5 vạn) đã đứt 1 dây.. Không rõ có phải xe cháu vớ phải cái dây chất lượng kém hay ko

Trạng thái
Thớt đang đóng