FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

M&M

Xe điện
Các bác làm gì đấy cho em làm với.
Nhà cụ nghiathang làm nhà xưởng công nghiệp đúng không các cụ.

nghiathang

Xe tăng
Vâng E vẫn đang làm, nhưng chủ yếu là lắp dựng thôi, còn mấy cái vụ cung cấp nhà thì khách của E E sẽ giới tiệu sang nhà cung cấp khác (Zamil, PEB, Kirby.. hoặc là nội địa)

kiensurveyor

Xe tăng
Theo em cứ làm lấy đôi bộ!
hình như về VN tương đương 400$/bộ thì phải!!!
Nhưng em mất lòng tin với Buycity òi!
Đặt 2 cái đồng hồ hơn 1 tháng nay chưa về đến nơi!
Em đặt bên E24h.Vn nhanh hơn!
Bác lại trục trặc gì với em Phúc nhọ hả?
Hồi xưa nhờ ẻm 1 món, ngon lành chả vấn đề gì.

ZAD Viet

Xe điện
Các bác làm gì đấy cho em làm với.
Nhà cụ nghiathang làm nhà xưởng công nghiệp đúng không các cụ.
Từ Tết ra đến giờ em toàn làm việc không đâu. Chả có xiền gì cả

Bác lại trục trặc gì với em Phúc nhọ hả?
Hồi xưa nhờ ẻm 1 món, ngon lành chả vấn đề gì.
Em Thanh em ấy cứ hẹn em lần nữa mãi.
Thứ 4 tuần sau mà hàng không về em bảo thằng em đến lấy lại tiền.

hanoingocthu

Xe tải
Bác còn số của xưởng Nga Thúy không ợ? để em sang làm vệ sinh bơm dầu phát?
Sang tuần là em ly dị con vợ 2 em roài hic hic
Bùn wa mỗi bác cùng đời 2007 với em mà bác lại dứt áo ra đi em biết chia sẻ nỗi buồn cùng ai đây?:(

M&M

Xe điện
Xe em bị điều hoà chán quá các cụ ợ.
Hôm nọ em mang vào Ford Thanh Xuân bảo dưỡng xong giờ chạy cà dật lúc được lúc không, mà lại toàn giở dời vào lúc trời cực nóng mới đau em.
Có bác nào đã từng bị như em không chỉ em cách với. Em hoang mang quá.

gl1600

Xe điện
Cháu cũng bị y hệt cụ. Dàn lạnh 2 mất lạnh mất gió hoàn toàn như nghẹt mũi. Dàn lạnh 1 thì thổi toàn gió không. Cụ đỗ lại mở nắp capo thấy đường điều hòa đông thành đá luôn là bệnh y như của cháu. Đỗ lại khoảng 10 phút nước chảy tồ tồ ( bình thường chỉ có ít nước điều hòa thôi). Nếu còn bảo hành thì vào thay cái cảm biến đóng ngắt giàn lạnh là xong. Nhà cháu vừa làm ở Long Biên FOrd, tháo cả dàn lạnh sau trước ra bảo dưỡng luôn ( nạp ga mới và dầu lạnh mới luôn).

Nhà cháu còn khốn khổ hơn cụ, đi vào tận Ninh Thuận. Giữa trời Phan Rang em trâu đen mất lạnh, trên xe có 7 ông và đồ đạc thì cụ hình dung thế nào rùi.. Ha ha.. Nhưng nếu cụ cứ bật quạt gió tại số 3-4 thì lại đỡ bị, mỗi tội lạnh toát thôi

Chỉnh sửa cuối:

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Em hơi ngu, hỏi các bác chút với ạ . E đi xe Eve, nhưng tìm mãi chẳng thấy có cái đồng hồ trên xe, chẳng lẽ xe nó ko có đồng hồ thời gian hả cụ ???

nghiathang

Xe tăng
Nó ở cái đài theo xe đấy bác.:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Mà bác vào có mỗi một lần hôm mua xe, có hiểu lầm gì đó rỗi anh em không thèm vào cả hơn năm nay rồi mới thèm vào.

M&M

Xe điện

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Nó ở cái đài theo xe đấy bác.:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Mà bác vào có mỗi một lần hôm mua xe, có hiểu lầm gì đó rỗi anh em không thèm vào cả hơn năm nay rồi mới thèm vào.
Trước hết em vote bác một cái ;;) . Nhưng bác nói cái đồng hồ nó ở cái đài theo xe thì em không hiểu thật ạ , bác giải ngố giúp em với ạ.
Còn em thì hầu như hôm nào cũng vào bác ạ, nhưng mỗi tội e ngu dốt về kỹ thuật, do vậy e chỉ dám lướt otofun chứ ko dám tham gia ý kiến ạ

NguyenMaiLinh

Xe tải
Trước hết em vote bác một cái ;;) . Nhưng bác nói cái đồng hồ nó ở cái đài theo xe thì em không hiểu thật ạ , bác giải ngố giúp em với ạ.
Còn em thì hầu như hôm nào cũng vào bác ạ, nhưng mỗi tội e ngu dốt về kỹ thuật, do vậy e chỉ dám lướt otofun chứ ko dám tham gia ý kiến ạ
Đài theo xe cụ để ý nó chia làm hai phần. Phần nhỏ bên trái hiển thị giờ, phần còn lại là hiển thị các thông số khi bác nghe FM hoặc CD. Hai phần này ngăn cách nhau bởi một vạch thẳng đứng. Nếu xe của bác không hiện lên đồng hồ thì bác xem lại phần cài đặt nhé.

NguyenMaiLinh

Xe tải
@ Cụ Cảnh và Cụ hanoingocthu: Cái vụ bậc bước chân inox em thấy ở thanhbinhauto bán 615.000 VNĐ (Loại có biểu tượng 3 quả núi và sáng đèn xanh ở chữ Everest) và một loại giống hệt nhưng không có đèn giá 445.000 VNĐ. Không biết lắp có ổn không các bác nhỉ ? Em thì không thích loại có đèn cho lắm vì em nghĩ lại phải đấu điện linh tinh em sợ.

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
@ Cụ Cảnh và Cụ hanoingocthu: Cái vụ bậc bước chân inox em thấy ở thanhbinhauto bán 615.000 VNĐ (Loại có biểu tượng 3 quả núi và sáng đèn xanh ở chữ Everest) và một loại giống hệt nhưng không có đèn giá 445.000 VNĐ. Không biết lắp có ổn không các bác nhỉ ? Em thì không thích loại có đèn cho lắm vì em nghĩ lại phải đấu điện linh tinh em sợ.
Cứ chơi loại trần thôi Bác ơi!
Đèn Cũng chả sao đâu, nó là đèn LED mà!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Iem là iem cứ chọn giải pháp an toàn nhất: không đấu, trích vào đường điện của xe!

Thực ra cái như của em cũng có loại đèn led :

Còn đây là loại không đèn led: (xe em đang lắp loại này)

Mấy cái đồ vớ vẩn này tại sao FVN nó không nhập về mà bán nhể! Em thấy trang Web của Ford Thái Lan quảng cáo rất nhiều phụ kiện, đồ chơi cho FE:

http://www.ford.co.th/en/suvs/everest/accessories/interior#

Đây nữa:

http://www.ford.co.th/en/suvs/everest/accessories/exterior

Nữa:

http://www.ford.co.th/en/suvs/everest/accessories/car-care

phuongcum

Xe buýt
Nếu nhập về chắc gì đã có người mua hoặc các cửa hàng làm nhái thì lại tồn kho. Hãng chỉ bán đồ standard của xe cho dễ bán vì chỉ phải cạnh tranh giữa các đại lý mà thôi.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Thế thì em cũng làm theo cụ Cảnh. Lắp loại không có LED cho nó lành.

trongpaint

Xe buýt
Loay hoay mãi em mới tháo được quạt gió và vệ sinh hệ thống điều hòa. Hóa ra Ranger không có lọc gió trong nên xe nào để nội thất bụi thì sau một thời gian bụi sẽ bám kín luôn dàn lạnh, làm cho điều hòa hoạt động kém hiệu quả và quạt gió thì kêu ù ù mà chẳng thấy gió đâu cả.
Mà vị trí tháo để về sinh thì khoai lòi...

Trạng thái
Thớt đang đóng