FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUYNHCHI

Xe buýt
Ở đèn hậu của FE có 1 khoang trên cùng chưa có bóng đèn và hốc chờ. Có cụ nào chế thêm đèn vào đèn hậu FE chưa? Cho em xin kinh nghiệm ạ

ZAD Viet

Xe điện
Ở đèn hậu của FE có 1 khoang trên cùng chưa có bóng đèn và hốc chờ. Có cụ nào chế thêm đèn vào đèn hậu FE chưa? Cho em xin kinh nghiệm ạ
Cái này nhiều rồi!
Bác cứ lắp bình thường thôi. Vấn đề là muốn nó ăn với đèn nào??
Có 2007 hình như cho nó ăn với đèn phanh.
Cả đèn ở dưới cản nhựa cũng lắp được mà! Ngocthuhanoi làm quả này ổn nhứt. Nhưng chắc là sẽ thua em, nếu em làm. :D
Trong mấy thớt cũ nhà mình có đấy. Bác lục tìm thử!

FE:29Z-7047

Xe buýt
Đơn giản mà bác. Cứ gia cửa hàng bảo thợ lắp cho bóng đèn phanh là xong.
Đèn cột trên cùng thì em chỉ đấu với đèn phanh không thôi, chỉ khi phanh mới sáng, còn đèn ở ba đờ sốc cạnh đèn lùi thì em đấu cả hai như đèn phanh theo xe ấy.

backinhca

Xe buýt
Bác cho em hỏi là dây curoa nào chùng vậy ? Xe em cũng bị hiện tượng giống hệt của bác.
dây đôi ở dưới , thợ nới ốc 14 ra tăng con ốc 10 nằm trên lốc điều hòa lên 1 tý hết kêu ngay bác ạ. các bác thợ còn nhắc lúc nào cũng phải bật điều hòa dàn sau ,để số 1 . điều hòa bền hơn vì không bị nén dầu .

fordyota

Xe máy
Tình hình hôm t7 em đi thay dầu ở hãng, ko để ý tối về mới thấy mất 1 đèn gầm bên phụ, ktra thấy bị tháo jack cắm rất chuyên nghiệp nên em là em nghi bọn thợ của hãng lắm nhưng ko làm giề được,mà công nhận đèn gầm con FE này lộ liễu dễ tháo thật, có cụ nào bị mất chưa ah, có cách nào bảo vệ được em nó ko các cụ

Ford_Everest

Xe buýt
Bác kiểm tra cái khống chế hết lái ở dưới bánh xe ý chắc lái xe của bác thấy lái của FE ít quá nên chỉnh nó mở thêm ra nên là bị bệnh quá tầm của bót lái khiến bơm trợ lực lái quá tải dẫn đến trượt dây cu roa bơm lái sinh ra hiện tượng kêu ken két.
Èo, nghe kinh thế. Em thề em chưa động chạm gì vào cái đấy cả.

phuongcum

Xe buýt
Lão này không nghĩ cách xin lỗi Gấu đê, còn ở đây mà đèn với đóm@};-

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bác cho em hỏi là dây curoa nào chùng vậy ? Xe em cũng bị hiện tượng giống hệt của bác.
Cái này có thể kiểm tra bằng tay được mà cụ! Ấn vào dây nào chùng thì căng dây đấy lên!

Nhưng có tiếng kêu chưa chắc đã do dây cu roa chùng! Dây cu roa bị chai bề mặt tiếp xúc với bu ly cũng có thể gây tiếng kêu! Bệnh này khắc phục bằng cách dội cho gáo nước lạnh là khỏi! :D

hanoingocthu

Xe tải
Cái này có thể kiểm tra bằng tay được mà cụ! Ấn vào dây nào chùng thì căng dây đấy lên!

Nhưng có tiếng kêu chưa chắc đã do dây cu roa chùng! Dây cu roa bị chai bề mặt tiếp xúc với bu ly cũng có thể gây tiếng kêu! Bệnh này khắc phục bằng cách dội cho gáo nước lạnh là khỏi! :D
Dây curoa kêu thì cách dội nước của bác cảnh nghe là ổn và rẻ tiền nhất hì hì.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe em mới hơn 2 vạn mà đã mòn cái gì á cụ. Gay thía nhỉ
Cái đó gọi là hạn chế lái! 30.000đồng/đôi thôi! Em mua 1kg để thay dần :D , cái này mòn nhanh lắm, nhất là với những xe hay đánh hết lái!

Chỉnh sửa cuối:

fordyota

Xe máy
bác mua ở đâu vậy, em vào hang thay hết 103k đấy, e thay lúc xe mới đi đc 1vạn thôi

Cảnh sát G.T

Xe điện

Cảnh sát G.T

Xe điện
Không phải xoắn vì em không sai. Em lên trường bắn quốc gia chứ khách sạn nhà nghỉ gì đâu mà Gấu cứ hoắng lên
Vấn đề là lên trường bắn cụ dùng súng nào mới là quan trọng! Mới là vấn đề khiến gấu nhà cụ hoắng lên! :)) :))

Em cũng nghi lắm! Lên trường bắn là không ổn rồi! =))=))

NguyenMaiLinh

Xe tải
Cái hạn chế lái cụ Cảnh mua ở đâu vậy ? Chỉ cho anh em với để về thay dần giống cụ đỡ phải vào hãng vừa mệt người lại rước thêm bực mình.

hanoingocthu

Xe tải
Cái hạn chế lái cụ Cảnh mua ở đâu vậy ? Chỉ cho anh em với để về thay dần giống cụ đỡ phải vào hãng vừa mệt người lại rước thêm bực mình.
Cái đó đâu phải thay mà chỉnh ra một vòng hay hai vòng là ok mà bác,nhưng phải đều cả bốn em nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng