[Funland] Xe container mặc định đi làn bên trái, tốc độ cao trên đường cao tốc hả các cụ?

vkthang

Xe container
Họ nhà lươn có khác 🤭
Thế cụ giải thích vụ bám làn là thế nào đi, em thật cụ còm cả đống trong thớt này với em nhưng em chưa thấy cụ đưa ra được luận điểm gì về việc xe tải xe cont đi thêa nào là đúng mà chỉ còm rác diễn đàn thôi.

Natsumi07

Xe tải
Ở bên Đức ý nó có xe máy, xe đạp thậm chí xe bò chạy nhong nhong trên quốc lộ không cụ? Có người từ trong nhà, trong ngõ phi vèo cái ra đường không? Có cái chợ sát quốc lộ không? Ở bên Đức ý nó lạ lắm =))
Luật là luật và phải chấp hành, không được phép cản trở giao thông. Chả lẽ vì sợ xe trong ngõ lao ra mà cố tình đi làn ngoài để thuận tiện, an toàn cho bản thân à? không nghĩ đến xe khác vượt phải sẽ còn nguy hiểm hơn nhiều. Đấy là kiểu đi của loại người ich kỷ vô tổ chức

Dan du an

Xe ba gác
Đường có 3 làn xe ông Cont nào lịch sự thì đi làn giữa, đường 2 làn đương nhiên các bố đi làn trái vì em giải thích rồi, làn phải nhiều lúc ở mình lại thành làn vượt cho xe khách, làn dừng đỗ đột ngột cho xe khách, thậm chí đến chỗ rẽ chậm chững rẽ hay không cũng giết thằng đằng sau nhất là bọn cont nên họ đi làn trái thôi, an toàn hơn nhiều. Chả cứ cao tốc mà giờ rất nhiều đường cont đi như thế để khỏi phải phanh tăng giảm tốc độ lợi xăng nhàn người.

lạc lối

Xe điện
Văn hóa vàng vẩu không có ý thức nhường nhau nên mới hay thắc mắc.
nên biết lái con xe cont nó khó và căng thẳng áp lực ntn, nên tốt nhất thấy chúng nó thì nhuòng .
Đang đi đường tự nhiên 1 thằng nó ào lên tạt té tý thì cũng phải thông cảm vì nó phải có việc gì đó vội gấp nó mới đi như thế.

Chỉnh sửa cuối:

vkthang

Xe container
Luật là luật và phải chấp hành, không được phép cản trở giao thông. Chả lẽ vì sợ xe trong ngõ lao ra mà cố tình đi làn ngoài để thuận tiện, an toàn cho bản thân à? không nghĩ đến xe khác vượt phải sẽ còn nguy hiểm hơn nhiều. Đấy là kiểu đi của loại người ich kỷ vô tổ chức
Thế nào là vượt phải cụ có hiểu không? Chém vớ va vớ vẩn.

Muon_biet

Xe cút kít
Thế nên cả đám cứ việc lết vs tốc độ 80-90km/h trên cao tốc 120km/h.
Thân lừa ưa nặng, tiếp tục như thế ko lâu nữa cả đám sẽ còn dc lết 60-70km/h cho "đúng luật" 🤭
Cái thằng đẻ ra qui định hạn chế 80-120km/h mới đáng trách cụ nhé, em chạy cao tốc nhiều rất ức chế nhưng cuối cùng thấy xe to, xe nhỏ họ chạy làn tối đa 120km/h với vận tốc 80km/h cản trở mình nên đành phải chuyển làn khác (ngay hôm nay cũng vậy).

SIGNUS

Xe container
Người OF
Chiều nay em chạy cao tốc PV-CG chiều về HN thấy ùn dài, kg tắc hẳn nhưng đi khá chậm, 50-60km/h. Luồn lách mãi mới vượt được lên thì hoá ra có 3 ông xe tải nặng đi so le nhau chiếm cả 3 làn, tốc độ gần như bằng nhau. Phía sau ông nào lái cứng thì xe chỉ luồn kim lách lên được, ông nào non thì cứ chờ cơ hội thôi.. Trời nắng nóng đi ức chế vcđ :(

quanduc

Xe buýt
Đối với cao tốc, NN bỏ tiền làm hệ thống biển phân làn tốc độ cho từng làn/sửa luật, cứ ngoài khoảng 0 - 5km/h thì áp dụng mức phạt tương đương quy đinh vượt quá tốc độ hiện hành sẽ khác ngay.

Natsumi07

Xe tải
Thế nào là vượt phải cụ có hiểu không? Chém vớ va vớ vẩn.
người khác cần đi nhanh mà có đứa cứ nghễu nghện đi chậm ở làn ngoài, vậy không vượt phải thi là gì, hay là cứ lẽo đẽo theo sau nó hả????

TieuFu

Xe container
Để đỡ thèng đi lùi thôi cụ, đi ngc chiều thì ít hơn.
Cụ hóm nhỉ ? Nó là thói quen trnhs bị xe đạp, xe máy, .... loi nhoi sang tạt khi chạy đường hh ! Túm lại là ít phanh, đỡ hao dầu ! Bây giờ các cụ ra làn ý lúc nhanh lúc bò, mỗi cụ một đoạn các anh ý đá phanh đều thì tự chuyển làn ! Kk !

Chỉnh sửa cuối:

vkthang

Xe container
người khác cần đi nhanh mà có đứa cứ nghễu nghện đi chậm ở làn ngoài, vậy không vượt phải thi là gì, hay là cứ lẽo đẽo theo sau nó hả????
Đường có nhiều làn thì cứ chuyển làn mà đi nhanh thôi. Nói không hiểu biết thì lại tự ái., vãi cả vượt phải ^:)^

vkthang

Xe container
Chiều nay em chạy cao tốc PV-CG chiều về HN thấy ùn dài, kg tắc hẳn nhưng đi khá chậm, 50-60km/h. Luồn lách mãi mới vượt được lên thì hoá ra có 3 ông xe tải nặng đi so le nhau chiếm cả 3 làn, tốc độ gần như bằng nhau. Phía sau ông nào lái cứng thì xe chỉ luồn kim lách lên được, ông nào non thì cứ chờ cơ hội thôi.. Trời nắng nóng đi ức chế vcđ :(
Vâng gặp phải trường hợp này thì ức chế thật cụ ạ, em mà gặp mà vượt lên được thì thằng tải đi ngoài cùng sẽ phải vào làn trong. Các anh xxx không có biện pháp giáo dục bọn này, mấy vụ trên VD3 rồi, kể ra CT nên thế, chứ đường QL dân chặn xe vả vỡ alo ngay.

tellme

Xe tăng
Cao tốc HN-HP, cả đàn lợn dàn hàng ngang ở 2 làn 120.
Em chạy từ HN về HP, em vào làn 100, set tốc độ 99km/h em chạy.
Thi thoảng phải chuyển làn để vượt xe tải, chưa bao giờ được vượt xe con ở làn đó.
Nói các cụ không tin chứ có lần em gặp 2 xe nhỏ (kiểu kia moning) dắt cả đoàn trên cao tốc.

Natsumi07

Xe tải
Đường có nhiều làn thì cứ chuyển làn mà đi nhanh thôi. Nói không hiểu biết thì lại tự ái., vãi cả vượt phải ^:)^
Khổ nỗi có người không hiểu biết thì lại cứ tưởng mình hiểu biết nên giao thông nó mới be bét thế chứ!!! Tranh luận với họ chỉ lãng phí thời gian.

Đào Xuân hán

Xe tải
Đơn giản việc xe khách dừng đỗ đón khách trước hàng trăm camera giao thông và đội xxx giao thông 14 đoạn từ ngã 3 Kim Đồng đến Nước Ngầm có thấy chúng nó sợ đâu,báo trí đưa lên đầy,tóm lại luật nhà mình chưa nghiêm,hay là có gì tất khuất đằng sau.....

vkthang

Xe container
Khổ nỗi có người không hiểu biết thì lại cứ tưởng mình hiểu biết nên giao thông nó mới be bét thế chứ!!! Tranh luận với họ chỉ lãng phí thời gian.
Cụ nói đúng đấy, em thấy phí thời gian thật, cụ tìm hiểu thế nào là "vượt phải" cho nó hiểu biết đi rồi lên đây tranh luận tiếp nhé.

blackhole1

Xe tăng
đường nhà bố kệ chứ ,em cũng bất lực với thành phần như này .

Natsumi07

Xe tải
Tốc độ 80-90km/h mà đi sát trái (làn tối đa 120km/h đối với cao tốc HN-HP) là vẫn đúng luật nhé.
Có lẽ đây là luật ở Vn thôi, ở châu Âu thì xe tải, xe buýt chỉ được phép chạy làn trong cùng và tối đa 80 km/h trừ khi được phép vượt nếu xe trước chạy quá chậm. Tại sao Vn không làm theo như nhỉ?

Quê bầm

Xe điện
Ko có chế tài gì để xử lý vụ này hở các cụ

Natsumi07

Xe tải
Ở bên Đức ý nó có xe máy, xe đạp thậm chí xe bò chạy nhong nhong trên quốc lộ không cụ? Có người từ trong nhà, trong ngõ phi vèo cái ra đường không? Có cái chợ sát quốc lộ không? Ở bên Đức ý nó lạ lắm =))
Một đất nước đang phát triển cần từng bước hoàn thiện đời sống xã hội không có chỗ cho những người có suy nghĩ cụ đâu nhé!!!!