[Funland] Vợ chồng khắc khẩu

Chembao

Xe container
Khắc khẩu là hỏng rồi, vợ chồng muốn lâu bền thì phải bù trừ được cho nhau ví như chồng lồi thì vợ lõm, vợ nói thì chồng ngậm tăm, chồng xây thì vợ phá, chồng thích phở thì vợ thích nem... :))

mat mo chan cham

Xe tải
E nghĩ cụ thể hiện yêu thương vợ cụ nhiều hơn thì sẽ bớt khắc khẩu hơn đấy ạ. E kể 1 chuyện nhỏ ạ:
Ông chú họ E, trước cũng có chút chức quyền, giờ đã về hưu vẫn quen tính gia trưởng và đc vợ nhịn từ trẻ, hơi tý lại quát vợ ầm ầm. Cháu nội ông ấy mới 6 tuổi nói “ Ông ơi, ông không được mắng bà, phụ nữ là để yêu thương ông ạ!”
Đấy, cháu bé mới 6 tuổi đã hiểu đc chân lý rồi.

TOpmot0099

Xe tải
Trên đời tôi chỉ nển hai loại đàn ông

1. Là méo thèm lấy vợ hoặc lấy vợ muộn
2. Là dám bỏ vợ

Còn lại thì kể cả có là Phạm Nhật Vượng tôi cũng chả nể hê hê.

Tóm lại là hiếm cặp nào được hạnh phúc lắm, có lẽ do người Việt mình cam chịu mãi thành ra có gen quy định rồi.

Chứ nếu văn minh, hết yêu nên bỏ, cư xử văn minh, có trách nhiệm. Riêng tôi hâm mộ anh Công Lý

Mạnh mồm vậy chứ tôi vẫn thuộc nhóm thứ ba, nhóm đa số những kẻ hèn nhát hazz

hoviethung

Xe lăn
Trên đời tôi chỉ nển hai loại đàn ông

1. Là méo thèm lấy vợ hoặc lấy vợ muộn
2. Là dám bỏ vợ

Còn lại thì kể cả có là Phạm Nhật Vượng tôi cũng chả nể hê hê.

Tóm lại là hiếm cặp nào được hạnh phúc lắm, có lẽ do người Việt mình cam chịu mãi thành ra có gen quy định rồi.

Chứ nếu văn minh, hết yêu nên bỏ, cư xử văn minh, có trách nhiệm. Riêng tôi hâm mộ anh Công Lý

Mạnh mồm vậy chứ tôi vẫn thuộc nhóm thứ ba, nhóm đa số những kẻ hèn nhát hazz
Mềnh giống cụ. Ngoài ra Mềnh còn hâm mộ mợ Hoàng Yến bỏ bốn chồng rồi mà vẫn chưa dừng lại

TVL.COM

Xe tăng
Chắc là các cụ mợ đang yêu hay thường xuyên li hôn mới nói đơn giản như vậy?
Tôi nghĩ người nói chuyện lì hôn dễ vậy thì đa phần là trẻ hoặc người phụ nữ quá bình đẳng, thậm chí lấn át chồng. Gia đình tôi thì lúc bình thường phải "hợp đồng" rằng: khi cãi nhau, cấm không được nói từ li hôn. Mặc dù giận nhưng vẫn cho phép người có lỗi ôm. Và các cụ biết đấy, ôm là xin lỗi, là tình dục, là xong. Hết giận ! Các cụ thấy nhà em thế có hợp lí không ?

mercedes E320

Xe tải
Em từng là chân hòa giải bất đắc dĩ của 3-4 gia đình nên cũng ngẫm nghĩ xem họ sai ở chỗ nào. :D

Nói gì thì nói chứ các cụ xưa dạy cũng chuẩn vụ "dạy vợ" từ lúc mới về.
Dạy ở đây là để biết tính nhau chứ ko có nghĩa bảo ban, ngoài ra người đàn ông cũng cần cố gắng hơn để vợ nó ko nói câu "anh giỏi anh đi mà làm ", mịa, lúc này là lúc thể hiện để cho bọn hắn thấy đây từ nấu ăn đến chui gầm xe chả ngán việc gì, lại còn ngon ý. :))
Và cái nữa em thấy nhiều cụ mắc phải, lấy vợ có nhan sắc tí là đội lên đầu, dần dần đánh mất bản sắc con người mình luôn.
Với em có nhan sắc lúc cưa thoai, nằm trong tay ta rồi sẽ chỉ là ..gái già mà thoai. :))

Và thói lấy lòng vợ mặc dù thực chất mình ko tài đến mức ý, hắn ở cạnh gì mà hắn ko biết nên ko cần diễn cho mất công. :D

Bên cạnh đó nhiều cụ cũng giỏi thật sự nhưng vợ ở "tầng khác" nên đôi khi khó hiểu nhau, chắc chỉ bằng tình yêu, tình thương hiểu tính người ta rồi dạy rồi lựa dần thôi ợ, muộn còn hơn ko, còn hơn để sự việc xấu đi.
Em kết nhất cụ câu chui gầm xe, kính cụ 1 li

Phỗng new

Xe điện
Môn vợ chồng khắc khẩu này 10 nhà thì chắc cũng phải 9 nhà dính.
Sống với nhau lâu lâu rồi nên 2 bên cũng nhờn, bắt đầu bớt tôn trọng nhau như hồi đang cưa mấy cả mới cưới:D
Rồi các mẹ bước vào gia đoạn TMK nữa thì ôi thôi, nóng lạnh thất thường lắm.
Mình là đàn ông, cố gắng tiết chế, ko lèm bèm cãi nhau với các bà ý làm gì, chỉ có thiệt. Lúc nào quá lắm ko thể chịu được thì tát cho phát (đoạn này là em đang tưởng tượng nhá :)) )

xecub49

Xe điện
E đồng cảm với cụ. Gấu nhà em bình thường ko sao, khi có vấn đề ở cơ quan hay bạn bè, XH thì y như rằng tối về trút giận lên đầu em. Cớ thì rất vớ vẩn như con nghịch, hoặc chưa kịp vứt rác khi vừa bỏ ra bàn... Em mà im lặng thì y như rằng lại quay ra mắng con. Rồi hôm sau nhắn tin cà khịa gây sự với e. Những chuyện từ xa xưa e còn chả nhớ là có, thế mà lôi ra, làm e đếch nhớ lý do cụ thể của việc làm đó của (E làm gì cũng có lý do, nhưng lâu quá quên đi cho nhẹ đầu). Cái bực là ko bao giờ xin lỗi em. Mỗi lần mất vài ba ngày, lại tự e làm lành cho yên chuyện. Và thế là gấu mặc định em sai, cô ấy luôn đúng. Khi vui góp ý thì lại sầm mặt bảo tôi ko muốn lôi chuyện cũ ra.... Mà cũng sắp 20 năm sống với nhau. Có lẽ gấu em thuộc type những PN ko chịu đc áp lực, ko xả đc ở đâu nên cứ mang về trút vào gd.
Cụ giống em. Vk chưa bao giờ nói câu xin lỗi, mặc dù hành động là biết lỗi rồi. Nhưng nói thì không. Em cũng lờ đi cho nhẹ đầu, chả nghĩ nữa

Tunglam7749

Xe máy
Nhà em vừa sáng nay.
Chồng(nhẹ nhàng): - Nay em đi trực à?
Vợ (mắt lườm lườm xong gằn giọng): - Nay trực, anh lại tính đi nhậu đấy hả?
Bực vcl chả nhẽ lại tát cho cái, mình hỏi ý quan tâm mà nhận được câu trả lời chỉ muốn chửi nhau. Làm ck quả là khó :(( :(( :((
Bảo nó hỏi để bố mày biết đường đi tán gái :))

Cuongnh5256

Xe điện
Quan trọng là nó nói có đúng k0? Cái gì nó cũng có quá trình, không tự nhiên nó lại nói như thế.
Chắc tại hư quá nên ngoan là hơi bị nghi Cụ ạ:))
So với nhà em, vợ cụ thế là quá nhẹ luôn
khi vk vắng nhà cụ hay đi vắng nên vk cụ gằng giọng ko trách đc
Em thì không thế, nhậu em cũng thường báo trước chứ nhà em có hai vc, vk đi trực có ai trông con cho đâu mà nhậu. Nhưng bực cái thái độ đúng kiểu muốn chửi nhau ấy.

10102020

Xe tăng
Em thì không thế, nhậu em cũng thường báo trước chứ nhà em có hai vc, vk đi trực có ai trông con cho đâu mà nhậu. Nhưng bực cái thái độ đúng kiểu muốn chửi nhau ấy.
Chiện vợ chồng, chiện gia vị của mỗi người mỗi khác.
Nếu lỡ tay có nhiều mù tạt quá thì chảy nước mắt cũng vui vì nó thông mũi mà Cụ ơi.
:))

0904223800

Xe buýt
Công nhận cái thái độ đấy cực kỳ khó chịu, nhiều cụ oánh vợ chỉ vì cái thái độ đấy.

TuAnh2019

Xe máy
như vậy sẽ vô cùng mệt mỏi. còn làm ăn được gì nữa cụ

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
E đồng cảm với cụ. Gấu nhà em bình thường ko sao, khi có vấn đề ở cơ quan hay bạn bè, XH thì y như rằng tối về trút giận lên đầu em. Cớ thì rất vớ vẩn như con nghịch, hoặc chưa kịp vứt rác khi vừa bỏ ra bàn... Em mà im lặng thì y như rằng lại quay ra mắng con. Rồi hôm sau nhắn tin cà khịa gây sự với e. Những chuyện từ xa xưa e còn chả nhớ là có, thế mà lôi ra, làm e đếch nhớ lý do cụ thể của việc làm đó của (E làm gì cũng có lý do, nhưng lâu quá quên đi cho nhẹ đầu). Cái bực là ko bao giờ xin lỗi em. Mỗi lần mất vài ba ngày, lại tự e làm lành cho yên chuyện. Và thế là gấu mặc định em sai, cô ấy luôn đúng. Khi vui góp ý thì lại sầm mặt bảo tôi ko muốn lôi chuyện cũ ra.... Mà cũng sắp 20 năm sống với nhau. Có lẽ gấu em thuộc type những PN ko chịu đc áp lực, ko xả đc ở đâu nên cứ mang về trút vào gd.
Ngẫm lại, em thấy nhiều ng vợ thật đáng thương. Cứ bực bội rồi la lối và trút giận lên những ng thân yêu nhất. Và họ không ý thức được là làm như vậy thì mình đau, mình thiệt đầu tiên, mà con cái cũng bị ảnh hưởng.
Từ lâu rồi, em học được cách bình tĩnh và hết sức kiềm chế bản thân, nhưng không để bị ức chế và cũng không bao giờ nhắc chuyện cũ. Em không dám nghĩ mình hơn người, mà chỉ dám nhận là mình may mắn hơn, khi nhà em không bao giờ có tiếng cãi vã của vợ chồng, em cũng không bao giờ mắng chửi hay quát tháo, đánh đập các con (chỉ quát giả vờ cho chúng nó sợ). Ấy nhưng trong nhà, em trai em gái của chồng thương và nghe em răm rắp, chồng con em thì hớn hở về nhà sau giờ làm, giờ học.
Em làm được, tại sao các chị đẹp kia không làm được? Ng ta phụ bạc vợ con hay vũ phu, nghiệp ngập đã đành. Đằng này... Thật đáng tiếc.
Chưa biết ngày mai ra sao, em cứ vui với những gì mình có. Mong các chị em cũng tự nhìn lại mình và sửa đổi nếu cần và nếu còn cơ hội.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cám ơn mợ đã tham gia, như em đã nói ngay từ đầu mỗi nhà mỗi cảnh, chia sẻ nhau ở đây cho đỡ stress. Ngày xưa khi chưa có vợ thì em chưa hiểu tại sao mà nhiều ông lại vũ phu đâu, nếu chị em nói ít đi một chút thì chắc là đã đỡ ly hôn đi nhiều rồi đấy.
Em là phụ nữ. Em đồng ý quan điểm của cụ ở thớt này.
Mong cụ không vũ phu, dù có thế nào đi chăng nữa, cụ nhé.

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Em gặp trường hợp như cụ nhiều rồi. Đơn giản cụ nhé: nếu vợ còn "ngứa mồm" kiểu đó thì cụ dùng chiêu "dẻo mỏ" đáp lại, kiểu như: "anh tưởng em nghỉ thì anh đưa em đi mua đồ mới/ đi ăn/ đi chơi..." hoặc "thế để anh đưa em đi, hết giờ anh lại đón, nay mưa quá/nắng quá/ô nhiễm quá"...
Vài lần như vậy, em đảm bảo thái độ và lời nói của mợ nhà sẽ khác.
Cụ thử đi, xem có đúng là đơn giản như em nói không nhé :)

kduc

Xe Cứu Trợ
Muốn ở vs nhau thì quan trọng nhất là phải tôn trọng nhau.
Nhà e năm nay là 25 năm, chưa cãi nhau to bao giờ, cũng chưa bao giờ phải ngủ riêng. Làm thằng đàn ông, nhún vk mình tý có sao, hx mà cho thì e nhún cmn cả vk hx :))