[Funland] Vợ chồng khắc khẩu

zonda82

Xe container
Bik thế sao vẫn lấy. Em chưa hiểu lắm. Ngóng cao nhân vậy.

0904223800

Xe buýt
Nhà e chồng e nhường e tất, e đúng kiểu làm tất ăn cả nên nhiều lúc bực mình e xả ra. Các cụ cứ thử làm hết mọi việc xem có nói nhiều không? Trong con mắt của con e, e là đàn ông mới hợp vì nhà mình, việc gì cũng đến tay mẹ...
Ai cũng được như mợ thì thiên hạ đã thái bình, nhân dân an cư lạc nghiệp, kinh tế xã hội phát triển, đời sống nhân dân từng bước được cải thiện, đất nước tiến lên CNXH lâu rồi
Trong giai đoạn quá độ, một bộ phận không nhỏ phụ nữ để chồng rửa bát,quét nhà, đổ rác rồi phê phán, chê bai rửa bát không sạch, quét nhà như chưa quét, đổ rác lung tung 😂

starsn

Xe điện
Úi, nhất bác đấy, còn được u bia ở nhà. Em vừa mở nhạc ở nhà (phòng kín nhé), ăn mắng ngay: "Tắt đi cho con nó học, suốt ngày nhạc nhẽo". Còn bia thì .....
Ở nhà của mình mà đi ở nhờ ý các cụ ạ
Hic vợ cụ nói với chồng mà còn quá cả nói con thế. Nghe cụ kể bao chuyện nghề cam chịu thế, vợ chồng cụ không nói chuyện được với nhau ạ :)

Trong giai đoạn quá độ, một bộ phận không nhỏ phụ nữ để chồng rửa bát,quét nhà, đổ rác rồi phê phán, chê bai rửa bát không sạch, quét nhà như chưa quét, đổ rác lung tung 😂
Xin hỏi các mợ, đổ rác lung tung thì nên quát hay nên đập đây :D

mongcam

Xe hơi
Có những vấn đề người chồng có thề xuề xòa, hề hề được. Nhưng có những chuyện thứ yếu, nói là vợ phải nghe, *** có ý kiến khác. Anh nói chỉ là thông báo với em chứ ko phải là xin ý kiến, bàn bạc với em. Cãi là chỉ có hướng duy nhất giải tán

wave-tau

Xe container
Mợ nói giống mẹ em.. hay ôm đồm xong tự thấy mình khổ. Em thấy việc nhà là việc cỏn con, nhưng lại rất tốn thời gian. Làm đến mức nào là do sở thích mỗi người, đâu có ai không làm được.

Cho nên chồng mà phàn nàn em nói "em không cần anh dọn nhà chỗ của em, nấu cơm phần của em, anh làm đúng chỗ anh cần thôi" :P Nói xong là chồng im :)) Các cụ thử áp dụng xem :))
"Nấu cơm trên đống rác thế này mà cũng chịu được à, rồi vi trùng vi khuẩn các kiểu loanh quanh ốm con chứ ốm ai, đã dốt lại còn nát. "
Phải em em đáp thế, mời mợ tiếp. :)) :))

ok.

Xe tăng
Bik thế sao vẫn lấy. Em chưa hiểu lắm. Ngóng cao nhân vậy.
À cái đấy thì nó nhiều thứ để nói lắm. Tỷ dư mợ thấy là đàn bà khi yêu thì về nhà người yêu cứ gọi là ngoan....lễ phép....chăm chỉ.....mí nựng mấy đứa cháu dư nựng trứng. ;))

Đàn ông Annam vốn hay bị lóa mắt bởi cái lấp lánh nên tưởng vàng. Chứ đàn ông Tây nó bảo "Chả cần về nhà anh đâu, cứ 50/50 thì về sống chung, không thì bồ". :))

starsn

Xe điện
"Nấu cơm trên đống rác thế này mà cũng chịu được à, rồi vi trùng vi khuẩn các kiểu loanh quanh ốm con chứ ốm ai, đã dốt lại còn nát. "
Phải em em đáp thế, mời mợ tiếp. :)) :))
Vâng, em chịu được. Ai không chịu được mời đi dọn :)

Con nhà em quen bẩn nên không ốm bao giờ nhé.

Còn ai bảo em dốt nát mà ngồi trước mặt em, em vả cho rơi răng :))

wave-tau

Xe container
Vâng, em chịu được. Ai không chịu được mời đi dọn :)

Con nhà em quen bẩn nên không ốm bao giờ nhé.

Còn ai bảo em dốt nát mà ngồi trước mặt em, em vả cho rơi răng :))
Những lý lẽ này đúng chỉ bắt nạt mấy ông hiền hiền thoai. :)) :)) .
Chúc mừng vì mợ đã gặp may. :D

starsn

Xe điện
Những lý lẽ này đúng chỉ bắt nạt mấy ông hiền hiền thoai. :)) :)) .
Chúc mừng vì mợ đã gặp may. :D
Em tưởng tốp này các ông chồng đang kêu khổ với các bà vợ quái ác nên em mới bày cách chứ :))

Thế chỉ áp dụng được với vợ hiền thôi hả cụ? Vợ dữ thì làm sao? :D

Mrs.13

Xe buýt
Làm gì có chuyện Khắc Khẩu_ hiểu đơn giản đi thì là 1 trong 2 người, hoặc cả 2_ không biết nhẫn nhịn !

VCHDHN

Xe container
Có bao nhiêu cụ thả còm thớt này chưa có vợ giơ tay điểm danh cái nào :))

wave-tau

Xe container
Em tưởng tốp này các ông chồng đang kêu khổ với các bà vợ quái ác nên em mới bày cách chứ :))

Thế chỉ áp dụng được với vợ hiền thôi hả cụ? Vợ dữ thì làm sao? :D
Như 1 mợ này còm ở trên đấy, việc gì cũng đến tay nên người ta thành "đàn ông" lúc nào ko biết. :D
Còn phụ nữ sinh ra để được .,.yêu thương, giang sơn, xã tắc này có chồng gánh rồi thì pn gồng mình làm chi cho nhọc thân. :)) :))

Hung Sun Life

Xe điện
Chuyện này là muôn thủa của nhiều gia đình. Nhưng đa phần sống chung với lũ. Phải nói nó cực ức chế, và rất khó để xử lý hết vấn đề này. Cái tệ nhất là nó càng ngày càng tăng. Càng lâu dần dần nó hình thành định kiến trong đầu, và càng khắc khẩu. Khắc khẩu lâu ngày nó thành văn hóa khắc khẩu. Và khắc khẩu nhiều thì cãi nhau nhiều, cãi nhau nhiều rồi chán chẳng buồn nói. Mà nói thì lại khắc khẩu lại cãi nhau. Cãi nhau nhiều mất hết tình cảm. Thậm trí mất tôn trọng. Có cụ mợ nào vì khắc khẩu mà ly hôn không?
Vợ nó già mồm, sợ chó gì mà không im
Sao phải cãi nó cho khắc khẩu ra

Lavender168

Xe buýt
Do tư duy, vợ ck lấy nhau sêm sêm giáo dục học vấn tư duy, tư duy dc hình thành từ gia đình. Cộng thêm tình yêu nữa thì nhường nhau mà sống.
Kể cả khi lấy nhau vì tình yêu, nhưng chênh lệch hiểu biết nhau quá đương nhiên sẽ khắc khẩu.
Muốn kg khắc khẩu sẽ có người phải nhịn, nếu người kia cầu tiến hiểu ra sẽ rút kn lần sau.
Còn kg thì giàu chí tưởng bở lấn mãi. Bên kia nhịn mãi kg chịu dc vỡ bở thế là choảng nhau.
Đó gọi là khắc khẩu 😀😀.
Một thằng ham làm ở với thằng ham chơi
Một chị thực tế ở với anh sĩ diện.
Một anh hiền lành cần cù ở với chị ham bài bạc.
Rồi cách dạy con cái .... có ông gia trưởng nhất nhất phải theo ý mình.
Túm váy lại khắc khẩu là do cá nhân thiếu hiểu biết cái tôi cao quá dứt khoát kg chịu xuống nên mới vậy.

starsn

Xe điện
Như 1 mợ này còm ở trên đấy, việc gì cũng đến tay nên người ta thành "đàn ông" lúc nào ko biết. :D
Còn phụ nữ sinh ra để được .,.yêu thương, giang sơn, xã tắc này có chồng gánh rồi thì pn gồng mình làm chi cho nhọc thân. :)) :))
Em không hiểu mạch tranh luận của cụ lắm :)

Nhưng em cũng có may mắn lấy chồng tử tế ạ. Lo được cho gia đình, ngoan, vợ bảo gì là làm y chang :P

Em chỉ thấy chồng nào cũng không bắt nạt được em. Cũng như vợ nào cũng không bắt nạt được chồng em :) Vợ chồng cư xử thế nào nhẽ đến 70% là do mình cư xử và chấp nhận thế nào.

Lấy phải người không phù hợp vừa vừa thì mình tự điều chỉnh cho hòa hợp. Nói chuyện để hiểu nhau. Quá nữa thì ly dị. Đời mấy tí mà phải khổ :)

Nói nữa cụ lại bảo em sướng rồi thì nói dễ :)

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Đếu mợ, có khi chồng gánh hết rồi nên vợ rảnh háng đi ngoại tình... Để được yêu thương mà lị :P

wave-tau

Xe container
Đếu mợ, có khi chồng gánh hết rồi nên vợ rảnh háng đi ngoại tình... Để được yêu thương mà lị :P
Cụ chưa gì đã nghĩ xấu về pn thế này là ko ổn roài. :D
Mà cụ có quen mợ "phụ nữ lái xe" kia không. :)) :))

wave-tau

Xe container
Nói chuẩn ra phải là thế này:
Hàng xóm: sao việc này mà e cũng phải làm à, chồng đâu?
Em: Chồng e chỉ làm việc lớn, mà nhà e lại k có việc lớn cho chồng e làm. Với chồng e, việc trong nhà đều là việc nhỏ ạ.
(Nhà e, e thay từ vòi nhà vs, bóng điện, lõi lọc nước, đến tủ bếp long ốc e cũng sửa, ổ điện lỏng, hỏng...) Nói các bác bảo phét n đó là sự thật ở nhà e. Nhà có công trình gì cần sửa chữa thì e là người ở nhà trông coi. Nếu chồng e có trông gì thì chỉ đứng cho có thôi ạ. (Kiểu làm cảnh ấy).
Thế nên là đến giờ, e cũng nản lắm rồi ấy. Nhiều khi cảm giác như chồng ở nhờ nhà mình vậy.

Ps: Có 1 ưu điểm là e nói gì chồng e cũng kệ, kiểu như điếc vì chồng có làm gì đâu, "tao cho mày nói cho sướng mồm". Kinh tế thì e và chồng kiếm gần ngang nhau nhé, chồng nhỉnh hơn chút.
Có thể lý do mợ có ở còm dưới mợ đấy ợ, "rảnh quá dễ ngoại tình". :D