[Funland] Vợ chồng khắc khẩu

mercedes E320

Xe tải
Mỗi nhà mỗi cảnh thôi, mỗi con người mỗi tính nết, không ai giống ai đâu.
Có những gia đình mà 1 ngày chồng không tẩn cho vợ 1 trận là người vợ thấy hạnh phúc
Có gia đình chỉ cần hôm nào chồng ko bù khú với bạn bè về nhà ăn cơm vợ con thì người vợ thấy vui vẽ hp
Còn có gia đình mà hàng nhày vợ ko quang quác cái mồm thì cảm thấy ko hp
Nói chung đa chiều.., có sao ở vậy,
Riêng em thì né, ko bao giờ cho cơ hội 2 vợ chồng ngồi riêng với nhau, hễ ngồi riêng là vợ cứ như kiểu ngứa mồm ý, nha nhẫn như chó cắn ma,

my.eb

Xe điện
Mỗi nhà mỗi cảnh thôi, mỗi con người mỗi tính nết, không ai giống ai đâu.
Có những gia đình mà 1 ngày chồng không tẩn cho vợ 1 trận là người vợ thấy hạnh phúc
Có gia đình chỉ cần hôm nào chồng ko bù khú với bạn bè về nhà ăn cơm vợ con thì người vợ thấy vui vẽ hp
Còn có gia đình mà hàng nhày vợ ko quang quác cái mồm thì cảm thấy ko hp
Nói chung đa chiều.., có sao ở vậy,
Riêng em thì né, ko bao giờ cho cơ hội 2 vợ chồng ngồi riêng với nhau, hễ ngồi riêng là vợ cứ như kiểu ngứa mồm ý, nha nhẫn như chó cắn ma,
...
Có những gia đình, có thời gian người chồng bị đau chân nằm nhà 1 tuần, vợ đi làm về thấy chồng đã có mặt ở nhà, đó cũng là hạnh phúc :(

thngaylangthang

Xe ngựa
Em là phụ nữ. Em đồng ý quan điểm của cụ ở thớt này.
Mong cụ không vũ phu, dù có thế nào đi chăng nữa, cụ nhé.
Với em PN để nâng niu, để yêu, để ... để ,,, cho dù có thế nào đi chăng nữa

Cuongnh5256

Xe điện
Em gặp trường hợp như cụ nhiều rồi. Đơn giản cụ nhé: nếu vợ còn "ngứa mồm" kiểu đó thì cụ dùng chiêu "dẻo mỏ" đáp lại, kiểu như: "anh tưởng em nghỉ thì anh đưa em đi mua đồ mới/ đi ăn/ đi chơi..." hoặc "thế để anh đưa em đi, hết giờ anh lại đón, nay mưa quá/nắng quá/ô nhiễm quá"...
Vài lần như vậy, em đảm bảo thái độ và lời nói của mợ nhà sẽ khác.
Cụ thử đi, xem có đúng là đơn giản như em nói không nhé :)
Thế dễ vk em lại bảo em bốc phét =))
Công nhận cái thái độ đấy cực kỳ khó chịu, nhiều cụ oánh vợ chỉ vì cái thái độ đấy.
Em chỉ dám nghĩ như cụ lúc ấy thôi, chứ đánh vk em chưa khi nào làm thế. Lỗi tại mình ko "dạy" được vk ahihi.

thngaylangthang

Xe ngựa

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Thế dễ vk em lại bảo em bốc phét =))
Thế, em đã nói là "vài lần" cơ mà, chứ lần đầu thì có thể vk bảo bốc phét, lần 2 có khi còn nghi ngờ, nhưng nếu 2 lần đầu này mà cụ làm được đúng như lời cụ nói, thì em đảm bảo cụ sẽ không phải thất vọng trong những lần tiếp theo.

wave-tau

Xe container
Em thì không thế, nhậu em cũng thường báo trước chứ nhà em có hai vc, vk đi trực có ai trông con cho đâu mà nhậu. Nhưng bực cái thái độ đúng kiểu muốn chửi nhau ấy.
Công nhận cái thái độ đấy cực kỳ khó chịu, nhiều cụ oánh vợ chỉ vì cái thái độ đấy.
Phụ nữ thỉnh thoảng hay thích bắt thóp đấy các cụ, phải cho người ta thỏa mãn chớ. :D
Em hôm nào tối tắm xong vào làm ly bia nghe nhạc, lúc vợ về chạy ra khai luôn chứ chả cần đợi bắt. "Tối tắm, nghe nhạc vn lại uống bia,... chắc chắn có vấn đề hoặc vừa làm gì mờ ám " =)) Hắn ta lại cười phớ lớ. :D

Kieutrung

Xe hơi
Chuyện này là muôn thủa của nhiều gia đình. Nhưng đa phần sống chung với lũ. Phải nói nó cực ức chế, và rất khó để xử lý hết vấn đề này. Cái tệ nhất là nó càng ngày càng tăng. Càng lâu dần dần nó hình thành định kiến trong đầu, và càng khắc khẩu. Khắc khẩu lâu ngày nó thành văn hóa khắc khẩu. Và khắc khẩu nhiều thì cãi nhau nhiều, cãi nhau nhiều rồi chán chẳng buồn nói. Mà nói thì lại khắc khẩu lại cãi nhau. Cãi nhau nhiều mất hết tình cảm. Thậm trí mất tôn trọng. Có cụ mợ nào vì khắc khẩu mà ly hôn không?
Em đồng cảm với cụ, quả thật người trong cuộc mới thấy khó. Em thấy cũng phần nhiều là do ảnh hưởng của chuyện cơm áo gạo tiền Cụ ạ!

lee hair ahn

Xe hơi
Có khi Nhẫn để yêu thương
Có khi Nhẫn để liệu đường lo toan
Có khi Nhẫn để vẹn toàn
Có khi Nhẫn để chớ tàn hại nhau..
Mỗi ng mỗi tính, có duyên thì mới nên vợ nên chồng, có con có cái... Nhẫn Nhịn để êm cửa êm nhà mình, quan điểm hiện giờ của e là vậy, dù nhiều lúc cũng phải tự nhủ: đến ng dưng ở trọ cùng nhau ngta còn sống với nhau được cơ mà. Khi đó e ko so bì thắng thua, đúng sai mà tập trung hơn lo cho tròn Bổn phận với gđ lớn và Toàn vẹn Trách nhiệm với con mình, rồi sóng gió sẽ qua, đâu có thể chiến tranh mãi được.

0904223800

Xe buýt
Phụ nữ thỉnh thoảng hay thích bắt thóp đấy các cụ, phải cho người ta thỏa mãn chớ. :D
Em hôm nào tối tắm xong vào làm ly bia nghe nhạc, lúc vợ về chạy ra khai luôn chứ chả cần đợi bắt. "Tối tắm, nghe nhạc vn lại uống bia,... chắc chắn có vấn đề hoặc vừa làm gì mờ ám " =)) Hắn ta lại cười phớ lớ. :D
Úi, nhất bác đấy, còn được u bia ở nhà. Em vừa mở nhạc ở nhà (phòng kín nhé), ăn mắng ngay: "Tắt đi cho con nó học, suốt ngày nhạc nhẽo". Còn bia thì .....
Ở nhà của mình mà đi ở nhờ ý các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Coprophilous

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện này là muôn thủa của nhiều gia đình. Nhưng đa phần sống chung với lũ. Phải nói nó cực ức chế, và rất khó để xử lý hết vấn đề này. Cái tệ nhất là nó càng ngày càng tăng. Càng lâu dần dần nó hình thành định kiến trong đầu, và càng khắc khẩu. Khắc khẩu lâu ngày nó thành văn hóa khắc khẩu. Và khắc khẩu nhiều thì cãi nhau nhiều, cãi nhau nhiều rồi chán chẳng buồn nói. Mà nói thì lại khắc khẩu lại cãi nhau. Cãi nhau nhiều mất hết tình cảm. Thậm trí mất tôn trọng. Có cụ mợ nào vì khắc khẩu mà ly hôn không?
To tiếng thì nhà nào chả có lúc nhưng ăn nhau là cùng nghĩ 1 hướng thôi. Em thì nói chung là không chấp bọn yêu tinh đấy.

Đình Lâm

Xe hơi
Khắc khẩu nói chuyện vài phút là có truyện ngay. Cụ nên đi hâm nóng lại tc liên tục thì may ra mới hết

wave-tau

Xe container
Úi, nhất bác đấy, còn được u bia ở nhà. Em vừa mở nhạc ở nhà (phòng kín nhé), ăn mắng ngay: "Tắt đi cho con nó học, suốt ngày nhạc nhẽo". Còn bia thì .....
Ở nhà của mình mà đi ở nhờ ý các cụ ạ
Mấy ca khó ở này chắc phải đợi các mợ vào phát biểu cảm nghĩ. :D
Mà văn thơ toàn thấy nói thân phận phụ nữ lọ chai cơ mà đọc thớt này em thấy nhiều cụ còn khổ hơn nhiều ý. :D :)) :))

Hai_75

Xe điện
Nhà nào mà ở trường hợp như nhà cụ chủ thớt nêu thì sớm muộn ly hôn là phương án tối ưu.

phụ nữ lái xe

Xe đạp
Nhà e chồng e nhường e tất, e đúng kiểu làm tất ăn cả nên nhiều lúc bực mình e xả ra. Các cụ cứ thử làm hết mọi việc xem có nói nhiều không? Trong con mắt của con e, e là đàn ông mới hợp vì nhà mình, việc gì cũng đến tay mẹ...

• Vodka
Reactions: BKG