[Funland] Vinaphone trì trệ

poiuy

Xe ba gác
Bác chỉ cần biết, hệ thống của Vinaphone không yêu cầu chính người đăng ký hay ai phải là người thực hiện đổi sim.
Chỉ có một số nhân viên Vinaphone và bác (chắc một số người nữa) thấy cần phải chính người đăng ký đi đổi sim, mặc dù không thay đổi bất cứ thông tin nào
Bởi vì họ có lý do hợp lý về vấn đề trách nhiệm thôi.
Đặt giả sử trường hợp lợi dụng tín nhiệm để thay đổi mục đích sư dụng sim:
Sim của tôi có đặt mã pin (nghĩa là không thể lắp sim của tôi sang máy khác), một người khác đem máy và sim của tôi ra cửa hàng Vina để đổi sim 4G, nếu không chính chủ đổi được thì người ta có thể dùng sim đó trên máy khác trái với mong muốn của tôi.
Lúc đó tất cả thông tin không đổi gì hết nhé, chỉ có chức năng của cái sim đã thay đổi.

Chỉnh sửa cuối:

Dichvuthe

Xe máy
Cụ lại đánh võng quá. Người ta chỉ thay cái XÁC SIM chứ không thực hiện bất kỳ giao dịch nào liên quan đến chuyển quyền sở hữu, tiêu dùng
Cụ viết "Khuyến nghị đổi tên cho đúng chính chủ luôn" => là phần hồn của sim mà :D

tuyennx235

Xe tải
cháu đang dùng vina thấy ngon lành ạ. Trì trệ hay không cháu chưa thấy cơ mà bảo mật thông tin nên có thể trì trệ hơn cũng hợp lý thôi ạ. Đơn cử như Nhật Bản, đến giờ mấy ngân hàng vẫn chưa có mobile banking đấy thôi ạo:-)

Lenguyenminh

Xe hơi
Cũng là đặc điểm chung của các doanh nghiệp nhà nước.
Tôi có cái sim cũ muốn đổi sang sim 4G để dùng. Xem trên mạng thấy chỉ cần mua sim trắng về, với vài thao tác đơn giản (nhắn tin theo cú pháp) là sim trắng đã được gán số của mình.
Nhân tiện nên ra cửa hàng Vinaphone: Hỏi mua sim trắng, không bán, chỉ đổi tại chỗ. Ok, thế thì đổi tại chỗ, hóa ra cũng không được, vì phải đúng người đứng tên sim mới đổi được, mặc dù không thay đổi bất cứ thông tin nào.
Về nhà, lên Shopee đặt mua sim trắng 25k, bấm vài dòng nhắn tin là đã có sim 4G mới.
Thật ngạc nhiên là Vinaphone vẫn còn trì trệ đến thế, chẳng trách gì mất hết thị phần.
Giả sử cụ đang có sim 8888, e ghét cụ ra mua sim trắng đkt đổi sim, thì cái sim cụ đang dùng sẽ mất luôn, lúc đấy cụ đi kiện cáo để lây lại sim mất...xong e lại mua 1 cái sim trắng mới, tự dky và quá trình cứ lặp đi lặp lại, thì cụ chả làm đc việc j ngoai việc đi mua sim trâng và dky lại...lúc đấy cụ mới nghĩ giá như nhà mạng có quy định chính chủ mới đky đc thì hay biết mấy !

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Thằng vina là chúa qc từ nhà mạng. Tuy nhiên như em thấy chất lượng 4g hơn hẳn mobi với viettel. Bọn viettel là mất dạy nhất, trừ dung lượng 4g với tốc độ của thần gió.
6gb tốc độ cao vina em dùng tròn 1 tháng mới hết. Viettel dùng max được 7-10 ngày.

SanHoBien

Xe container
E xài Vina, dạo này điện thoại e người ta gọi đến đổ chuông có 4 lần thì chuyển qua tin nhắn thoại, lên Vinaphone hỏi thì nó trả lời ko biết, có cụ nào bị giống e ko ạh, e rất bực mình!!!

chinhatm

Xe container
Bởi vì họ có lý do hợp lý về vấn đề trách nhiệm thôi.
Đặt giả sử trường hợp lợi dụng tín nhiệm để thay đổi mục đích sư dụng sim:
Sim của tôi có đặt mã pin (nghĩa là không thể lắp sim của tôi sang máy khác), một người khác đem máy và sim của tôi ra cửa hàng Vina để đổi sim 4G, nếu không chính chủ đổi được thì người ta có thể dùng sim đó trên máy khác trái với mong muốn của tôi.
Lúc đó tất cả thông tin không đổi gì hết nhé, chỉ có chức năng của cái sim đã thay đổi.
Thế thì bác có cho rằng Vinaphone vô trách nhiệm khi cho phép người sử dụng sim đổi sang sim 4G mà chỉ cần bấm mấy chữ, số?

drchimnon

Xe tăng
Mạng Vina nhà em bên Văn Giang cũng kém lắm. Có hôm ck 4 lần mà ko nhận đc tin nhắn của Vina, xuống đường về HN để ck thì nó lại đinh đinh 4 nháy. Bạn bè gọi đến lúc thì rớt, lúc thì tò te tý. Ngồi ô tô thì FM91 quảng cáo số lượng người chuyển sang Vina là số 1, ngồi nhà xem ti vi thì lại là Viettel he he.
e đang dùng sim thường mà chỗ e dạo này sóng sánh thằng vina kém quá, bạn bè gọi đến cứ thuê bao trong khi máy chả làm sao

chinhatm

Xe container
Giả sử cụ đang có sim 8888, e ghét cụ ra mua sim trắng đkt đổi sim, thì cái sim cụ đang dùng sẽ mất luôn, lúc đấy cụ đi kiện cáo để lây lại sim mất...xong e lại mua 1 cái sim trắng mới, tự dky và quá trình cứ lặp đi lặp lại, thì cụ chả làm đc việc j ngoai việc đi mua sim trâng và dky lại...lúc đấy cụ mới nghĩ giá như nhà mạng có quy định chính chủ mới đky đc thì hay biết mấy !
Bác cần đọc cho kỹ, ở đây chẳng có đăng ký gì cả, chỉ có đổi cái sim vật lý, mọi thông tin vẫn giữ nguyên

present

Xe điện
Bác nên nhớ, để đổi được sim thì cần phải có sim cũ. Người đứng tên sim, vì lý do nào đó mà không phải là người sử dụng sim, mà lại có nhu cầu chỉ sử dụng sim 3G (chắc tỷ lệ này cực kỳ hiếm) thì phải chấp nhận, vì đưa sim cho người khác dùng.
Chính hệ thống tự động Vinaphone cho phép đổi, chẳng cần biết là ai, miễn là biết đọc, biết bấm số:
https://myvinaphone.com/doi-sim-4g-vinaphone-tai-nha.html
Cụ ngang bỏ mựa.
Dịch vụ cụ tự làm tại nhà theo hướng dẫn sẽ được coi là chính chủ số điện thoại đó tự làm, tương tác với hệ thống nhé.
Còn khi cụ ra cửa hàng thì nhân viên sẽ thực hiện hết các thao tác thay cho chính chủ làm rồi (họ tương tác với hệ thống).
Do vậy trơcs khi thực hiện các yêu cầu của khách hàng họ phải kiểm tra để đảm bảo yêu cầu đó xuất phát từ chính chủ nhé.
Cụ cứ chê Vina gây khó khăn, cụ thử làm việc tương tự với Mobi hay Viettel xem họ sẽ xử lý như thế nào nhé!

chinhatm

Xe container
Cụ ngang bỏ mựa.
Dịch vụ cụ tự làm tại nhà theo hướng dẫn sẽ được coi là chính chủ số điện thoại đó tự làm, tương tác với hệ thống nhé.
Còn khi cụ ra cửa hàng thì nhân viên sẽ thực hiện hết các thao tác thay cho chính chủ làm rồi (họ tương tác với hệ thống).
Do vậy trơcs khi thực hiện các yêu cầu của khách hàng họ phải kiểm tra để đảm bảo yêu cầu đó xuất phát từ chính chủ nhé.
Cụ cứ chê Vina gây khó khăn, cụ thử làm việc tương tự với Mobi hay Viettel xem họ sẽ xử lý như thế nào nhé!
Thật ngạc nhiên!
Tự làm tại nhà mà lại coi được là chính chủ? Chỉ là người có cái sim đó trong tay thôi bác ạ. Người sử dụng sim không biết sim của mình đứng tên ai vẫn tự làm tại nhà được, thậm chí bảo đứa con mới học lớp 2 làm cũng được, chẳng cần biết ai đứng tên cái sim ấy.
Vinaphone cũng không cần biết ai đứng tên cái sim ấy, cũng không cần biết ai gửi đề nghị đổi sim, nhưng vẫn chấp nhận đổi, vì sao? Vì họ biết việc đổi sim không làm thay đổi bất cứ thông tin nào, sim đứng tên ai vẫn đứng tên người đó, ai đang sử dụng sim vẫn tiếp tục sử dụng bình thường, và sẽ không xảy ra bất cứ rủi ro nào

Yello

Xe tải
Sim là tài sản riêng mà các bạn ấy tự ý đổi tên chủ sở hữu xoành xoạch. Cơ mà em không biết topic bao cụ kêu gào vụ việc này đi đâu rồi.
Topic đấy em cũng thấy mấy hôm trước.
Sim của em thì không bị.

present

Xe điện
Thật ngạc nhiên!
Tự làm tại nhà mà lại coi được là chính chủ? Chỉ là người có cái sim đó trong tay thôi bác ạ. Người sử dụng sim không biết sim của mình đứng tên ai vẫn tự làm tại nhà được, thậm chí bảo đứa con mới học lớp 2 làm cũng được, chẳng cần biết ai đứng tên cái sim ấy.
Vinaphone cũng không cần biết ai đứng tên cái sim ấy, cũng không cần biết ai gửi đề nghị đổi sim, nhưng vẫn chấp nhận đổi, vì sao? Vì họ biết việc đổi sim không làm thay đổi bất cứ thông tin nào, sim đứng tên ai vẫn đứng tên người đó, ai đang sử dụng sim vẫn tiếp tục sử dụng bình thường, và sẽ không xảy ra bất cứ rủi ro nào
Vầng, bác là khách hàng thì sẽ là thượng đế nhưng đôi khi định làm bố của thượng đế thì kết quả sẽ ngạc nhiên thôi.
Kết quả của sự ngạc nhiên của cụ là lên đây kêu toáng lên thôi còn ra PGD làm thì vẫn sẽ bị như vậy nhé. Buồn cười!
Vậy thôi, vì chắc em tin Vinaphone nó ứ cần cụ khen nó linh hoạt, ko trì trệ đâu. Kính cụ! :)) :)) =))

fine_thanks

Xe điện
Tôi có cái sim cũ muốn đổi sang sim 4G để dùng. Xem trên mạng thấy chỉ cần mua sim trắng về, với vài thao tác đơn giản (nhắn tin theo cú pháp) là sim trắng đã được gán số của mình.
Nhân tiện nên ra cửa hàng Vinaphone: Hỏi mua sim trắng, không bán, chỉ đổi tại chỗ. Ok, thế thì đổi tại chỗ, hóa ra cũng không được, vì phải đúng người đứng tên sim mới đổi được, mặc dù không thay đổi bất cứ thông tin nào.
Về nhà, lên Shopee đặt mua sim trắng 25k, bấm vài dòng nhắn tin là đã có sim 4G mới.
Thật ngạc nhiên là Vinaphone vẫn còn trì trệ đến thế, chẳng trách gì mất hết thị phần.
Vãi với comment của cụ. Chả hiểu gì về dịch vụ, chỉ muốn của mình đc nhanh nhưng tiềm ẩn cả đống rủi ro cho ng khác với yêu cầu của cụ. Hôm qua em chỉ mất 2h từ lúc bảo hỏng internet đến lúc hoàn thành.

Yello

Xe tải
E xài Vina, dạo này điện thoại e người ta gọi đến đổ chuông có 4 lần thì chuyển qua tin nhắn thoại, lên Vinaphone hỏi thì nó trả lời ko biết, có cụ nào bị giống e ko ạh, e rất bực mình!!!
SIM Viettel của em cũng bị lỗi như thế cụ ạ.

Thời điểm mới có đt, em thi thoảng lại gọi điện lên tổng đài. Cá nhân em thấy là các em bên Vinaphone trả lời dễ nghe nhất. MobiFone trả lời nhát gừng. Viettel trả lời hấp tấp....

SanHoBien

Xe container
SIM Viettel của em cũng bị lỗi như thế cụ ạ.

Thời điểm mới có đt, em thi thoảng lại gọi điện lên tổng đài. Cá nhân em thấy là các em bên Vinaphone trả lời dễ nghe nhất. MobiFone trả lời nhát gừng. Viettel trả lời hấp tấp....
E đang dở công việc vậy mà đt tới là phải lập tức nghe liền ko thì chết với khách vì họ tưởng e ko nghe máy :(

nobitatn7

Xe tải
E cũng dùng sim vina, e đổi sang sim 4g từ đợt đầu có cái trò đổi sim này. Phi ra vnpt chỗ nguyễn chánh, đúng chưa đến 5p là có sim 4g dùng.

chinhatm

Xe container
Vầng, bác là khách hàng thì sẽ là thượng đế nhưng đôi khi định làm bố của thượng đế thì kết quả sẽ ngạc nhiên thôi.
Kết quả của sự ngạc nhiên của cụ là lên đây kêu toáng lên thôi còn ra PGD làm thì vẫn sẽ bị như vậy nhé. Buồn cười!
Vậy thôi, vì chắc em tin Vinaphone nó ứ cần cụ khen nó linh hoạt, ko trì trệ đâu. Kính cụ! :)) :)) =))
Chẳng có gì mà kêu toáng, tôi đã bỏ qua các cửa hàng Vinaphone để tự làm theo hướng dẫn trên trang web và xong trong một nốt nhạc, không có vướng mắc nào cả.
Tuy nhiên, tôi thấy cần phải góp ý cho Vinaphone để họ tiến bộ hơn, thế thôi

chinhatm

Xe container
Vãi với comment của cụ. Chả hiểu gì về dịch vụ, chỉ muốn của mình đc nhanh nhưng tiềm ẩn cả đống rủi ro cho ng khác với yêu cầu của cụ. Hôm qua em chỉ mất 2h từ lúc bảo hỏng internet đến lúc hoàn thành.
Bác cứ đọc và nghĩ đi đã, và xem liệu có thể xảy ra những rủi ro nào?

andang112

Xe tăng
Cụ đếch phải chính chủ sim thì s
Kêu ca cái lỗi gì, đi ra mua sim làm lại sim phải là của mình, đang ký của mình. Vinaphone làm thế là đúng, gét nhất một sô người cứ thích dùng sim tên người khác