Tại sao bác nào mua lib vịt cũng phải thay đủ thứ để đồ lib nhập thành sốt

xe sim sơn

Xe đạp
tưởng thớt này del rồi, hóa ra vẫn lục lại chặt chém tiếp à =))

kakashj

Xe máy
Mấy ôg đj lj nhập có vẻ như họ đẳng cấP hơn thì phải? Cứ chê e li ie mà tội cho e nó quá, e là e vẫn cho rằng li ie la một xe đáng mua, nếu các bác đi li nhập muốn đẳng cấp hơn nữa thì qua cửa hàng e ở Nguyễn Văn Cừ chồng tiền mua e porsche có hơn 100ngjn $ thôi thì muốn chê xe j Ít $ hơn cug được. Đọc mấy dòng comment mà e thấy mất cảm tình với mấy cụ đấy quá. Các cụ đi li nhập mà chê e li ie là nửa mùa cần mua 4b cho ha oai thì cứ pm e nhé.kaka.

Maseratimc12f

Xe đạp
Hik, nhiều người đi li nhập ko phải vì nó đẳng cấp hơn đâu bác mà bởi vì nó ra trước nên lỡ mua trước rồi, điển hình như em này. Sau khi quả ie ra thì mới thấy mình xui rồi đang dịnh xin bác nào cạo chữ ie về dán lại lên thân xe cho nó đẳng cấp đây. Bây giờ là thời của người tiêu dùng thông minh rồi chứ sành điệu mà ngu chắc bị ném cho vỡ mồm trên of.

vespa_tre

Xe buýt
Hik, nhiều người đi li nhập ko phải vì nó đẳng cấp hơn đâu bác mà bởi vì nó ra trước nên lỡ mua trước rồi, điển hình như em này. Sau khi quả ie ra thì mới thấy mình xui rồi đang dịnh xin bác nào cạo chữ ie về dán lại lên thân xe cho nó đẳng cấp đây. Bây giờ là thời của người tiêu dùng thông minh rồi chứ sành điệu mà ngu chắc bị ném cho vỡ mồm trên of.
bác này lại nói đùa...em tính như này hộ bác...bác bán con lib của bác đi,chắc kiểu gì chả được hơn 70tr..quất 1 em ie roài về đầu tư vài thứ,chắc chưa đến 70tr mà dáng đẹp như xe nhập,mới,và công nghệ hiện đại

Maseratimc12f

Xe đạp
bác này lại nói đùa...em tính như này hộ bác...bác bán con lib của bác đi,chắc kiểu gì chả được hơn 70tr..quất 1 em ie roài về đầu tư vài thứ,chắc chưa đến 70tr mà dáng đẹp như xe nhập,mới,và công nghệ hiện đại
Thế để em phân tích cho bác luôn nhé. Đã là tiêu dùng thông minh thì mình tính cái gì cũng phải ko bị thiệt. Hồi xưa mua 90 triệu bây giờ bán lại chỉ có 70 triệu trong vòng 1 năm do xe xuống giá nhanh quá (giá thị trường). Trong khi đó khấu hao với hao mòn (depreciation) của xe thì ko thể > 20 triệu dc trong một năm vì rất giữ gìn, chấp cả chi phí tiền xăng cao hơn bản ie việt nam. Vì thế nếu làm như thế, thì em sẽ đợi đến khi độ hao mòn cộng các chi phí khác > 20 triệu đã, và vào một thời điểm hợp lí, em li nhà em sẽ ra đi như lời bác nói, =)). Đợt tới thì em rút kinh nghiệm mua luôn Lx việt nam cho nó lành, mỗi tội em thấy chữ ie đỏ xấu quá, anh em nào mà định cạo chữ ie cua lib việt thì cho em xin về thay. =))

winnie_kool

Xe tăng
như nào là ng tiêu dùng thôg mih và như nào là ng tiêu dùng sành điệu.....giải thích hộ cái nhể :-?

vespa_tre

Xe buýt
em bảo là phải hơn 70 tr mà bác...xe nhà bác mua có 1 năm,mà giữ gìn còn đẹp....thì có khi được 75 hoặc hơn ấy chứ...LX việt ie em chưa đi thử,nhưng em thấy con trai cứ đi lib nhìn trông nam tính,thanh lịch hơn bác ạ...LX biết là đẹp,nhưng cứ yếu yếu...bác mà công tử thì đi LX cũng được...còn chữ ie thì em và nhiều bác khác chưa có ý định muốn bóc đâu bác ạ

devolo

Xe hơi
Không hiểu sao mọi người cú muốn độ lại nhỉ ?

ttn2009

Xe tải
lên cho đẹp xe chỉ là nói cho có thôi, em thấy da số là Li việt lên li nhập cho khõi bị chê là nhà quê, xe rẻ tiền =)), giống như SH việt lên nhập vậy đó, thấy biết rõ là việt mà cứ cố cãi là nhập, cho nó đắt tiền nó oai, nhưng rồi gặp mấy bác biết nhìn xe thì mang nhục. Người việt xài hàng việt là tự hào dân tộc, tại sao cứ mua việt rồi nói nhập,

vespa_tre

Xe buýt
Không hiểu sao mọi người cú muốn độ lại nhỉ ?
với mọi ng thì em ko biết,chứ với em,em thay cho nó hợp với dáng em (1m8)..dù cái tiền thay full vào cho đẹp dáng cũng bằng cái tiền mua con nhập lướt cụ ạ..Thế tại sao em lại mua lib việt??câu trả lời là em thích lib đã lâu,khi có đủ dk mua lib thì đúng lúc dòng lib ie ra,và em xúc....
lên cho đẹp xe chỉ là nói cho có thôi, em thấy da số là Li việt lên li nhập cho khõi bị chê là nhà quê, xe rẻ tiền =)), giống như SH việt lên nhập vậy đó, thấy biết rõ là việt mà cứ cố cãi là nhập, cho nó đắt tiền nó oai, nhưng rồi gặp mấy bác biết nhìn xe thì mang nhục. Người việt xài hàng việt là tự hào dân tộc, tại sao cứ mua việt rồi nói nhập,
thế nào là mang nhục hả cụ???đâu cũng có ng nọ ng kia...em ko phủ định đầy bác đi xe việt cứ thích bật đèn ban ngày cho nó giống nhập,nhưng cũng ko ít cụ chấp nhận bỏ cả chục tr để cho cái xe nó trông có thẩm mỹ hơn (vì xe nhập thiết kế nó chuẩn mực roài)..hay chả lẽ những cụ như thê,dán xừ vào xe là"xe tôi việt đấy" để cụ ko đánh giá là đú nhập???đừng thiển cận như thế cụ ạ

Maseratimc12f

Xe đạp
như nào là ng tiêu dùng thôg mih và như nào là ng tiêu dùng sành điệu.....giải thích hộ cái nhể :-?
Cái này bác phải biết chứ sao còn hỏi lại. Cần bác tìm quyển principles of marketing (philip kotler) mà đọc, có giải thích rõ ràng đấy.
Nhưng mà em nghĩ trong đời ai cũng vài lần ngu bị chửi thì cũng khôn ra chứ chả mất gì. Em cũng ăn chửi nhiều rồi. =))

Maseratimc12f

Xe đạp
em bảo là phải hơn 70 tr mà bác...xe nhà bác mua có 1 năm,mà giữ gìn còn đẹp....thì có khi được 75 hoặc hơn ấy chứ...LX việt ie em chưa đi thử,nhưng em thấy con trai cứ đi lib nhìn trông nam tính,thanh lịch hơn bác ạ...LX biết là đẹp,nhưng cứ yếu yếu...bác mà công tử thì đi LX cũng được...còn chữ ie thì em và nhiều bác khác chưa có ý định muốn bóc đâu bác ạ
nếu được giá em bán luôn đấy, =)). thanks for share.
Em cũng đang băn khoăn cái khoản đi Lx...

tazumi

Xe tải
Mấy ôg đj lj nhập có vẻ như họ đẳng cấP hơn thì phải? Cứ chê e li ie mà tội cho e nó quá, e là e vẫn cho rằng li ie la một xe đáng mua, nếu các bác đi li nhập muốn đẳng cấp hơn nữa thì qua cửa hàng e ở Nguyễn Văn Cừ chồng tiền mua e porsche có hơn 100ngjn $ thôi thì muốn chê xe j Ít $ hơn cug được. Đọc mấy dòng comment mà e thấy mất cảm tình với mấy cụ đấy quá. Các cụ đi li nhập mà chê e li ie là nửa mùa cần mua 4b cho ha oai thì cứ pm e nhé.kaka.
Vodka cho bác...

Chỉnh sửa cuối:

Lht130286

Xe đạp
Chắc chủ thớt là ông nào đi xe nhập thấy nhiều liv vịt thay đồ quá nên ức chế lập thớt cho đỡ ức đây mà,
Thay hay ko thay thì ảnh hưởng gì, đấy cũng chỉ là 1 hình thức độ xe giống như độ ếch (exciter) thôi mà.
A thích thì thay, ai ko thik thì thôi, còn chẳng liên quan gì đến việc mấy bác lôi dân VN thế này thế nọ, rồi dân SG thế nào, dân HN thế nào.
Bác giàu trí tượng tưởng nhỉ, nghĩ đơn giản thôi thì đỡ cãi nhau, nói những lời lẽ ko hay. Nếu nếu bác nào ức chế chuyện liv vịt thay đồ thì ra thẳng hồ (gươm) buổi tối ý, liv vịt độ đầy, ra đấy đi liv nhập mà vênh mặt lên rồi nói thẳng là vào mặt nó mà nói này nói nọ (nói xong bảo đảm lên 54bTrần Hưng Đạo ngồi luôn) mà lên đây ức chế nói cùn.

Chỉnh sửa cuối:

Whyworry

Xe máy
Thay đồ thế nào e ủng hộ nhưng cái kiểu bỏ chữ ie, rồi bật đèn vào ban ngày thì......ôi các hạ TLVL (riêng cái này e gặp cũng khinh chứ đừng nói mấy đứa đi li nhập). e chỉ thay yên+tay sách, nếu có vành thì cũng thay nhưng cái ốp bô éo bao giờ thèm thay.
Em chỉ thay yên độ để ngồi cho êm , còn tay xách cũng ko cần , đúng như cụ nói , cái ốp bô đừng bao h mong e bỏ 9 lít ra để thay vì nó chả giải quyết cái gì cả , ốp bô nó ko làm cho xe đẹp hơn như yên và tay xách thì tội gì phải mất tiền ngu

leoNTV

Xe tải
Dân VN mình yêu thời trang nên mới thế mà =))

hoangvietcuong1

Xe máy
Ghét nhất mấy thằng đi SH,Liberty nhập ngoài đường mặt vênh lên đón gió+k đội mbh,nói thẳng có tiền lên thẳng oto cần ji fai 2 bánh làm ji bạc cả mặt=))
Cno cứ làm như mình đại gia lắm tiền-->e khinh:D

cupheu

Xe tăng
Lib nhập là chuẩn mực cái đẹp của dòng lib-piaggio rồi,nên là ra Lib việt nhìn đến ngta đã nghĩ ngay đến hình ảnh Lib nhập,nên ngta thay vào cho giống,cho xe đẹp,xe em Ju ghẻ mà độ đc thành dáng em Lib nhập em cũng nhịn ăn sáng độ lên cho đẹp :bz