Tại sao bác nào mua lib vịt cũng phải thay đủ thứ để đồ lib nhập thành sốt

phuongbase

Xe tải
Kính các cụ, như thông báo của PI cũng như nhiều diễn đàn đã nói, cơ bản thì Li vn và Li nhập khác nhau ở cái bánh trước, động cơ, cái yên xe và cuối cùng là tay sách. Em cũng mới lấy con Li vn cho gấu nhà, theo cảm nhận của em, nhìn tổng thể thì không thấy khác nhau đâu, nhưng xét chi tiết thì Li vn chất lượng các đồ nhựa, đặc biệt là cái yên xe nhìn dại hơn xe nhập là chuẩn, giống hàng mã qua (có bài em cũng đã comment vấn đề này rùi), Các bác thay yên, tay sách em không có ý kiến,hoặc sở thích, hoặc thấy đồ nhập đẹp hơn, nhưng cắt chữ IE và bật đèn cả ban ngày thì thực sự là thích sỹ hão thui.Mua xe thì các bác nhiều tuổi tính ăn chắc mặc bền, ít đổi xe hơn lớp trẻ, tuy nhiên một đời ta muôn vàn đời nó, có sở thích thỉ đổi,đôf, thay xe, miến là có money. Em thì em chỉ thích 4b, mà chỉ thích dòng xe của châu Âu, nhất là xe Đức và đặc biệt yêu thích logo có biểu tượng cách quạt xứ Baravia :)) thía mới chít chứ. Nhưng do hoàn cảnh xô đẩy đến giờ vẫn chưa thể làm chủ được cái logo đó, vẫn chạy 2 bánh à. Các bác đi xe 2b thì chỉ cần mình thích kiểu dáng, yêu xe thì là xe nào cũng đẹp, thế mới có người hâm mộ Honda, Yahamaha, Su, Ducati....:-??. em thấy các bác tranh luận nhiều chỗ gay gắt quá, diễn đàn học hỏi, giao lưu, chia xẻ kinh nghiệm muh. Đừng ném đá em tội nghiệp

quangbend

Xe hơi
thằng nào lập ra cái topic này cug ngu y như cái topic .nhập hay vn thì do dkien hoàn cảnh người ta chứ .cứ nhập thì là xịn còn vn thì là đểu ak .......... Còn quan điểm của riêng mình thì thấy li vịt vẫn hơn li nhập vì có khóa từ + ie :D .Còn ch dáng thì mình thấy nó cũng hơi cụt vì cái tay xách sau ngắn quá :D
Cụ hơi vô van hóa đấy e có nó là việt nam thì k la j đâu cụ ngu *** chịu k chịu đọc kĩ ak

quangbend

Xe hơi
hết thằng chủ thớt quang ben h đến ông phó thớt vào hóng hớt còi bé Đúng 2 anh em nhà quê đú lên thành phố đi con wave lỉ fan va future *** có ai thuê Ngồi vỉa hè ngắm đường Rồi ra net bình luận như 2 thang vô học Mấy con :o3 chúng mày tự động viên nhau thì được chứ lên đây làm trò đã thấy chmay ngu rồi =))
Ai via he e k biet chi biet cu la thang vo hoc tuw doc nhung bai minh cm de r2

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
một số anh chị đi liberty việt trời sáng mà cứ để pha lóa hết cả mắt: tao đi liber nhập đấy :))

congtuanhtrang

Xe buýt

ducanh91

Xe điện
các bác cứ bàn luận chủ đề vớ vẩn này làm gì ! xe là của ngta ngta thk làm gì mà chăg đc ,thk vẽ hươu vẽ vượn gì ,thay gì là việc của ngta chăg liên wan gì cả !xe nào là xe đấy nhập là nhập ,vn là vn chăg có ch lẫn đâu .Còn e thấy li vịt ok :D

congtuanhtrang

Xe buýt
các bác cứ bàn luận chủ đề vớ vẩn này làm gì ! xe là của ngta ngta thk làm gì mà chăg đc ,thk vẽ hươu vẽ vượn gì ,thay gì là việc của ngta chăg liên wan gì cả !xe nào là xe đấy nhập là nhập ,vn là vn chăg có ch lẫn đâu .Còn e thấy li vịt ok :D
chuẩn ko cần chỉnh

MrKenS

Xe đạp
Xét đúng ra thì mọi người chỉ chú tâm đến cái giá mua cái xe,tính năng của xe nhập thì ko = xe việt,vào diễn đàn thì sĩ diện,ra ngoài đường thì chê xe việt cũng bởi vì nó ko bị đánh thuế nên giá ko cao như xe nhập,những người tiêu dùng thông thái không ngu mất đi 1 khoản tiền cho sĩ diện,thích đẹp!các thêm ~8tr nữa là đẹp như nhau!
Trong số 100 người thay đồ cho li việt thì xx% trong số đó là thấy k thoải mái về thiết kế của xe việt nên thay đổi cho hợp ý mình! Thế thôi,còn xx% là muốn giống xe nhập cho oai(kái vụ bật đèn trời sáng với cắt chữ i.e ạ) Vì thế cụ chủ thớt đừng có vơ đũa cả nắm! Riêng cá nhân em thì ko có khoảng cách hay phân biệt nhập và việt! Vì đều là 1 SP của nhà máy Piaggio thiết kế và sản xuất chỉ khác nhau là 1 bên tay người ý lắp ráp,1 bên tay người việt lắp ráp! Nhiều T không có hiểu biết nên cứ phân biệt nó giống như hàng nhái của Trung Quốc vậy!
Giả thiết xe máy ở vn bị đánh thuế "Trên trời gì đó" rồi xe liberty việt đắt hơn xe ý,thì mấy ông đi mua xe việt lại chê "Ôi thằng nhà quê đi xe nhập" à!!!
:-bd like this ^^.
Chuyện cắt chữ với bật đèn thì em xin ^:)^ chứ còn thay yên với tx thì em nhất trí. không thích thì thay cũng giống như mình mua một cái quần về ấy, rộng ống thì đi may cho côn quần, gấu quần dài thì đi cắt gấu. quan trọng miễn sao nó hợp với thẫm mỹ, với ý thích của mình là được

dungbin91

Xe hơi
Đi Lib Việt thiên hạ nó bảo là đú bẩn, thích chơi xe sang mà tiền thì hẻo lánh, nên phải lắp vành với yên mới để chuyển sang đú sạch.
em kết nhất cmt này, nó làm em nhớ đến lần tranh cãi bên 1 topic với anh PS_150 về chuyện anh ta bảo mua Liberty vì không có tiền đú SH và mua SH vì không có tiền đú oto :)) nó làm em liên tưởng đến 1 sự trùng hợp, cả 2 đều thật hài hước và tỏ ra quá NGU. Không biết sẽ có bao nhiêu người lương tháng tính bằng nghìn USD đi Lib việt khi đọc cmt này họ sẽ cười mỉa mai như thế nào
p/s: em xin được vodka cụ để cụ càng ngày càng có những cmt hay như thế này, nó thể hiện 1 người không ngại nói thẳng là mình đang NGU

Chỉnh sửa cuối:

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xét đúng ra thì mọi người chỉ chú tâm đến cái giá mua cái xe,tính năng của xe nhập thì ko = xe việt,vào diễn đàn thì sĩ diện,ra ngoài đường thì chê xe việt cũng bởi vì nó ko bị đánh thuế nên giá ko cao như xe nhập,những người tiêu dùng thông thái không ngu mất đi 1 khoản tiền cho sĩ diện,thích đẹp!các thêm ~8tr nữa là đẹp như nhau!
Trong số 100 người thay đồ cho li việt thì xx% trong số đó là thấy k thoải mái về thiết kế của xe việt nên thay đổi cho hợp ý mình! Thế thôi,còn xx% là muốn giống xe nhập cho oai(kái vụ bật đèn trời sáng với cắt chữ i.e ạ) Vì thế cụ chủ thớt đừng có vơ đũa cả nắm! Riêng cá nhân em thì ko có khoảng cách hay phân biệt nhập và việt! Vì đều là 1 SP của nhà máy Piaggio thiết kế và sản xuất chỉ khác nhau là 1 bên tay người ý lắp ráp,1 bên tay người việt lắp ráp! Nhiều T không có hiểu biết nên cứ phân biệt nó giống như hàng nhái của Trung Quốc vậy!
Giả thiết xe máy ở vn bị đánh thuế "Trên trời gì đó" rồi xe liberty việt đắt hơn xe ý,thì mấy ông đi mua xe việt lại chê "Ôi thằng nhà quê đi xe nhập" à!!!
Em ngồi đọc cả thớt và ko hiểu sao rất nhiều cụ ko biết rằng 1 số chi tiết và thậm chí máy móc của xe đâu phải do Vn sản xuất và đuơng nhiên là vẫn bị đánh thuế. Còn tại sao xe nhập luôn đắt hơn và đc lựa chọn nhiều hơn do tâm lý sính ngoại(cứ đồ ngoại là tốt hơn) hơn nữa lại đc kiểm định theo tiêu chuẩn châu Âu(tất nhiên là hơn tiêu chuẩn Vn rồi) nên ai có điều kiện thì cứ mua thôi. Còn chốt lại 1 câu : Của bền tại người, đi trên đường cứ chấp hành đúng luật giao thông thì dù có đi xe gì đi nữa vẫn sẽ nhận đc sự tôn trọng của người khác.

Chỉnh sửa cuối:

xelu2010

Xe buýt
em kết nhất cmt này, nó làm em nhớ đến lần tranh cãi bên 1 topic với anh PS_150 về chuyện anh ta bảo mua Liberty vì không có tiền đú SH và mua SH vì không có tiền đú oto :)) nó làm em liên tưởng đến 1 sự trùng hợp, cả 2 đều thật hài hước và tỏ ra quá NGU. Không biết sẽ có bao nhiêu người lương tháng tính bằng nghìn USD đi Lib việt khi đọc cmt này họ sẽ cười mỉa mai như thế nào
p/s: em xin được vodka cụ để cụ càng ngày càng có những cmt hay như thế này, nó thể hiện 1 người không ngại nói thẳng là mình đang NGU
em thật nà tinh tế !!nàm múi khế cho vui!

quangbend

Xe hơi
Thôi bác mod close topic dùm e với ak gạch đá nhìu quá,Bác nào mún thay đồ thì tùy miễn đùng chwoi kiểu cắt chữ ie và bật đèn ban ngày để tỏ ra nguy hiểm là được e xin hết

buonlon

[Tịch thu bằng lái]
Thôi bác mod close topic dùm e với ak gạch đá nhìu quá,Bác nào mún thay đồ thì tùy miễn đùng chwoi kiểu cắt chữ ie và bật đèn ban ngày để tỏ ra nguy hiểm là được e xin hết
t chỉ thấy chú la ngu và nguy hiểm nhất cái thớt này =))

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bạn nói kiểu trẻ trâu quá

mrrocky

Xe buýt
:-bd like this ^^.
Chuyện cắt chữ với bật đèn thì em xin ^:)^ chứ còn thay yên với tx thì em nhất trí. không thích thì thay cũng giống như mình mua một cái quần về ấy, rộng ống thì đi may cho côn quần, gấu quần dài thì đi cắt gấu. quan trọng miễn sao nó hợp với thẫm mỹ, với ý thích của mình là được
Bác nói hay quá vodka bác :D

sutuvang

Xe tải
Nói mạ nó ra là thích oai, sợ bị cho là "quê" đi.
Mấy ông Lib Việt cứ lý sự còn.
Nghe giọng t này chắc Hà "Lội" gốc thật,sao lại có t đã ngu lại tỏ ra nguy hiểm thế nhỉ,người ta có xe làm gì thì kệ người ta,sao cứ ăn***cả đống thế nhỉ!!!

tazumi

Xe tải
Thớt này thành thớt đấu võ chửi (:|

conchimmuloa

Xe tải
Để ý mấy thằng có Li nhập rất hay đi chê và moi móc nói xấu những người đi li việt mà thay đồ nhập, là nửa mùa là nhà quê không có $ mà đú. Xin lỗi mấy cụ đi Li nhập đừng tưởng có xe nhập mà ha Oai đi chê ng khác. sồng thì phải biết lượng sức mình 1 tí, đừng lên đi chê người vì chưa chắc mình đã = họ đâu ạkk

Chỉnh sửa cuối: