Tại sao bác nào mua lib vịt cũng phải thay đủ thứ để đồ lib nhập thành sốt

phu0ngLiberty

Xe hơi
Em chưa đọc hết các comment nge ông chủ theard nói em thấy gét vào chém luôn ai ngờ cm xong mới đọc hóa ra các bác có cùng suy nghĩ với em , nhìn mặt thằng chủ theard đã thấy ngu rồi còn đú bảo mới mua xe nhập , còn ngu hơn khi chém 120tr ảo vãi ra đi nge thằng nào chém gió vào đây PR bản thân , ngu hết chỗ nói =))

MinPrince

Xe buýt
Tôi thì cũng sinh ra và lớn lên ở Hà Nội (HN 1 nhé), ở đến 27 năm rồi và giờ đã vào Sài gòn sống được 6 năm nên khá hiều người Hà Nội về cả cách sống và suy nghĩ. Đọc xong câu hỏi của chủ topic tôi cũng có câu hỏi:
- Tại sao người HN lại quá quan trọng hình thức như vậy , hay đơn giản như cứ phải nghĩ nhiều về vấn đề người đời nhìn mình thế nào và đánh giá mình ra làm sao (trong khi mình thì vẫn là mình, người đời xem mình thế nào cũng chẳng thế hạ thấp hay tâng cao mình lên được).
- Tại sao mọi người sống trong Sài gòn lại thoải mái hơn, cuộc sống dễ thở hơn Hn vì mọi người không quá quan tâm đến người khác lắm: ai làm gì thì là chuyện người ta (dĩ nhiên không động chạm đến mình), ai đi xe đẹp xấu gì thì cũng chẳng ảnh hưởng đến mình.

Đơn giản như nếu một người có khoảng trên dưới 40tr muốn mua một chiếc tay ga phục vụ nhu cầu đi lại, nếu là ở HN thì có lẽ sẽ có trường hợp vay thêm vài chục triệu để mua Piaggo LX hay Liberty, nhưng ở SG thì có lẽ người ta không ngần ngại mua một chiếc Nouvo LX, Elizabeth hay Airblade vì họ chỉ cần chiếc xe chạy tốt, thuận tiện và không quá xấu, quan trọng là sẽ thoải mái tư tưởng hơn khi không phải vay mượn của ai cả . Chẳng thế mà ở Sài gòn các bác có đi SH thì cũng chẳng ai nhìn bác mà ngưỡng mộ, hay đi 67 thì cũng chẳng có ai coi thường bác cả, còn nếu là ở Hà Nội thì là chuyện khác rồi.
Có gì sai các cụ đừng chém.
Nói về hình thức , ai chả quan trọng hả bác, không cứ người HN. Em sẽ yêu ngay 1 em ăn mặc sạch sẽ , chỉn chu, xinh xắn hơn là một em ăn mặc luộm thuộm, chửi bậy như ranh rồi. Đi làm việc cũng thế, mua xe ngon , chi thoáng, và làm việc tốt > có nhiều hợp đồng hơn > làm đẹp cho chính mình thì có gì là sai hả bác ?

Có lẽ do lối sống hai miền khác nhau cụ ạ, em có bà bác ở trong sài gòn, em cũng vào đó 2 lần rồi mà cảm giác ở đó sống thoải mái hơn thật. Trẻ con rất ngoan, toàn cám ơn kiểu: Con cám ơn chú ạ...ngay kể cả hàng ăn cũng rất dễ tính , mọi người không kèn cựa nhau để sống. Nói chung ở trong đó thì thật tuyệt. Nhưng quả thực phong tục tập quán từng miền khác nhau và cách tiêu pha khác nhau. Em thấy một điều rất lạ, đa phần người Bắc vào Nam đều rất giàu, người Nam thoải mái nhưng tiết kiệm ít. :D. Còn nói về chuyện mua xe thì bây giờ suy nghĩ rất thoáng, không như xưa. Vay thêm 20-30 tr mua xe là chuyện bt. Như việc có bác vay Ngân hàng để mua ô tô, mua nhà vậy. Giới trẻ cũng thoáng lắm trong khoản này, đồng ý là thoải mái tư tưởng khi không phải mang nợ ai, nhưng nếu khả năng mình có để trả thì không có gì phải sợ. Người SG cũng hay vay tiền để mua nhà, mua xe đấy thôi, người Bắc mới có thói quen tiết kiệm rồi mua cả cục. Cũng chả ai coi thường khi đi wave gì cả, bạn em đi SH mà vẫn đi chơi đều vs mấy đứa đi wave đấy thôi.

Do vậy ai làm gì thì mặc người ta, bởi bản chất con người luôn hướng tới cái hoàn mỹ, cái đẹp và phải thông thái trong tiêu dùng :D

to.be

Xe buýt
Tôi thì cũng sinh ra và lớn lên ở Hà Nội (HN 1 nhé), ở đến 27 năm rồi và giờ đã vào Sài gòn sống được 6 năm nên khá hiều người Hà Nội về cả cách sống và suy nghĩ. Đọc xong câu hỏi của chủ topic tôi cũng có câu hỏi:
- Tại sao người HN lại quá quan trọng hình thức như vậy , hay đơn giản như cứ phải nghĩ nhiều về vấn đề người đời nhìn mình thế nào và đánh giá mình ra làm sao (trong khi mình thì vẫn là mình, người đời xem mình thế nào cũng chẳng thế hạ thấp hay tâng cao mình lên được).
- Tại sao mọi người sống trong Sài gòn lại thoải mái hơn, cuộc sống dễ thở hơn Hn vì mọi người không quá quan tâm đến người khác lắm: ai làm gì thì là chuyện người ta (dĩ nhiên không động chạm đến mình), ai đi xe đẹp xấu gì thì cũng chẳng ảnh hưởng đến mình.

Đơn giản như nếu một người có khoảng trên dưới 40tr muốn mua một chiếc tay ga phục vụ nhu cầu đi lại, nếu là ở HN thì có lẽ sẽ có trường hợp vay thêm vài chục triệu để mua Piaggo LX hay Liberty, nhưng ở SG thì có lẽ người ta không ngần ngại mua một chiếc Nouvo LX, Elizabeth hay Airblade vì họ chỉ cần chiếc xe chạy tốt, thuận tiện và không quá xấu, quan trọng là sẽ thoải mái tư tưởng hơn khi không phải vay mượn của ai cả . Chẳng thế mà ở Sài gòn các bác có đi SH thì cũng chẳng ai nhìn bác mà ngưỡng mộ, hay đi 67 thì cũng chẳng có ai coi thường bác cả, còn nếu là ở Hà Nội thì là chuyện khác rồi.
2 miền mà cụ 1 miền sống kiểu tư bản 1 miền kiểu chủ nghĩa

cụ so sánh thì hơi khác

chả khác gì đi ví sao vn mình ko như mỹ nhỉ :D

kevin93

Xe tải

phải ném thôi ạ
e là dân 9x xin được nói chuyện nói các anh thế này
hình thức bây giờ khá quan trọng đấy ạ !!
đi học thì có thể cho qua chứ đi làm thì nên biết chăm chút vẻ ngoài một tí và cái xe cũng là 1 phần kô thể thiếu
việc so sánh người Hà Nội và Sài Gòn nó chả liên quan đến chuyện này (chuyện thay tay xách,vành và độ yên)
e kô khẳng định liberty nhập nó ''đẳng cấp'' hơn liberty liên doanh ở chỗ nào cả, có khác thì nó là chất lượng máy móc, vỏ ngoài
e quan điểm :
đồng ý với việc thay đồ nhập nếu xe liên doanh chưa đáp ứng được nhu cầu sử dụng
nhưng cũng kô đồng tình với việc biến xe liên doanh hoàn toàn thành xe nhập (cắt chữ ie, bật đèn ban ngày-thế thì đáng khinh đấy ạ)
xin hết

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Tại sao các bác khi mua lib vịt lại mún thay đủ thứ đồ lib nhập để lam j??????
_Nhìu bác trả lời là để cho xe thoát dáng
_Vì thích dáng lib nhập
vì yên lib vịt ngồi không êm
_Yên lib vịt thấp
------>>>>Đồ lib nhập tăng,và thành hang khan hiếm
Mỗi người một lí do thậm chi cả những bác chưa lấy xe cũng đã tìm địa chỉ để mua đồ nhập để thay whyyyyy??
E thấy lib nhập và lib vịt mỗi xe có một nét đẹp riêng tại sao phải thay,hay thay là để giống lib nhập e thấy nhìu bác sau khi thay xong đồ giống lib nhập đi trên đường còn bật cả đèn vào ban ngày chỉ để giống lib nhập:-|trong khi một số bác đi lib nhập còn mún làm công tắc để tắt đèn cho đỡ bất tiện
E thấy lib vịt nên để nguyên lib vịt nhìn e ý vẫn duyên dáng và e ý là chính mình một vẻ đẹp riêng khác với lib nhập
có vụ nài thựt hả cụ! bệnh vãi...

kevin93

Xe tải
Nói mạ nó ra là thích oai, sợ bị cho là "quê" đi.
Mấy ông Lib Việt cứ lý sự còn.
những người đi liberty việt nam thì nhà quê
còn bạn thành phố mỗi tội nói ngọng =))))))
=)) bạn thành phố còn kô giỏi = người ta, lớn đùng cái chữ viết kô xong

7777777

Xe máy
Thay đồ thế nào e ủng hộ nhưng cái kiểu bỏ chữ ie, rồi bật đèn vào ban ngày thì......ôi các hạ TLVL (riêng cái này e gặp cũng khinh chứ đừng nói mấy đứa đi li nhập). e chỉ thay yên+tay sách, nếu có vành thì cũng thay nhưng cái ốp bô éo bao giờ thèm thay.

tainon

Xe điện
Có một số người thay đồ cho giống xe nhập thôi. Nếu mà nhiều quá thì vài hôm nữa sẽ có đồ tầu xuất hiện thôi mà, giống như kiểu phụ tùng xe Lada với Uaz ngày xưa ấy.

quangbend

Xe hơi
Em chưa đọc hết các comment nge ông chủ theard nói em thấy gét vào chém luôn ai ngờ cm xong mới đọc hóa ra các bác có cùng suy nghĩ với em , nhìn mặt thằng chủ theard đã thấy ngu rồi còn đú bảo mới mua xe nhập , còn ngu hơn khi chém 120tr ảo vãi ra đi nge thằng nào chém gió vào đây PR bản thân , ngu hết chỗ nói =))
e mua sao nói vậy chém j hả cụ,cụ nói chuyện có vẻ tức tối thế nhỉ

quangbend

Xe hơi
Cụ thấy e có ý pr bản thân ak ý cua e la
_CÁc cụ đi lib vit k nên giống 1 số đứa thay đồ giống nhập xong đi ban ngày bật đèn
_Do các cụ có nhu cầu thay nhìu quá nên đồ của lib nhập thành hàng hiếm và tĂNG giá cao
_Lib vụ cũng đẹp chứ e j nói liv vit xấu

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
những người đi liberty việt nam thì nhà quê
còn bạn thành phố mỗi tội nói ngọng =))))))
=)) bạn thành phố còn kô giỏi = người ta, lớn đùng cái chữ viết kô xong
Lịp pạ, tao đã léo muốn nói ra cái sự cùn nên viết tránh ra cho mày đỡ ngượng.
Đúng là lũ nửa mùa. Lũ như mày tao chấp một huyện.

Chẳng thích tranh cãi với loại mày đâu, nhưng thích ngửi mứt thì tao cho ngửi.
Vào nói tiếp đi, tao đỡ lời mày.

Chấp tất cả các loại gạch đá!

cupheu

Xe tăng
Động chạm vào cái tôi của 1 số người mà có vẻ căng thẳng thế hic thay gì thỳ thay nhưng nhà cháu thấy thay xong cái vành mà thấy chân chống nó ko vững là đã thấy ko ổn rồi,hay là tự mình làm khó mình ạ :-??

Sokineo

Xe hơi
t cũng giống b tự đặt câu hỏi rồi tự trả lời thôi mà =))
chắc b rảnh quá nên mới hỏi vậy, gửi b bài này nghe cho sướng này
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Tai-Sao-Ung-Hoang-Phuc/ZWZA8D0B.html
hay
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Vi-Sao-Khoi-My-ft-Hoang-Rapper/ZWZA9OZ0.html
b hỏi vậy chắc bạn cũng kô thích nhìn thấy người ta thay đồ nhập
vấn đề này quá nhỏ! b cũng kô phải 1 nhà văn hóa học mà muốn giữ bản sắc văn hóa Piaggio LiBerty Việt Nam cả
sống ở đất nước này còn nhiều kái phải hỏi tại sao hơn là ''tại sao người ta thay đồ li nhập?''
tớ tò mò muốn biết bạn đi xe gì quá ;))
sao nghe mấy câu này mà thấy tinh tướng quá mức cần thiết :)) đi xe gì thì sao ?đi lib việt thì sẽ ko có quyền nói gì chắc?nực cười.đi xe đạp cũng có quyền thắc mắc bạn à.Hay bạn cho rằng bạn đi lib nhập thì mới CÓ quyền ?

lexus_bk

Xe điện
èo, nhiều cụ ăn chơi quá!!!!!! em thề, em đi mua cái xe 4b 500 củ em không thấy tiếc tiền bằng mua cái 2b 100 củ, nhà em cứ dream mà chơi thoai, vừa mới cho thằng em con Dream, giờ toàn phải mượn 2b của vợ, mà ko dám mua cái Li Việt chứ đừng nói đến Li nhập :)).

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
sao nghe mấy câu này mà thấy tinh tướng quá mức cần thiết :)) đi xe gì thì sao ?đi lib việt thì sẽ ko có quyền nói gì chắc?nực cười.đi xe đạp cũng có quyền thắc mắc bạn à.Hay bạn cho rằng bạn đi lib nhập thì mới CÓ quyền ?
Đi Lib Việt thiên hạ nó bảo là đú bẩn, thích chơi xe sang mà tiền thì hẻo lánh, nên phải lắp vành với yên mới để chuyển sang đú sạch.

jennyha

Xe hơi
Đi Lib Việt thiên hạ nó bảo là đú bẩn, thích chơi xe sang mà tiền thì hẻo lánh, nên phải lắp vành với yên mới để chuyển sang đú sạch.[/QUOTE
Cụ này ăn nói chả ra cái thể thống rỳ cả . Mỗi người 1 sở thích một điều kiện kinh tế mà cụ . Thế cứ xài hàng Việt là Đú à cụ . E thấy cụ ăn nói chả khác rỳ 1 thằng vô học cả .em chả biết 1 tháng cụ kiếm đượcbao nhiêu tiền có khi chả bằng được ai nhưng xem ra cụ có vẻ coi thường mọi người quá . E nói bậy 1 Tý nhé cụ ý cụ chả là cái *** rỳ trong cái xã hội này đâu mà cụ lên mặt như thế .

Keineem

Xe buýt
Đi Lib Việt thiên hạ nó bảo là đú bẩn, thích chơi xe sang mà tiền thì hẻo lánh, nên phải lắp vành với yên mới để chuyển sang đú sạch.
Có vẻ căng thẳng nhỉ.Chốt lại 1 câu nhé : KỆ MẸ THIÊN HẠ.
Ông nào thích để nguyên thì cứ nguyên.
Ông nào thích độ thì cứ độ.
Chung quy lại nó chỉ là cái xe máy Liberty VN.

MinPrince

Xe buýt
cụ lày đi Future Neo và sn 88 :"> hĩ hĩ hĩ =) và hình như Future Neo cũng là cụa Honda VN ợ :">

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
cụ lày đi Future Neo và sn 88 :"> hĩ hĩ hĩ =) và hình như Future Neo cũng là cụa Honda VN ợ :">

Cụ mợ gì cho sang. Thích thì cứ mày tao cho nhanh.
Tôi dân quê tính cẩn thận, xài đồ Honda thôi.
Nhà mới có điều kiện mua cái xe của Piaggio Việt Nam, đang định nhờ mấy cậu cho địa chỉ để lên dàn áo mới đây.
Đi xe Việt ra ngoài đường ê mặt quá.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Đi Lib Việt thiên hạ nó bảo là đú bẩn, thích chơi xe sang mà tiền thì hẻo lánh, nên phải lắp vành với yên mới để chuyển sang đú sạch.[/QUOTE
Cụ này ăn nói chả ra cái thể thống rỳ cả . Mỗi người 1 sở thích một điều kiện kinh tế mà cụ . Thế cứ xài hàng Việt là Đú à cụ . E thấy cụ ăn nói chả khác rỳ 1 thằng vô học cả .em chả biết 1 tháng cụ kiếm đượcbao nhiêu tiền có khi chả bằng được ai nhưng xem ra cụ có vẻ coi thường mọi người quá . E nói bậy 1 Tý nhé cụ ý cụ chả là cái *** rỳ trong cái xã hội này đâu mà cụ lên mặt như thế .

Em chả coi thường. Vì nhà em cũng đi xe như các cụ, một sản phẩm của Piaggio Việt Nam.
Nhưng các cụ lý luận kiểu đấy trẻ trâu nó cười cho.