Tại sao bác nào mua lib vịt cũng phải thay đủ thứ để đồ lib nhập thành sốt

winnie_kool

Xe tăng
Nói mạ nó ra là thích oai, sợ bị cho là "quê" đi.
Mấy ông Lib Việt cứ lý sự còn.
vâg quê :-j ôg thành phố đầy mình chắc =)) thế hoá ra dân VN k sài đồ ngoại thì quê hết à :-s ôg có fải dân VN ko hay là dân đongtimor. k fải dân VN thì té dùm cái nhé =; ở đây chỉ có ng` VN nói chiện thôi =;
Trả có j là ngu đâu cụ ợ phù hợp mục đích sử dụng và mình thích là được mà cụ
cái lúc xe rẻ = 87tr thì đếch mua......để tăg giá mới mua......nhà có đk à......rân chơi roài.....

cho hỏi cái mục đích sử dụg của cụ là gì thế ? là nó rất chi là ăn xăng à???

buonlon

[Tịch thu bằng lái]
vâg quê :-j ôg thành phố đầy mình chắc =)) thế hoá ra dân VN k sài đồ ngoại thì quê hết à :-s ôg có fải dân VN ko hay là dân đongtimor. k fải dân VN thì té dùm cái nhé =; ở đây chỉ có ng` VN nói chiện thôi =;

cái lúc xe rẻ = 87tr thì đếch mua......để tăg giá mới mua......nhà có đk à......rân chơi roài.....

cho hỏi cái mục đích sử dụg của cụ là gì thế ? là nó rất chi là ăn xăng à???
nhìn cái mặt thàng chủ thớt đã thấy nó ngu rồi Thằng này vừa ngu vừa đú bẩn Ra đường cẩn thận em ạ b-)

winnie_kool

Xe tăng
@ chủ thớt : e k có ý đả kích gì cụ cả :) cơ mà cụ đã đi xe nhập roài thì việc đếch gì cụ fảii lên đây kêu gào như thế :| mọi ng` thay nó ảnh hưởng đến con nhập của cụ à ? thật sự mà nói do nhìn xe Ý quen mắt r` :) giờ con việt cụt ngủn nhìn k hay cho lắm :) xe li việt sản xuất ra chủ yếu cho con gái VN ( chiều cao khiêm tốn ),còn thay đồ thì hầu như là các cụ :) k fảii nhiều ng k có tiền mua xe nhập nhưg đơn giản là họ k muốn mua....vì sao....cái giá như cụ nói á....mua vào ngta chửi cho chứ chả ai khen gì cái giá 87tr bị đôn lên 122tr đâu cụ à....như cụ nói mua xe hợp vs mục đích sử dụng :| mục đích ở đây là có xe đi hay là đc khuyến mại thêm cái mục đích ăn xăng + thêm khoe khoag tao bỏ tận ra 122tr để mua 1 cái xe :| e nói thật chứ 122tr e mua mợ nó SH cho nhanh. hoặc k thì e làm 2 con Li việt. 1 con để đi 1 con cho họ hàng có khi phúc đức đầy nhà. nói tóm lại : ko ảnh hưởng gì đến quyền lợi thì đừng có kêu ca mệt ng`. chấm hết.
@ buonlon : mỗi ng 1 quan điểm mà cụ ^^ cứ để cụ ý nói lên xem sao :) giảm cục tức đi cụ ơi ^^

MinPrince

Xe buýt
Em thấy chạ ảnh hưởng đến mình thì đừng nên kêu gào ~.~. Chạ hiểu tự nhiên buông mồm nói vài câu là gạch đá tới tấp thẳng mồm luôn.
Cụ đọc Nhât ký bão lòng chưa :)). Cụ có biết mem đi Li ở đây bao nhiêu người không :)). Sống là phải ngó trước , ngó sau hòa đồng tập thể cụ ợ :)). Bản thân em thì thấy đi Li nhập cũng ok, Li Việt thay cũng ok, Li Việt để nguyên cũng ok :)). Người ta đi xe gì mặc mợ người ta, làm gì kệ người ta :)) . Mỗi người một cách nhìn đẹp xấu khác nhau. Có người thích người béo, có đứa thích người gầy. Cũng đừng bảo đú này nọ, đau tai lắm. Li Việt ít ra cũng hơn 5 xịch triệu. Vẫn là ước mơ của nhiều người đấy ợ ;)).

buonlon

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chạ ảnh hưởng đến mình thì đừng nên kêu gào ~.~. Chạ hiểu tự nhiên buông mồm nói vài câu là gạch đá tới tấp thẳng mồm luôn.
Cụ đọc Nhât ký bão lòng chưa :)). Cụ có biết mem đi Li ở đây bao nhiêu người không :)). Sống là phải ngó trước , ngó sau hòa đồng tập thể cụ ợ :)). Bản thân em thì thấy đi Li nhập cũng ok, Li Việt thay cũng ok, Li Việt để nguyên cũng ok :)). Người ta đi xe gì mặc mợ người ta, làm gì kệ người ta :)) . Mỗi người một cách nhìn đẹp xấu khác nhau. Có người thích người béo, có đứa thích người gầy. Cũng đừng bảo đú này nọ, đau tai lắm. Li Việt ít ra cũng hơn 5 xịch triệu. Vẫn là ước mơ của nhiều người đấy ợ ;)).
Thăng chủ thớt ngu nhưng thích tỏ ra nguy hiểm Chắc đang đi gọi đồng minh ủng hộ Ko thì chắc chạy mất cả tổ ong :))

winnie_kool

Xe tăng
thể nào có vài con 4B Tủng của lả made in Hồ Cẩm Đào cũng vào ném đá Li cho mà xem =)) =)) =))

dvhalone

Xe tải
Em ko chê li Vịt đâu nhưng mà công nhận ngồi li đau mông thật hay em gầy. Và cai

tiendung1012

Xe đạp
bác chủ thớt nói hơi khó nghe
Vấn đề này cũng giống như vợ cả thôi. Cụ ko có đk và tài năng để kiếm 1 cô vợ xinh như mộng thì phải chấp nhận lấy cô vợ vừa phải về tút tát lên cho xinh, có ai ko thích vợ mình xinh đẹp lên ko.

dvhalone

Xe tải
Tay xách mà kéo xe thì tay xách cũng oằn theo lực kéo của mình. :-bd

chichvn

Xe buýt
bi nem' da' vo mat luon roi chu thot' a.
rut kinh nghiem di nhe'
lap thread ra de lang xe minh di xe nhap a :)

to.be

Xe buýt
Giá trị 1 con người để mọi người đánh giá khi nhìn thấy đường ko thể hiện ở cái xe họ đi hay họ độ xe như nào mà là ở thái độ của họ. Em ghét nhất thể loại những ông đi xe cứ giương pha rồi ko đội mbh, đi đường thì bóp còi rú ga ầm ĩ:-??
Còi thì e thấy đi xóm phải bóp bác à

nói bác xl chứ đi đất hn này vào xóm nhiều lúc nó đi ngủ chỉ muốn cầm viên gạch ném chết ... nó đi

đường xóm thì bé phóng như điên...đi ra từ ngõ ko còi ko xin đường ko báo hiệu gì lại còn nghe điện thoại nữa

vụ này e thấy tùy lúc mà xử lí

trừ dân tổ :D

7777777

Xe máy
ĐCM! éo gì cái xe nhập. trước đây vài tháng mua bên ngoài có 83, hoàn thiện khoảng 90 là cùng. Tôi đi li Việt thay các thứ, làm cái biển đẹp cũng tầm 70 củ. XL ông nào bảo thay để đú cho giống li nhập chứ nếu thích bỏ thêm 1 tháng lương là mua được con nhập chứ éo gì. Chắc L gì ví thằng nào đã dầy hơn thằng nào.

likeforte

Xe tải
Sản phẩm của Piaggio vn bây giờ cháy hàng, hôm qua đi hỏi một loạt show room toàn phải chờ, li viet cháy hàng phải chờ đã đành khi hỏi vespa cũng phải đợi, thế mới biết dân mình giờ tiêu dùng khôn hơn trước.

phuongtran90

Xe máy
ĐCM! éo gì cái xe nhập. trước đây vài tháng mua bên ngoài có 83, hoàn thiện khoảng 90 là cùng. Tôi đi li Việt thay các thứ, làm cái biển đẹp cũng tầm 70 củ. XL ông nào bảo thay để đú cho giống li nhập chứ nếu thích bỏ thêm 1 tháng lương là mua được con nhập chứ éo gì. Chắc L gì ví thằng nào đã dầy hơn thằng nào.
chuan bac a quan trọng la túi thằng nào nhiều tiền hơn thằng nào thôi còn bh ở cái đất hà nội này thì đến Sh cũng nhan nhản mình oai đc cả ai.ng ta mua oto ầm ầm kia k nói thì thôi.cac bác ấy mua xe việt thay đồ vì nó vừa rẻ hơn,vừa tiết kiệm hơn mà lại cũng đẹp thì có j là sai.

zestluv199x

Xe đạp
Để trả lời câu hỏi này thì cũng không khó ... đơn giản là Li Nhập là chuẩn mực của nét đẹp bản sắc của Liberty Ý ...cả 1 thương hiệu Ý lớn đã ra mẫu thiết kế ra mà ... việt nam chế đi làm hỏng cả dáng xe...so sánh 2 xe đã thấy chán rồi ...nhưng về mặt kinh tế thì tuyệt vời .. chỉ cố thay đổi những phụ kiện mà để hoàn thiện cái đẹp em thấy cũng đáng.... không dám bàn tán nhiều sợ các cụ ném đá...
nói thật chỉ sợ mất lòng nhưng mà mua cái xe giá 82t = 122t thì nó gọi là thằng ng U chứ báu bở rì! thằng bán xe xong nó nghĩ d c m nhìn cái mặt kia mà n g u hơn c h ó
qá chuẩn :x mời bác 1 ly :xxx

nam_long

Xe máy
Tôi thì cũng sinh ra và lớn lên ở Hà Nội (HN 1 nhé), ở đến 27 năm rồi và giờ đã vào Sài gòn sống được 6 năm nên khá hiều người Hà Nội về cả cách sống và suy nghĩ. Đọc xong câu hỏi của chủ topic tôi cũng có câu hỏi:
- Tại sao người HN lại quá quan trọng hình thức như vậy , hay đơn giản như cứ phải nghĩ nhiều về vấn đề người đời nhìn mình thế nào và đánh giá mình ra làm sao (trong khi mình thì vẫn là mình, người đời xem mình thế nào cũng chẳng thế hạ thấp hay tâng cao mình lên được).
- Tại sao mọi người sống trong Sài gòn lại thoải mái hơn, cuộc sống dễ thở hơn Hn vì mọi người không quá quan tâm đến người khác lắm: ai làm gì thì là chuyện người ta (dĩ nhiên không động chạm đến mình), ai đi xe đẹp xấu gì thì cũng chẳng ảnh hưởng đến mình.

Đơn giản như nếu một người có khoảng trên dưới 40tr muốn mua một chiếc tay ga phục vụ nhu cầu đi lại, nếu là ở HN thì có lẽ sẽ có trường hợp vay thêm vài chục triệu để mua Piaggo LX hay Liberty, nhưng ở SG thì có lẽ người ta không ngần ngại mua một chiếc Nouvo LX, Elizabeth hay Airblade vì họ chỉ cần chiếc xe chạy tốt, thuận tiện và không quá xấu, quan trọng là sẽ thoải mái tư tưởng hơn khi không phải vay mượn của ai cả . Chẳng thế mà ở Sài gòn các bác có đi SH thì cũng chẳng ai nhìn bác mà ngưỡng mộ, hay đi 67 thì cũng chẳng có ai coi thường bác cả, còn nếu là ở Hà Nội thì là chuyện khác rồi.
Có gì sai các cụ đừng chém.

lolly

Xe buýt
Mệt các bác qua' xe máy giờ là phương tiện và là vật dụng thời trang.. đã thời trang thì theo sở thích từng người... bác chủ topic lập cái này vô nghĩa quá theo em nên đóng topic này lại hihi

phu0ngLiberty

Xe hơi
Chủ theard ngỡ xe Li việt còn chưa có mà đi ấy nói gì đến cái xe nhập ảo quá =))