Tại sao bác nào mua lib vịt cũng phải thay đủ thứ để đồ lib nhập thành sốt

classic2k6

Xe tải
ông chủ thớt này thừa thời gian , thiếu gạch đá xây nhà hay sao mà làm cái việc vớ vẩn này để anh em ngta đáp đá , ném gạch cho thế ?????

CuTiVoDich

Xe điện
Tại sao ngày trước LX Việt có cái mào gà nhiều bác mua phải tháo ra cho giống LX nhập, nhưng năm sau LX nhập có thêm cái mào gà thì những người tháo mào gà đó lại phải đem lắp lại. Có thể một số người trong số đó (không dám nói 100%) chỉ mua xe 60 triệu nhưng muốn có cảm giác đi xe 100 triệu.
Em đi cả 2 xe rồi, có thấy khác gì nhau đâu nhỉ, cảm giác giống hệt nhau và hơi chán ạ:P, em vẫn thích motor hơn:D

zliar

Xe hơi
Ý cụ chủ thớt là các cụ đi Li việt thi nhau thay tay xách , yên với vành trước đâm ra bị bọn dealer nó làm giá cắt cổ ghê quá , fải ko ợ ?

phuongtran90

Xe máy
Cũng có thể là như vậy là 1 phần,,,cũng có 1 số người nghĩ khác,,ko hiểu tại sao đến jo phút này rất nhiều người bán Tháo xe Li nhập 75~90tr dù xe còn chưa đk,,,còn 1 số người muốn chứng tỏ là RÂN TRƠI khi mua cái xe 122tr trong khi hóa đơn ghi 87tr.VN ta giàu quá vì những Vịt kiu yêu đồ ngoại này. 1 cái xe nhập đắt gấp đôi vì chịu tiền thuế nhập khẩu, ko có phun xăng đt(10tr),ko có khóa từ(5tr) ko có chân chống điện(1,2tr).cốp bé đựng được cái áo mưa,chị em dùng LV thì thôi rồi,treo bên ngoài bị cướp,giật ^^ tuy nhiên đẹp hơn nhờ cái yên và tay xách thì quá đơn giản ai cũng khắc phục được.Thay lib vn bét nhè như xe nhập ko tốn = lắp cái I.E ! 5l/100km nó CHƠI hơn !:-bd
rất đồng ý với bac.các bác mua xe điều quan trọng nhất là thik xe mình đẹp.e k dám nói tất cả nhưng hầu như những bác thay yên và tay xách đều muốn xe mình đẹp hơn vì cái yên và tay xách của xe việt k đc đẹp cho lắm.còn cũng có những bác để nguyên bản cũng k sao cả.tất cả đều là sở thik riêng của mỗi ng ai thik thế nào thì làm như thế thôi đâu cần thiết phải hỏi tại sao đâu.ai thấy thế nào đẹp và hợp với mình thì làm thôi mà.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Nói mạ nó ra là thích oai, sợ bị cho là "quê" đi.
Mấy ông Lib Việt cứ lý sự còn.

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Giá trị 1 con người để mọi người đánh giá khi nhìn thấy đường ko thể hiện ở cái xe họ đi hay họ độ xe như nào mà là ở thái độ của họ. Em ghét nhất thể loại những ông đi xe cứ giương pha rồi ko đội mbh, đi đường thì bóp còi rú ga ầm ĩ:-??

Dũng Bác Kạn

Đi bộ
cụ nói cũng phải.bản thân tôi cũng đang đi li vn.nhưng mỗi người 1 tính mỗi người 1 mắt và mỗi người 1 sở thích.nthe mới là xã hội đc chứ cụ.tôi cũng không li vn nhưng tôi thích dáng of li nhập hơn.và tôi cũng thay yên+tay xách+ốp bô đẻ nó dc có kái dáng giống li nhập và nhu cầu sử dụng đc thoải mái hơn và cảm thấy yêu xe mình hơn và không hề muốn làm chi tiết để mọi người nhìn vào tương xe nhập.1 và 2 ko thể làm i xì nhâu đc cho dù tnao đi nữa nó vẫn khác nhau cụ ạ,đấy là vs bản thân tôi.nhiều lúc đọc ở các pic thấy mấy cụ nói đú rồi nửa mùa nghe mà ức chế.phải chăng là gen ăn tức ở ;))

Dũng Bác Kạn

Đi bộ
nói cho cùng là đều đánh vào sĩ diện of con người thôi như sdt đẹp cũng vậy thôi.xe liberty italia chưa vào vn ma tính ra tiền vnd thì kũng chỉ = con AB honda thôi mà.theo tôi thấy nhiều người mua li vn hoàn toàn đủ điều kiên đẻ mua 1 xe nhập nhưng ts họ kô mua?vì họ hiểu biết vá biết sử dụng đồng đúng chỗ

xelu2010

Xe buýt
Cũng có thể là như vậy là 1 phần,,,cũng có 1 số người nghĩ khác,,ko hiểu tại sao đến jo phút này rất nhiều người bán Tháo xe Li nhập 75~90tr dù xe còn chưa đk,,,còn 1 số người muốn chứng tỏ là RÂN TRƠI khi mua cái xe 122tr trong khi hóa đơn ghi 87tr.VN ta giàu quá vì những Vịt kiu yêu đồ ngoại này. 1 cái xe nhập đắt gấp đôi vì chịu tiền thuế nhập khẩu, ko có phun xăng đt(10tr),ko có khóa từ(5tr) ko có chân chống điện(1,2tr).cốp bé đựng được cái áo mưa,chị em dùng LV thì thôi rồi,treo bên ngoài bị cướp,giật ^^ tuy nhiên đẹp hơn nhờ cái yên và tay xách thì quá đơn giản ai cũng khắc phục được.Thay lib vn bét nhè như xe nhập ko tốn = lắp cái I.E ! 5l/100km nó CHƠI hơn !:-bd
ông chỉ đc cái giống tôi! nhập ah !!!!có bít 100% là tiền thuế nhập khẩu xe máy nguyên chiếc là tiền ngu ko??? :))

xelu2010

Xe buýt
Giá trị 1 con người để mọi người đánh giá khi nhìn thấy đường ko thể hiện ở cái xe họ đi hay họ độ xe như nào mà là ở thái độ của họ. Em ghét nhất thể loại những ông đi xe cứ giương pha rồi ko đội mbh, đi đường thì bóp còi rú ga ầm ĩ:-??
bác chuẩn!
đi xe nhập là ta đi xe nhập tiền mẹ ta là tiền bố ta hahaha
(em chuyên vật liệu xây dựng ợ)
Nói gì làm gì bình phẩm gì nên là những cái mình bít mình có mình làm ra! ăn xin ! ngửa tay ! to **** m õm**** ! thì em thua 8-}

quatmo212

Xe điện
:)) Tại sao đi xe nhập lại phải làm công tắc tắt đèn cho giống xe Việt :))

:)) Tại sao có người đi xe nhập vẫn ra hãng làm bộ khóa code cho giống xe Việt :))

Tại sao xe Việt có FI mà xe nhập không có :))

Tại sao xe Việt có chân chống điện mà xe nhập không có :))

Tại sao xe Việt phù hợp vs vóc dáng Việt Nam , giá tiền , thu nhập Việt mà bác không chọn :-??

Phải chăng là bác không đủ tiền mua SH rồi mua xe nhập cũ , h quay lại chê Li Việt :)) :))
em cãi :P
-bác có thấy ai đi xe nhập chế công tắc đèn pha không ạ???(trừ một số bác ko biết tác dụng của việc pha phải bật thì ko nói làm gì nhé)
-đã có ai thay bộ khóa code cho giống xe việt chưa ạ???
-FI, chân chống điện :D bác xem con nào ra đời trước nhé
-thề với bác lib nhập một số bác còn ngồi chả vừa nữa là lib việtn (người việt nhá ko phải tây đâu ;)))

lover19

Xe hơi
lúc mới ra lib việt em thấy các bác cứ thay yên và tay xách cho giống em thắc mắc thì bác princemin bảo là cho nó đẹp, em chả thấy đẹp hơn gì cả.
túm lại chỉ 1 chữ - sính thương hiệu - sính đẳng cấp - SÍNH

quangbend

Xe hơi
Cụ này có vẻ vote lib vịt quá nhỉ chẳng nhẽ theo cụ lib nhập đắt chỉ vị nó bị đánh thuế ak cụ như nào là bán thốc thóa cụ ơi,e đi mua xe có nhìu người đặt hàng lib nhập nhé cụ nhé

quangbend

Xe hơi
ông chỉ đc cái giống tôi! nhập ah !!!!có bít 100% là tiền thuế nhập khẩu xe máy nguyên chiếc là tiền ngu ko??? :))
Cụ ơi như nào là mất tiền ngu ak cái j mà mất 100% là do đánh thuế cụ đi 1 e li vn và 1 e lib nhập có thấy sự khác biệt k cụ,e k nói là lib vịt đi không ra j nhé nhưng khi đi lib vịt và nhập hoàn toàn khác nhau nhé cụ.
Cụ biết những người mua lib nhập là người ta ngửa tay xin tiền ak,Do người ta tự làm ra thì sao hả cụ cụ chém ẩu quá:))

xelu2010

Xe buýt
nói thật chỉ sợ mất lòng nhưng mà mua cái xe giá 82t = 122t thì nó gọi là thằng ng U chứ báu bở rì! thằng bán xe xong nó nghĩ d c m nhìn cái mặt kia mà n g u hơn c h ó

quangbend

Xe hơi
nói thật chỉ sợ mất lòng nhưng mà mua cái xe giá 82t = 122t thì nó gọi là thằng ng U chứ báu bở rì! thằng bán xe xong nó nghĩ d c m nhìn cái mặt kia mà n g u hơn c h ó
Trả có j là ngu đâu cụ ợ phù hợp mục đích sử dụng và mình thích là được mà cụ

phuongbase

Xe tải
Tại sao ngày trước LX Việt có cái mào gà nhiều bác mua phải tháo ra cho giống LX nhập, nhưng năm sau LX nhập có thêm cái mào gà thì những người tháo mào gà đó lại phải đem lắp lại. Có thể một số người trong số đó (không dám nói 100%) chỉ mua xe 60 triệu nhưng muốn có cảm giác đi xe 100 triệu.
Em rất đồng ý với bác về ý kiến này, tuy nhiên theo em thì "chỉ mua xe 60 triệu nhưng muốn mọi người thấy(nhìn) và nghĩ mình đi xe nhập >100 triệu mới đúng", theo em dám cá là Li Việt giờ kể cả chữ I.E bên dưới thân xe nhiều người cũng bỏ đi để giống xe nhập 100%. Cũng như ý của bác, có thể sau này Li nhập xuất châu Á mà yên, vành cùng kích cỡ, có I.E như xe Li việt nhiều người lại lắp lại cho mà xem. Tất nhiên là không phải 100% người đều thay đổi như thế (có thể dáng người cao quá đi xe Li Việt không phù hợp nên thay yên vành, số lượng này không đáng kể), các bác đừng ném đá em nhé

buonlon

[Tịch thu bằng lái]
E thấy lib vịt nên để nguyên lib vịt nhìn e ý vẫn duyên dáng và e ý là chính mình một vẻ đẹp riêng khác với lib nhập
thế tại sao m ko mua livn đi mà mua li nhập Hay m sợ bị gọi la nhà quê Thằng đú bẩn T ko đi li nào cả Nhưng t đọc thấy m ngu quá M vào khoe m đi li nhập cũ à Rẻ rách Vn có những thăng ngu như m thì bao h mơi fat triển Ngta bảo li nhập dáng đẹp vậy mua livn thay vào dáng đẹp lai tiêt kiệm xăng khóa từ thi khac j li nhập Ng` làm kinh tế hơn thàng đú bẩn ở cai đấy Còn t k fai khoe t di xe j vì t k trẻ con như mày :-q