Tại sao bác nào mua lib vịt cũng phải thay đủ thứ để đồ lib nhập thành sốt

conchimmuloa

Xe tải
Tôi thì cũng sinh ra và lớn lên ở Hà Nội (HN 1 nhé), ở đến 27 năm rồi và giờ đã vào Sài gòn sống được 6 năm nên khá hiều người Hà Nội về cả cách sống và suy nghĩ. Đọc xong câu hỏi của chủ topic tôi cũng có câu hỏi:
- Tại sao người HN lại quá quan trọng hình thức như vậy , hay đơn giản như cứ phải nghĩ nhiều về vấn đề người đời nhìn mình thế nào và đánh giá mình ra làm sao (trong khi mình thì vẫn là mình, người đời xem mình thế nào cũng chẳng thế hạ thấp hay tâng cao mình lên được).
- Tại sao mọi người sống trong Sài gòn lại thoải mái hơn, cuộc sống dễ thở hơn Hn vì mọi người không quá quan tâm đến người khác lắm: ai làm gì thì là chuyện người ta (dĩ nhiên không động chạm đến mình), ai đi xe đẹp xấu gì thì cũng chẳng ảnh hưởng đến mình.

Đơn giản như nếu một người có khoảng trên dưới 40tr muốn mua một chiếc tay ga phục vụ nhu cầu đi lại, nếu là ở HN thì có lẽ sẽ có trường hợp vay thêm vài chục triệu để mua Piaggo LX hay Liberty, nhưng ở SG thì có lẽ người ta không ngần ngại mua một chiếc Nouvo LX, Elizabeth hay Airblade vì họ chỉ cần chiếc xe chạy tốt, thuận tiện và không quá xấu, quan trọng là sẽ thoải mái tư tưởng hơn khi không phải vay mượn của ai cả . Chẳng thế mà ở Sài gòn các bác có đi SH thì cũng chẳng ai nhìn bác mà ngưỡng mộ, hay đi 67 thì cũng chẳng có ai coi thường bác cả, còn nếu là ở Hà Nội thì là chuyện khác rồi.
Có gì sai các cụ đừng chém.
Cụ bảo là người SG không quan trọng đến hình thức àkk. Sao em thấy trên báo rồi trên mạng toàn là những người mẫu người nổi tiếng ở SG toàn là cặp pồ, yêu , cưới Đại Gia xấu vs già vãi mà có SIÊU XE vậy. cụ bảo họ không quan trọng đến hình thức sao họ không lấy những người trẻ trung phù hợp lứa tuổi mà đi xe máy đi. TẠI SAO =)) xin thưa vì bây h tiền và hình thức bên ngoài là trên hết anh ạkk

quangbend

Xe hơi
Cụ bảo là người SG không quan trọng đến hình thức àkk. Sao em thấy trên báo rồi trên mạng toàn là những người mẫu người nổi tiếng ở SG toàn là cặp pồ, yêu , cưới Đại Gia xấu vs già vãi mà có SIÊU XE vậy. cụ bảo họ không quan trọng đến hình thức sao họ không lấy những người trẻ trung phù hợp lứa tuổi mà đi xe máy đi. TẠI SAO =)) xin thưa vì bây h tiền và hình thức bên ngoài là trên hết anh ạkk
Cụ này nói thế là không bít j về người sài gòn rồi đành rằng bây h người ta sống chay theo hình thức bên ngoài vì tiền điển hình là như bạn nói nhưng đấy chỉ là một số nhỏ còn bác kia nói là đại đa số người dân sg nhé cụ

JasonNghia

Xe điện
Chỉ là 1 số nhỏ trog 1 biển người. với cả người ta là " Nhà có điều kiện".

hummer64

Xe đạp
mấy cụ đi li vịt thay đồ cho nó thanh thoát xe và đẹp hơn thì không sao, nhưng ghét nhất có những người đi li vịt ngoài đường( đã thay đồ) mặt cứ vênh váo lên phóng bật đèn sáng chưng như kiểu khoe đây là xe "nhập" ý, đã gặp mấy trường hợp rồi, mình quay lại bảo xe li vịt thay đồ nhập thành "vịt kiều"

adler

Xe hơi
Chào các cụ, đã có cụ nào " rân chơi " như e chưa? Bán li nhập đi rồi mua li việt, hehe, dư ra 1 mớ $ để mua sữa cho con.

dungbin91

Xe hơi
Chào các cụ, đã có cụ nào " rân chơi " như e chưa? Bán li nhập đi rồi mua li việt, hehe, dư ra 1 mớ $ để mua sữa cho con.
em thấy thế lại hay cụ ạ. Xăng h lên cao lắm. Đi lib nhập đổ xăng ăn luôn cả tiền sữa của con :D
p/s: Nhiều cụ cứ làm như cái Lib nhập là 1 thứ gì đó TO lắm

longkuro

Xe tải
1 thời là SH giờ lại đến Li
những thớt này lập ra để dân tình chém nhau thôi :))
chốt lại là nâng cấp cho xe đẹp lên ko phải là 1 cái tội, nhưng bỏ tem ie và bật pha sáng làm chói mắt thì đúng là ko ngửi đc :|

Chỉnh sửa cuối:

loctai999

Xe máy
có mình đang đi Li nhập XCL mới kính coong bán đi mua li vịt đây,o phải vì ko có xiền đổ xăng mà đơn giản thích vào xóm Li vịt,ai ngờ xóm bây h cả li vịt lẫn nhập có hết.

Maseratimc12f

Xe đạp
O, thế bác nào cạo cái ie đi thì cho em xin về dán vào con li nhập nhà em với. Hoặc không thì để em thay vào cái chữ ie màu đỏ của con lx ie viet nam em sắp mua với.
Em newbie các bác đừng ném em.

bokeoxe

Xe tải
em dự là tay xách và yên lib vịt sẽ sốt bên ý, người ta thay để xe thành xe nhập :x em đùa tí thôi ợ :D xe mình xấu mình sửa chả sao cả, nhưng mà cái kiểu ban ngày soi đèn vào mẹt người khác cho nó oách thì ... chả nói ai cũng biết ;)) cá nhân em thấy thối ứ ngửi được :-"

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
bây h Li việt thây đồ ý vào rồi thì gọi là Li gì đây,Li nhập 2k9 cũng có hẳn là Li nhập ý 100% đâu,cái vành là made in china mà,các dân chơi đi Li nhập hóa ra cũng nhập china hả =))

nmdung

Xe hơi
bây h Li việt thây đồ ý vào rồi thì gọi là Li gì đây,Li nhập 2k9 cũng có hẳn là Li nhập ý 100% đâu,cái vành là made in china mà,các dân chơi đi Li nhập hóa ra cũng nhập china hả =))
vành Li nhập và Li ie đều là made in china.

vespa_tre

Xe buýt
Vấn đề muôn thủa,ai thích cái gì thì ng ta làm thế...miễn là hợp túi tiền và kinh tế của ng ta...các cụ chả đi lib,hay là đi lib nhưng chưa thấy giá xách và yên hợp lý để thay,thì cũng đừng nghĩ ta đây là tiêu dùng thông thái...thế thôi

vespa_tre

Xe buýt
Nói mạ nó ra là thích oai, sợ bị cho là "quê" đi.
Mấy ông Lib Việt cứ lý sự còn.
Ông bạn,ông bạn có hiểu câu "lời nói ko mất tiền mua.lựa lời..." không đấy?ông bạn nói câu này k ngửi được.tôi tưởng ông làm công tác PR,banner trên các diễn đàn lớn,ông chí ít phải biết cái gì đáng phọt ra từ cái miệng ông chứ....1 câu ông nói ra như này,là tôi biết cái độ học của ông nó thế nào roài đấy...buồn cho ai là đối tác của ông....

longkuro

Xe tải
Ông bạn,ông bạn có hiểu câu "lời nói ko mất tiền mua.lựa lời..." không đấy?ông bạn nói câu này k ngửi được.tôi tưởng ông làm công tác PR,banner trên các diễn đàn lớn,ông chí ít phải biết cái gì đáng phọt ra từ cái miệng ông chứ....1 câu ông nói ra như này,là tôi biết cái độ học của ông nó thế nào roài đấy...buồn cho ai là đối tác của ông....
người ta nghĩ gì nói thế thôi :)) kệ đi