[Funland] Nhà mặt phố có còn là kênh đầu tư hiệu quả?

vietsky1507

Xe tải
Chuẩn cụ ơi, chưa thể cấm được xe máy đâu. Cái văn hóa đấy nó ăn sâu vào tiềm thức người dân rồi, ko thể nói cấm là cấm được
Thế nhỡ may nó cấm được như bọn Quảng Châu, Trung Quốc thì sao cụ, lúc đó cả gia tài ra đi ah, chả lẽ lại hên xui, em nghĩ đến một thời điểm nào đó dù không cấm xe máy thì nhà nc vẫn phải quản lý, vỉa hè phải trả lại cho người đi bộ, nó chỉ cấm đỗ xe trên vỉa hè là đã xong chuyện buôn bán rồi, em qua singapore nhà phố chả có giá trị gì, trừ một vài phố trung du lịch,buôn bán vào megamall hết

Trá Hình

Xe hơi
Riêng khu phố cổ phố cũ càng cấm xe cộ đi vào thì càng giá trị nhé cụ. Đặc biệt là phố cổ, quy hoạch cải tạo sửa sang lại đậm nét 36 phố phường, lúc ấy muốn mua khéo phải qua thi đấu giá :))
Khoảng chục năm nữa sẽ cấm hầu hết xe máy vào nội thành (không thể chống được xu hướng phát triển) thì nhà mặt phố sẽ giảm giá rất mạnh, sẽ không còn là nơi trú ngụ an toàn, không có cái gọi là trường tồn đâu cụ. Giờ chẳng qua là cái thứ văn hóa xe máy tùy tiện mới sông được, khi cấm rồi thì chỉ có Trung tâm thương mại là sống, các nhà mặt phố, đặc biệt nhà phố nhỏ khi đó không thể buôn bán dễ như bây giờ sẽ chết.

thangdc

Xe buýt
Thế nhỡ may nó cấm được như bọn Quảng Châu, Trung Quốc thì sao cụ, lúc đó cả gia tài ra đi ah, chả lẽ lại hên xui, em nghĩ đến một thời điểm nào đó dù không cấm xe máy thì nhà nc vẫn phải quản lý, vỉa hè phải trả lại cho người đi bộ, nó chỉ cấm đỗ xe trên vỉa hè là đã xong chuyện buôn bán rồi, em qua singapore nhà phố chả có giá trị gì, trừ một vài phố trung du lịch,buôn bán vào megamall hết
Cụ thử hỏi nhà mặt phố ở Quảng Châu xem giá trị nó thế nào xem cụ :D

Ko mua đc đâu, ko phải khó hay đắt mà ko thể mua được.

BINH MINH 07

Xe điện
Riêng khu phố cổ phố cũ càng cấm xe cộ đi vào thì càng giá trị nhé cụ. Đặc biệt là phố cổ, quy hoạch cải tạo sửa sang lại đậm nét 36 phố phường, lúc ấy muốn mua khéo phải qua thi đấu giá :))
Phố cổ chỉ được cái vỏ thôi, vào vùng lõi thì mới thấy hết được bộ mặt của nó. Em vào một số khu phố cổ và về nghĩ không hiểu tại sao họ có thể sống được như vậy, ban ngày mà vẫn phải thắp đèn mới lên được cầu thang, mạng nhện, ẩm thấp, muỗi, vài nhà chung một vệ sinh đứng không được, ngồi chẳng xong....

kaka234

Xe tải
Cụ thử hỏi nhà mặt phố ở Quảng Châu xem giá trị nó thế nào xem cụ :D

Ko mua đc đâu, ko phải khó hay đắt mà ko thể mua được.
Cụ biết giá nhà mặt phố Quảng Châu ko ạ, thông tin cho em mở mang tầm mắt với :D

anhduc8805

Xe tải
đây là giá đất khu trung tâm bangkok để các cụ thấy đất ở việt nam đắt hay rẻ, bangkok chưa cấm xe máy nhé

đắt nhất là khu siam squre 2 triệu bath/w2 tức khoảng 500k bath/m2 tức khoảng 350 triệu đồng/m2 khu trung tâm nhất còn mấy khu còn lại chỉ khoảng 250k-400k bath/m2 tức là chỉ từ 150-250 triệu/m2 đất mặt đường ở khu kiểu trung tâm hoàn kiếm, ba đình bên mình đấy

Thanhvuóng71

Xe container
Nói về qđiểm cá nhân thì nhà em thấy đtư nhà Phố là không nên. Về lâu dài chỉ có số ít nhà phố còn giữ dc giá trị do có những đặc điểm riêng có thôi( khu phố cổ). Chứ còn lại về lâu dài k ổn do có sự cạnh tranh của các khu phố mới trong các khu đô thị ,thói quen sinh hoạt thay đổi, do chính sách của cq( cấm vỉa hè, đặt dải phân cách cứng dưới đường...) sự cạnh tranh của các trung tâm tm, kinh doanh qua mạng....
Vừa rồi nhà em có anh bạn bán ở nội thành mua ra ngoài mua được gần gấp 3( bán 1 lô mua 3 lô) bây giờ ngồi rung đùi .

kaka234

Xe tải
đây là giá đất khu trung tâm bangkok để các cụ thấy đất ở việt nam đắt hay rẻ, bangkok chưa cấm xe máy nhé

đắt nhất là khu siam squre 2 triệu bath/w2 tức khoảng 500k bath/m2 tức khoảng 350 triệu đồng/m2 khu trung tâm nhất còn mấy khu còn lại chỉ khoảng 250k-400k bath/m2 tức là chỉ từ 150-250 triệu/m2 đất mặt đường ở khu kiểu trung tâm hoàn kiếm, ba đình bên mình đấy
Liệu đây có phải nhà giá nhà đất do nhà nước định giá ko bác, giống như nhà nước định giá đất các quận nội thành bên mình đấy, nhưng giá giao dịch dân sự bên ngoài thì lại gấp mấy lần

anhduc8805

Xe tải
Liệu đây có phải nhà giá nhà đất do nhà nước định giá ko bác, giống như nhà nước định giá đất các quận nội thành bên mình đấy, nhưng giá giao dịch dân sự bên ngoài thì lại gấp mấy lần
em nghĩ chắc đúng đấy, có cả bài viết kèm theo về giá ở khu trung tâm băng kok, còn giá nhà có sẵn em thấy rao trên trang hipflat mấy nhà kiểu biệt thự cũng rẻ lắm chỉ khoảng 100-150 triệu/m2 có nhà đẹp đẽ luôn rồi ấy như cái nhà dưới đây có 128 triệu/m2 ở quận wattana cũng sát trung tâm
https://www.hipflat.co.th/en/listings/bangkok-townhouse-vnjoioze
Thường ở các nước thì dân không thích ở mặt đất mà chỉ thích ở chung cư thôi, có thể một phần vì chất lượng xây dựng chung cư của họ tốt.

Mr Luật

Đi bộ
Phố cổ chỉ được cái vỏ thôi, vào vùng lõi thì mới thấy hết được bộ mặt của nó. Em vào một số khu phố cổ và về nghĩ không hiểu tại sao họ có thể sống được như vậy, ban ngày mà vẫn phải thắp đèn mới lên được cầu thang, mạng nhện, ẩm thấp, muỗi, vài nhà chung một vệ sinh đứng không được, ngồi chẳng xong....
Sống ở phố cổ chỉ sướng với người nhiều tiền thôi, người ít tiền thì khổ đến chết luôn, sống trên đống vàng mà vẫn khổ đó cụ ơi.

BINH MINH 07

Xe điện
Sống ở phố cổ chỉ sướng với người nhiều tiền thôi, người ít tiền thì khổ đến chết luôn, sống trên đống vàng mà vẫn khổ đó cụ ơi.
Người có tiền là người nào, 100% nhà mặt tiền là cho thuê, chẳng ai sống ở những ngôi nhà đó chỉ có những người sống trong ngõ ngách thì những ngôi nhà đó đâu phải đống vàng. Định nghĩa về cuộc sống giờ đã khác, không thể coi là đáng sống trong những ngôi nhà đó, thật kinh khủng.

kaka234

Xe tải
Người có tiền là người nào, 100% nhà mặt tiền là cho thuê, chẳng ai sống ở những ngôi nhà đó chỉ có những người sống trong ngõ ngách thì những ngôi nhà đó đâu phải đống vàng. Định nghĩa về cuộc sống giờ đã khác, không thể coi là đáng sống trong những ngôi nhà đó, thật kinh khủng.
Những người có nhà mặt tiền thì rủng rỉnh tiền đi mua chỗ khác sống sung sướng, những người trong ngõ cũng muốn đi lắm rồi mà ko có điều kiện cụ nhỉ. Xem nhiều phóng sự trên tivi rồi mà thấy họ khổ thật.

thangdc

Xe buýt
Những người có nhà mặt tiền thì rủng rỉnh tiền đi mua chỗ khác sống sung sướng, những người trong ngõ cũng muốn đi lắm rồi mà ko có điều kiện cụ nhỉ. Xem nhiều phóng sự trên tivi rồi mà thấy họ khổ thật.
Có đầy tay to đi mua gom để làm căn lớn trên phố, nhưng nhiều nhà sống thì sống trên tầng ở thì ở chui rúc mà quyết đòi giá như giá dưới mặt đất. Thế nên họ khổ vẫn hoàn khổ thôi.

Các cụ nào nghĩ nhà mặt phố ko phải tài sản an toàn muốn bán thì inbox em nhé, em nhận môi giới bán tất. Khách tìm còn đang đầy ra đây này.

kaka234

Xe tải
Có đầy tay to đi mua gom để làm căn lớn trên phố, nhưng nhiều nhà sống thì sống trên tầng ở thì ở chui rúc mà quyết đòi giá như giá dưới mặt đất. Thế nên họ khổ vẫn hoàn khổ thôi.

Các cụ nào nghĩ nhà mặt phố ko phải tài sản an toàn muốn bán thì inbox em nhé, em nhận môi giới bán tất. Khách tìm còn đang đầy ra đây này.
Vậy à cụ. Ở chui rúc mà đòi giá dưới mặt đất thì sao có được. Đúng là sướng khổ tại thân.

thangdc

Xe buýt
Vậy à cụ. Ở chui rúc mà đòi giá dưới mặt đất thì sao có được. Đúng là sướng khổ tại thân.
Họ nắm được việc tay to đang cần gom đất nên lợi dụng hét giá đòi cao thôi. Ông khách em vừa mua gom hàng Gai có 1 nhà trên tầng 2 mà phải chịu giá 1 tỷ 1/m đấy.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E sẽ k đầu tư nhà phố nếu có tiền. E cũng nghĩ tơi vc kiếm cai cho thuê nhưng tiền cho thuê thấp, tương lai k buôn bán dc mặt phố đâu ạ. Như nhà e thuê điểm cũng khá đẹp nhưng bù lỗ tien nha, may có hãng hỗ trợ k đóng cửa lâu rồi

kaka234

Xe tải
E sẽ k đầu tư nhà phố nếu có tiền. E cũng nghĩ tơi vc kiếm cai cho thuê nhưng tiền cho thuê thấp, tương lai k buôn bán dc mặt phố đâu ạ. Như nhà e thuê điểm cũng khá đẹp nhưng bù lỗ tien nha, may có hãng hỗ trợ k đóng cửa lâu rồi
Nhiều cụ phân tích nếu để đầu tư thì k nên mua cho thuê mà cụ. Mua để tự kinh doanh hoặc để giữ tiền thôi cụ ah

tieuvuong

Xe buýt
Hiệu quả hay không còn tuỳ số tiền, tuỳ tư duy người có tiền nữa các cụ ạ! Dân Việt Nam mình giàu do thừa kế, quan chức nhiều nên không phải ai cũng có năng lực tự kinh doanh! Giờ hỏi thật 10 cụ ở đây, các cụ có 20 tỷ các cụ định làm gì??? Với đặc thù kinh tế Việt Nam, thì em thà mua cái nhà phố cho thuê được 7 800 triệu một năm còn hơn đi gửi ngân hàng kiếm tầm tỷ rưỡi!