[Thảo luận] Ngã 4 Phố Nối - biểm cấm rẽ trái - CÓ ĐƯỢC QUAY ĐẦU KHÔNG???

dangminhcongcom

Xe buýt
Cụ phải nhớ thứ tự từng cấp 1 của hiệu lệnh điều khiển
1 Cảnh sát giao thông,người điều khiển giao thông
2 Đèn tín hiệu
3 Biển báo tạm thời
4 Biển báo cố định
5 Vạch kẻ đường

Theo như trên thì chỉ có các phương tiện không phải là ô tô mới được rẽ trái và quay đầu ví dụ như xe máy,xe đạp.Còn ô tô thì không được vì biển báo có quyền lớn hơn vạch kẻ đường

Thế nên chỗ Phố Nối cụ phải đi vào trong hoặc đi quá lên vào cầu vượt mới được quay lại.Cụ chưa hiểu luật thôi
Đúng là cụ này ko hiểu đang nói gì

blackpaint

Xe container
Cụ phải nhớ thứ tự từng cấp 1 của hiệu lệnh điều khiển
1 Cảnh sát giao thông,người điều khiển giao thông
2 Đèn tín hiệu
3 Biển báo tạm thời
4 Biển báo cố định
5 Vạch kẻ đường

Theo như trên thì chỉ có các phương tiện không phải là ô tô mới được rẽ trái và quay đầu ví dụ như xe máy,xe đạp.Còn ô tô thì không được vì biển báo có quyền lớn hơn vạch kẻ đường

Thế nên chỗ Phố Nối cụ phải đi vào trong hoặc đi quá lên vào cầu vượt mới được quay lại.Cụ chưa hiểu luật thôi
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

tuyetkjem

Xe hơi
Em hong xem cac cu lam ntn:)

cháu lên 3

Xe container
Cái này vẫn còn mập mờ, chính xxx còn ko hiểu như nào, và dân ta cũng chả hiểu như nào, vì người viết Luật ko thông thái nên dân ta cứ khổ.
Theo em thì tốt nhất rẽ phải rồi quay đầu ra ngã 4 lại rẽ trái về HN. Chứ dù cãi nhau thắng xxx nhưng cũng mất toi nửa tiếng

thanhnamdinh

Xe tăng
1 điều em khuyên các cụ / mợ thế này
nếu gặp biển này thì mình nên tránh quay đầu vì luật không rõ ràng , mà xxx cũng không cần tìm hiểu sâu chỉ có OF hay bàn thôi, thế nên có bị vịn mà cãi thì cũng quá phức tạp, mà khi cãi thì cứ chuẩn bị các thông tư nghị định sẵn, vì thế theo em là nên tránh cho nó lành ạ

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
nếu gặp biển này thì mình nên tránh quay đầu vì luật không rõ ràng , mà xxx cũng không cần tìm hiểu sâu chỉ có OF hay bàn thôi, thế nên có bị vịn mà cãi thì cũng quá phức tạp, mà khi cãi thì cứ chuẩn bị các thông tư nghị định sẵn, vì thế theo em là nên tránh cho nó lành ạ
Đúng.
Kó 1 trong những nguyên tắc vàng trong cuộc sống- đại khái: Đừng đôi co với kẻ có trình độ kiến thức thấp hơn mình.
Nếu vô tình vướng => hãy chiến.
Kòn để thử hoặc cố tình => E xin can 25 lít.
ngừoi đời có câu: Tránh voi chẳng xấu mặt nào & Nhìn thấy mứt mà cố tình dẫm vào, thì..... thúi lắm...........

PhanhGap

Xe điện
Em vẫn giữ được cái ảnh này, không biết cụ nào làm, mời các cụ đọc cho kĩ và phân biệt cấm rẽ trái và cấm ô tô rẽ trái nhé.

Làm bằng phô tơi xốp hả cụ ơi? Có hiệu lực pháp luật không? E chỉ muốn ATGT, đơn giản, dễ hiểu, qui tắc logic rõ ràng, giảm thiểu ách tắc, giảm áp lực cho LX khi phải phán đoán quá nhiều tình huống trên đường. Còn việc dương đông kích Tây, ném hỏa mù - 36 kế BPTT thì E k bàn đến nữa.
E thử hỏi cụ nào chụp được ở đâu ở ngã 3,4 người ta cắm 2 cái biển cạnh nhau (cùng trên 1 cột hoặc long môn) cấm ô tô rẽ trái(103c) và cấm ô tô quay đầu(124b) để báo hiệu việc cấm ô tô rẽ trái và cấm ô tô quay đầu chưa? Hay là người ta chỉ đặt 1 trong 2 biển thôi? Cứ thế mà suy ra. Cụ nào có ảnh cắm 2 biển liền thì mới có quyền nói 103c không cấm ô tô quay đầu còn không có ảnh chứng minh thì có nghĩa là 103c: cấm ô tô rẽ trái thì ô tô cũng không được phép quay đầu.

sgbia

Xe hơi
Đúng.
Kó 1 trong những nguyên tắc vàng trong cuộc sống- đại khái: Đừng đôi co với kẻ có trình độ kiến thức thấp hơn mình.
Nếu vô tình vướng => hãy chiến.
Kòn để thử hoặc cố tình => E xin can 25 lít.
ngừoi đời có câu: Tránh voi chẳng xấu mặt nào & Nhìn thấy mứt mà cố tình dẫm vào, thì..... thúi lắm...........
Đi mãi sẽ thành đường ợ.

Còn ai cũng nghĩ thế này thì công sức kụ Đông, kụ Lí bò cùng các cụ OFer khác đang hàng ngày không quản gian khổ chiến đấu với cối xay gió xxx bắt đểu, chắc lại thành ra công cốc rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Đi mãi sẽ thành đường ợ.

Còn ai cũng nghĩ thế này thì công sức kụ Đông, kụ Lí bò cùng các cụ OFer khác đang hàng ngày không quản gian khổ chiến đấu với cối xay gió xxx bắt đểu, chắc lại thành ra công cốc rồi.
Vâng......em sai- cho em xin.............
Bạn em- đàn anh của em- tuyền BS trưởng khoa- chuyên khoa nhiều cấp- lói: Ko bao h cải tạo được thằng nghiện- vì.... nó ăn vào trong não, thành đường mòn trong não rùi................

Đam mê

Xe tăng
Ngày xưa em học lái xe thầy cũng nói: cấm quay đầu được rẽ trái và cấm rẽ trái tức là kiêm luôn cấm quay đầu.
Và biển được cắm bên phải, có tác dụng cho phần đường bên trái biển.
Em cũng đc dạy dư lày, cho nên e gặp biển cấm rẽ trái là e cũng ứ quay đầu luôn, cho ló nành.:-?

kiencoi

Xe tải
Em chắc chắn rằng đã cấm rẽ trái thì cấm quay đầu

windys

Xe tăng
Làm bằng phô tơi xốp hả cụ ơi? Có hiệu lực pháp luật không? E chỉ muốn ATGT, đơn giản, dễ hiểu, qui tắc logic rõ ràng, giảm thiểu ách tắc, giảm áp lực cho LX khi phải phán đoán quá nhiều tình huống trên đường. Còn việc dương đông kích Tây, ném hỏa mù - 36 kế BPTT thì E k bàn đến nữa.
E thử hỏi cụ nào chụp được ở đâu ở ngã 3,4 người ta cắm 2 cái biển cạnh nhau (cùng trên 1 cột hoặc long môn) cấm ô tô rẽ trái(103c) và cấm ô tô quay đầu(124b) để báo hiệu việc cấm ô tô rẽ trái và cấm ô tô quay đầu chưa? Hay là người ta chỉ đặt 1 trong 2 biển thôi? Cứ thế mà suy ra. Cụ nào có ảnh cắm 2 biển liền thì mới có quyền nói 103c không cấm ô tô quay đầu còn không có ảnh chứng minh thì có nghĩa là 103c: cấm ô tô rẽ trái thì ô tô cũng không được phép quay đầu.
Em không quan tâm đến việc cắm 2 biển cùng 1 chỗ hay 1 biển, mà cứ đúng biển nào có hiệu lực thế nào thì thực hiện, không suy từ cái này cái kia ra, không cộng gộp các trường hợp.

Cái ảnh trên là phô tô sốp cụ ạ, nhưng là chỉ đển ghép các trường hợp vào với nhau để người đọc phân biệt được thôi, còn cụ muốn xác nhận lại những cái biển đó thì cụ vào đọc cái QCVN về biển báo, vạch kẻ đường. Em có nói là nó hiệu lực thì chắc gì cụ tin, cứ vào đọc là chuẩn nhất cụ ơi.

windys

Xe tăng
Đi thế nào thì tùy cụ, nhưng quả thực là hết sức rõ ràng mà cụ. Tất cả các lập luận mà những người ủng hộ chuyện cấm ô tô rẽ trái thì k cấm ô tô quay đầu đều được đưa ra từ hình ảnh, trích dẫn trong luật và qui chuẩn về biển báo.

Ngoài ra theo í em hiểu thì rẽ trái là rẽ sang chiều đường phía bên trái mình, quay đầu là quay ngược lại theo kiểu chữ U, còn quay đầu bằng 2 lần rẽ trái thì không có luật nào định nghĩa điều đấy nhé.

sgbia

Xe hơi
Vâng......em sai- cho em xin.............
Bạn em- đàn anh của em- tuyền BS trưởng khoa- chuyên khoa nhiều cấp- lói: Ko bao h cải tạo được thằng nghiện- vì.... nó ăn vào trong não, thành đường mòn trong não rùi................
Không nghe lời bác sĩ, không nghĩ theo số đông.

Kụ mà nghiện nghe lời bác sĩ thì chẳng dám ăn gì ở VN đâu. Với bác sĩ đâu đâu cũng có vi trùng, bệnh gì cũng nghiêm trọng khó chữa, tốn thuốc tốn tiền.

Hé hé.: đùa với kụ tí cho dzui ấy mà.

WHITE TIGER

Xe container
Em nói thế mà các cụ vẫn cãi là em chưa hiểu luật.Em học và thi lấy bằng lái xe 2 lần,tức là em trải qua 4 lần thi chính và 3 4 lần thi phụ trước khi thi lần thứ 2.Thày trên lớp nói rõ.Biển màu đỏ là biển cấm,trong đó các cụ có nêu biển 103b và biển 103c.Khi học luật về biển báo thầy có dạy,khi gặp biển cấm rẽ trái hay cấm rẽ phải thì đồng nghĩa với cấm quay đầu.Những nơi đặt biển như thế này thường xe không đi được hoặc là nơi nguy hiểm nên mới đặt biển cấm quay đầu.Biển này đặt trước ngã ba và ngã tư,biẻn hết tác dụng khi qua ngã ba ngã tư

Còn biển 409 và 410 là biển hiệu lệnh cắm đầu ngã ba hay ngã tư,thậm chí chỉ là chỗ con lươn không có và có biển này.Nó cho phép xe được quay đầu

Còn các cụ vẫn muốn cãi nữa thì các cụ chịu khó đi học lại luật dùm em cho em nhờ.Sách nói nhưng bắt bẻ kiểu các cụ thì nói thẳng luôn,cụ có sách từ lớp 1 đến lớp 12 có cụ nào ở nhà tự học từ lớp 1 đến lớp 12 mà không cần người dạy hay không.Đừng bảo em các cụ có bằng là do học mẹo với cả được coi thi đọc hộ đáp án chỉ có chép thôi nhé

Linh biển báo cấm

http://trungtamthanhcong.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=64&Itemid=42

Còn các cụ thích rẽ và quay đầu thì em ủng hộ các cụ đi kiện đấy.Em ủng hộ các cụ việc các cụ tự làm mất thời gian tiền bạc của mình

Chỉnh sửa cuối:

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Kụ Ben sở pờ ring tơ- xờ pê sồ- bớt nóng- hãy kiềm chế- hãy đứng vững.
Nhìn ảnh kụ- có lẽ sẽ thừa khoảng 9 ki lô gam.
À..... mờ các cao thủ- hãy giúp bác nào- ở cái chỗ quay đầu T Khát Chân- Võ THị Sáu- tình huống y như cái ngã bốn Phố Lối đê.
Các đ/c áo vàng cẩu 4 bánh đi mất tiêu rùi.............

WHITE TIGER

Xe container
chính cụ chưa hiểu mọi người đang tranh luận cái gì.ở đây vấn đề là cấm rẽ. Trái chứ ko cấm quay đầu.quay đầu là xoay hướng trái liên tục chứ ko phải rẽ sang đường bên trái.
Cụ thi lấy bằng lái xe như thế nào

Đúng là cụ này ko hiểu đang nói gì
Nếu như cụ hiểu em đang nói gì thì đã không có người hỏi topic trên

thich_khach

Xe máy
Xin lỗi các cụ, em viết chữ to cho nó nổi.
Em thấy các cụ bảo vệ quan điểm cấm ô tô rẽ trái đồng thời cấm ô tô quay đầu hết sức vớ vẩn. Tại sao em nói vậy? vì các lý do sau:
1. Vấn đề tranh cãi ở đây là cấm ô tô rẽ trái có cấm ô tô quay đầu hay không? bên bảo được phép thì đưa ra các bằng chứng là trong quy chuẩn QCVN 41:2012/BGTVT không cấm quay đầu có nghĩa được quay đầu. Đây là tài liệu pháp lý cao nhất quy định về hệ thống biển báo giao thông đường bộ. Còn các bảo vệ quan điểm cấm quay đầu thì toàn nói theo cảm tính hoặc dựa vào mấy cái tài liệu đào tạo luật GT mà cái tài liệu này chẳng có tí giá trị về mặt pháp lý nào cả, thậm chí một số cụ còn cãi cùn là ai thích thì cứ đi ...
2. Những cụ bảo vệ quan điểm được phép quay đầu không bao giờ có mục đích khuyến khích quay đầu tại những chỗ như vậy để tốn thời gian cãi lộn. Mục đích ở đây là tìm ra những điểm mà từ trước mọi người đều ngộ nhận là sai để cùng nhau thảo luận tránh bị mất tiền lúc ta vô tình ta ko để ý biển. Đồng thời cũng để nâng cao khả năng tự nghiên cứu luật pháp, nâng cao nhận thức của bản thân.
3. Em cũng đề nghị các cụ phủ nhận quan điểm cấm ô tô rẽ trái tức là cấm ô tô quay đầu bảo vệ quan điểm của mình dựa trên các quy định của pháp luật chứ không phải cảm tính. Các cụ cũng đừng thách đố nhau, vì hành vi thách đố nó chỉ thể hiện sự lép vế trong lý luận và hết sức trẻ con.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Kụ thich_khach dạy chí lý.
Em vốt kụ.
ĐKM- sinh nhầm thời- nên nó mới khộ dư lày....
Nạc éo ra nạc - Mỡ éo ra mỡ - tuyền gầu, ba chỉ........
Kiểu gì cũng vô rọ- thằng đấm thằng xoa- thằng bóp cổ- thằng gãi lưng..........

windys

Xe tăng
Linh biển báo cấm

http://trungtamthanhcong.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=64&Itemid=42

Còn các cụ thích rẽ và quay đầu thì em ủng hộ các cụ đi kiện đấy.Em ủng hộ các cụ việc các cụ tự làm mất thời gian tiền bạc của mình
Link biển báo cấm của trungtamthanhcong sai cmnn rồi. Trong í viết là biển cấm ô tô rẽ trái đồng thời cấm ô tô quay đầu.
Khi cụ đưa một cái link ra để làm tham chiếu, thì cụ phải chứng minh là cái link cụ đưa ra là đúng. Link cụ sai rồi.