[Thảo luận] Ngã 4 Phố Nối - biểm cấm rẽ trái - CÓ ĐƯỢC QUAY ĐẦU KHÔNG???

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Mẹo-mẽo gì???
Chẳng qua bị ăn quả vả nhiều-vêu hết mặt mũi => Lì lợm thoai/
Tốt nhất- hãy tự giữ mình & khả năng rút kinh nghiệm cao & rèn luyện tư duy-lý luận logic/
Nói thật là e ko thích cách sống của c. Sao cụ phải luồn cúi ghê thế?
Cứ đúng luật mà làm.

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Xin lỗi các cụ, em viết chữ to cho nó nổi.
Em thấy các cụ bảo vệ quan điểm cấm ô tô rẽ trái đồng thời cấm ô tô quay đầu hết sức vớ vẩn. Tại sao em nói vậy? vì các lý do sau:
1. Vấn đề tranh cãi ở đây là cấm ô tô rẽ trái có cấm ô tô quay đầu hay không? bên bảo được phép thì đưa ra các bằng chứng là trong quy chuẩn QCVN 41:2012/BGTVT không cấm quay đầu có nghĩa được quay đầu. Đây là tài liệu pháp lý cao nhất quy định về hệ thống biển báo giao thông đường bộ. Còn các bảo vệ quan điểm cấm quay đầu thì toàn nói theo cảm tính hoặc dựa vào mấy cái tài liệu đào tạo luật GT mà cái tài liệu này chẳng có tí giá trị về mặt pháp lý nào cả, thậm chí một số cụ còn cãi cùn là ai thích thì cứ đi ...
2. Những cụ bảo vệ quan điểm được phép quay đầu không bao giờ có mục đích khuyến khích quay đầu tại những chỗ như vậy để tốn thời gian cãi lộn. Mục đích ở đây là tìm ra những điểm mà từ trước mọi người đều ngộ nhận là sai để cùng nhau thảo luận tránh bị mất tiền lúc ta vô tình ta ko để ý biển. Đồng thời cũng để nâng cao khả năng tự nghiên cứu luật pháp, nâng cao nhận thức của bản thân.
3. Em cũng đề nghị các cụ phủ nhận quan điểm cấm ô tô rẽ trái tức là cấm ô tô quay đầu bảo vệ quan điểm của mình dựa trên các quy định của pháp luật chứ không phải cảm tính. Các cụ cũng đừng thách đố nhau, vì hành vi thách đố nó chỉ thể hiện sự lép vế trong lý luận và hết sức trẻ con.
E vod cụ rồi nhé. Cái gì pl ko cấm thì ta đc phép làm. Công dân ko có quyền suy diễn từ luật ra, mà luật là luật.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là e ko thích cách sống của c. Sao cụ phải luồn cúi ghê thế?
Cứ đúng luật mà làm.
Đời kòn.... zàii mờ - Good luck.
Em khoái nhất cái dòng màu tím ngắt đớ............

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
nhưng mấy ổng xxx cứ cãi là cấm oto rẽ trái (103c) là cấm quay đầu xe.mà cãi nhau với mấy ổng xxx đới chán thật em đã tranh luận với xxx mỹ hào tại ngã tư đới mà

doghate

Xe hơi
QCVN 41:2012/BGTVT ko có dòng "Cấm oto quay đầu" trong biển 103c thì nhà cháu khẳng đinh 100% là khi nhà cháu quay đầu ở biển này. Bố anh # cũng đíu phạt được nhà cháu các cụ nhé. Luật là luật các cụ cứ suy diễn làm cl gì ????????????????????

nguyenthaiha

Xe đạp
Link biển báo cấm của trungtamthanhcong sai cmnn rồi. Trong í viết là biển cấm ô tô rẽ trái đồng thời cấm ô tô quay đầu.
Khi cụ đưa một cái link ra để làm tham chiếu, thì cụ phải chứng minh là cái link cụ đưa ra là đúng. Link cụ sai rồi.
1. Link đấy không sai ==> Nội dung của nó vẫn đúng
2. Cái biển mà kụ đang nói là biển 123a ==> gặp biển này không được rẽ trái cũng như quay đầu xe ạ.
3. Cái biển mà kụ chủ thớt đề cập là biển 103c, bên dưới còn có 01 biển phụ ghi RẤT RÕ RÀNG "CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI"

Như vậy: Áp dụng theo quy định của biển 103cbiển phụ thì:

• Xe ô tô CHỈ KHÔNG được rẽ trái (để đi vào đường phía bên tay trái)
  • Xe ô tô ĐưỢC phép quay đầu tại ngã tư này.
P/S: Còn cái việc quay đầu xe mà xxx nó bắt và nó cò quay, mè nheo thì lại là chuyện khác ạ.

nguyenthaiha

Xe đạp
nhưng mấy ổng xxx cứ cãi là cấm oto rẽ trái (103c) là cấm quay đầu xe.mà cãi nhau với mấy ổng xxx đới chán thật em đã tranh luận với xxx mỹ hào tại ngã tư đới mà
Nếu thế thì luật nó đẻ ra 02 cái biển 103 và 123 làm cái gì các kụ nhỉ? Lại còn phải bổ sung thêm cả cái biển phụ ở bên dưới ghi rất là RÕ RÀNG rằng/thì/là "CẤM Ô TÔ RẼ TRÁI". Thế mà...

Cái kiểu đấy là kiểu: luật là của bố ***, bố *** bảo sai thì là *** sai...ặc (Xin lỗi em bức xúc)

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Có dẫn chứng văn bản pháp quy hẳn hoi rồi mà các cụ còn cãi nhau năm này qua năm khác ko thông, huống hồ cãi nhau với bọn xxx. Haiza.

PhanhGap

Xe điện
Thế E hỏi tất cả các cụ ở trên này ủng hộ việc cấm ô tô rẽ trái thì ô tô vẫn được phép quay đầu điều này nhé: Nếu ở ngã 3, ngã 4 nào đó muốn cấm ô tô rẽ trái và cấm luôn cả ô tô quay đầu thì họ phải đặt những biển gì và như thế nào ạ?
p.s: Mời các cụ trên khắp nẻo đường Tổ quốc chụp ảnh minh họa (nếu có) cho nó rõ ràng và cụ thể ạ.

ngựa thồ

Xe tăng
Nếu bên dưới biển có thêm biển phụ nữa thì phải tuân theo. Nếu không cứ đúng quy chuẩn mà làm. Chứ cứ tự suy diễn lung tung thì loạn đao pháp

doghate

Xe hơi
@PhanhGap : Cái này nhà cháu chắc cụ xem nhiều và lâu rồi, nhưng nhà cháu vẫn "khâm phục" cái gọi là giữ vững quan điểm của cụ =))

WHITE TIGER

Xe container
@PhanhGap : Cái này nhà cháu chắc cụ xem nhiều và lâu rồi, nhưng nhà cháu vẫn "khâm phục" cái gọi là giữ vững quan điểm của cụ =))
Cái này là cắm biển sai cụ à.Biển luôn đăt bên phải đường

WHITE TIGER

Xe container
Thế E hỏi tất cả các cụ ở trên này ủng hộ việc cấm ô tô rẽ trái thì ô tô vẫn được phép quay đầu điều này nhé: Nếu ở ngã 3, ngã 4 nào đó muốn cấm ô tô rẽ trái và cấm luôn cả ô tô quay đầu thì họ phải đặt những biển gì và như thế nào ạ?
Em cũng muốn hỏi câu đó như cụ

Link biển báo cấm của trungtamthanhcong sai cmnn rồi. Trong í viết là biển cấm ô tô rẽ trái đồng thời cấm ô tô quay đầu.
Khi cụ đưa một cái link ra để làm tham chiếu, thì cụ phải chứng minh là cái link cụ đưa ra là đúng. Link cụ sai rồi.

Linh tham chiếu để tham khảo chỗ nào viết thiếu mà thôi.Còn như cụ cứ seach biển 107 biển cấm xe khách và xe tải xem.Trước đây nó ghi cộc lốc cấm xe khách và xe tải.Hiện giờ nhiều trang ghi thông tin vẫn vậy.Nhưng có nhiều trang chú thích thêm trong đó có cả trang http://www.luatgiaothongduongbo.net/ cũng cập nhật là

Cấm ôtô khách và ôtô tải
Chi tiết báo hiệu: Để báo đường cấm ôtô chở hành khách và các loại ôtô tải có trọng lượng lớn nhất cho phép trên 3,5Tấn kể cả các loại máy kéo và xe máy thi công chuyên dùng đi qua trừ các xe được ưu tiên theo luật lệ nhà nước quy định.
Chính vì sự nhập nhằng này mà xe 16 chỗ mà thậm chí 10 chỗ mà đi Hải Phòng rất hay được các chú XXX HP chú ý hỏi thăm giấy tờ

Mọi thông tin để tham chiếu và nó bổ sung thường xuyên

Còn em hỏi cụ đúng với câu cụ Phanh Gấp nói.Vậy biển nào trong luật của VN và thế giới vừa cấm rẽ vừa cấm quay đầu.
Tại sao đã có biển 123a rồi.Theo cụ tại sao nó còn sinh ra cái biển 410 làm cái gì

Thôi được,vậy các cụ đứng làm chuột quay đầu chỗ đó đi để em quay phim chụp ảnh lại cho xôm.Cụ nào thấy chỗ đó được quay đầu cãi lại được thì lên nói tiếp

Chỉnh sửa cuối:

Tahknct

Xe buýt
p.s: Mời các cụ trên khắp nẻo đường Tổ quốc chụp ảnh minh họa (nếu có) cho nó rõ ràng và cụ thể ạ.
Em cũng muốn hỏi câu đó
E lấy cái ảnh của cụ ...bau năm ngoái, biển bên phải ấy.
[/QUOTE]

ngaynha

Xe tăng
Kụ thich_khach dạy chí lý.
Em vốt kụ.
ĐKM- sinh nhầm thời- nên nó mới khộ dư lày....
Nạc éo ra nạc - Mỡ éo ra mỡ - tuyền gầu, ba chỉ........
Kiểu gì cũng vô rọ- thằng đấm thằng xoa- thằng bóp cổ- thằng gãi lưng..........
Kụ Bật Mạn Quạ Rội :D

ngaynha

Xe tăng
Cái link cụ đưa nó thế này:

Cái dòng cuối là nó chế thêm vào :D
Trong quyển thì với biển 103c không có dòng đấy đâu cụ nhé.
Còn biển 123a thì mới có dòng "Không được phép quay đầu"
Nếu mặc định là cấm rẽ trái là cấm quay đầu, thì nó còn cho dòng đấy vào làm gì nữa :D
Ví dụ cụ thể này 2 chỗ này vẫn quay thoải mái trc mặt xxx luôn này cụ:

ngaynha

Xe tăng

doghate

Xe hơi
chán đếch buồn nói nữa :( cái "cấm rẽ trái là cấm quay đầu" ăn sâu vào tiềm thức một số cụ rồi, ko phải một sớm một chiều có thể thay đổi nhận thức các cụ ý được :Z

doghate

Xe hơi

Tribute

Xe container
Với QUY CHUẨN hiện tại, nếu muốn cấm ô tô rẽ trái và quay đầu thì có 2 cách:

1. Sử dụng biển cấm rẽ trái 123a kèm theo biển phụ 505a.
2. Dùng biển 301a hoặc 301f kèm theo biển phụ 505a.

Hoặc sửa lại QUY CHUẨN thêm dòng chữ "biển cũng cấm ô tô quay đầu" vào nội dung biển 103c.

Chỉnh sửa cuối: