[Thảo luận] Ngã 4 Phố Nối - biểm cấm rẽ trái - CÓ ĐƯỢC QUAY ĐẦU KHÔNG???

thich_khach

Xe máy
Em cũng muốn hỏi câu đó như cụ

Còn em hỏi cụ đúng với câu cụ Phanh Gấp nói.Vậy biển nào trong luật của VN và thế giới vừa cấm rẽ vừa cấm quay đầu.
Tại sao đã có biển 123a rồi.Theo cụ tại sao nó còn sinh ra cái biển 410 làm cái gì

Thôi được,vậy các cụ đứng làm chuột quay đầu chỗ đó đi để em quay phim chụp ảnh lại cho xôm.Cụ nào thấy chỗ đó được quay đầu cãi lại được thì lên nói tiếp
đỏ: Trên thế giới đây cụ: http://www.trafficsign.us/r3.html biển R3-18 cụ nhé.

Còn biển ở Vn thì em nghĩ biển của cụ Tahknct vừa cấm ô tô rẽ trái vừa cấm ô tô quay đầu là chuẩn.

Ngoài lề chút: Ở trên thế giới, nó không gọi là quay đầu mà gọi là rẽ theo hình chữ U. Những nước nào quy định cấm rẽ trái đồng thời cấm quay đầu thì người ta sẽ định nghĩa rẽ theo hình chữ U là 2 lần rẽ trái. Chính vì vậy, cái thiếu của QCVN 41:2012 là phần thuật ngữ và định nghĩa. Em chẳng hiểu vì sao, giao thông đường bộ VN là 1 trong những nguyên nhân dẫn đến thương tật và chết người nhiều nhất mà cái văn bản quy định về luật giao thông lại sơ sài đến vậy. Nếu ở VN mà có văn hóa kiện ra tòa những việc cơ quan hành pháp làm sai thì chắc chắn các luật của mình sẽ tiến bộ hơn rất nhiều.

windys

Xe tăng
Linh tham chiếu để tham khảo chỗ nào viết thiếu mà thôi.Còn như cụ cứ seach biển 107 biển cấm xe khách và xe tải xem.Trước đây nó ghi cộc lốc cấm xe khách và xe tải.Hiện giờ nhiều trang ghi thông tin vẫn vậy.Nhưng có nhiều trang chú thích thêm trong đó có cả trang http://www.luatgiaothongduongbo.net/ cũng cập nhật là

Tại sao đã có biển 123a rồi.Theo cụ tại sao nó còn sinh ra cái biển 410 làm cái gì
Link tham chiếu nhiều khi không viết thiếu, mà có khi còn viết thừa. E lấy ví dụ ngoài lề, cụ lấy căn bậc 2 của 1 số và dùng máy tính casio để bấm cái phép tính đó. Nhưng cụ thậm chí phải chứng minh là cái máy tính đấy tính đúng. hé hé

Thế nên, có 2 văn bản pháp luật mà cụ không cần phải chứng minh nó đúng chính là luật giao thông và cái bản qui chuẩn. Cụ cứ trích từ 2 cái đấy ra mà làm tham chiếu. Đừng tin mấy cái giáo trình thi luật, hoặc nhưng thứ lung tung khác trên mạng cụ nhé.

Cụ có băn khoăn gì về cái biển xe tải, xe khách 3,5 tấn thì post cái số biển lên đây, để em nghiên cứu thử xem.

Biển 123a là biển cấm rẽ trái và cấm quay đầu đối với tất cả các phương tiện. Cụ nhớ phân biệt với biển cấm ô tô rẽ trái thì không cấm ô tô quay đầu cụ nhé.
Còn biển 410 là biển khu vực quay xe, thông báo cho các phương tiện biết là tại đấy có thể quay được xe. Nhưng cấm rẽ trái.
Hai biển này có chức năng hoàn toàn riêng biệt, đâu có gì liên quan đâu nhỉ ?

WHITE TIGER

Xe container
Vậy em hỏi lại các cụ một câu,các cụ tự học hay có người dạy các cụ về các biển báo và luật.Nếu như các cụ chưa được ai dạy về luật giao thông khi học ở trường để đi thi lấy bằng lái thì em xin phép không nói tiếp nữa.Nếu các cụ muốn cãi thì mời các cụ cứ tự nhiên.Có bị phạt hay không thì khi đó bàn sau,còn giờ chưa có ai là chuột bạch kiện thì em xin không nói tiếp.Chừng nào có cụ bị phạt mà thắng kiện thì bàn tiếp

windys

Xe tăng
Vậy em hỏi lại các cụ một câu,các cụ tự học hay có người dạy các cụ về các biển báo và luật.Nếu như các cụ chưa được ai dạy về luật giao thông khi học ở trường để đi thi lấy bằng lái thì em xin phép không nói tiếp nữa.Nếu các cụ muốn cãi thì mời các cụ cứ tự nhiên.Có bị phạt hay không thì khi đó bàn sau,còn giờ chưa có ai là chuột bạch kiện thì em xin không nói tiếp.Chừng nào có cụ bị phạt mà thắng kiện thì bàn tiếp
Thế í cụ là thầy luôn đúng hả cụ ? Hay biển nào luật nào cũng phải kiện thắng thì cụ mới cho là đúng ?

PhanhGap

Xe điện
QCVN 41:2012/BGTVT ko có dòng "Cấm oto quay đầu" trong biển 103c thì nhà cháu khẳng đinh 100% là khi nhà cháu quay đầu ở biển này. Bố anh # cũng đíu phạt được nhà cháu các cụ nhé. Luật là luật các cụ cứ suy diễn làm cl gì ????????????????????
Cụ tìm hộ E trong sách, trong quy chuẩn cụ đưa ra xem có hình vẽ cái biển:
1/ cấm xe tải, hoặc xe khách, hoặc xe sơ mi rơ moóc, hoặc máy kéo rẽ trái không nhé?
2/ cấm xe tải, hoặc xe khách, hoặc xe sơ mi rơ moóc hoặc máy kéo quay đầu không nhé?
Và số hiệu của những biển đấy là bao nhiêu? Tại sao trong thực tế lại có cắm và có hiệu lực đầy đủ. (Nếu cụ không trả lời được thì cần đọc kỹ nữa vào hoặc để E chỉ dẫn cho)
@PhanhGap : Cái này nhà cháu chắc cụ xem nhiều và lâu rồi, nhưng nhà cháu vẫn "khâm phục" cái gọi là giữ vững quan điểm của cụ =))
Cụ có chắc 1 tình huống ảnh trên chưa biết đã đúng đủ hay chưa (có bị cắm thừa, cắm sai, cắm cái mới nhưng chưa dỡ bỏ cái cũ) có đại diện được cho cả triệu cái ngã 3,4, điểm mở giải phân cách cần cấm ô tô rẽ trái lẫn cấm ô tô quay đầu xe trên Toàn quốc không? (Chắc cụ cũng như E và đại bộ phận người VN mình rất yếu về XSTK - 1 thực tế đáng buồn)

chán đếch buồn nói nữa :( cái "cấm rẽ trái là cấm quay đầu" ăn sâu vào tiềm thức một số cụ rồi, ko phải một sớm một chiều có thể thay đổi nhận thức các cụ ý được :Z
Theo nhận thức của cụ thì cái gì không ghi rõ chi tiết đến tận từng tình huống cụ thể thì không có giá trị. Thế E hỏi cụ rằng khi học đến đại học thì có cần phải dạy lại đánh vần hoặc làm phép tính cơ bản hay bản cửu chương nữa hay không?

Chỉnh sửa cuối:

doghate

Xe hơi
Vâng, nhà cháu ngu nhà cháu dốt ko biết nhận thức, các cụ siêu hơn nhà cháu rồi :))

thich_khach

Xe máy
Em nói thật, cụ vừa lan man vừa cùn vừa cố đấm ăn xôi.
1. Hầu hết các vấn đề cụ hỏi, cụ thắc mắc, cụ ý kiến đều có người chứng minh cụ sai, cụ lại chuyển sang những vấn đề khác.
2. Người dạy luật, tài liệu đào tạo trong trường, mấy cái link vớ va vớ vẩn để phủ nhận luật. Cụ tham gia diễn đàn này từ năm 2007, chắc chắn cụ cũng đã đọc:
http://www.otofun.net/threads/403767-khieu-nai-di-sai-lan-hang-bai-trang-tien-tien-do-va-cach-xu-ly
http://www.otofun.net/threads/459697-ket-qua-thi-nghiem-sau-4-thang?highlight=
Đây là cả chủ trương của thành phố và của bộ GTVT còn bị sai huống hồ mấy cái thứ tham khảo vớ vẩn của cụ.
3. Việc tranh luận là để nâng cao nhận thức chứ không phải thách đố kiểu trẻ con nhé cụ.

thich_khach

Xe máy
Cụ tìm hộ E trong sách, trong quy chuẩn cụ đưa ra xem có hình vẽ cái biển:
1/ cấm xe tải, hoặc xe khách, hoặc xe sơ mi rơ moóc, hoặc máy kéo rẽ trái không nhé?
2/ cấm xe tải, hoặc xe khách, hoặc xe sơ mi rơ moóc hoặc máy kéo quay đầu không nhé?
Bẩm cụ:
Điều 4: Giải thích từ ngữ
...
4.22 Xe cơ giới là chỉ các loại xe ôtô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ôtô, máy kéo; xe môtô hai bánh; xe môtô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự;

B.3 Biển số 103a "Cấm t ", Biển số 103b và 103c " Cấm t rẽ phải" và
"Cấm t rẽ trái"
a) Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng đi qua, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo quy định, phải đặt biển số 103 "Cấm ôtô".
b) Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng rẽ phải hay rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo quy định, phải đặt biển số 103b "Cấm ôtô rẽ phải" hay biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái".
...

PhanhGap

Xe điện
Bẩm cụ:
Điều 4: Giải thích từ ngữ
...
4.22 Xe cơ giới là chỉ các loại xe ôtô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ôtô, máy kéo; xe môtô hai bánh; xe môtô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự;

B.3 Biển số 103a "Cấm t ", Biển số 103b và 103c " Cấm t rẽ phải" và
"Cấm t rẽ trái"
a) Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng đi qua, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo quy định, phải đặt biển số 103 "Cấm ôtô".
b) Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng rẽ phải hay rẽ trái, trừ môtô hai bánh, xe gắn máy và các xe được ưu tiên theo quy định, phải đặt biển số 103b "Cấm ôtô rẽ phải" hay biển số 103c "Cấm ôtô rẽ trái".
...
Cụ chưa hiểu rõ ý E rồi. Gợi ý là trên đường có rất nhiều biển ví dụ như là biển cấm xe tải rẽ trái (ô tô con rẽ tốt), hay là biển Cấm xe sơ mi rơ moóc quay đầu (xe con quay thoải mái đi). E đang hỏi cụ kia cho xin cái tên và số hiệu từng biển riêng biệt đó trên sách và quy chuẩn mà cụ ấy dẫn chứng (cụ ấy không hiểu vấn đề ở chỗ người ta chỉ viết định nghĩa, giải thích khái niệm chuẩn ngay ở trên, sau đó minh họa những trường hợp tổng quát, còn các trường hợp khác nằm trong phạm vi thì không cần phải ghi rõ từng thứ ra như cho trẻ con học đánh vần - Nhân tiện đây cụ nào cho biết luôn Luật quy định muốn học lái ô tô thì phải tốt nghiệp lớp mấy ấy nhỉ? Phải lên lớp học có điểm danh đủ bao nhiêu buổi thì mới được dự thi? Khi đi học nếu chỗ nào không hiểu, chưa rõ thì có thể hỏi thấy hoặc trao đổi với các bạn rồi nhờ thầy giải đáp.
p/s: Nếu hỏi mỗi anh Gúc mà cái gì cũng nắm rõ, nhớ kỹ, vận dụng linh hoạt, chuẩn xác tong mọi tình huống thì cần gì phải đi học (học thật chứ không phải thuê học hộ, mua điểm, mua bằng đâu nhé), mọi người ai cũng như ai, giáo sư, võ sư, vũ sư, bác sĩ, tiến sĩ, kỹ sư, bà đồng nát, ông xe ôm, anh công nhân, cô thợ dệt vv.v như nhau tuốt - tập hợp sư.

moilaixe2013

Xe hơi
Lỗi này cùng lắm chỉ mất có 400k,không bị giữ GPLX.Hôm nào em thử chuột bạch phát.Và em tin là em sẽ cãi được vì cái này gọi là lách luật,chỉ có quy định rõ ràng thì mới phạt đc em.Giống như em đi quá tốc độ 4km thì rõ ràng em có lỗi đi quá tốc độ nhưng ko phạt em đc vì phải từ 5km em moi bi phat.

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Vâng......em sai- cho em xin.............
Bạn em- đàn anh của em- tuyền BS trưởng khoa- chuyên khoa nhiều cấp- lói: Ko bao h cải tạo được thằng nghiện- vì.... nó ăn vào trong não, thành đường mòn trong não rùi................
Cụ nhầm một cách rất cơ bản về kiến thức... trong đó bạn cụ toàn những trưởng khoa.... nhưng chắc không phải trong chuyên khoa tâm thần rồi. Cụ nói đúng vế 1, vế 2 thì sai nhá.
Em nói thế mà các cụ vẫn cãi là em chưa hiểu luật.Em học và thi lấy bằng lái xe 2 lần,tức là em trải qua 4 lần thi chính và 3 4 lần thi phụ trước khi thi lần thứ 2.Thày trên lớp nói rõ.Biển màu đỏ là biển cấm,trong đó các cụ có nêu biển 103b và biển 103c.Khi học luật về biển báo thầy có dạy,khi gặp biển cấm rẽ trái hay cấm rẽ phải thì đồng nghĩa với cấm quay đầu.Những nơi đặt biển như thế này thường xe không đi được hoặc là nơi nguy hiểm nên mới đặt biển cấm quay đầu.Biển này đặt trước ngã ba và ngã tư,biẻn hết tác dụng khi qua ngã ba ngã tư

Còn biển 409 và 410 là biển hiệu lệnh cắm đầu ngã ba hay ngã tư,thậm chí chỉ là chỗ con lươn không có và có biển này.Nó cho phép xe được quay đầu
Linh biển báo cấm
http://trungtamthanhcong.vn/index.php?option=com_content&view=article&id=64&Itemid=42
Còn các cụ thích rẽ và quay đầu thì em ủng hộ các cụ đi kiện đấy.Em ủng hộ các cụ việc các cụ tự làm mất thời gian tiền bạc của mình
Thày cụ giỏi quá, có khi để cho thày cụ viết Luật đi cụ. Cái link của cụ là của Quốc hội hả cụ? QH có Luật em mới tin, còn cái Trung tâm của cụ trên đường link thì em ứ tin.
Nói thật em thấy cụ vào OF còn lâu hơn cả em mà Luật của cụ hình như có vấn đề. Đồng ý với cụ ai mà chả học thầy, cụ tin là thầy cụ là giỏi nhất và chuẩn nhất không? Em cũng học đủ các loại hình đào tạo giáo dục thế em hỏi cụ thế em vẫn phải bảo cái nền GD nước nhà là nhất hả cụ? Thầy cụ nói một, cụ phải tin sao? Sai thì phải phản biện chứ nhỉ? Luật và cái Quy chuẩn báo hiệu đường bộ là cái văn bản có hiệu lực cao nhất, thầy dạy lái xe của cụ là cái đinh gỉ thôi nhá. Tranh luận với cụ phí nhời.

dongkijote

Xe điện
Cụ Hổ trắng lập luận ko ổn rồi. Cứ bị xxx qui lỗi là chúng ta sai hay sao? Vấn đề Luật nó ko rõ ràng nên ta và xxx chưa gặp nhau ở 1 cách hiểu về ý định của người làm Luật...

sgbia

Xe hơi
Nhà cháu mời cụ HỔ TRẮNG đọc lại : khoản 2 điều 17 chương III của QCVN41:2012/BGTVT rồi cụ hãy khẳng định là "cắm biển sai" nhé.
Link QCVN 41:2012/BGTVT:http://www.mediafire.com/view/?8gcfggjvtcrv9h9

Riêng phần này nhà cháu thấy kụ Bạch Hổ nói đúng. Cái biển cắm bên trái đó sai luật, vì nó không có một biển cấm ô tô quay đầu giống hệt thế cắm bên phải để nó nhắc lại biển bên phải đó.

Cụ Hổ trắng lập luận ko ổn rồi. Cứ bị xxx qui lỗi là chúng ta sai hay sao? Vấn đề Luật nó ko rõ ràng nên ta và xxx chưa gặp nhau ở 1 cách hiểu về ý định của người làm Luật...
Đồng ý với ý kiến của kụ.

Theo nhận thức của cụ thì cái gì không ghi rõ chi tiết đến tận từng tình huống cụ thể thì không có giá trị. Thế E hỏi cụ rằng khi học đến đại học thì có cần phải dạy lại đánh vần hoặc làm phép tính cơ bản hay bản cửu chương nữa hay không?
1- Ví dụ của kụ đúng với các kiến thức phổ thông, có thể được suy diễn.

Nhưng trong luật thì không được suy diễn, kụ ui.
Nếu luật có ghi rõ "cấm xyz" thì mới không được xyz. Nếu luật không cấm xyz thì ta được làm xyz.

2- Nói như kụ và kụ Bạch Hổ, nếu trong biển "cấm ô tô rẽ trái" đã mặc nhiên tự suy có cấm quay đầu rồi, thì việc gì trong biển "cấm các pt rẽ trái" tại sao không tự suy tiếp, mà luật lại phải ghi thêm chữ "gặp biển cấm rẽ trái thì cũng không được quay đầu"?

3- Điểm khác nhau cơ bản giữa biển "cấm ô tô rẽ trái nhưng không cấm quay đầu" với biển "cấm mọi phương tiện rẽ trái và cũng cấm quay đầu luôn" là:
- với biển "cấm ô tô rẽ trái": khi ô tô khi rẽ trái sẽ đi cắt ngang tất cả các dòng xe ngược chiều, nhưng khi ô tô quay đầu để đi vào làn nhập làn sát dải phân cách giữa đường thì ô tô KHÔNG cắt ngang bất kì dòng xe ngược chiều nào. Do vậy, hành vi quay đầu của ô tô tại vị trí này không tiềm ẩn nguy hiểm nên ô tô không bị cấm quay đầu.
- ngược lại, với biển "cấm các phương tiện rẽ trái": khi rẽ trái cũng như khi quay đầu các phương tiện, đặc biệt là xe thô sơ, phải cắt ngang tất cả các dòng phương tiện ngược chiều để đi vào làn trong cùng sát lề đường. Hành vi quay đầu của xe thô sơ cũng bị luật cấm luôn, vì nó nguy hiểm hơn rất nhiều so với hành vi quay đầu của ô tô.

Chỉnh sửa cuối:

thich_khach

Xe máy
Em nghĩ không phải luật không rõ ràng cụ ạ mà là quyền hạn, chức năng nhiệm vụ của xxx đang được sắp xếp thứ tự ưu tiên có vấn đề. Trước 1 lần em đi qua ngã tư tràng tiền hàng bài từ phía tràng tiền sang tràng thi. Em đi qua vạch dừng xe khi đèn xanh còn 3s. Phía đường Hàng bài bọn xe máy đã phi ầm ầm qua ngã 4. Em từ từ đỗ xe lại. Một phần xe em nằm trong vạch kẻ đường dành cho người đi bộ. XXX đi ra mời em vào làm vc.
xxx: Chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Anh cho tôi biết chức năng nhiệm vụ của các anh khi đứng ngoài đường là gì? thứ tự ưu tiên ra sao? Hướng dẫn, điều khiển giao thông tránh ùn tắc, giảm tai nạn hay là đứng đợi người vi phạm để phạt? Tôi đến nơi, đèn xanh vẫn còn 3s. Đáng lẽ việc của anh là phải đứng ở giữa ngã 4 điều khiển dòng xe từ Hàng bài sang để đảm bảo an toàn cho người tham gia giao thông cũng như ùn tắc, thì anh lại đứng nấp để đợi tôi. Nếu tôi cố đi, các anh ko phạt được tôi, nhưng sẽ không an toàn cho tôi. Nếu tôi phanh gấp để dừng xe thì người phía sau sẽ đâm vào mít tôi. Các anh đường đường là công an mà làm thế này mất tư cách lắm, dân người ta khinh cho.
XXX: (gân cổ lên) Giờ này không phải giờ cao điểm, nên tôi không phải đứng giữa ngã 4. Đáng lẽ anh phải quan sát từ xa để điều khiển xe đi tốc độ hợp lý. Còn tôi gọi anh vào để nhắc nhở chứ không phải để phạt mà anh nói tôi ưu tiên việc phạt hơn các việc kia nhé. Tôi nhắc anh như vậy để lần sau anh lái xe an toàn hơn cho anh và cho người khác.
Em: (đuối cbn lý vì cái tội manh động) Ơ, thế thì xin lỗi anh tôi nói anh hơi quá, thôi chào anh, tôi đi.
XXX: Vâng, chào anh.

Rickyman

Xe điện
Em nghĩ không phải luật không rõ ràng cụ ạ mà là quyền hạn, chức năng nhiệm vụ của xxx đang được sắp xếp thứ tự ưu tiên có vấn đề. Trước 1 lần em đi qua ngã tư tràng tiền hàng bài từ phía tràng tiền sang tràng thi. Em đi qua vạch dừng xe khi đèn xanh còn 3s. Phía đường Hàng bài bọn xe máy đã phi ầm ầm qua ngã 4. Em từ từ đỗ xe lại. Một phần xe em nằm trong vạch kẻ đường dành cho người đi bộ. XXX đi ra mời em vào làm vc.
Em: Anh cho tôi biết chức năng nhiệm vụ của các anh khi đứng ngoài đường là gì? thứ tự ưu tiên ra sao? Hướng dẫn, điều khiển giao thông tránh ùn tắc, giảm tai nạn hay là đứng đợi người vi phạm để phạt? Tôi đến nơi, đèn xanh vẫn còn 3s. Đáng lẽ việc của anh là phải đứng ở giữa ngã 4 điều khiển dòng xe từ Hàng bài sang để đảm bảo an toàn cho người tham gia giao thông cũng như ùn tắc, thì anh lại đứng nấp để đợi tôi. Nếu tôi cố đi, các anh ko phạt được tôi, nhưng sẽ không an toàn cho tôi. Nếu tôi phanh gấp để dừng xe thì người phía sau sẽ đâm vào mít tôi. Các anh đường đường là công an mà làm thế này mất tư cách lắm, dân người ta khinh cho.
XXX: (gân cổ lên) Giờ này không phải giờ cao điểm, nên tôi không phải đứng giữa ngã 4. Đáng lẽ anh phải quan sát từ xa để điều khiển xe đi tốc độ hợp lý. Còn tôi gọi anh vào để nhắc nhở chứ không phải để phạt mà anh nói tôi ưu tiên việc phạt hơn các việc kia nhé. Tôi nhắc anh như vậy để lần sau anh lái xe an toàn hơn cho anh và cho người khác.
Em: (đuối cbn lý vì cái tội manh động) Ơ, thế thì xin lỗi anh tôi nói anh hơi quá, thôi chào anh, tôi đi.
Cụ để nó chém xong rồi chém lại có phải hơn ko? Mấy thằng xxx mồm miệng khác gì cái đ.ít vịt đâu

NMT220879

Xe tải
Rất nhiều cụ nhầm lẫn giữa biển 103c và biển 123a
đúng là cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu , nhưng đấy là trường hợp gặp biển 123a
còn gặp biển 103c thì chỉ cấm rẽ trái mà không cấm quay đầu.
cái này trong luật đã ghi rõ rồi mà.

WHITE TIGER

Xe container
Vâng,em cũng thừa nhận các cụ là các đại cao thủ về luật.Em ngu muội không muốn mất tiền mất thời gian tiền bạc xương máu,với em,tiền kiếm được bằng nghề chạy xe khách là máu,là thịt là xương tủy của em nên em không muốn mất dù chỉ 1 chút.

Cụ nào muốn thì cứ chiến đi,nhớ ghi lại clip cho anh em học tập.Còn mạng là ảo,ai nói mà chả đúng,ai cũng đúng thì cứ làm chuột đi rồi em ở ngoài xem

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mọi việc đẹp như mơ - thì đúng là bạn đang mơ thật.
E xin véo Kụ phát- kụ lý luận rất chuẩn- E xin học kụ.
Nếu E là bạn vàng- E bẩu: Thoy- thanh niên với nhau làm gì mà to tiếng thía- anh cứ đặt địa vị mình vào tôi mà sem- nhiều áp lực lắm- chỉ tiêu ngành-chỉ tiêu phòng-chỉ tiêu đội-chỉ tiêu .....thu hồi vốn...... Bọn tôi cũng đáng thương lắm..........

Tribute

Xe container
Cụ ngang bủ mợ, cụ sợ xxx là chuyện của cụ, nhưng thế không có nghĩa là xxx đúng. Giờ em sợ cướp, thế bọn cướp nó đúng phải không ạ? Nói thật kiểu lấy xxx với thầy làm chuẩn của cụ em chịu thật.
Xxx giờ là "bố" của các bác kinh doanh vận tải rồi, nó nói gì mà chả phải nghe, chả phải cho là đúng. Tranh luận gì khi 2 quan điểm trái ngược. 1 bên theo Luật, 1 bên theo "Lệ" thì làm sao gặp ngau đc.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Lỗi này cùng lắm chỉ mất có 400k,không bị giữ GPLX.Hôm nào em thử chuột bạch phát.Và em tin là em sẽ cãi được vì cái này gọi là lách luật,chỉ có quy định rõ ràng thì mới phạt đc em.Giống như em đi quá tốc độ 4km thì rõ ràng em có lỗi đi quá tốc độ nhưng ko phạt em đc vì phải từ 5km em moi bi phat.
Cụ tính làm chuột bạch ở đâu vây,nếu đúng chỗ ngã tư mỹ hào có xxx sơn làm đội trưởng thì cụ pm cho em và cụ chủ thớt nhé bọn em tham gia cho vui