[Thảo luận] Ngã 4 Phố Nối - biểm cấm rẽ trái - CÓ ĐƯỢC QUAY ĐẦU KHÔNG???

dangminhcongcom

Xe buýt
EM update thông tin chính xác về cái ngã 4 Phố Nối nhé
1. Chiều từ Hà Nội - HP Đến ngã 4 (mục đích Nó cắm là cấm ko cho xe đi ngang qua ngã 4 sang bên trái) - Đi Vào chợ Bao Bì
2. Chiều từ HP - Hà Nội đễn ngã 4 (mục đích Nó cắm là cấm ko cho xe đi ngang qua ngã 4 sang bên trái) - Về QL 39 đi TP Hưng Yên
Cả 2 chiều đường đó đều ko cấm ô tô đi vào (là đường Bao bì - và Đường QL 39 ) - Rõ ràng mục đích GTCC nó cấm xe ô tô Cắt ngang nga 4 này (vì em ở đây hơn 2 chục năm rồi ) ngày trước QL 5a cũ Đây là 1 điểm đen - Chết rất nhiều người rồi ạ.
KẾT Luận : 1- Biển cắm sai vị trí
2 - Biển 103 b,c Phải sửa đổi lại và thêm vào là cấm rẽ trái - bao gồm cấm quay đầu luôn
EM đã tìm Định nghĩa : Rẽ trái và Quay đầu - Nhưng ko có văn bản nào nói đến (mặc dù để hiểu ai cũng có thể hiểu ) Đây là 2 khái niệm khác nhau rõ ràng nên ko thể Cấm rẽ trái - thì cấm quay đầu -
KIẾN NGHỊ THAY ĐỔI CÂU CHỮ TRONG LUẬT - "BIỂN BÁO"
- Ngu ý của em - các cụ ném đá nhẹ thôi ợ

buicongchuc

Xe ba gác

dung37c1

Xe tăng
*** cái khu vực này chuối éo chịu đc, đợt trước đi đám ma đến đấy cũng bị dính

moilaixe2013

Xe hơi
Cấm oto rẽ trái là cấm rẽ sang đường bên trái(Đường 39B hoạc sang Bao bì) vì sẽ gây xung đột với nhiều phương tiện đi từ chiều HP-HN hoặc HN - HP.Quay đầu xe là đi sang trái và xoay sang trái liên tục chứ không rẽ sang đường bên trái. Chỗ này cãi được.( Biển này không cấm ôtô đi và xoay sang trái mà chỉ cấm ôtô rẽ vào đường bên trái nên quay đầu vô tư-Các cụ chú ý hành động rẽ sang trái và xoay sang trái hoàn toàn khác nhau ).

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
1. Chiều từ Hà Nội - HP Đến ngã 4 (mục đích Nó cắm là cấm ko cho xe đi ngang qua ngã 4 sang bên trái) - Đi Vào chợ Bao Bì
2. Chiều từ HP - Hà Nội đễn ngã 4 (mục đích Nó cắm là cấm ko cho xe đi ngang qua ngã 4 sang bên trái) - Về QL 39 đi TP Hưng Yên
Cả 2 chiều đường đó đều ko cấm ô tô đi vào (là đường Bao bì - và Đường QL 39 ) - Rõ ràng mục đích GTCC nó cấm xe ô tô Cắt ngang nga 4 này (vì em ở đây hơn 2 chục năm rồi ) ngày trước QL 5a cũ Đây là 1 điểm đen - Chết rất nhiều người rồi ạ.
2 - Biển 103 b,c Phải sửa đổi lại và thêm vào là cấm rẽ trái - bao gồm cấm quay đầu luôn
EM đã tìm Định nghĩa : Rẽ trái và Quay đầu - Nhưng ko có văn bản nào nói đến (mặc dù để hiểu ai cũng có thể hiểu ) Đây là 2 khái niệm khác nhau rõ ràng nên ko thể Cấm rẽ trái - thì cấm quay đầu -
Do cách sử dụng biển báo của bon GTCC chuối cả nải thôi. Biển 103c chỉ nên cắm ở những chỗ cấm ô tô đi vào con đường bên trái và đầu đường bên trái đó có biển cấm ô tô. Những chỗ đường bên trái ko cấm đi vào nhưng muốn cấm các phương tiện rẽ tại giao cắt đó thì phải cắm biển hiệu lệnh 301 "hướng đi phải theo" (301a- chỉ đi thẳng, 301f - đi thẳng hoặc rẽ phải), nếu chỉ cấm ô tô thì thêm biển phụ 505a.

dhcuong84

Xe buýt
Sao các cụ cứ làm phức tạp lên thế nhỉ? mang sách dạy lái xe ra để "chọi" thông tư của Bộ trưởng bộ giao thông...

dhcuong84

Xe buýt
Còn ngu ý của em là:
1. Cái thằng vác biển đi cắm, nó cũng không thể hiểu đúng mục đích cắm biển đó bằng...cụ. Mục đích của một người đã khó đoán, mục đích của một nhóm người (hay một tổ chức) như Chủ tịch UBND tỉnh, Sở Giao thông... Cụ không nên phán mục đích như thế. Em chưa thấy cái biển nào được cắm mà cơ quan cắm biển đi giải thích với người dân là cắm để làm gì cả.
2. Quy chuẩn quốc gia về báo hiệu giao thông đường bộ (QC41:2012) đã ban hành hơn 1 năm, có hiệu lực hơn nửa năm rồi; trước đó cũng tốn nhiều tiền để xây dựng, phân tích, hội thảo... Không phải cụ muốn kết luận nó phải sửa, nghĩa là những người làm ra nó không tính đến (mặc dù có trường hợp họ không tính đến thật, nhưng ở những tình huống hãn hữu cơ). Còn muốn cấm ô tô rẽ trái + cấm ô tô quay đầu, họ không cần sửa QC41:2012 làm gì, họ chỉ cần treo thêm một cái biển nữa: cấm ô tô rẽ trái + cấm ô tô quay đầu...

Chỉnh sửa cuối:

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em kó câu chuyện mọn- hầu kụ mợ.
2 anh đi 4 bánh- chạ hỉu làm sao- ra đến giữa ngã tư- làm cái uỵch- đầu, đèn vỡ nát.
2 anh hùng hổ nhảy xuống- đá con mèo...... bô lô ba la....- tao đúng, mày sai..... - mày ngu.......đi thế ờ .....
Và cùng ........rút cầm tay ra a lô tứ tung................
Kuối cùng đành gọi áo vàng đến.
2 anh lại tranh nhau trình bày: Bố mày đi đúng, mày sai....... - Mày nói ngu bỏ m.ẹ, đi ngu như thía..........
Anh áo vàng kứ tủm tỉm cười-lắng nghe - 1 hồi chán quá - Thủng thẳng nói:
- Thoy- 2 ông cãi nhau xong chửa? - Bây h dư lày- 2 ông chẳng ông nào đúng- chỉ có TAO LÀ ĐÚNG/
- ....?!?!?!?

damtrunghai

Xe hơi
Theo em đi học lái xe, Luật dạy rõ: Cấm rẽ trái là cấm quay đầu. Còn cấm quay đầu ko cấm rẽ trái.

Lý luận logic thì khi quay đầu đã có hành động rẽ trái trong đó.
Vậy thì biển báo chỉ dẫn giao thông kia là sai sao? nếu theo lập luận của các cụ đi học luật lái xe?

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cái biển này cắm bên trái là sai vị trí, sẽ không có tác dụng. Muốn đúng phải cắm bên phải.
rất đúng, em thấy đường 5 đoạn Hải phòng cắm bên phải và bên trái có biển cấm quay đầu

white_angel

Tháo bánh
túm lại là cứ quay đầu, XXX túm thì xuôgns chiến đấu thôi

toan1477

Xe điện
Cụ nào bảo biển 103c không được quay đầu xe thì phọt cái văn bản đấy lên đi, đừng làm con vẹt nữa.

hgb

Xe container
Em đi qua ngã tư đó nhiều nhưng chưa dám quay đầu bao giờ.

HaJolie

Xe buýt
Em kó câu chuyện mọn- hầu kụ mợ.
2 anh đi 4 bánh- chạ hỉu làm sao- ra đến giữa ngã tư- làm cái uỵch- đầu, đèn vỡ nát.
2 anh hùng hổ nhảy xuống- đá con mèo...... bô lô ba la....- tao đúng, mày sai..... - mày ngu.......đi thế ờ .....
Và cùng ........rút cầm tay ra a lô tứ tung................
Kuối cùng đành gọi áo vàng đến.
2 anh lại tranh nhau trình bày: Bố mày đi đúng, mày sai....... - Mày nói ngu bỏ m.ẹ, đi ngu như thía..........
Anh áo vàng kứ tủm tỉm cười-lắng nghe - 1 hồi chán quá - Thủng thẳng nói:
- Thoy- 2 ông cãi nhau xong chửa? - Bây h dư lày- 2 ông chẳng ông nào đúng- chỉ có TAO LÀ ĐÚNG/
- ....?!?!?!?
Cái chỗ đo đỏ ấy, không phải chỉ có xxx kết luận thế đâu. Bất kỳ ở chỗ nào trên đất nước VN này (và ngay cả trên OF) cũng có đầy người có biểu hiện như thế đấy cụ =))

windys

Xe tăng
Cái biển này cắm bên trái là sai vị trí, sẽ không có tác dụng. Muốn đúng phải cắm bên phải.
Vẫn cắm bên trái được cụ ạ, trong trường hợp có 1 cái biển bên phải rồi thì có thể cắm bên trái để bổ xung, còn chưa có biển bên phải thì biển bên trái k tác dụng

blackpaint

Xe container
Vẫn cắm bên trái được cụ ạ, trong trường hợp có 1 cái biển bên phải rồi thì có thể cắm bên trái để bổ xung, còn chưa có biển bên phải thì biển bên trái k tác dụng
Chỗ này không có biển bên phải cụ ạ.

WHITE TIGER

Xe container
Cụ phải nhớ thứ tự từng cấp 1 của hiệu lệnh điều khiển
1 Cảnh sát giao thông,người điều khiển giao thông
2 Đèn tín hiệu
3 Biển báo tạm thời
4 Biển báo cố định
5 Vạch kẻ đường

Theo như trên thì chỉ có các phương tiện không phải là ô tô mới được rẽ trái và quay đầu ví dụ như xe máy,xe đạp.Còn ô tô thì không được vì biển báo có quyền lớn hơn vạch kẻ đường

Thế nên chỗ Phố Nối cụ phải đi vào trong hoặc đi quá lên vào cầu vượt mới được quay lại.Cụ chưa hiểu luật thôi

Chỉnh sửa cuối:

moilaixe2013

Xe hơi
cụ phải nhớ thứ tự từng cấp 1 của hiệu lệnh điều khiển
1 cảnh sát giao thông,người điều khiển giao thông
2 đèn tín hiệu
3 biển báo tạm thời
4 biển báo cố định
5 vạch kẻ đường

theo như trên thì chỉ có các phương tiện không phải là ô tô mới được rẽ trái và quay đầu ví dụ như xe máy,xe đạp.còn ô tô thì không được vì biển báo có quyền lớn hơn vạch kẻ đường

thế nên chỗ phố nối cụ phải đi vào trong hoặc đi quá lên vào cầu vượt mới được quay lại.cụ chưa hiểu luật thôi
chính cụ chưa hiểu mọi người đang tranh luận cái gì.ở đây vấn đề là cấm rẽ. Trái chứ ko cấm quay đầu.quay đầu là xoay hướng trái liên tục chứ ko phải rẽ sang đường bên trái.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống- đó ko phải là những gì chúng ta muốn - Mà là những gì chúng ta có thể kiếm được hoặc tránh được/