[Funland] Mỳ Vằn thắn

tientung000

Xe điện
TND phúc kiến là hàng mới mở, cũng chưa thử qua ăn. Cái sủi cảo rán nó là Há Cảo, ngày xưa không có thứ đó trong bát mỳ VT.
Trọn vị là Hẹ, cải cúc, bóng, gan lợn, trứng luộc, thịt xá xíu,Tôm he, sủi cảo. mỳ sợi tươi, nước dùng ninh đầu tôm. :)
Xưa có gan thì ok. Nay thì thật sự ăn ít thì đc, cụ nào xơi nhiều, e cũng ko tốt. Em ăn toàn bỏ gan, cắn miếng gọi là...

phuongmit

Xe cút kít
Pullman có cổng Cát Linh và cổng ở phố Làm sắt. Chắc bên phố làm sắt hả cụ? Hình như phố này vẫn là Giảng Võ thì phải cụ. Có bán buổi sáng ko vậy để mai em ra luôn.
Cổng Giảng Võ cụ ạ, lâu nay Cát Linh quây đường nên e mặc định Pullman có mỗi cổng phố sắt :)) quán này 1 bên là ngõ, 1 bên sát với cái spa gì to to, dễ tìm thôi cụ. Sáng có bán đấy cụ

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cổng Giảng Võ cụ ạ, lâu nay Cát Linh quây đường nên e mặc định Pullman có mỗi cổng phố sắt :)) quán này 1 bên là ngõ, 1 bên sát với cái spa gì to to, dễ tìm thôi cụ. Sáng có bán đấy cụ
Vâng em cám ơn cụ. Mai sáng em ra chén luôn. Cơ quan em ngay đây mà em ko biết. Cơ bản toàn thấy làm sắt với hàn xì.

phuongmit

Xe cút kít
TND phúc kiến là hàng mới mở, cũng chưa thử qua ăn. Cái sủi cảo rán nó là Há Cảo, ngày xưa không có thứ đó trong bát mỳ VT.
Trọn vị là Hẹ, cải cúc, bóng, gan lợn, trứng luộc, thịt xá xíu,Tôm he, sủi cảo. mỳ sợi tươi, nước dùng ninh đầu tôm. :)
Thanks cụ về thông tin. Từ hồi biết ăn e thấy nhiều hàng cho cái há cảo nên cứ mặc định chuẩn là thế và cũng k tìm hiểu thêm. Phúc Kiến ăn nước rất ổn trong số nhiều hàng em đã từng ăn đó cụ. Nói thêm là bên này trần mì rất cầu kì, vớt qua vớt lại có phần hơi “múa” nhìn cũng hay, chứ k ào ào cả vốc như hàng khác

socvau

Xe buýt
Mấy quán mì các cụ đưa lên đây em đều đã từng ăn, mỗi quán có một vài khác biệt. Ở Đinh Liệt thì em thấy ngon ở cái tương ớt, nhưng mà là trước đây vì lâu không ăn lại.
Cụ nào bên mạn Nghĩa Tân thì thử qua ăn quán là Trẩn Quốc Hoàn đoạn đối diện bia Trung Dũng, dạo này em toàn ăn ở đây. Đã có lần mang trứng gà sang nhờ chủ quán đặt làm hộ ít mỳ tươi về ăn và rất niềm nở giúp.

Rong Ruổi

Xe container
Hà Đông có quán ở đường Lê Hồng Phong. Đối diện trường Trung học cs Lê Hồng Phong ăn ngon phết. Thỉnh thoảng E cũng ăn. Đỗ xe thoải mái

quatmo212

Xe điện
Hà nội Em thấy có 3 Quán mỳ lâu đời và chuẩn 3 Tàu là : quán Phố huế đối chơ Hôm, Quán ở giữa Phố Đình ngang Cửa nam, Quán ở Phố Hòa mã .
Đình ngang e hay ăn những năm 2000 nhưng cảm giác k được sạch sẽ cho lắm. Lâu lắm ko ăn lại ko biết giờ thế nào

tuctuc2010

Xe điện
e vẫn kết mỳ quán Phương béo Hàng chiếu đoạn gần Ô quan chưởng..vị nc dùng đậm đà hơn hẳn các nơi khác
Ở số bao nhiêu hàng chiếu hả cụ, em hay ăn ở quán Bình Tây Hàng Chiếu

Trang Nguyen

Xe điện
Nhà e thỉnh thoảng tự làm, thường chỉ thiếu mỗi há cảo, mà e ko thích há cảo, nên thấy ngon hơn. :D

Arizona

Xe tăng
Người Nga có câu: "Khẩu vị thì không tranh cãi" :) Mình cứ thấy ổn là ổn ạ!
Em ăn mì hoành thánh, sủi cảo trong SG, họ thường có miếng bánh tôm chiên chứ không phải sủi cảo chiẻn kèm vào tô mì. Nhưng kiểu gì thì sợi mì dai, giòn mới quyết định độ ngon của món này. Mì Chú Tắc Kỳ Đồng có sợi mì rất ổn bởi bí quyết riêng của gia đình họ. Không phải tự nhiên mà người Hoa họ dùng từ Mì Gia sau thương hiệu của quán mì gia đình. Mỗi Mì gia có một bí quyết trộn, gia giảm, kéo mì riêng tạo sự độc đáo cho món ăn này của mình.
SG tìm xe mì ngon đơn giản hơn phở. Em cũng lọ mọ ăn LVS, hay thỉnh thoảng chạy qua VV Q10, HTQ Q11 để ăn sáng cuối tuần. Nói chung dễ ăn, taxi tốn hơn tiền mì.

THICH_THI_DI

Xe tải
Quán này nó lâu đời lắm rồi cụ . Trc nó ở hàng Chiếu chỉ bán buổi chiều tối

harman_kardon

Xe điện
Em ăn khá nhiều quán ở HN rồi, nhiều ng giới thiệu là ngon. Nhưng Tiếc là ko một quán nào ra hồn. Miếng vằn thắn ko thơm.Có cảm giác Bột bột . Nc dùng toàn mì chính. Nên duy nhất là tự nấu. Cũng lo có khăn gì. Xương mua nhiều hầm ninh cho nc trong vào. Vằn thắn phải băm nữa con tôm trong 1 viên. Thêm miếng xá xíu. Miếng trứng cút 2 lát gan thái mỏng. Rau cải.... chút ớt sa tế . Ăn có mà bóp chết nhiều quán HN luôn :))

NovRainInFall

Xe tăng
Chính xác là hàng Điếu cụ nhé, đi từ hàng gà lên thì bên tay trái, hình như số 19. Nhà ở trong, bán ở ngõ nhỏ và vỉa hè. Em học cấp 1 cùng em họ nhà này từ 93-98 nên ngày nào cũng sang, k nhầm dc :D hàng Vải em mới ăn phở Khôi và phở Lâm, chưa ăn mì như cụ tả lần nào
Thế thì chắc có quán ở cả Hàng Điếu và Hàng Vải, chỗ Hàng Điếu e chưa nhớ. Hàng Vải để mấy bữa e ra lại HN, e chụp hầu cụ :D

phuongmit

Xe cút kít
Vâng em cám ơn cụ. Mai sáng em ra chén luôn. Cơ quan em ngay đây mà em ko biết. Cơ bản toàn thấy làm sắt với hàn xì.
Phố ngắn ngắn này ngoài sắt inox với hàn xì ra thì có a25 nghỉ ngơi, đối diện mới có hàng cháo lòng, có cả mát xa chân Sài Gòn e thấy khá nổi mặc dù chưa thử.
Thế thì chắc có quán ở cả Hàng Điếu và Hàng Vải, chỗ Hàng Điếu e chưa nhớ. Hàng Vải để mấy bữa e ra lại HN, e chụp hầu cụ :D
Hàng Điếu chếch đối diện mứt sen Ninh Hương số 22. Nằm sát 1 cửa hàng bán đồ Nhật, trc bán đệm. Cụ search google mì vằn thắn hàng Điếu thấy cái ngõ chắc là nhớ ngay :)) em nhớ vì nhà hồi xưa ngay Cửa Đông, và ngày nào cũng sang gọi ông bạn đi học :))

Hanoi84

Xe tăng
Đống Đa thì cụ qua Mỳ Phùng Gia, từ phố Nam Đồng cụ đi thẳng dọc đường sông Tô Lịch để đi ra Phạm Ngọc Thạch nó nằm ngay bên tay ohair thuận chiều đi. E đánh giá là ngon, ở đây sợi mỳ là sợi mỳ tươi

dpl

Xe lăn
Chào cả nhà, tự dưng hôm nay ăn xong bát cơm rồi mà vẫn cảm thấy thiêu thiếu cái vị gì đó
Ngẫm lúc thì hoá ra lâu không được chén món mỳ này, các CM hay đi lại chỉ giúp E quán nào bán loanh quanh khu vực Đống đa, Thanh xuân và Hà đông với.Em chỉ ăn vào buổi sáng thôi à. Thank cả nhà
Phố huế đối diện chợ hôm là nhất
Cụ làm e thèm quá mai phải đi ăn thôi

nguyenx

Xe điện
Trước cháu hay ăn bún thang ở Hàng hành,lâu rồi lười ăn. Vậy giờ có hàng nào ổn các cụ mợ chỉ dùm để cháu tìm lại hương tình cũ.

taomeomommy

Xe buýt
Trước em hay ăn ở Thái Thịnh và Trần Tử Bình. Lâu lắm rồi ko ăn món này vì dạo này toàn ở quê ,ko lên phố. Nửa đêm vào thớt này mà bụng dạ cứ sôi òng ọc 🤣😂🤣

spiderman

Xe tăng
Các cụ biết loanh quanh Hoàn Kiếm chỗ nào bán cháo lòng buổi trưa ăn ổn không để thi thoảng cháu rủ anh em làm bát, nghĩ mà thèm !

mohinhtrung

Xe buýt
Trước hay ăn ở Ngoại Giao Đoàn chỗ tối hay có nhiều chó ý. Xa hơn thì có Nghĩa Tân bán sáng thì phải.