[Funland] Mỳ Vằn thắn

Hitman67

Xe tăng
Quán đối diện chợ hôm còn k nhỉ. Em ăn ở đó mấy lần nhưng k hợp món này. Phở bò vẫn dễ ăn nhất.
Vẫn bán cụ ạ giờ chỗ để xe khách chiếm diện tích nhiều nên phải lùi vào trong.nc dùng ở đây cgiac nhạt nhẽo

NovRainInFall

Xe tăng
Hà Đông k có hàng nào ra hồn, có 1 thằng trong Nguyễn Văn Lộc ăn phí mồm, tốt nhất k nên thử. Đống Đa và Thanh Xuân em ít lượn nên k biết quán nào. Giảng Võ gần ksan Pullman có 1 hàng nho nhỏ bán sáng ăn cũng tạm ổn. Đối diện trường Việt Nam Cuba ở Châu Long có hàng lòng bán cả mì ăn cũng khá ok. Hàng Phèn thì lâu rồi em k ăn vì ghét thằng cha chủ quán hay lèm bèm, hay chửi nhân viên, bà vợ thi thoảng cũng chửi, quán thì khá nặng mùi. Đầu Lê Duẩn Điện Biên Phủ cũng có 1 hàng ăn tàm tạm. Đội Cấn có 1 hàng gần đầu rẽ ra Giang Văn Minh ăn ngon. Hàng Điếu có 1 hàng em k nhớ địa chỉ ăn cũng ổn. Tuệ Tĩnh giữa phố có 1 hàng, ăn cũng khá, lạ nhất là có lọ ruốc tép cho vào nước vị lạ lạ :)) Ngon nhất chốt lại em thấy có mì Phúc Kiến trên Trần Nhật Duật, số nhà em k nhớ nhưng nước ngon ấn tượng và lạ nhất là không có sủi cảo chiên, sủi cảo chiên thì bán riêng 1 đĩa 10 cái :)) Sơ sơ vài hàng em đã chén, nhớ đâu nữa em kể tiếp ;))
Hàng Vải, không phải Hàng Điếu. Quán này chỉ mở từ 6h tối, gọi là quán cho oai, chứ thực ra chỉ là 1 tủ nho nhỏ, khách ngồi ăn ở vỉa hè. Là 1 bà già (ngoài 60, chưa tới 70) bán, cùng 1 bà giúp việc, nước thanh, đủ vị, không quá nhiều. Phố Hàng Vải buổi tối vắng vẻ, nên ăn khá thoải mái, để xe cũng ok, miễn ko để quá lâu.

Các chỗ còn lại cụ liệt kê, ngoài chỗ Trần Nhật Duật, thì đều không ngon. E ghét nhất chỗ Hàng Phèn.

co canh

Xe tăng
Hà nội Em thấy có 3 Quán mỳ lâu đời và chuẩn 3 Tàu là : quán Phố huế đối chơ Hôm, Quán ở giữa Phố Đình ngang Cửa nam, Quán ở Phố Hòa mã .

tranvanlong

Xe điện
Ra thái thịnh nhé cụ, khá ngon, đoạn gần ngã 4 yên lãng
Quán Hoàng Mập phải không cụ. Mỗi người một khẩu vị. Em ăn ở đây một lần không quay lại lần thứ hai, từ nhà em đi bộ 5 phút là tới. Em lại toàn lên Nguyễn Biểu để ăn.

co canh

Xe tăng
ô chủ khó tính hay bún mắng chảo chửi
Ko phải ô chủ khó tính hay bún mắng chảo chửi , Mà Ông Chủ giải thích nước làm chuẩn theo định lượng nên thể cho thêm được. Vậy khả năng muốn thêm nước phải thêm tiền .

hp78

Xe điện
e vẫn kết mỳ quán Phương béo Hàng chiếu đoạn gần Ô quan chưởng..vị nc dùng đậm đà hơn hẳn các nơi khác
Trước ở Hàng Chiếu nhưng chuyển ra Trần Nhật Duật được mấy năm rồi ạ, em cảm giác vị nó không còn được như trước.

mocmit

Xe tải
Xưa xửa xừa xưa là Phố Huế (xế cửa Chợ Hôm), sau đó là Mai Hắc Đế (gần Đoàn Trần Nghiệp), kế đó là Hòa Mã ( ngã ba Phùng Khắc Khoan), sau này thêm Tuệ Tĩnh (gần ngã tư Triệu Việt Vương).
4 quán này thì em cũng hay ăn nhưng bây giờ chỉ ăn mỗi quán chỗ Tuệ Tĩnh. Chỗ phố Huế với TVV thì không đỗ được xe còn Hoà Mã thì ghét kiểu bán hàng nên lâu rồi cũng k ăn

hp78

Xe điện
Quán Hoàng Mập phải không cụ. Mỗi người một khẩu vị. Em ăn ở đây một lần không quay lại lần thứ hai, từ nhà em đi bộ 5 phút là tới. Em lại toàn lên Nguyễn Biểu để ăn.
Quán này hợp kiểu ăn trưa văn phòng, chứ để thưởng thức thì chưa tới ạ:D

Tsingtao Beer

Xe đạp
Miền trung gọi là hoành thánh thì phải

hp78

Xe điện
Xưa xửa xừa xưa là Phố Huế (xế cửa Chợ Hôm), sau đó là Mai Hắc Đế (gần Đoàn Trần Nghiệp), kế đó là Hòa Mã ( ngã ba Phùng Khắc Khoan), sau này thêm Tuệ Tĩnh (gần ngã tư Triệu Việt Vương).
Quán Phố Huế ở đối diện chợ Hôm ạ, hồi còn có ông già ngồi ở phòng trong làm mỳ thì ngon ạ, về sau hình như 2 người bán sáng chiều thì phải ạ.

Lệ Cẩm

Xe điện
Lâu rồi em cũng không ăn món này. Nghĩ lại thèm

phuongmit

Xe cút kít
Hàng Vải, không phải Hàng Điếu. Quán này chỉ mở từ 6h tối, gọi là quán cho oai, chứ thực ra chỉ là 1 tủ nho nhỏ, khách ngồi ăn ở vỉa hè. Là 1 bà già (ngoài 60, chưa tới 70) bán, cùng 1 bà giúp việc, nước thanh, đủ vị, không quá nhiều. Phố Hàng Vải buổi tối vắng vẻ, nên ăn khá thoải mái, để xe cũng ok, miễn ko để quá lâu.

Các chỗ còn lại cụ liệt kê, ngoài chỗ Trần Nhật Duật, thì đều không ngon. E ghét nhất chỗ Hàng Phèn.
Chính xác là hàng Điếu cụ nhé, đi từ hàng gà lên thì bên tay trái, hình như số 19. Nhà ở trong, bán ở ngõ nhỏ và vỉa hè. Em học cấp 1 cùng em họ nhà này từ 93-98 nên ngày nào cũng sang, k nhầm dc :D hàng Vải em mới ăn phở Khôi và phở Lâm, chưa ăn mì như cụ tả lần nào

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ngay đường thái thịnh nên hơi may rủi, e chỉ ăn thứ 7, chủ nhật nên chưa bị bắt lần nào. Ngày thường thì 0 rõ
Nếu đi từ ngã 3 Tây Sơn rồi rẽ vào Thái Thịnh thì bên phải hay trái hả cụ? Có bán buổi sáng ko? Vì em sáng nào cũng đi qua đây mà ko biết nằm ở chỗ nào.

xephuot

[Tịch thu bằng lái]
Trần hưng đạo gần ga. Hay bán chiều tối

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Hà Đông k có hàng nào ra hồn, có 1 thằng trong Nguyễn Văn Lộc ăn phí mồm, tốt nhất k nên thử. Đống Đa và Thanh Xuân em ít lượn nên k biết quán nào. Giảng Võ gần ksan Pullman có 1 hàng nho nhỏ bán sáng ăn cũng tạm ổn. Đối diện trường Việt Nam Cuba ở Châu Long có hàng lòng bán cả mì ăn cũng khá ok. Hàng Phèn thì lâu rồi em k ăn vì ghét thằng cha chủ quán hay lèm bèm, hay chửi nhân viên, bà vợ thi thoảng cũng chửi, quán thì khá nặng mùi. Đầu Lê Duẩn Điện Biên Phủ cũng có 1 hàng ăn tàm tạm. Đội Cấn có 1 hàng gần đầu rẽ ra Giang Văn Minh ăn ngon. Hàng Điếu có 1 hàng em k nhớ địa chỉ ăn cũng ổn. Tuệ Tĩnh giữa phố có 1 hàng, ăn cũng khá, lạ nhất là có lọ ruốc tép cho vào nước vị lạ lạ :)) Ngon nhất chốt lại em thấy có mì Phúc Kiến trên Trần Nhật Duật, số nhà em k nhớ nhưng nước ngon ấn tượng và lạ nhất là không có sủi cảo chiên, sủi cảo chiên thì bán riêng 1 đĩa 10 cái :)) Sơ sơ vài hàng em đã chén, nhớ đâu nữa em kể tiếp ;))
Em xin phép đc hỏi cụ là cái hàng chỗ Khách Sạn Pullman ấy nó nằm ở phố nào? Trên mặt Giảng Vo hay Cát Linh hay phố gì chuyên cửa sắt? Cơ quan em chỗ này mà em chưa đc thưởng thức món mỳ vằn thắn ở đây bao giờ.

phuongmit

Xe cút kít
Em xin phép đc hỏi cụ là cái hàng chỗ Khách Sạn Pullman ấy nó nằm ở phố nào? Trên mặt Giảng Vo hay Cát Linh hay phố gì chuyên cửa sắt? Cơ quan em chỗ này mà em chưa đc thưởng thức món mỳ vằn thắn ở đây bao giờ.
Nằm cũng bên Pullman, cách Pullman cỡ 100m về phía Nguyễn Thái Học. Quán nhỏ cỡ 20m2, có thể ngồi ở ngõ ngay sát kê vài bàn, bán cả bún gà mọc và mì.

Archer

Xe điện
Em lại thích dìm sủi rán vào nước. Lúc ăn ngoài mềm trong giòn cũng là 1 cái thú vị cho cái lỗ mồm
Người Nga có câu: "Khẩu vị thì không tranh cãi" :) Mình cứ thấy ổn là ổn ạ!
Em ăn mì hoành thánh, sủi cảo trong SG, họ thường có miếng bánh tôm chiên chứ không phải sủi cảo chiẻn kèm vào tô mì. Nhưng kiểu gì thì sợi mì dai, giòn mới quyết định độ ngon của món này. Mì Chú Tắc Kỳ Đồng có sợi mì rất ổn bởi bí quyết riêng của gia đình họ. Không phải tự nhiên mà người Hoa họ dùng từ Mì gia sau thương hiệu của quán mì gia đình. Mỗi "Mì gia" có một bí quyết trộn, gia giảm, kéo mì riêng tạo sự độc đáo cho món ăn này của mình.

Chỉnh sửa cuối:

Pilota

Xe điện
Quán này

Quán này từ thời Pháp, cỡ kem Cẩm Bình đấy ạ! Ngon nhất là sủi cảo tôm tươi. Không biết giờ còn không! :(
Nghe cụ tả như này thì em chỉ muốn lột chăn vùng dậy đi làm luôn 1 bát. Món này mà không ăn thì các cụ ăn món nào?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nằm cũng bên Pullman, cách Pullman cỡ 100m về phía Nguyễn Thái Học. Quán nhỏ cỡ 20m2, có thể ngồi ở ngõ ngay sát kê vài bàn, bán cả bún gà mọc và mì.
Pullman có cổng Cát Linh và cổng ở phố Làm sắt. Chắc bên phố làm sắt hả cụ? Hình như phố này vẫn là Giảng Võ thì phải cụ. Có bán buổi sáng ko vậy để mai em ra luôn.