[Funland] Mỳ Vằn thắn

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Món này hơi kén người ăn, như bún thang vậy. Nên quán mỳ vằn thắn này ở HN k nhiều như phở.
Kén cả người bán nữa cụ, ở HN bây giờ 100 hàng may ra có 1 hàng ăn tạm được.
Mỗi viên vằn thắn giờ nta hay cho cả cục thịt vào như ăn chống đói thì đâu còn là vằn thắn nữa.

Archer

Xe điện
Quán này
Còn cụ ah, Mỳ Hồng phố Huế. Quán này phải có đến 60 năm có thừa.
Quán này từ thời Pháp, cỡ kem Cẩm Bình đấy ạ! Ngon nhất là sủi cảo tôm tươi. Không biết giờ còn không! :(

humer

Xe điện
Ở HN có quán nào có món giống dìn ký trong HCM ko các cụ?

quatmo212

Xe điện
Cụ ra ngã ba hoà mã phùng khắc khoan. Chỉ bán buổi sáng, đông tranh nhau ăn có hôm còn choảng nhau loạn phố :))

coquay

Xe container
Xưa xửa xừa xưa là Phố Huế (xế cửa Chợ Hôm), sau đó là Mai Hắc Đế (gần Đoàn Trần Nghiệp), kế đó là Hòa Mã ( ngã ba Phùng Khắc Khoan), sau này thêm Tuệ Tĩnh (gần ngã tư Triệu Việt Vương).
toàn quán lâu đời nhất nhì ở hn, quán ở phố huế với mai hắc đế có khi tuổi của quán còn hơn cả tuổi của em í em u20 lần 2

Chỉnh sửa cuối:

duc khanh

Xe tải
Chỗ nguyễn biểu có quán khá đông nhưng em thích ăn quán bên ngọc lâm hơn
E thỉnh thoảng cũng phải mò sang đây ăn. ở chợ nghĩa Tân buổi sáng cũng có hàng ăn ngon, còn khu thanh Xuân hay hà đông e không thấy hàng nào ăn ngon

VCHDHN

Xe container
Quán này

Quán này từ thời Pháp, cỡ kem Cẩm Bình đấy ạ! Ngon nhất là sủi cảo tôm tươi. Không biết giờ còn không! :(
Em vẫn hay đi qua buổi tối thấy cũng k đông lắm, ban ngày k biết thế nào. Hồi em còn bé, cách đây cũng độ gần 50 năm hay được phụ huynh cho ra đây ăn. :)) :)) :))

Phuclongchau

Xe điện
em chỉ khoái mỗi mỳ chửi Hàng phèn,ngon và đậm đà mà dạo này chắc già nên anh ck bớt chửi rồi

coquay

Xe container
Đỗ xe thoải mái không Cụ ơi
ở thái thịnh cơ bản ko đc đỗ xe nhé cụ còn quán mỳ đấy trước em ở đấy ăn 1 lần rồi thôi, ko cụ đi quá tí lên phố nguyễn thái học đoạn đối diện lý vạn phúc ( phố chân gà ) đấy có 1 quán chỉ bán tối từ 6h

phuongmit

Xe cút kít
Hà Đông k có hàng nào ra hồn, có 1 thằng trong Nguyễn Văn Lộc ăn phí mồm, tốt nhất k nên thử. Đống Đa và Thanh Xuân em ít lượn nên k biết quán nào. Giảng Võ gần ksan Pullman có 1 hàng nho nhỏ bán sáng ăn cũng tạm ổn. Đối diện trường Việt Nam Cuba ở Châu Long có hàng lòng bán cả mì ăn cũng khá ok. Hàng Phèn thì lâu rồi em k ăn vì ghét thằng cha chủ quán hay lèm bèm, hay chửi nhân viên, bà vợ thi thoảng cũng chửi, quán thì khá nặng mùi. Đầu Lê Duẩn Điện Biên Phủ cũng có 1 hàng ăn tàm tạm. Đội Cấn có 1 hàng gần đầu rẽ ra Giang Văn Minh ăn ngon. Hàng Điếu có 1 hàng em k nhớ địa chỉ ăn cũng ổn. Tuệ Tĩnh giữa phố có 1 hàng, ăn cũng khá, lạ nhất là có lọ ruốc tép cho vào nước vị lạ lạ :)) Ngon nhất chốt lại em thấy có mì Phúc Kiến trên Trần Nhật Duật, số nhà em k nhớ nhưng nước ngon ấn tượng và lạ nhất là không có sủi cảo chiên, sủi cảo chiên thì bán riêng 1 đĩa 10 cái :)) Sơ sơ vài hàng em đã chén, nhớ đâu nữa em kể tiếp ;))

VCHDHN

Xe container
Hà Đông k có hàng nào ra hồn, có 1 thằng trong Nguyễn Văn Lộc ăn phí mồm, tốt nhất k nên thử. Đống Đa và Thanh Xuân em ít lượn nên k biết quán nào. Giảng Võ gần ksan Pullman có 1 hàng nho nhỏ bán sáng ăn cũng tạm ổn. Đối diện trường Việt Nam Cuba ở Châu Long có hàng lòng bán cả mì ăn cũng khá ok. Hàng Phèn thì lâu rồi em k ăn vì ghét thằng cha chủ quán hay lèm bèm, hay chửi nhân viên, bà vợ thi thoảng cũng chửi, quán thì khá nặng mùi. Đầu Lê Duẩn Điện Biên Phủ cũng có 1 hàng ăn tàm tạm. Đội Cấn có 1 hàng gần đầu rẽ ra Giang Văn Minh ăn ngon. Hàng Điếu có 1 hàng em k nhớ địa chỉ ăn cũng ổn. Tuệ Tĩnh giữa phố có 1 hàng, ăn cũng khá, lạ nhất là có lọ ruốc tép cho vào nước vị lạ lạ :)) Ngon nhất chốt lại em thấy có mì Phúc Kiến trên Trần Nhật Duật, số nhà em k nhớ nhưng nước ngon ấn tượng và lạ nhất là không có sủi cảo chiên, sủi cảo chiên thì bán riêng 1 đĩa 10 cái :)) Sơ sơ vài hàng em đã chén, nhớ đâu nữa em kể tiếp ;))
Cho cái viên sủi cảo chiên vào làm hỏng hết sự tinh tế của bát mỳ :))

Cuti13

Xe tải
Cụ ra ngã ba hoà mã phùng khắc khoan. Chỉ bán buổi sáng, đông tranh nhau ăn có hôm còn choảng nhau loạn phố :))
Em cũng hay ăn ở đây. Nhưng ngày xưa ông già bán có vẻ ngon hơn. Bây giờ đứa con gái bán em cảm giác k ngon như trước

phuongmit

Xe cút kít
Cho cái viên sủi cảo chiên vào làm hỏng hết sự tinh tế của bát mỳ :))
em biết nấu ăn, nấu khá, nấu dc cỗ đơn giản nhưng tinh tế hay k em cũng k rành lắm. thường thì 9/10 hàng cho sủi chiên vào, có duy nhất hàng Phúc Kiến k cho nên em mới kể. Em ăn thế nào cũng dc, vì sủi với há đều từ 1 nguyên liệu làm ra, khác nhau về hình dáng và 1 thằng chiên còn thằng kia thì luộc :))