[Funland] Mỳ Vằn thắn

binhsu7273

Xe cút kít
Hà Đông k có hàng nào ra hồn, có 1 thằng trong Nguyễn Văn Lộc ăn phí mồm, tốt nhất k nên thử. Đống Đa và Thanh Xuân em ít lượn nên k biết quán nào. Giảng Võ gần ksan Pullman có 1 hàng nho nhỏ bán sáng ăn cũng tạm ổn. Đối diện trường Việt Nam Cuba ở Châu Long có hàng lòng bán cả mì ăn cũng khá ok. Hàng Phèn thì lâu rồi em k ăn vì ghét thằng cha chủ quán hay lèm bèm, hay chửi nhân viên, bà vợ thi thoảng cũng chửi, quán thì khá nặng mùi. Đầu Lê Duẩn Điện Biên Phủ cũng có 1 hàng ăn tàm tạm. Đội Cấn có 1 hàng gần đầu rẽ ra Giang Văn Minh ăn ngon. Hàng Điếu có 1 hàng em k nhớ địa chỉ ăn cũng ổn. Tuệ Tĩnh giữa phố có 1 hàng, ăn cũng khá, lạ nhất là có lọ ruốc tép cho vào nước vị lạ lạ :)) Ngon nhất chốt lại em thấy có mì Phúc Kiến trên Trần Nhật Duật, số nhà em k nhớ nhưng nước ngon ấn tượng và lạ nhất là không có sủi cảo chiên, sủi cảo chiên thì bán riêng 1 đĩa 10 cái :)) Sơ sơ vài hàng em đã chén, nhớ đâu nữa em kể tiếp ;))
TND phúc kiến là hàng mới mở, cũng chưa thử qua ăn. Cái sủi cảo rán nó là Há Cảo, ngày xưa không có thứ đó trong bát mỳ VT.
Trọn vị là Hẹ, cải cúc, bóng, gan lợn, trứng luộc, thịt xá xíu,Tôm he, sủi cảo. mỳ sợi tươi, nước dùng ninh đầu tôm. :)

06092018

Xe buýt
Chào cả nhà, tự dưng hôm nay ăn xong bát cơm rồi mà vẫn cảm thấy thiêu thiếu cái vị gì đó
Ngẫm lúc thì hoá ra lâu không được chén món mỳ này, các CM hay đi lại chỉ giúp E quán nào bán loanh quanh khu vực Đống đa, Thanh xuân và Hà đông với.Em chỉ ăn vào buổi sáng thôi à. Thank cả nhà

Nhìn hấp dẫ cụ nhỉ? Nhưng món này em không ăn đc, ông anh em rủ đi 2 anh em vào anh mà em k khoái.

tuance66

Xe buýt
Muốn ngon mà thanh xuân, hà đông thì lấy đâu ra ngon cụ.

happyhn

Xe container
Gout ăn uống của thực khách giờ cũng khác xưa (kiểu dìm thêm há cảo chiên vào bát mì vằn thắn). Gout của em bảo thủ nên thấy vẫn ngon :)
Em lại thích dìm sủi rán vào nước. Lúc ăn ngoài mềm trong giòn cũng là 1 cái thú vị cho cái lỗ mồm
Tuấn Tàu từ lâu ăn chán lắm rồi cụ ạ, xôi thịt thì trước bên cạnh tuấn tàu có 1 quán, ko ngon hẳn nhưng rất xôi thịt. Rẻ thì gần trường PTTH Trương Định tối từ 22h có 1 hàng rẻ bất ngờ
Quán nào cũng 1 thời thôi cụ. Em hay ăn vì tiện. Cừ vừa miệng mới ăn thì chỉ có ngày nghỉ. Xôi thịt em hay ăn cổng May Thăng Long Minh Khai có chị Dung trước bán gánh vỉa hè giờ xe đẩy. rẻ, sạch ngon
Bạn ở Hoàng Mai thì ra hàng mỳ ở Trương Định, gần chùa Linh ứng tự và hàng mỳ ở chỗ rẽ vào Nguyễn Đức Cảnh, ăn ổn, mà không phải đi xa. Trước thì ổn định chỉ 30k, sau đợt sốt giá lợn chắc bát mỳ tầm 35 -40k rồi.
Mỳ rẻ Trương Định còn có quá đối diện ngõ 176 nữa. Bát to tú hụ. Cơ mà nhà này có vẻ vệ sinh 0 ổn lắm

sonson

Xe tải
Em thấy có 2 hàng ngon nhưng em toàn ăn buổi tối.
Quán thứ nhất ở phố hàng Chiếu mạn giữa phố chứ ko phải quán đầu phố giáp với Đào Duy Từ.
Quán thứ 2 ở phố hàng Điếu, họ bán cả hủ tíu. Đi từ chợ Hàng Da qua mấy hàng nước mía khoảng 300 m là đến.

happyhn

Xe container
Đận này em có việc khu Hà Đông nên hay vào. Tìm được quán phở Lâm chuyên gà ta trong Cự Lộc đoạn Chính Kinh ăn ổn phết. Vào đến thị xà Hà Đông thì tìm cả tháng chưa thấy quán nào vừa miệng.
Cụ nào biết quán phở mỳ nào ngon mách em mí. Bún miến thì thôi ạ. Trỏng có vẻ hiếm quán ngon

happyhn

Xe container
Em thấy có 2 hàng ngon nhưng em toàn ăn buổi tối.
Quán thứ nhất ở phố hàng Chiếu mạn giữa phố chứ ko phải quán đầu phố giáp với Đào Duy Từ.
Quán thứ 2 ở phố hàng Điếu, họ bán cả hủ tíu. Đi từ chợ Hàng Da qua mấy hàng nước mía khoảng 300 m là đến.
Em đi ăn hay chọn quán chỉ bán 1 món

Gengine

Xe tăng
Các cụ ăn mì wonton chưa?

sonson

Xe tải
Em đi ăn hay chọn quán chỉ bán 1 món
Vâng e cũng thấy bán 1 món thường sẽ ngon hơn nhưng có 2 quá e thấy bán nhiều món nhưng ăn khá ổn là quán mỳ vằn thắn hàng Điếu e nói ở trên và phở gà Hạnh trên phố Lương Văn Can.

Lucky.Cat

Xe buýt
e vẫn kết mỳ quán Phương béo Hàng chiếu đoạn gần Ô quan chưởng..vị nc dùng đậm đà hơn hẳn các nơi khác
Em đã ăn ở Nguyễn Biểu, Cầu Gỗ, Trần Nhật Duật, Lương Văn Can rồi nhưng vẫn thấy ở Hàng Chiếu ngon nhất (quán gần ngã tư Nguyễn Thiện Thuật - Hàng Buồn)

ftts

Xe buýt
Bạn ở Hoàng Mai thì ra hàng mỳ ở Trương Định, gần chùa Linh ứng tự và hàng mỳ ở chỗ rẽ vào Nguyễn Đức Cảnh, ăn ổn, mà không phải đi xa. Trước thì ổn định chỉ 30k, sau đợt sốt giá lợn chắc bát mỳ tầm 35 -40k rồi.
Chỗ này trước em hay đi qua, thỉnh thoảng cũng ăn, ăn cũng được mà không ngon bằng chỗ Trần Quốc Toản ở trên.

Trần Quốc Toản trước 35k, mà đợt thịt lợn đắt tăng lên 40k rồi.

ftts

Xe buýt
À, còn cái quán bên Ngọc Lâm em ăn 1 lần thấy không ngon nên vẫn chưa ăn lần 2. Bên đấy nhiều lựa chọn nên không ngon chắc em cũng chẳng ăn nữa.

Getzcoi

Xe tăng
Mỳ vằn thắn buôi sáng em ăn ở Anh Quân 15 Yên phụ nhỏ, quán bé tý tẹo ngồi chen nhau.
Buổi tối em ăn ở Huy Hoàng Hàng điếu ko nhớ số nhà.
Cà 2 cái đều ko có chỗ đỗ xe.
Cụ cứ ăn thử, đảm bảo say mê khó dứt.

Hitman67

Xe tăng
Em đã ăn ở Nguyễn Biểu, Cầu Gỗ, Trần Nhật Duật, Lương Văn Can rồi nhưng vẫn thấy ở Hàng Chiếu ngon nhất (quán gần ngã tư Nguyễn Thiện Thuật - Hàng Buồn)
Chỗ này nếu các cụ là ng hnoi lâu năm sẽ biết trc là bà chủ ngồi ở ngay ngã tư hàng cá-chả cá chuyển về đó.

Getzcoi

Xe tăng
Đận này em có việc khu Hà Đông nên hay vào. Tìm được quán phở Lâm chuyên gà ta trong Cự Lộc đoạn Chính Kinh ăn ổn phết. Vào đến thị xà Hà Đông thì tìm cả tháng chưa thấy quán nào vừa miệng.
Cụ nào biết quán phở mỳ nào ngon mách em mí. Bún miến thì thôi ạ. Trỏng có vẻ hiếm quán ngon
Phơ thị xã Hà đông em ăn phở Tiến Oanh Hoàng văn Thụ rẽ từ Lê Lợi sang.
Quán bán buổi sáng lúc nào cũng đông.

Hitman67

Xe tăng
Quán này ngon nước đậm nhưng hơi ít nước, đố khách nào xin thêm được nước ,
Thêm nữa là ô chủ khó tính hay bún mắng chảo chửi và giá 50k từ rất lâu rồi.sáng đông phải ngồi nhờ hàng vó bò bên cạnh