[Funland] Mỳ Vằn thắn

quatmo212

Xe điện
Em cũng hay ăn ở đây. Nhưng ngày xưa ông già bán có vẻ ngon hơn. Bây giờ đứa con gái bán em cảm giác k ngon như trước
Đúng rùi cụ. Xưa đêm nhà đấy nấu nước dùng mà thơm phưng phức ấy :P

ftts

Xe buýt
Trần Quốc Toản đối diện *** Steak đoạn giữa Bà Triệu, Quang Trung có 1 quán chỉ bán buổi sáng. Nước dùng thanh ngọt, có 1 con tôm siêu tươi ngon.

Từ sau Tết dịch em không ăn ở ngoài, nghe cụ nhắc thèm ghê.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Mạn Hàng Chiếu- Cầu chương dương có tới 3 quán mỳ vằn thắn được điểm danh là mỳ phương béo, vừa có phốt kỳ thị khách có nguồn gốc TQ do nCov, mỳ Bình Tây nổi tiếng say mỳ chính và Mỳ gia gì đó ở Trần Nhật Duật. Mọi người tránh mỳ vằn thắn ở Nguyễn Khang nhé, cho dù có điều hòa mùa hè, được PR trên FB nhưng thực sự là không ổn. Nước mỳ nguội nên cải cúc sống nhăn nhở, ăn hôi xì.

iSurvive

Xe buýt
Vì vằn thắn mà ngon nhất là ở Hòa Mã, đoạn giữa Ngô Thì Nhậm với phố Huế, ăn ngon mà không giống bất kỳ hàng nào khác, vì nước dùng sánh và sệt. Chỉ bán buổi sáng.
Còn không thì cụ cứ nhằm quán lẩu Tân Tân, mì vằn thắn của họ ăn rất được.

Archer

Xe điện
Em vẫn hay đi qua buổi tối thấy cũng k đông lắm, ban ngày k biết thế nào. Hồi em còn bé, cách đây cũng độ gần 50 năm hay được phụ huynh cho ra đây ăn. :)) :)) :))
Gout ăn uống của thực khách giờ cũng khác xưa (kiểu dìm thêm há cảo chiên vào bát mì vằn thắn). Gout của em bảo thủ nên thấy vẫn ngon :)

ubisapro

Xe trâu
Món này e ăn vài lần nhưng ko hợp nên ko thấy ngon. Ngày trước toàn gái dẫn e đi ăn chứ e chả dẫn nếu được chọn :))

Cuti13

Xe tải
Đúng rùi cụ. Xưa đêm nhà đấy nấu nước dùng mà thơm phưng phức ấy :P
Trước em nhớ đi ăn, có ông khách ít ăn xin thêm tí nước dùng bị ông già chủ quán mắng đại ý: “2 chỉ vàng mới đc nồi nước dùng đấy, nên k có đâu mà cho thêm”.

cango25

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quán đối diện chợ hôm còn k nhỉ. Em ăn ở đó mấy lần nhưng k hợp món này. Phở bò vẫn dễ ăn nhất.
Lại nói phở bò,trước đến giờ ăn mãi 1 quán đâm ngại,hôm sau chuyển chỗ khác E vẫn ăn bò nấu phở :D

cango25

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ ở khu nào. Gần đào tấn em biết 1 hàng bún thanh rất ngon. Khu hàm nghi,mỹ đình cũng có nhưng ko bằng
Nhà E ở Thanh Xuân,làm ở Khuất duy Tiến nên loanh quanh đó là tốt nhất vì chén xong E đi làm luôn Cụ à

khanhtx8

Xe tăng
Mạn Hàng Chiếu- Cầu chương dương có tới 3 quán mỳ vằn thắn được điểm danh là mỳ phương béo, vừa có phốt kỳ thị khách có nguồn gốc TQ do nCov, mỳ Bình Tây nổi tiếng say mỳ chính và Mỳ gia gì đó ở Trần Nhật Duật. Mọi người tránh mỳ vằn thắn ở Nguyễn Khang nhé, cho dù có điều hòa mùa hè, được PR trên FB nhưng thực sự là không ổn. Nước mỳ nguội nên cải cúc sống nhăn nhở, ăn hôi xì.
Em vẫn từ Đống Đa, Hoàng Mai mò lên nhà bà Bình ăn mì đây cụ, vào lúc nào cũng phải ới thêm 20 chục bánh rán hàng bên ko ra nó cho xếp hàng dài =))

Em tự tin ăn mì 70-80% các quán nổi tiếng ở HN, nhưng cuối cùng vẫn bị say mì chính ở Hàng Chiếu ko sửa được. Mai Hắc Đế thì mất gốc từ lâu, đầu hàng chiếu thì vô duyên các đồ ăn kèm, đầu Đinh Liệt thì nát, Trần Nhật Duật thì vuông là em ko thích :D. Mì với em ngon là ko rau chỉ hẹ, không tôm, sủi ngon, nước trong và ngọt, ngọt mì chính hay mực hay sá sùng đều ok miễn đừng tôm

binhsu7273

Xe cút kít
e vẫn kết mỳ quán Phương béo Hàng chiếu đoạn gần Ô quan chưởng..vị nc dùng đậm đà hơn hẳn các nơi khác
Nước được nhưng sủi cảo không ngon, hẹ ít cải cúc thì không có, vị chưa đủ bộ. Trước hay ăn ở Đinh Liệt, viên sủi cảo nhân thịt lọc xương băm chứ không xay. Nhưng cũng hơi quá lâu rồi không qua đó ăn lại, chả biết có còn giữ được như xưa không.
Sợi mỳ khi ra bát ăn phải có độ ròn dai, màu hơi trắng đục chứ không được vàng trong. Cảm giác như sợi mỳ hơi sống, để lâu trong bát nếu chưa kịp ăn không bị trương lên như vậy là sợi mỳ tươi chuẩn.
Nhiều hàng bây giờ ít làm được sợi mỳ như thủa xưa, Họ toàn lấy sẵn ở LVC hay những nơi làm nhỏ lẻ khác. Sợi mỳ đó không chuẩn, khi trần lên nom giống mỳ "Ăn Liền", sợi trong và không còn độ ròn.

happyhn

Xe container
e vẫn kết mỳ quán Phương béo Hàng chiếu đoạn gần Ô quan chưởng..vị nc dùng đậm đà hơn hẳn các nơi khác
Hôm nào em thự phát
Chỗ nguyễn biểu có quán khá đông nhưng em thích ăn quán bên ngọc lâm hơn
ngọc Lâm chỗ nào thế cụ
Xưa xửa xừa xưa là Phố Huế (xế cửa Chợ Hôm), sau đó là Mai Hắc Đế (gần Đoàn Trần Nghiệp), kế đó là Hòa Mã ( ngã ba Phùng Khắc Khoan), sau này thêm Tuệ Tĩnh (gần ngã tư Triệu Việt Vương).
Phố Huế gia truyền người Tàu. Khi ông bố còn sống khoảng hơn chục năm đổ về trước ăn tuyệt vời. Từ ngày cụ ra đi các con bán khác hẳn ngay lập tức. Sau em hay ăn Tuấn Tàu ở đầu Đại La mà lấy đường mất rồi
Mấy quán mỳ vằn thắn cụ nêu này toàn quán có tiếng, lâu đời và ngon ah.

khanhtx8

Xe tăng
Phố Huế gia truyền người Tàu. Khi ông bố còn sống khoảng hơn chục năm đổ về trước ăn tuyệt vời. Từ ngày cụ ra đi các con bán khác hẳn ngay lập tức. Sau em hay ăn Tuấn Tàu ở đầu Đại La mà lấy đường mất rồi
Tuấn Tàu từ lâu ăn chán lắm rồi cụ ạ, xôi thịt thì trước bên cạnh tuấn tàu có 1 quán, ko ngon hẳn nhưng rất xôi thịt. Rẻ thì gần trường PTTH Trương Định tối từ 22h có 1 hàng rẻ bất ngờ

huongdo03

Xe tăng
Em nghiện món này, em luôn trữ vằn thắn trong tủ lạnh để thích là nấu ăn thôi ạ.
Ngọc Lâm, LB đông nhg em chê chỗ nay bẩn nên thi thoảng em mới ăn.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Em vẫn từ Đống Đa, Hoàng Mai mò lên nhà bà Bình ăn mì đây cụ, vào lúc nào cũng phải ới thêm 20 chục bánh rán hàng bên ko ra nó cho xếp hàng dài =))

Em tự tin ăn mì 70-80% các quán nổi tiếng ở HN, nhưng cuối cùng vẫn bị say mì chính ở Hàng Chiếu ko sửa được. Mai Hắc Đế thì mất gốc từ lâu, đầu hàng chiếu thì vô duyên các đồ ăn kèm, đầu Đinh Liệt thì nát, Trần Nhật Duật thì vuông là em ko thích :D. Mì với em ngon là ko rau chỉ hẹ, không tôm, sủi ngon, nước trong và ngọt, ngọt mì chính hay mực hay sá sùng đều ok miễn đừng tôm
Bạn ở Hoàng Mai thì ra hàng mỳ ở Trương Định, gần chùa Linh ứng tự và hàng mỳ ở chỗ rẽ vào Nguyễn Đức Cảnh, ăn ổn, mà không phải đi xa. Trước thì ổn định chỉ 30k, sau đợt sốt giá lợn chắc bát mỳ tầm 35 -40k rồi.

khanhtx8

Xe tăng
Bạn ở Hoàng Mai thì ra hàng mỳ ở Trương Định, gần chùa Linh ứng tự và hàng mỳ ở chỗ rẽ vào Nguyễn Đức Cảnh, ăn ổn, mà không phải đi xa. Trước thì ổn định chỉ 30k, sau đợt sốt giá lợn chắc bát mỳ tầm 35 -40k rồi.
Để hôm nào em qua thử, chỗ đó bán tối hay sáng cụ

DONALD TRAMP

Xe buýt
Để hôm nào em qua thử, chỗ đó bán tối hay sáng cụ
[/QUOT
Mình toàn ăn buổi sáng nên không biết tối có bán không? Chắc chắn hàng gần chùa Linh Ứng tự thì chỉ bán sáng, còn hàng gần ngã ba Nguyễn Đức Cảnh-Trương Định thì có lần buổi tối vẫn mở cửa, nhưng vắng, không biết có bán mỳ không, hoặc có lẽ bán món khác vì buổi sáng hàng mỳ đó đông nghẹt.