[Funland] Mỳ Vằn thắn

binhsu7273

Xe cút kít

VCHDHN

Xe container
Thanks cụ về thông tin. Từ hồi biết ăn e thấy nhiều hàng cho cái há cảo nên cứ mặc định chuẩn là thế và cũng k tìm hiểu thêm. Phúc Kiến ăn nước rất ổn trong số nhiều hàng em đã từng ăn đó cụ. Nói thêm là bên này trần mì rất cầu kì, vớt qua vớt lại có phần hơi “múa” nhìn cũng hay, chứ k ào ào cả vốc như hàng khác
Cách trần mỳ cũng quan trọng lắm, nước nóng rồi nước lạnh.......chuẩn nhiệt độ sẽ cho sợi mỳ dai ngon, k bở, và quan trọng là sợi mỳ sẽ " ăn " nước dùng, đậm đà ngon hơn.

phuongmit

Xe cút kít
Cách trần mỳ cũng quan trọng lắm, nước nóng rồi nước lạnh.......chuẩn nhiệt độ sẽ cho sợi mỳ dai ngon, k bở, và quan trọng là sợi mỳ sẽ " ăn " nước dùng, đậm đà ngon hơn.
đúng rồi cụ ạ, quán Phúc Kiến đó em thấy trần vài lần mới xong, dùng 2 nồi nước cứ múa qua múa lại, ban đầu em k để ý nhưng ăn xong ngồi uống nước mới thấy, khác hẳn với hàng khác là trần ào ào vào nồi nước nóng xong vớt luôn

VCHDHN

Xe container
Hà nội Em thấy có 3 Quán mỳ lâu đời và chuẩn 3 Tàu là : quán Phố huế đối chơ Hôm, Quán ở giữa Phố Đình ngang Cửa nam, Quán ở Phố Hòa mã .
Nhất trí với cụ. Có điều quán ở Hòa Mã bây giờ em oánh giá hơi đắt, 50-60n/bát lèo tèo kinh. Mấy thằng cu bán hàng chạy bàn còn có vẻ làm mầu, diễn nhiều. So với ngày trước khi ông bố còn đứng bán thì thua xa.

iSurvive

Xe buýt
Nhất trí với cụ. Có điều quán ở Hòa Mã bây giờ em oánh giá hơi đắt, 50-60n/bát lèo tèo kinh. Mấy thằng cu bán hàng chạy bàn còn có vẻ làm mầu, diễn nhiều. So với ngày trước khi ông bố còn đứng bán thì thua xa.
Ông bố nó trí nhớ siêu việt. Để xe đấy xong vẫy tay bảo cho 2 bát, xong chỉ việc tìm chỗ ngồi, sẽ được phục vụ, đúng theo thứ tự, vào trước ăn trước, không bao giờ bị bỏ quên.

present

Xe điện
e vẫn kết mỳ quán Phương béo Hàng chiếu đoạn gần Ô quan chưởng..vị nc dùng đậm đà hơn hẳn các nơi khác
Quán này ăn không ngon bằng quán Bình Tây cùng phố cụ ei.

vitomxau

Xe container
TND phúc kiến là hàng mới mở, cũng chưa thử qua ăn. Cái sủi cảo rán nó là Há Cảo, ngày xưa không có thứ đó trong bát mỳ VT.
Trọn vị là Hẹ, cải cúc, bóng, gan lợn, trứng luộc, thịt xá xíu,Tôm he, sủi cảo. mỳ sợi tươi, nước dùng ninh đầu tôm. :)
Trước em hay ăn quán mỳ ở đối diện bến xe Kim Mã. Đủ các hương vị như cụ nói mà chuyển đi đâu mất tiêu rồi :(( Lâu lâu thèm mỳ cũng đi ăn nhưng toàn các quán không như ý. Xưa em toàn đi Bus từ tận trong HV CS ở K3 ra đó gọi bát mỳ ăn sáng xong lại đi về !

197716102003

Xe container
Quán Hòa Mã em ăn từ khi bà vợ bán hàng, bà ý lai Tàu nên có cách nấu rất riêng. Bán được vài năm thì bà ý bị cảm và mất. Em ăn ở đó được vài lần vì lần nào ăn xong cũng bị kiểu như say mì chính ,người với cổ cứ cứng đờ. Cảm giác rất khó chịu.

thuynguyen.gt

Xe tải
Có 1 quán ngay góc đường Thụy Khuê với Lạc Long Quân cũng ngon.

Phuclongchau

Xe điện
Dạo này dịu dàng hơn nhiều rồi
Có lần e bảo tao phục bọn nv nhà này
Em cũng thấy dịu dàng từ năm trước rồi,trước đó thì khó chịu thật,coi người làm hơn đầy tớ,ăn chỉ sợ nv nó thù chủ nó cho con chuột vào nồi nc dùng thì bỏ mịa,càng chửi thì quán lại càng bẩn,kg chửi quán lại sạch sẽ hơn

Princecat85

Xe máy
quán mỳ văn thắn ở trần nhật duật đoạn gần đầu ng hữu huân ăn ngon phết , sủi chiên ở đây cũng ngon

xecub49

Xe điện
Ra thái thịnh nhé cụ, khá ngon, đoạn gần ngã 4 yên lãng
Em hay ăn quán ở Nguyên Hồng, gần chỗ giao với Hoàng ngọc Phách. Thấy được hơn Thái thịnh theo cảm nhận của em

lity

Xe đạp
Quán này hợp kiểu ăn trưa văn phòng, chứ để thưởng thức thì chưa tới ạ :D
E chung ý kiến ạ. Cả nhà e đều kết món này, hồi lâu lâu rồi thèm quá search ra ăn thử, được vài miếng thì đều nhất trí là muốn đi ra luôn :-s
Nói về các quán nhà e thấy chất lượng ổn áp thì có:
Đặng Văn Ngữ - Linh (Có cả bún thang. Quán khá rộng rãi, nhiều bàn, cảm quan chung là sạch sẽ. Lòng đường tương đối rộng nên đỗ được xe);
Kim Mã Thượng - Anh Quân (Có cả bún thang. Quán ko rộng lắm, nhiều khi đông quá sẽ phải chờ bàn 1 chút. Ấn tượng là gọn gàng sạch sẽ, nhân viên đều có ý thức về vệ sinh anytime),
Lò Đúc - Ko để ý tên (Có hủ tiếu j nữa mà e chưa ăn bao h. Quán vỉa hè nhưng có bàn trong nhà trong ngõ. Trên phố nên vụ đỗ xe chắc vất)

Btw, tối qua cả nhà cũng vừa chén ở ĐVN xong, 2 đại ka khó tính nhà e khen nức nở, ăn xong lại gọi thêm 1 bát sủi đại chia nhau. Ôi mới đó lại thèm rồi :P
Bác chủ thớt nhà Đống Đa e nghĩ ĐVN hợp lý quá. Bác thử xem ạ :)

hp78

Xe điện
đúng rồi cụ ạ, quán Phúc Kiến đó em thấy trần vài lần mới xong, dùng 2 nồi nước cứ múa qua múa lại, ban đầu em k để ý nhưng ăn xong ngồi uống nước mới thấy, khác hẳn với hàng khác là trần ào ào vào nồi nước nóng xong vớt luôn
Quán Phúc Kiến từ khi chuyển qua TND em thấy không còn được ngon như trước, có lẽ em thích ăn ở vỉa hè hơn.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Hà nội Em thấy có 3 Quán mỳ lâu đời và chuẩn 3 Tàu là : quán Phố huế đối chơ Hôm, Quán ở giữa Phố Đình ngang Cửa nam, Quán ở Phố Hòa mã .
Quán ở Đình Ngang có p tàu đâu cụ, ăn rất bình thường, vị nước dùng cứng, viên vằn thắn đùm đúm toàn thịt cũng ko phải theo kiểu tàu HN xưa.

Getzcoi

Xe tăng
Quán Hòa Mã em ăn từ khi bà vợ bán hàng, bà ý lai Tàu nên có cách nấu rất riêng. Bán được vài năm thì bà ý bị cảm và mất. Em ăn ở đó được vài lần vì lần nào ăn xong cũng bị kiểu như say mì chính ,người với cổ cứ cứng đờ. Cảm giác rất khó chịu.
Hôm nào lại đi ăn mỳ vằn thắn đi chị, hihi

Em gọi hội Hutapu Seduxen Loanphudu ơi ơi :D

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
TND phúc kiến là hàng mới mở, cũng chưa thử qua ăn. Cái sủi cảo rán nó là Há Cảo, ngày xưa không có thứ đó trong bát mỳ VT.
Trọn vị là Hẹ, cải cúc, bóng, gan lợn, trứng luộc, thịt xá xíu,Tôm he, sủi cảo. mỳ sợi tươi, nước dùng ninh đầu tôm. :)
Giờ các quán cứ cho thêm cái há cảo rất hãm. MVT ở Hà Nội trước đây (cũng như ở các quán china town ĐNA) ko bao giờ cho há cảo vào cả.