[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

vanducdhbk

Xe tăng
Em cũng có một đứa em thiết kế la lá như bác bố trí khu hành lang rộng khi nhìn thì cảm giác rộng do cộng thêm khu hành lang vào nhưng về công năng thì khu hành lang này ko dùng đc vào việc gì cả.
Về thiết kế chắc vẫn cần nhờ nhiều cao nhân vào chỉ bảo thêm
cụ check chỗ kín nhé, e có inbox cụ,cảm ơn cụ

Vô vị authentic

Xe đạp
Website
voviauthentic.vn
Do nhà thầu họ lấn để có mặt bằng thi công nguyên vật liệu đó bác
Nhưng bên cđt thi công luôn vườn hoa lên phải có lại
Nhân tiện, hiện nay tất cả các đơn vị nhà thầu đều đang ép cọc rồi các bác nhé
Như em đoán thì lk17 sẽ múc đầu tiên vì đang ép cừ ven vỉa hè rồi
Bác cho e hỏi chút. E đang thuê tke nội thất bên trong, phòng khách e muốn làm thông tầng. Liệu có phương thức nào xin cđt hay nhà thầu đổ trần tầng 1 theo tke của e được không ạ? Chứ đổ như bthg sau cắt bê tông cả đôi bên cùng phí phạm & tốn kém ạ.

Bác cho e hỏi chút. E đang thuê tke nội thất bên trong, phòng khách e muốn làm thông tầng. Liệu có phương thức nào xin cđt hay nhà thầu đổ trần tầng 1 theo tke của e được không ạ? Chứ đổ như bthg sau cắt bê tông cả đôi bên cùng phí phạm & tốn kém ạ.
Cái này em ko rõ đâu bác xuống ban quản lý hỏi nhé
Đi đêm với nhà thầu thử xem nhưng đã có tiền lệ từ cc rồi thì khả năng cao ko được
Nhân tiện có báo nói về B1.1 đây các bác

Em gia cát dự phương án bác ý đưa ra rồi nhiều gia chủ ở thanh hà áp dụng đấy bác.
Sẽ có nhiều chủ nhà thay đổi vị trí thang máy để đáp ứng nhu cầu và chắc chắn phải dùng phương án thang không hố bít
Ô lỗ để chờ thang máy 1,5 x 1,4m thì cabin còn được bao nhiêu thế cụ

Đây là phần ép cừ tại vị trí lưu không phái sau nhà để khi đào đất tránh hàng rào của căn nhà đã tự xây sẽ bị tụt bị lún phần hàng rào khi đào mở sâu tầm 2m thi công hầm.

Còn phần giáp gianh dọc nhà với những căn đã tự xây trước rồi mà căn tự xây đó không làm tầng hầm (có cốt đáy đài móng cao hơn 1m-1,2m so với cốt nền hầm của các căn sắp xây) mà cũng phải ép thép U200 làm cừ chết chắn giữ thì coi như vách tầng hầm bị thu nhỏ lại tầm 10-15cm mỗi bên, và cột trụ chịu lực các tầng sẽ không đúng tâm, nếu làm như vậy vừa tốn tiền biện pháp không đáng có do việc trước đây để tự xây mà quản lý xây dựng nội bộ không đồng nhất mỗi nhà một kiểu không có chế tài gì
Vậy đơn giá xây dựng ở những căn không phải ép cừ chống đỡ cho nhà xây trước rồi sẽ rẻ hơn căn phải ép cừ biện pháp đấy nhỉ

Vô vị authentic

Xe đạp
Website
voviauthentic.vn
Cái này em ko rõ đâu bác xuống ban quản lý hỏi nhé
Đi đêm với nhà thầu thử xem nhưng đã có tiền lệ từ cc rồi thì khả năng cao ko được
Nhân tiện có báo nói về B1.1 đây các bác
Uki bác :) vài bữa nữa cđt vs cđ tìm đc tiếng nói chung ký kết xong xuôi plhđ thì e thử xin xem sao :) đi đêm đi ngày đc thì ổn áp ^^

Cùng lắm lm khung thép hay khung nhôm thì dc 1m2x1m1. Còn khung bê tông thì nhỏ nữa
Làm gì cabin được rộng vậy cụ, khung thép 2 chiều đã mất toi 20-25cm rồi lại còn ray cabin 76-89mm với khung cabin và cả khung đối trọng gang nữa, vậy khả năng trong lòng cabin còn được 1m x 0,9m là cao, với về rộng là 1,5m mà chơi khung thép cửa thang chắc được 60cm

luuanh6789

Xe buýt
Làm gì cabin được rộng vậy cụ, khung thép 2 chiều đã mất toi 20-25cm rồi lại còn ray cabin 76-89mm với khung cabin và cả khung đối trọng gang nữa, vậy khả năng trong lòng cabin còn được 1m x 0,9m là cao, với về rộng là 1,5m mà chơi khung thép cửa thang chắc được 60cm
Khung thép mỗi chiều mất tầm 8 phân thôi cụ.

sonson.sv

Xe máy
Phương án này của bác ưu điểm là hầm để thêm được 1 ô tô nhưng phòng khách hoặc phòng kinh doanh bị nhỏ đi, diện tích khu cầu thang bộ và hành lang tăng lên nhiều ở các tầng trên. Không phân biệt được phòng master với phòng đơn.
Còn thiết kế của cđt thì nhược điểm chỉ để được 1 oto và lù lù cái thang máy giữa hầm cũng xấu, ngoài ra đối với đường lớn không có đủ nguyên 1 không gian lớn để kinh doanh.
Em nghĩ về thiết kế nhà còn tranh cãi nhiều, sau các chủ nhà sẽ sửa chữa hết ý mà
phương án thiết kế này có 1 điểm mình ko ưng đó là cái giật cấp ở phòng khách tầng 1, chắc là để đảm bảo chiều cao cho xe ô tô xuống hầm. nếu để ở thì ko sao chứ cho thuê thì ko ổn lắm nó hơi chướng và bất tiện, lại rất khó sửa

DỰ BỊ

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thangmayuytin.com
Em ko tiện tìm lại comment nhưng cách đây mấy hôm có bác hỏi lô b1.1 lk4 ô 9 có lên mua ko? Thì đêm hôm qua lô này hình như bác múc vào rồi thì phải :) xin chúc mừng bác nhé

qazwsxedc

Xe tăng
Khu B1.3- BT5 góc vườn cây; trước mặt là công viên giờ giá thế nào cụ rồng; cùng dãy với biệt thự nhà sông chanh
Em ko tiện tìm lại comment nhưng cách đây mấy hôm có bác hỏi lô b1.1 lk4 ô 9 có lên mua ko? Thì đêm hôm qua lô này hình như bác múc vào rồi thì phải :) xin chúc mừng bác nhé
Chú Rồng biết giá tầm bn ko?

Hơn 1 tuần rồi mà 2 bên chưa đưa ra được đơn giá xây dựng để ngồi vào đàm phán à bác Rồng con bé nhỏ ơi
Việc đơn giá xây dựng ở b1.1 phải hỏi các cụ Saving92 túc sơn tu_spark mới rõ vì liên quan đến việc lập dự toán độc lập và thẩm tra độc lập lại dự toán công khai từ phía CĐT đưa ra, chứ cụ Rồng con bé nhỏ có trong hội cư dân đứng ra đấu tranh đòi quyền lợi thiết yếu đâu mà cụ ấy biết tình hình ra sao

thanh.long

Xe tăng
Đầu tư mới các cụ cứ né hết mấy khu tự chia sai không đúng quy hoạch điều chỉnh năm 2015 này ra.

Đợt này đang có xu thế rao thoát hàng liền kề B2.1 khu chia sai khi giá rao chào bán 4 tỷ đến 4,5 tỷ cho lô liền kề 85,6m2 các Nhà đầu tư mới đừng có thấy giá rẻ mà lao vào