[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hoàn cảnh nhà em không thế nên chả biết tư vấn gì. Nhưng nếu đặt em vào hoàn cảnh của bác chủ thì đành bỏ thôi !
Có điều, em không bao giờ là bác chủ được
Em đồng ý với cụ!
Cách cư xử/hành xử của cụ chủ đã tạo nên người vợ như thế :) Nên trong mọi hoàn cảnh, ko bao giờ là lỗi từ một phía, chỉ có lỗi bên nào nhiều hơn ít hơn thôi, hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Câu này của cụ chưa chuẩn.
Không có tiền chưa chắc đã hạnh phúc, có tiền cũng chưa chắc đã hạnh phúc.
Tiền không mua được hạnh phúc: Chỗ này thì sai quá. Quan trọng là hạnh phúc trong bao lâu ;))
10" cũng là hạnh phúc mà, cụ nhỉ, hihihi

windy1

Xe điện
Em thấy lấy nhau nhanh quá, chưa kịp hiểu nhau, lấy nhau chỉ vì sex/vì bs bảo cưới thì thường đa số giống cụ, sẽ có kết cục như này :(
Trong cuộc hôn nhân, nếu cả hai người học áp dụng được chữ "nhường nhịn", thì sẽ có được cuộc sống hạnh phúc .

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trong cuộc hôn nhân, nếu cả hai người học áp dụng được chữ "nhường nhịn", thì sẽ có được cuộc sống hạnh phúc .
Không hẳn cụ nhé!
Nhà cụ chủ là ví dụ, cụ chủ nhường nhịn, nhưng cô vợ ko biết điều cứ lấn lướt mãi mà ko có điểm dừng, thì sẽ tan :P
Còn em thấy nhiều TH, vì ko tìm hiểu kỹ, nên cưới nhau rất vội do bs bảo cưới, hixx. Kết cục cũng như nhà chủ top, chán nhau dần, ko thể nhịn nhau thêm, rồi ly thân, cuối cùng là ly hôn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bức tranh về gia cảnh cụ vẽ ra hôm qua ở bài post khác hẳn với bức tranh cụ vẽ hôm nay ...
=))
Cũng thế mà, làm kd thì phập phù, là tự do đấy thôi cụ :P
Cụ chủ chỉ là hơi nhu nhược, ko nghiêm với vợ, vợ cụ ấy thì hơi thiếu hiểu biết, hơi có lòng tham, hơi gato :) kiểu người phù phiếm, ko sâu sắc :P
Khó mà bền, nếu cả 2 không cùng thay đổi!

windy1

Xe điện
Không hẳn cụ nhé!
Nhà cụ chủ là ví dụ, cụ chủ nhường nhịn, nhưng cô vợ ko biết điều cứ lấn lướt mãi mà ko có điểm dừng, thì sẽ tan :P
Còn em thấy nhiều TH, vì ko tìm hiểu kỹ, nên cưới nhau rất vội do bs bảo cưới, hixx. Kết cục cũng như nhà chủ top, chán nhau dần, ko thể nhịn nhau thêm, rồi ly thân, cuối cùng là ly hôn.
Em không thấy như vậy . Nếu thật sự là cụ chủ nhường nhịn vợ, thì sẽ không thốt lên 1 lời nào cả, chờ cho cơn giận của vợ cụ đi qua. Đằng nầy, em thấy không phải như vậy .

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em không thấy như vậy . Nếu thật sự là cụ chủ nhường nhìn thì sẽ không thốt lên 1 lời nào cả, chờ cho cơn giận của vợ cụ đi qua. Đằng nầy, em thấy không phải như vậy .
Em nói thật, con giun xéo mãi cũng quằn, kiểu người như vợ cụ chủ, ko đánh cho là may ấy, ko thì tát cho vài cái là nhẹ :P Nhưng nếu tát cho lại lu loa lên thêm nát nhà, hihi.
Cụ chủ giống tính thằng em em, thằng em em may kiếm ra tiền, nhiều tiền nên vẫn ổn, vợ nó lại đẹp, hấp dẫn, nó mê vợ lắm, nên nhà nó vẫn okay hihi.
Em có ông bạn y cụ chủ, ly thân rồi, chờ ly hôn, nhưng chả biết ra sao, hixx. Tiền quyết định sự bền vững của những gia đình kiểu này và nhan sắc của người vợ cũng góp thêm phần vào sự bền vững hay ko!!!

cusao

Xe lăn
Không hẳn cụ nhé!
Khi em 33 tuổi mới có F1 đầu tiên nên luôn có định kiến là " Lấy nhau sớm (trẻ tuổi hoặc vội vàng) chỉ tổ bỏ nhau sớm hoặc giỏi hành hạ nhau ". Mong là định kiến của em chỉ đúng trong phạm vi hẹp

km18 yenson

Xe buýt
Em thấy lấy nhau nhanh quá, chưa kịp hiểu nhau, lấy nhau chỉ vì sex/vì bs bảo cưới thì thường đa số giống cụ, sẽ có kết cục như này :(
Em thề với các cụ ko phải vì sex cũng ko phải vì thấy thuốc hơn thầy tướng thậm chí trước khi cưới còn chưa gì sất,lúc đó như ma đưa lối,quỷ dẫn đường,chưa hẳn là yêu.nói thì các cụ cười và thấy vô lý thời điểm lấy em đã 31 vợ hơn em 1 tuổi.ko còn ở cái tuổi chưa chín chắn trong cách nghĩ.

windy1

Xe điện
Em nói thật, con giun xéo mãi cũng quằn, kiểu người như vợ cụ chủ, ko đánh cho là may ấy, ko thì tát cho vài cái là nhẹ :P Nhưng nếu tát cho lại lu loa lên thêm nát nhà, hihi.
Cụ chủ giống tính thằng em em, thằng em em may kiếm ra tiền, nhiều tiền nên vẫn ổn, vợ nó lại đẹp, hấp dẫn, nó mê vợ lắm, nên nhà nó vẫn okay hihi.
Em có ông bạn y cụ chủ, ly thân rồi, chờ ly hôn, nhưng chả biết ra sao, hixx. Tiền quyết định sự bền vững của những gia đình kiểu này và nhan sắc của người vợ cũng góp thêm phần vào sự bền vững hay ko!!!
Không phải vợ chồng nghèo nào cũng thế , không tiền là không có được hạnh phúc. Tuỳ người thôi . Đồng vợ đồng chồng, cùng chung tay xây dựng , kinh tế gia đình sẽ dần dần cải thiện, và sẽ có tiền .

darthvader

Xe điện
=))
Cụ chủ chỉ là hơi nhu nhược, ko nghiêm với vợ, vợ cụ ấy thì hơi thiếu hiểu biết, hơi có lòng tham, hơi gato :) kiểu người phù phiếm, ko sâu sắc :P
Khồng ... bài post hôm qua ai đọc cũng sẽ hình dung ra nhà cụ ấy có khó khăn về kinh tế , " kinh doanh tự do thu nhập bập bõm " ... chứ post hôm nay đính chính lại thì phần lớn những ai trả lời topic này đều hớ hết cả ..

=))
kiểu này giống kiểu đen thì vớ phải bà không ra gì đấy hả

tienaka

Xe điện
trong GĐ người đàn ông không cầm cương được thì đứt gánh thôi. hi vọng cụ chủ tìm được lời giải đáp. chỉ tự mình quyết định được HP của mình thôi
vợ em trước đây mới cưới cũng hay cáu gắt kiểu này (kiểu trẻ con) em quạt cho mấy trận giờ hiểu em rồi. lâu lâu nói gì em gắt cho lại bảo anh nóng tính lắm :D