[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

Vclub

Xe tải
Éo bù cho em, con vk ngày hùng hục đi kiếm tiền tối về canh em sợ em đi với gái, nó bảo chỉ cần ông ngồi im đừng có phá, tiền bạc kiếm đc bao nhiêu ăn bấy nhiêu, đừng làm ăn liều mạng nợ nần với bồ bịch là đc.
Tính em thì phũ mồm, bất cần, vô tình lúc nào cũng bảo thằng đàn ông đầu đội giời chân đạp đất, có cái gậy thằng ăn mày thích chọc đâu thì chọc, éo vợ này thì lấy vợ khác, con cái thích thì vác hết đi mà nuôi. Đấy là em cứ phũ mồm nửa đùa nửa thật, thâm tâm thì vẫn thương vợ thương con lắm. Nhưng em ko chiều vợ kiểu muốn gì đc đấy dần dần nó láo, quan tâm bằng hành động thôi.
Vợ chồng quan trọng là biết tâm sự đc với nhau những lúc khó khăn, hiểu nhau thì mới sống được. Còn để đến lúc mắng nhiếc nhau, lăng mạ chạm vào lòng tự trọng thế này thì mong manh lắm. Gđ nào chả có lúc khó khăn tiền bạc, cứ vì ko kiếm đc tiền bạc mà mắng chửi đòi ly hôn thì ly hôn hết.
Hôm nay đọc báo thấy có bà vợ qua video tiktok tìm đc ông chồng bị điên, bỏ nhà đi mười mấy năm rồi chị vợ một mình ở nhà nuôi hai con khôn lớn, vẫn đau đáu đi tìm ông chồng điên mang về. Hai câu chuyện mới thấy cuộc đời thằng điên còn hanh phúc hơn khối thằng tỉnh.
Cụ chốt câu cuối ác thật...:D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Khồng ... bài post hôm qua ai đọc cũng sẽ hình dung ra nhà cụ ấy có khó khăn về kinh tế , " kinh doanh tự do thu nhập bập bõm " ... chứ post hôm nay đính chính lại thì phần lớn những ai trả lời topic này đều hớ hết cả ..
Đúng mà cụ, em có thể hiểu cụ ấy ...
Nhà em cũng có dn, thu nhập cũng bập bõm nếu như những năm đầu, giờ thì cty em thì qua nhiều năm nên ko bị thế, nhưng sói em 5 năm đầu là thế y chủ top luôn :)
Em chả nuôi sói mãi :)
Nhưng em đồng hành với sói, ko dám nói lời nặng lời nhẹ, toàn nhìn mặt sói em để cư xử :) Chả động viên an ủi chết mẹ đi ấy chứ, hihii.
Chứ em mà như nhà chủ top, đánh nhau là chắc luôn! Dù sói em rất nền tính, rất yêu vợ nhé!

Imex

Xe tải
Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
em mới hỏi có chuyện gì vậy em?
Thì hắn nói: Mệt chứ sao, ko có tiền quá là khổ.
Em bảo: nếu cảm thấy áp lực quá thì thôi nghỉ đi, anh lo.
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Em nói: Có sao thì sống vậy, có nhiều ăn nhiều có ít ăn ít.
Hắn bảo: Tôi hối hận vì lấy anh, ngày trc tôi có thằng nọ thằng kia....
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Em nói: Nếu thế cả thế giới này nó chết hết cả rồi. (tông giọng hơi cao)
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Em : láo toét nó vừa thôi. Im đi.
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Em chỉ thêm câu: Đi thì để con ở đấy, thích đi đâu thì đi.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.
Nghĩ mà buồn k biết rồi thế nào.

Em cũng xin bổ sung thêm về hoàn cảnh, nhiều cụ cứ như xỉ nhục em vậy k kịp vuốt mặt.
Em cũng làm chủ doanh nghiệp, mà đã là doanh nghiệp thì lúc nào cũng cần vốn để quay vòng làm ăn. Nên chuyện nợ nần là bình thường :). Điều kiện kinh tế nhà em tuy ko giàu nhưng cũng chả để vợ con thiếu thốn gì. Nhà cửa có nhà đàng hoàng k phải đi thuê. Hàng năm, lễ tết vẫn hoa quà, đi du lịch nọ kia.... đáp ứng đủ nhu cầu vợ con.
Vợ em làm ngân hàng NN, tuy nhiên đợt này dịch dã khó khăn nên chỉ tiêu căng, mà riêng cái chuyện ở CQ thi thoảng về cũng hay kể bà nọ chú kia mới sắm biệt thự, mới mua ô tô sang. Mà cái dân ngân hàng suốt ngày thấy chúng nó tổ chức event xong váy áo, make up nhìn như mấy quý bà ấy. Xong xe đẹp đưa rước nên về con vợ nó sinh ra hằn học.
Biết là cũng vất vả hay về muộn nên em cũng cố gắng thu xếp về lo cho con. CV của em cũng rất là bận vì kinh doanh thì thời gian chủ động được nhưng rất là bận.
Em nể phục cụ quá!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Không phải vợ chồng nghèo nào cũng thế , không tiền là không có được hạnh phúc. Tuỳ người thôi . Đồng vợ đồng chồng, cùng chung tay xây dựng , kinh tế gia đình sẽ dần dần cải thiện, và sẽ có tiền .
Nhà em từng như chủ top, lập nghiệp với 2 bàn tay trắng, em chả nuôi sói mãi, nếu tính em như vợ chủ top thì tan lâu rồi, trc tan thì cũng bị đánh cho nát người rồi ấy, sói em rất hiền nhưng cũng hay cáu hixx.
Vấn đề nằm ở tính cách cụ chủ nhu nhược, vợ cụ chủ ko biết điều, ko hiểu biết, nên sẽ nát thôi, chứ em ko nói chung chung :)

chaytim

Xe điện
Nhà em cũng có dn, thu nhập cũng bập bõm nếu như những năm đầu, giờ thì cty em thì qua nhiều năm nên ko bị thế, nhưng sói em 5 năm đầu là thế y chủ top luôn :)
Nhưng em đồng hành với sói, ko dám nói lời nặng lời nhẹ, toàn nhìn mặt sói em để cư xử :) Chả động viên an ủi chết mẹ đi ấy chứ, hihii.
Chứ em mà như nhà chủ top, đánh nhau là chắc luôn! Dù sói em rất nền tính, rất yêu vợ nhé!
Mấu chốt của mọi vấn đề vẫn là yêu và thương chị ạ,.
Ko có 2 thứ kia, khó nói lắm. Nhạt hơn cả nước ốc, có khi.

Imex

Xe tải
Đánh nhau còn nhẹ nhàng êm ái đó mợ ạ! Xúc phạm danh dự nhau, lại làm loạn cả nhà, phiền bố mẹ chồng, ảnh hương con cái thế, chả phải tay em :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thề với các cụ ko phải vì sex cũng ko phải vì thấy thuốc hơn thầy tướng thậm chí trước khi cưới còn chưa gì sất,lúc đó như ma đưa lối,quỷ dẫn đường,chưa hẳn là yêu.nói thì các cụ cười và thấy vô lý thời điểm lấy em đã 31 vợ hơn em 1 tuổi.ko còn ở cái tuổi chưa chín chắn trong cách nghĩ.
Thế thì chắc cụ bị bỏ bùa, làm éo gì mà mới có 1.5 tháng đã cưới, quá cưới chạy :P
Thì có hiểu mịa gì nhau đâu mà về chả chán, cũng có người là tiếng sét, cơ mà hợp nhau, hiểu nhau ...

trong GĐ người đàn ông không cầm cương được thì đứt gánh thôi. hi vọng cụ chủ tìm được lời giải đáp. chỉ tự mình quyết định được HP của mình thôi
vợ em trước đây mới cưới cũng hay cáu gắt kiểu này (kiểu trẻ con) em quạt cho mấy trận giờ hiểu em rồi. lâu lâu nói gì em gắt cho lại bảo anh nóng tính lắm :D
nói thế chứ phụ nữ dễ lắm,chồng đừng có mà vớ vẩn là tư khắc ngoan ngay đấy mà

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mấu chốt của mọi vấn đề vẫn là yêu và thương chị ạ,.
Ko có 2 thứ kia, khó nói lắm. Nhạt hơn cả nước ốc, có khi.
Em cho là vợ chủ top có yêu chồng, chứ ko yêu thì bỏ lâu rồi :)
Nhưng cái thói của phụ nữ là lắm lời, ko biết điều ko có điểm dừng :P
Trong khi chủ Top lại ko biết cách xử lý, hix. Nên vợ nó nhờn :)

chaytim

Xe điện
Em cho là vợ chủ top có yêu chồng, chứ ko yêu thì bỏ lâu rồi :)
Nhưng cái thói của phụ nữ là lắm lời, ko biết điều ko có điểm dừng :P
Trong khi chủ Top lại ko biết cách xử lý, hix. Nên vợ nó nhờn :)
Hầu như ai bắt đầu đến với nhau đều vì yêu chị ạ, hầu như nhé.

Nhưng sống lâu với nhau, có thể tình cảm ấy tăng lên, hoặc giảm đi, rồi về mo :D

Do cách ăn ở cả thôi ;))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.

Em cũng xin bổ sung thêm về hoàn cảnh, nhiều cụ cứ như xỉ nhục em vậy k kịp vuốt mặt.
Em cũng làm chủ doanh nghiệp, mà đã là doanh nghiệp thì lúc nào cũng cần vốn để quay vòng làm ăn. Nên chuyện nợ nần là bình thường :). Điều kiện kinh tế nhà em tuy ko giàu nhưng cũng chả để vợ con thiếu thốn gì. Nhà cửa có nhà đàng hoàng k phải đi thuê. Hàng năm, lễ tết vẫn hoa quà, đi du lịch nọ kia.... đáp ứng đủ nhu cầu vợ con.
Vợ em làm ngân hàng NN, tuy nhiên đợt này dịch dã khó khăn nên chỉ tiêu căng, mà riêng cái chuyện ở CQ thi thoảng về cũng hay kể bà nọ chú kia mới sắm biệt thự, mới mua ô tô sang. Mà cái dân ngân hàng suốt ngày thấy chúng nó tổ chức event xong váy áo, make up nhìn như mấy quý bà ấy. Xong xe đẹp đưa rước nên về con vợ nó sinh ra hằn học.
Biết là cũng vất vả hay về muộn nên em cũng cố gắng thu xếp về lo cho con. CV của em cũng rất là bận vì kinh doanh thì thời gian chủ động được nhưng rất là bận.
Căng. Gặp em thì chắc em vả cho vỡ mõm.
1. Cái trò xưa kia lấy thằng nọ thằng kia tôi đã k khổ. Thà chỉ nói lấy a nên tôi khổ thì khác.
2. Dám chửi dm..Rồi để vợ con khổ... với chồng thì em tát ngay táp lự.
3. Bỏ nhà đi xong về k ý kiến thì xin mời giải trình cụ thể.
4. Hơi tí là goii điện cho bố chồng lu loa. Bảo t đủ 18 tuổi k càn người giám hộ nữa .
Vc em thi thoảng cãi nhau nhưng phải có văn hóa tranh luận. K văng tục k đập phá đồ.
Nhiều khi vợ em cáu bẳn, bát đũa cứ xoành xoạch. Em nhắc là bát đũa nó k có tội tình gì. Khéo nó vỡ đấy. Thế là thôi.
Công việc thì áp lực nhưng quan trọng là con vợ nó thèm ước cao sang. gái mà văng tục khi cãi nhau với chồng thì cũng k hiền lành đâu.

darthvader

Xe điện
Chắc em với mợ đọc và hiểu khác nhau .. :)

Nếu không có phần đính chính hôm nay thì nguyên văn hôm qua em nghĩ em và 1 số người khác đọc sẽ hình dung ra gia cảnh chủ thớt khó khăn về kinh tế nên vợ mới hục hặc ..

Chứ đính chính hôm nay có doanh nghiệp riêng, có nhà cửa đàng hoàng, hàng năm vẫn đi du lịch đều thì hoàn cảnh gia đình là khác hẳn... câu chuyện vì thế cũng sẽ rẽ sang chiều hướng khác...

Em cũng thu nhập "bập bõm" đây vì 1 năm em nhận được tiền có 2 - 3 lần, còn lại là ngồi chơi.. nhưng em tự nhận là tổng 1 năm của em nhiều hơn trung bình xã hội nên em không có khó khăn về kinh tế

Mà thôi em dừng ở đây ... chúc chủ thớt có phương án với vợ để vẹn toàn và con cái không khổ

Hầu như ai bắt đầu đến với nhau đều vì yêu chị ạ, hầu như nhé.

Nhưng sống lâu với nhau, có thể tình cảm ấy tăng lên, hoặc giảm đi, rồi về mo :D

Do cách ăn ở cả thôi ;))
mình lắm mồm thì cũng lắm mồm, nhưng nhiều lúc nói chuyện cứ phải nhìn mặt xem có cau mày hay không,chứ cau mày phát mình có dám nói gì đâu. loằng ngoằng lại vài cái đập vào mặt thì chết

MEC V6

Xe điện
Kính các cụ các mợ,

E nghĩ nếu có đơn cụ ký luôn đi e không chịu được như cụ

lx125_black

Xe container
Bất hạnh của đàn gì cũng thế (cả đàn ông lẫn đàn bà) là không biết điều và tham lam.
Năng lực thì có hạn nhưng lại muốn phải được như người nọ, người kia, và toàn nhìn vào trailer đời nó rồi so với hậu kỳ đời mình thì bảo sao mà không đố kị kiêm đau khổ???

Vclub

Xe tải
Nhà em 3 nhóc, vợ giáo viên dạy trên trường xong về lại dạy thêm suốt. E thì grap lông bông rượu chè tối ngày nên đóng góp kt ko đáng kể. Quan trọng là e vẫn lôi ra bảo dưỡng định kì thường xuyên, kể cả ngoan cccm nhé. Hôm nào làm về ko đi nhậu thì cả nhà vui như tết. Trường hợp như cụ thớt để nhờn thuốc rồi , căng đấy.