[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

Voi coi HN

Xe tăng
1) là em thường làm như cụ khuyên . Hơi to tiếng là em nói : em nói ít thôi điếc tai quá và em xác xe đi
2) bản thân gấu em cũng bị cản thì chịu cưới em vì gái bác lấy chồng nam.
Em mà vk lèo nhèo điếc tai quá là em ko nói gì, đóng bộ đẹp, chải chút đầu tóc, xịt tí nước hoa rồi lừ lừ ra khỏi nhà lượn. Nó có hỏi đi đâu bảo đi với gái ở nhà điếc tai ko chịu đc. Thực ra ra quán cafe ngồi thôi, nhắn xem có thằng bạn dỗi ra ngồi chém gió. Chỉ tầm 1h là kiểu gì vk cũng nhắn về ăn cơm với giọng nhẹ nhàng hối lỗi. Về quất cho cái là hôm sau cười như nghé cả ngày thôi.
Em ko bao h đánh vợ, với đàn bà càng đánh nó nó càng khinh, với lại đàn ông đánh đàn bà hay ho gì đâu chả ai bênh chồng đánh vợ cả dù đúng sai thế nào. Em ko đôi co với vợ, khi nó đang lên cơn là em lượn, hoặc em đang lên cơn là nó cũng nhịn, nóng giận hay phụt ra những câu đụng chạm tự ái nhau dù ko có ý đó rồi nâng lên thành quan điểm là mệt lắm.
Vk em nó cũng làm chủ doanh nghiệp, cũng căng thẳng nhiều đợt bận toàn về muộn rồi stress, những lúc đó mình phải hiểu, bỏ bớt la cà quán xá về sớm nấu cơm ngon vk.về chỉ việc ăn, lúc ăn hỏi han công việc xem thế nào rồi góp ý cách giải quyết, nhà có việc gì thì bàn bạc với nhau.
Vợ chồng đến với nhau vì tình, sống với nhau vì nghĩa, quan trọng nhất là phải hiểu nhau và chia sẻ được tâm sự của nhau. Nhiều cụ nói là có tiền là ok, tiền là đk quan trọng nhưng chưa phải tất cả, đầy ông kiếm đc nhiều tiền về vất cho vk coi nó như con ô sin thì nó vẫn bỏ theo giai đầy ra.
cuộc đời thì lên voi xuống chó, lúc kiếm đc lúc ko, lúc chồng khó khăn thì vợ phải chia sẻ động viên chứ thấy ko kiếm đc tiền nữa thì mang ra trì triết thì giải tán mẹ nó đi.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em cũng làm bank, chuyện tối về cáu gắt cũng thi thoảng vì áp lực cv, hơn nữa vợ em cũng là lãnh đạo. Càng áp lực hơn.
Nhưng hiểu nhau nên là vk em lúc bt hay dặn, em mà đi làm về mệt thì a đừng động đến em và em cũng kinh nghiệm thôi thì tránh voi chẳng xấu mặt nào, em cũng kinh doanh buôn bán tự do như cụ thôi.
Vk cụ nói thế kia em nói thật phải em em giải cm nó tán rồi, động đến lòng tự trọng là k xong. Lúc mới yêu nhau em cũng bết bát, vk em thì có sự nghiệp rồi, cv ổn định, nh lúc nào cũng động viên, tạo điều kiện, giúp em hết khả năng để cô ấy phải chắt bóp. Giờ lấy nhau sắp có 2 đứa đến nơi rồi, ngày lúc mới yêu nhau, em chỉ bảo ước bh thu nhập của anh bằng được của em. 2016 vk em lương 25tr. Giờ vk em vẫn chêu, mơ được ước thấy giờ x lần rồi đó. Nhiều lúc thương vk bảo em thích cái gì cứ nói, mua gì cũng được, hay anh mua riênh cho em cái yaris nhỏ xinh thi thoảng tự đưa con đi phố nhé, mà nhất quyết k đồng ý, mãi em cứ mua cứ vào tên mới biết nh gần năm rồi mới đi có 1k km. Tiêu pha giờ còn tiết kiệm rón rén hơn bảo các con sắp lớn rồi em chẳng cần gì cho bản thân. Nhiều lúc cầm đt em nhìn số dư stk của em sướng cười, kêu, may mà em đỏ.
Phụ nữ mà k chắt bóp, hi sinh vì ck vì con thì em e là khó. Vs cụ cũng nên để ý xem ở ngoài vk cụ xem có mối nào k.
Vợ cụ chiều ck con thật, nhất cụ :D

km18 yenson

Xe buýt
Em cũng đang rơi vào cảnh như cụ chủ thớt đây,cuộc sống nhạt nhẽo,hết gắn kết từ mấy năm nay nhưng cứ cố vì 2 đứa nhỏ
Em thì thuộc loại máu chó,mới lấy về cũng xích mích sau đó em cũng nhẹ nhàng phân tích cái chưa dc của vợ mong nó thay đổi nhưng tất cả công cốc
Có loại vợ nào chồng nói 1 câu ,vợ cãi lại 1 câu bao giờ,thậm chí câu chuyện còn kinh khủng hơn cụ chủ nhiều,trong khi nó là giáo viên.em đã rất cố để hiểu và thay đổi bản thân hòng giữ cho gia đình êm ấm mỗi khi bất đồng nhưng giường như nó ko hiểu
Cũng phải nói thêm trước kia em làm nhà nước 2 năm nay em ra quân đi làm ngoài nên tình hình càng tệ.thu nhập cũng bập bõm nó khinh em ra mặt,nhiều lúc muốn làm bán mới sợ 2 đứa con nó khổ nên vẫn cứ cố,giờ thì việc ai người đó làm,tiền ai người đó tiêu,sống như 2 người xa lạ
Cũng vì quá vội vàng khi quyết định cưới mà giờ phải chịu sai lầm,em và vợ từ lúc quen đến lúc cưới có 1 tháng rưỡi,nên cũng ko tìm hiểu dc gì

T91

Xe container

xukthal

Xe lăn

xukthal

Xe lăn
Kệ cụ ý, có gì thì cũng là 1 tình huống trong cuộc sống, cũng nhiều người rơi vào đúng tình huống đó chứ ko phải là ko có, thậm chí nhiều là đằng khác. Trên này mọi người mổ xẻ, góp ý cũng ra nhiều ý hay ;;)

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Tiền ko mua đc hp nhưng ko có tiền chắc chắn ko có hp :D
Câu này của cụ chưa chuẩn.
Không có tiền chưa chắc đã hạnh phúc, có tiền cũng chưa chắc đã hạnh phúc.
Tiền không mua được hạnh phúc: Chỗ này thì sai quá. Quan trọng là hạnh phúc trong bao lâu ;))

Em cũng xin bổ sung thêm về hoàn cảnh, nhiều cụ cứ như xỉ nhục em vậy k kịp vuốt mặt.
Em cũng làm chủ doanh nghiệp, mà đã là doanh nghiệp thì lúc nào cũng cần vốn để quay vòng làm ăn. Nên chuyện nợ nần là bình thường :). Điều kiện kinh tế nhà em tuy ko giàu nhưng cũng chả để vợ con thiếu thốn gì. Nhà cửa có nhà đàng hoàng k phải đi thuê. Hàng năm, lễ tết vẫn hoa quà, đi du lịch nọ kia.... đáp ứng đủ nhu cầu vợ con.
Vợ em làm ngân hàng NN, tuy nhiên đợt này dịch dã khó khăn nên chỉ tiêu căng, mà riêng cái chuyện ở CQ thi thoảng về cũng hay kể bà nọ chú kia mới sắm biệt thự, mới mua ô tô sang. Mà cái dân ngân hàng suốt ngày thấy chúng nó tổ chức event xong váy áo, make up nhìn như mấy quý bà ấy. Biết là cũng vất vả hay về muộn nên em cũng cố gắng thu xếp về lo cho con. CV của em cũng rất là bận vì kinh doanh thì thời gian chủ động được nhưng rất là bận. Xong xe đẹp đưa rước nên về con vợ nó sinh ra hằn học.

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Hoàn cảnh nhà em không thế nên chả biết tư vấn gì. Nhưng nếu đặt em vào hoàn cảnh của bác chủ thì đành bỏ thôi !
Có điều, em không bao giờ là bác chủ được

xukthal

Xe lăn
Vợ em làm ngân hàng NN, tuy nhiên đợt này dịch dã khó khăn nên chỉ tiêu căng, mà riêng cái chuyện ở CQ thi thoảng về cũng hay kể bà nọ chú kia mới sắm biệt thự, mới mua ô tô sang. Mà cái dân ngân hàng suốt ngày thấy chúng nó tổ chức event xong váy áo, make up nhìn như mấy quý bà ấy. Xong xe đẹp đưa rước nên về con vợ nó sinh ra hằn học.
Vk cụ mà hay so đo với GATO thế này nếu có nhan sắc tý đảm bảo ko thoát được bọn PC và xếp đâu :)) NV NH thì lắm tai tiếng về HAT với T1Đ rồi :D

Em cám ơn các cụ đã cho lời góp ý và động viên. Em sẽ điều chỉnh và chia sẻ nhiều hơn với vợ!

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ rất đẹp troai :D
Làm trai cho đáng lên trai
Khom lưng cố gánh lấy 2 hạt ..cà
Không giàu thì phải đẹp trai
Không thông kinh sử phaie dài một gang

chứ nghèo lại ngắn thì hỏng.kaka

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Em cũng xin bổ sung thêm về hoàn cảnh, nhiều cụ cứ như xỉ nhục em vậy k kịp vuốt mặt.
Em cũng làm chủ doanh nghiệp, mà đã là doanh nghiệp thì lúc nào cũng cần vốn để quay vòng làm ăn. Nên chuyện nợ nần là bình thường :). Điều kiện kinh tế nhà em tuy ko giàu nhưng cũng chả để vợ con thiếu thốn gì. Nhà cửa có nhà đàng hoàng k phải đi thuê. Hàng năm, lễ tết vẫn hoa quà, đi du lịch nọ kia.... đáp ứng đủ nhu cầu vợ con.
Vợ em làm ngân hàng NN, tuy nhiên đợt này dịch dã khó khăn nên chỉ tiêu căng, mà riêng cái chuyện ở CQ thi thoảng về cũng hay kể bà nọ chú kia mới sắm biệt thự, mới mua ô tô sang. Mà cái dân ngân hàng suốt ngày thấy chúng nó tổ chức event xong váy áo, make up nhìn như mấy quý bà ấy. Biết là cũng vất vả hay về muộn nên em cũng cố gắng thu xếp về lo cho con. CV của em cũng rất là bận vì kinh doanh thì thời gian chủ động được nhưng rất là bận. Xong xe đẹp đưa rước nên về con vợ nó sinh ra hằn học.
Chuyện cụ cũng na ná giống chuyện của em mới cách đây vài 3 hôm thôi. Con gấu em đi làm nhiều việc phải ở lại làm buổi tối nên nó cũng mệt, ở xa nên em call video nói chuyện như thường lệ thì cứ đc 3 câu là nó lại gắt gỏng. Em khó chịu lắm rồi nhưng vẫn nhịn, đến lúc nó khóc lóc rồi gắt gỏng thêm câu nữa là em tắt máy luôn. Nhiều lúc bực mình vì ai cũng đều có những áp lực mệt mỏi cả, nhõng nhẽo vừa phải còn chịu đc chứ cứ được đằng chân lân đằng đầu thì chịu. Tính con gấu em nó cũng chả khác gì tính vợ cụ. Em cũng uốn nắn từ từ thôi, cũng may là em chưa cưới nên nếu láo toét quá là em thôi luôn sau này đỡ đau đầu.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang rơi vào cảnh như cụ chủ thớt đây,cuộc sống nhạt nhẽo,hết gắn kết từ mấy năm nay nhưng cứ cố vì 2 đứa nhỏ
Em thì thuộc loại máu chó,mới lấy về cũng xích mích sau đó em cũng nhẹ nhàng phân tích cái chưa dc của vợ mong nó thay đổi nhưng tất cả công cốc
Có loại vợ nào chồng nói 1 câu ,vợ cãi lại 1 câu bao giờ,thậm chí câu chuyện còn kinh khủng hơn cụ chủ nhiều,trong khi nó là giáo viên.em đã rất cố để hiểu và thay đổi bản thân hòng giữ cho gia đình êm ấm mỗi khi bất đồng nhưng giường như nó ko hiểu
Cũng phải nói thêm trước kia em làm nhà nước 2 năm nay em ra quân đi làm ngoài nên tình hình càng tệ.thu nhập cũng bập bõm nó khinh em ra mặt,nhiều lúc muốn làm bán mới sợ 2 đứa con nó khổ nên vẫn cứ cố,giờ thì việc ai người đó làm,tiền ai người đó tiêu,sống như 2 người xa lạ
Cũng vì quá vội vàng khi quyết định cưới mà giờ phải chịu sai lầm,em và vợ từ lúc quen đến lúc cưới có 1 tháng rưỡi,nên cũng ko tìm hiểu dc gì
Em thấy lấy nhau nhanh quá, chưa kịp hiểu nhau, lấy nhau chỉ vì sex/vì bs bảo cưới thì thường đa số giống cụ, sẽ có kết cục như này :(

darthvader

Xe điện
Bức tranh về gia cảnh cụ vẽ ra hôm qua ở bài post khác hẳn với bức tranh cụ vẽ hôm nay ...