[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

wildness

Xe điện
Em ko làm ra tiền mà vợ nó làm ra nhiều hơn. Thì có bị quát em cũng ngồi im, bị đánh thì giả vờ chết :D.

Idemitsu

Xe tăng
Có vẻ như đa số mâu thuẫn trong gia đình đều xuất phát từ tài chính! Cụ đóng góp được bao nhiêu % tài chính trong gia đình mà để vợ cụ bức xúc thế?
Chuẩn đấy ạ. Nhiều tiền gần như auto hạnh phúc. E thấy 80% vấn đề xích mích hôn nhân đều từ tiền cả.

Idemitsu

Xe tăng
Giờ mới đọc còm trên. Hóa ra quay tay ra bài ;))

thngaylangthang

Xe ngựa
e đang dạy thằng con e muốn gia đinh hp thì con phải kiếm ra tiền, làm trụ cột gia đình, nói vợ con nó mới nghe... thì đọc dc thớt cụ, thấm quá
em thì bẩu "thèng em" em chỉ cần chọn bố vợ kiếm za tiền, biết nhậu và ... được ah :)

Trục

Xe ba gác
Tại cụ lái máy bay chiến đấu đời mới quá nên chóng mặt. Gì chứ vợ mà đã thốt đc lên so với thằng này thằng kia thì thôi lên đường cho nhanh cụ ạ.
Ở đấy mà dám đuổi nó lên đường, đuổi nó thì ai mang tiền về cho mà tiêu. =))

VietKieu1Chieu

Xe tải
Em đoán vợ cụ chủ tính còn sốc nổi trẻ con, cụ cứ bình thản, mình đúng thì không có gì phải áy náy, còn suy nghĩ lại được thấu đáo hay không thì do phía cô vợ của cụ thôi.

muachieukyniem

Xe điện
Hỏng rồi cụ ơi. Đàn bà thường nể phục đàn ông.
Còn đàn bà mà chê bai chồng bất tài thì 99% được chỗ khác chiều chuộng rồi.

T91

Xe container
Vợ em cũng làm bank, chuyện tối về cáu gắt cũng thi thoảng vì áp lực cv, hơn nữa vợ em cũng là lãnh đạo. Càng áp lực hơn.
Nhưng hiểu nhau nên là vk em lúc bt hay dặn, em mà đi làm về mệt thì a đừng động đến em và em cũng kinh nghiệm thôi thì tránh voi chẳng xấu mặt nào, em cũng kinh doanh buôn bán tự do như cụ thôi.
Vk cụ nói thế kia em nói thật phải em em giải cm nó tán rồi, động đến lòng tự trọng là k xong. Lúc mới yêu nhau em cũng bết bát, vk em thì có sự nghiệp rồi, cv ổn định, nh lúc nào cũng động viên, tạo điều kiện, giúp em hết khả năng để cô ấy phải chắt bóp. Giờ lấy nhau sắp có 2 đứa đến nơi rồi, ngày lúc mới yêu nhau, em chỉ bảo ước bh thu nhập của anh bằng được của em. 2016 vk em lương 25tr. Giờ vk em vẫn chêu, mơ được ước thấy giờ x lần rồi đó. Nhiều lúc thương vk bảo em thích cái gì cứ nói, mua gì cũng được, hay anh mua riênh cho em cái yaris nhỏ xinh thi thoảng tự đưa con đi phố nhé, mà nhất quyết k đồng ý, mãi em cứ mua cứ vào tên mới biết nh gần năm rồi mới đi có 1k km. Tiêu pha giờ còn tiết kiệm rón rén hơn bảo các con sắp lớn rồi em chẳng cần gì cho bản thân. Nhiều lúc cầm đt em nhìn số dư stk của em sướng cười, kêu, may mà em đỏ.
Phụ nữ mà k chắt bóp, hi sinh vì ck vì con thì em e là khó. Vs cụ cũng nên để ý xem ở ngoài vk cụ xem có mối nào k.

HuyArt

Xe lăn
Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
em mới hỏi có chuyện gì vậy em?
Thì hắn nói: Mệt chứ sao, ko có tiền quá là khổ.
Em bảo: nếu cảm thấy áp lực quá thì thôi nghỉ đi, anh lo.
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Em nói: Có sao thì sống vậy, có nhiều ăn nhiều có ít ăn ít.
Hắn bảo: Tôi hối hận vì lấy anh, ngày trc tôi có thằng nọ thằng kia....
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Em nói: Nếu thế cả thế giới này nó chết hết cả rồi. (tông giọng hơi cao)
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Em : láo toét nó vừa thôi. Im đi.
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Em chỉ thêm câu: Đi thì để con ở đấy, thích đi đâu thì đi.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.
Nghĩ mà buồn k biết rồi thế nào.
Vãn bốc đt nói chuyện được với bố mẹ chồng là còn cứu vãn được
Đợi nó hạ hỏa, ngồi tâm sự gỡ rối dần, NH giờ cũng thu nhập hẻo, căng quá thì cho nó nghỉ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.
Cụ nên test DNA 2 đứa con để có quyết định cxac. Thường vợ hay nhịn vì thương con ko đc có bố. Mà vk cụ có vẻ ko lo vụ đó.

Mấy năm trực Vc em có mấy nhà mặt phố. Em vay bank mua đất, xây nhà trả góp hết nhẵn ko để ra quyển stk nào. Tiêu thì em vẫn thu xếp đủ con học bán trú ngon, mua sắm gia đình, cũng góp thêm tiền chợ nhưng ko nhiều.

thế mà vk cũng khóc lóc, than thở kêu ko có tiền. Em điên lên bảo bỏ đi, bán nhà chia đều mỗi đứa làm cái chung cư với con mẹc mà đi. Đã khổ gì đâu mà than vãn. Tự hài lòng và hưởng thụ những cái có sẵn là sướng ngay. Tính ra em quen vợ đc 27 năm, cưới đc 18 năm rồi mà nhiều lúc điên tiết.

xukthal

Xe lăn

HuyArt

Xe lăn
Em dị ứng với từ "dạy vợ" ghê! Vợ có phải là con gái mình đâu mà dạy nhỉ 😏
Em vẫn dạy vợ suốt, thậm chí còn đánh vợ
Nhưng chỉ trong phòng ngủ thôi, phải dạy vợ biết các tư thế lạ, mỗi lần tát vào mông là nó biết đổi tư thế, đáng yêu phết

XINGFA Alumium Door

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế, em sắp chính thức 24 tháng ko kiếm được đồng nào ( công việc của em chuyển giao cho vợ và vừa rồi cũng chính thức dừng ) nhưng vợ em tuyệt nhiên không bao giờ ý ới nửa lời. Bọn em lấy nhau lúc em vỡ nợ nên từng bước dìu nhau đứng dậy, nhưng chưa bao giờ kinh tế là chủ đề cãi nhau. Thực tế cãi nhau cũng chưa bao giờ phải động tay động chân vì vợ em biết em chó tính, chỉ cần em có dấu hiệu bật nút chó điên là dừng ngay thái độ lồi lõm. Trưa nay lúc ngồi ăn trưa vợ em cũng bảo kệ, ông cứ chơi đi, tôi đẻ xong 1 2 năm rồi tính tiếp chứ giờ cũng ko muốn nghĩ gì đau đầu. Mà sau 2 năm nghỉ hưu ở nhà, em cũng ko còn máu kiếm tiền nữa, đủ chi tiêu là ổn, thực tế đến giờ các khoản thụ động chỉ đủ nửa chi phí gia đình, nửa còn lại là phải cắn vào tiết kiệm hoặc các vụ đánh quả của em nhưng thấy thái độ vợ thế nên em càng kệ mẹ cuộc đời.

Còn với cụ Một Lần Dở Dang thì em ko dám góp ý gì, chỉ chia sẻ với cụ điều này. Phụ nữ họ ko ngại khó, ko ngại khổ nếu thật sự muốn gắn bó với cụ. Họ chỉ cần có 1 cảm giác an toàn, một chỗ dựa thôi. Làm ngân hàng rất cực, cực đến mức là khi lấy vợ, gái ngân hàng đứng đầu danh sách em né ko chơi. Nhà em mất 10 năm mới có đứa thứ 2 cũng chỉ vì cái cảm giác an toàn bỏ mẹ đấy. Lúc đầu thì vỡ nợ nên chưa dám có đứa thứ 2, đến khi có tí điều kiện thì lại cắm đầu vào làm ăn, trời thương cho được 1 đứa nữa nên vợ em cũng kệ thây mọi việc khoán thẳng hết cho em và cũng chả đòi hỏi cao sang gì. Em cũng từng lên voi xuống chó nhiều lần nên cũng nhận thấy, nghèo thì lâu chứ giàu bất thình lình, chả cưỡng cầu vì ở tuổi em giàu thì giàu lâu rồi, còn lẹt đẹt như em thì có cưỡng cũng chả được. Cứ thảnh thơi sống là ok. Thế nên cụ nên xem lại, làm sao cho vợ nó có cảm giác an toàn, còn nếu đã đủ đầy mà vẫn chưa thấy có cảm giác an toàn thì chứng tỏ chưa đủ đầy :D
Đọc cmt của cụ em thấy hơi chột dạ và sờ lại gáy :-?

nobita_ibn

Xe buýt
nói thế chứ gái 2 con, ai thèm lấy hả mợ ? Nếu có cũng chỉ là vui chơi thôi, e thật
Ảo tưởng được thằng bồ nó vẽ ra trong lúc nó đang chơi ấy mà, bỏ chồng bỏ con xong thì thằng bồ nó nhìn nó cũng kinh ai dám lấy về vì lấy về thì tương lai nó cumgx như ông chồng hiện tại thôi. Loại này bỏ sớm cho lành

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

toyota219

Xe điện
Đàn ông hok trụ cột, một trong số đó là kiếm xèng thì mệt lắm. Mà thời này khát với mấy mẹ mấy chị thời xưa ít ai chịu cực chịu khổ. Mà cũng nói lại, đàn ông cố gắn rồi mà người ta cứ cỉu trên mây so sánh mơ tưởng này nọ thì em thấy nên dứt thôi.😊

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kính các cụ các mợ,
Covid ảnh hưởng tất cả mọi người, có con rồi thì cũng khó nói có gì sống thế lắm. Đàn bà họ có thể trải chiếu ngủ với cụ rồi ngắm sao ko đòi hỏi gì, nhưng khi có gia đình bản năng làm mẹ không ai muốn con mình khổ cả - cái này nếu gia đình thiếu thốn cụ nên thông cảm.

Có hai vợ chồng với nhau thì cũng không nên nặng nề câu nệ người ta xưng hô thế nào, tức lên thì chửi nhau có vậy thôi. Cư xử hàng ngày thế nào mới hiểu là tôn trọng nhau.

Cụ bỏ cái tôi đi là được, gia đình vốn là thứ quan trọng, không ai tức giận hay căng thẳng một tý mà vứt đi được đâu. Để vợ hạ nhiệt tý rồi hai vợ chồng làm hòa là xong. Thực ra thuận vợ thuận chồng tát biển đông cũng cạn. Cái phụ nữ cần không hẳn là tiền mà một bờ vai để chia sẻ, cụ khéo động viên mợ là cơm lành canh ngọt thôi.

UFA

Xe điện
Em cũng phê rồi, ko biết comment thớt này chưa mà giờ mới đọc kỹ tí thớt cụ chủ, đm, lướt phút mốt chứ để lâu chủ thớt còn mệt hơn, con đàn bà nó đã so sánh rồi thì gọi là vô phương cứu chữa