[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

khanhtx8

Xe tăng
Đọc cmt của cụ em thấy hơi chột dạ và sờ lại gáy :-?
Có gì đâu cụ, gái ngân hàng ngày xưa đã cực vì chỉ tiêu cao, công việc nhiều, áp lực cũng nặng, luôn về muộn. Nếu vào mấy ngân hàng NN lớn còn đỡ chứ CP thì thu nhập ko đủ bù lại. Hiện giờ thì còn thêm quả bảo hiểm nên càng nặng. Cái em đang nói dĩ nhiên là nv cấp thấp, vì tầm tuổi em trở xuống mấy người đã lên cao, bạn em leo nhanh giờ cũng chỉ mới lên làm GĐCN được vài năm còn đâu hầu hết chỉ phọt phẹt trưởng phòng hoặc giám sát.

Cụ có muốn con mình 7-8h tối mới gặp mẹ và luôn trong tình trạng mệt mỏi không. Từ ngày em thất nghiệp, cả nhà ăn cơm lúc 6h, 7h là thằng bé ngồi học, học xong là bố mẹ dong đi chơi đến 10h đã nằm trên giường. Cuối tuần 2 thằng chỉ sùng sục tìm chỗ để đi đặt bếp nướng đồ, đợt này covid 2 thằng cuối tuần như chó bị xích. Nếu vợ làm ngân hàng cụ nghĩ có cảnh đó đc ko.

/Mà đấy mới nói về sự cực của chị em chứ chưa bàn đến cám dỗ ở 1 trong những nghề cấp cao. Nếu so sánh với việc đi kinh doanh ở ngoài với vị trí cấp thấp trong ngân hàng thì ko biết thằng nào khổ hơn thằng nào đâu

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Chưa ai có NT3 thì cứ sống tiếp. Hai đứa con rồi.

Thật. Em cũng nghĩ trong gia đình đàn ông phải làm chủ, nhưng muốn vậy phải làm chủ kinh tế, đứng mũi chịu sào, tổ chức định hướng, hoạch định cuộc sống, tương lai của gia đình. Có như vậy, con vợ nó mới nể, nó mới phục và nó sẽ ngoan ngoãn cun cút nghe lời chồng. Nhưng khốn nỗi đời nhiều thằng đến cái bóng điện hỏng cũng lười không thay, con cái học hành ra sao phó thác hết cho vợ, tiền kiếm không đủ tiêu cá nhân, đụng đến việc gì dù to hay nhỏ cũng làm hỏng, đối nội đối ngoại cũng không biết đường làm nhưng lại ông kễnh tinh vi tinh tướng đòi ăn trên ngồi chốc cưỡi đầu cưỡi cổ vợ.
Em không nói cụ chủ thớt nhé vì chưa đủ dữ liệu. Nhưng em thấy nhiều khi phụ nữ cũng muốn bé nhỏ như con mèo núp bóng tùng quân mà đen bạc lại phải vươn lên để trèo chống cuộc sống gia đình mà cũng không xong.
Đmia em tưởng thể loại này hiếm trên đời chứ.

barca6996

Xe container
Vk cụ chủ thớt còn trẻ nên áp lực chút là không chịu được. Nói gì nói, kể cũng thương, áp lực công việc mà về khóc là biết vất vả thế nào rồi. Em thấy nhiều ngân hàng giờ lương thấp mà áp lực khỏi phải nói. Cụ bảo vk chuyển ngân hàng sang làm ngành khác đi.
Cụ dậy thế này thì có mợ làm ngân hàng mở thớt tìm chồng ế ag😂

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi ngày xin chỉ tiêu 1l bia(khoảng 1€) mà còn càu nhàu, đời chỉ đến thế mà thôi.

barca6996

Xe container

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Case này khoai.
Nó chửi đm nữa cơ à? Ghớm nhỉ? Sao cụ không .... à mà thôi. Em đi đạp xe đây! Mới mùng 1,2 âm lịch đọc mà nản.

iamdongkisot

Xe tải
Cụ ký vào đơn là việc trước nhất, sau đó ngồi nói chuyện nghiêm túc với nhau.
1 là nếu vợ cụ nhất định đòi ly hôn thì thôi, không phải giải thích gì nhiều. Ok my suger i go your suger you go.
2 là thấy vợ hơi chùn lại thì cụ phân tích rõ vấn đề. Thứ nhất là chuyện riêng của vc mà cứ lôi phụ huynh ra bắt chịu đựng là quá trẻ con và thiếu suy nghĩ. Thứ 2 là bản chất vấn đề ở đây là cụ thì sẵn sàng chấp nhận lối sống đơn giản trong khi vợ không chấp nhận điều đó vì cô ấy ở trong môi trường sang chảnh (thực ra cũng nhiều thành phần ảo thôi) nên cô ấy không đủ bản lĩnh để chịu bị kém các đồng nghiệp. Cô ấy không suy nghĩ chín chắn khi nói ra sự so bì giữa chồng với thằng khác. Cô ấy bộc trực, thẳng thắn nói ra suy nghĩ của mình thế cũng là tốt nhưng vấn đề ở đây là sự nhận thức của cô ấy mới đáng ngại. Nếu đó chỉ là bộc phát 1 lần nói ra trong lúc stress thì còn thông cảm được. Nếu nói ra sự so bì này đến lần thứ 2 rồi thì cụ cũng không nên níu kéo làm gì nữa.
Cụ không cần quá lo chuyện 2 đứa con sẽ thế nào khi bố mẹ ly hôn. Xã hội giờ chuyện này là bình thường.
Nếu là em thì em chọn phương án kiên quyết đề nghị ly hôn kể cả trường hợp cô ấy có nghĩ lại. Phải làm căng 1 lần không sợ đứt thì mới không có lần sau.

xe_ga

Xe tăng
Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
em mới hỏi có chuyện gì vậy em?
Thì hắn nói: Mệt chứ sao, ko có tiền quá là khổ.
Em bảo: nếu cảm thấy áp lực quá thì thôi nghỉ đi, anh lo.
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Em nói: Có sao thì sống vậy, có nhiều ăn nhiều có ít ăn ít.
Hắn bảo: Tôi hối hận vì lấy anh, ngày trc tôi có thằng nọ thằng kia....
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Em nói: Nếu thế cả thế giới này nó chết hết cả rồi. (tông giọng hơi cao)
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Em : láo toét nó vừa thôi. Im đi.
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Em chỉ thêm câu: Đi thì để con ở đấy, thích đi đâu thì đi.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.
Nghĩ mà buồn k biết rồi thế nào.
Em cũng đang băn khoăn không biết là vợ cụ cưới cụ hay bố mẹ cụ mà có việc gì lại gọi cho bố mẹ cụ? Lại còn so sánh chồng với thằng nọ thằng kia, chửi chồng dm nữa...Nếu là em thì. Ah mà thôi....

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang băn khoăn không biết là vợ cụ cưới cụ hay bố mẹ cụ mà có việc gì lại gọi cho bố mẹ cụ? Lại còn so sánh chồng với thằng nọ thằng kia, chửi chồng dm nữa...Nếu là em thì. Ah mà thôi....
Cho nó cái bánh vả phỏng lão? Lành làm gáo vỡ làm môi.

xe_ga

Xe tăng
Cho nó cái bánh vả phỏng lão? Lành làm gáo vỡ làm môi.
Cụ ấy đặt vợ cụ ấy vào vị trí nóc nhà rồi thì cụ cháu mềnh khuyên rì thì cũng khó cụ nhể...nói quan điểm của mềnh ra cũng không hay vì như thế là không đặt mình vào hoàn cảnh của người ta cụ ợ...

toyennha

Xe lăn
1. Các cụ cứ bảo: nếu ko về nhà đẻ, thì trả về nơi sx. E ko thế. Vì quyết lấy chồng, ko nghe phân tích về nguy cơ của bố mẹ, nên e ko kể vc cãi nhau với bố mẹ, người thân, kể cả bạn bè. Việc của mình, mình phải tự giải quyết. Đã quyết lấy nhau rồi, thì phải suy nghĩ, tự giải quyết.
Những lúc cãi nhau, 1 trong 2 vc sẽ vác xe đi lòng vòng, lượn siêu thị, vào quán uống cà phê, ra hồ ngồi nhìn hư vô. Chán rồi về. Nhìn đối tượng như nhìn không khí.
2. Vắng mẹ, 2 đứa trẻ khóc, nhà cửa lộn xộn. Vai trò của bạn vợ không thể phủi. Lấy người khác, lại tật khác. Mỗi lần suy nghĩ ly dị, rồi cuộc sống độc thân, rồi lấy người khác, quen với cuộc sống chung... cụ đã có 2 bé, rồi con anh, con tôi, con chúng ta, mệt mỏi.
Thà cụ kệ cô ấy xả, cô ấy cũng mệt mỏi lắm.
Cụ cứ suy nghĩ vv kiếm tiền.
Vài hôm, ổn định lại, cụ chuyện trò với cô ấy. Mình đã quyết lấy nhau, không ai xui dại. Chắc gì, thằng nọ thằng kia đã quyết lấy e! Duyên số mình, không khác được. Phá thì dễ, nhưng vun đắp lên mới khó...
Cố lên. Mệt mỏi, nhưng cuộc sống là vậy.
Nhiều nhà còn bi dát hơn mà ng ta cũng vượt qua được.
1) là em thường làm như cụ khuyên . Hơi to tiếng là em nói : em nói ít thôi điếc tai quá và em xác xe đi
2) bản thân gấu em cũng bị cản thì chịu cưới em vì gái bác lấy chồng nam.

Leanh65

Xe container
Là thằng đàn ông mà kiếm tiền ít hơn vợ là mệt phết đấy, e chia sẻ với cụ chủ thớt, giờ e cũng đang bị con vợ nó " nhờn" , nhưng tới lui gì đàn ông cũng phải cầy đc tiền, kệ cmn ra sao, như e ko phải chém chứ e cầy cũng chả đến nỗi, mỗi cái con vợ độ 2 năm nay nó cầy ác hơn nên dạo này có vẻ coi thường, cay phết đấy cccm ah
Em nuôi vợ mười mấy năm nay đây mà nó còn chẳng coi em ra gì nữa là. Gặp phải con máu chó ăn nói bang mạng thì coi như đen thôi. Đánh đập lắm chỉ tổ đau tay, mang tiếng ác chứ nó chả thay đổi được đâu. Cứ roi thịt mà quất thì cũng yên ổn được tg , nó hết nc lại đâu vào đấy.🤣

• Vodka
Reactions: UFA

cascadabadboy

Xe buýt
Cụ giỏi thật. Là thằng đàn ông em không bao giờ chịu được cảnh vợ nó nói mình nửa câu huống hồ lấy thằng này thằng noi ra bla bla. Nếu là em thì chắc đã chỉ tay ra cửa hô CÚT từ lâu rồi!
Sông có khúc người có lúc, chuyện tiền bạc khéo co thì ấm no thôi.

lum..zzz

Xe điện
Chốt lại là tháng cụ kiếm dc bao nhiêu ? Có đủ lo gia đình không hay vợ nó làm hết? Nên nghe câu em nghỉ a lo nhưng đíu kiếm dc gì nó ức chế? Còn đã kiếm dc tiền, hiền lành tốt tính mà nó vẫn thế thì gửi về các cụ nhạc

xukthal

Xe lăn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
em thì bẩu "thèng em" em chỉ cần chọn bố vợ kiếm za tiền, biết nhậu và ... được ah :)
Nhục lắm cụ ạ, tiêu tiền bố vợ nó hèn cái ng mình đi. E dạy con e phải biết ngẩng cao đầu :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com