[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đánh nhau còn nhẹ nhàng êm ái đó mợ ạ! Xúc phạm danh dự nhau, lại làm loạn cả nhà, phiền bố mẹ chồng, ảnh hương con cái thế, chả phải tay em :)
Em chỉ sợ các cụ lại mắng em vì tội cổ súy đánh nhau, nhưng nếu em là chủ top, em thật em tẩn lâu rồi, heheee. Tính em nóng, may sói em nền tính, toàn nhịn em, hixx.
Đấy, nhà cũng có người nhịn người, nhưng phải là người biết điều, biết là người ta đã nhịn mình rồi, thì mình im đi chứ ko phải thấy nhịn là lấn tới như vợ chủ top đâu :P

Imex

Xe tải
Em chỉ sợ các cụ lại mắng em vì tội cổ súy đánh nhau, nhưng nếu em là chủ top, em thật em tẩn lâu rồi, heheee. Tính em nóng, may sói em nền tính, toàn nhịn em, hixx.
Đấy, nhà cũng có người nhịn người, nhưng phải là người biết điều, biết là người ta đã nhịn mình rồi, thì mình im đi chứ ko phải thấy nhịn là lấn tới như vợ chủ top đâu :P
Chuẩn k cần chỉnh mợ ạ! Gì cũng biết mỗi điều không biết là mệt! Mà cũng nhìn đối phương biết điều người ta mới nhịn thôi mợ ạ! Ai chấp nhận đi nhịn kẻ chỉ biết mình :)

Chắc em với mợ đọc và hiểu khác nhau .. :)

Nếu không có phần đính chính hôm nay thì nguyên văn hôm qua em nghĩ em và 1 số người khác đọc sẽ hình dung ra gia cảnh chủ thớt khó khăn về kinh tế nên vợ mới hục hặc ..

Chứ đính chính hôm nay có doanh nghiệp riêng, có nhà cửa đàng hoàng, hàng năm vẫn đi du lịch đều thì hoàn cảnh gia đình là khác hẳn... câu chuyện vì thế cũng sẽ rẽ sang chiều hướng khác...

Em cũng thu nhập "bập bõm" đây vì 1 năm em nhận được tiền có 2 - 3 lần, còn lại là ngồi chơi.. nhưng em tự nhận là tổng 1 năm của em nhiều hơn trung bình xã hội nên em không có khó khăn về kinh tế

Mà thôi em dừng ở đây ... chúc chủ thớt có phương án với vợ để vẹn toàn và con cái không khổ
Góc nhìn của cụ hẹp thôi :). Em miễn tranh luận

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hầu như ai bắt đầu đến với nhau đều vì yêu chị ạ, hầu như nhé.

Nhưng sống lâu với nhau, có thể tình cảm ấy tăng lên, hoặc giảm đi, rồi về mo :D

Do cách ăn ở cả thôi ;))
Đúng, do cách ăn ở - em đồng ý với cụ! :)

Imex

Xe tải
Tẩn là vẫn còn tạo cơ hội chán đấy ạ! ;))

MEC V6

Xe điện
Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Các cụ đúc kết rồi. Trong vụ này. Cụ phải bình tâm xem cho thấu ngọn ngành. Thì mới tìm cách khắc phục được. Vợ chồng cụ vẫn còn cứu đc. Nhiều gia đình còn kinh hơn mà vẫn ở đc với nhau mà.
Cụ sai những chỗ này:
1. Chọn vợ. Gái Ngân Hàng và Nữ bác sĩ là 2 lĩnh vực đầu bảng em ko lấy. Ko phải ko quen đc mà em có yêu cả 2 rồi. Đặc điểm của ngành này là đi làm nhiều, tăng ca nhiều, thứ 7 cũng làm. Bác sĩ còn chủ nhật nữa. Cụ lại là lao động tự do sẽ khó hoà hợp. Cái này đã xong rồi ko sửa đc.
2. Kiếm tiền kém. Đó chính cụ và vợ cụ đều thấy điều đó. Cái này sửa đc, nhanh hay chậm tuỳ mình. Sau việc này càng có động lực để cụ cố gắng.
3. Thiếu đồng cảm, chia sẻ với vợ. Biết vợ mệt mỏi, biết mình kiếm tiền kém thì phải được cái khéo mồm, biết quan tâm. Đằng này chắc cụ cũng gia trưởng, tinh tướng thì chẳng thế. Cụ phải chiều vợ hơn.
Đừng bỏ nhau, ko phải là vì con nhưng em thấy chuyện này rất bình thường.
Vấn đề vợ cụ ý đi làm qua đêm ngày chưa biết em rất quan ngại

Khanhnho

Xe buýt
Môi trường ngân hàng toxic chết mẹ, nhất là ở mấy hội sở trung tâm. Các chị em adua, đua đòi, chia bè kéo cánh, ăn chơi, phông bạt cứ gọi là max level. Em có ông anh họ quan chức tầm trung, năng động kiểu doanh nhân, thu nhập chìm nổi đáng nể mà còn toát mồ hôi với cô vợ ngân hàng có tí sắc đẹp (tự nhận mình đẹp).

xelubabanh

Xe buýt
Thế này là đủ điều kiện đổi/trả bảo hành với nhà sx rồi :D
Cách sống và cư xử như thế này thì nói thật là cụ chuẩn bị tinh thần và phương án đi. ....." ngày ấy. ngày ấy sẽ không xa xôi ....Phụ nữ khi bắt đầu so sánh chồng với người khác là bắt đầu bước đi trên con đường .....quay lại nơi sản xuất rồi. Cụ mà càng nhún nhường thì " quân địch " càng lấn tới và đổ bể là chuyện hết sức khó tránh khỏi nếu như vợ cụ còn trẻ, thiếu suy nghĩ chín chắn lại làm việc trong môi trường tiếp xúc với nhiều kẻ có tiền

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tẩn là vẫn còn tạo cơ hội chán đấy ạ! ;))
=))
Thôi đùa thôi ah, văn minh là ko đánh vợ, nhịn đi cho lành :)
Cơ mà nó éo biết điều, thì nhịn mãi thế nào, được nhỉ? Em cứ thắc mắc mãi :)
Cuối cùng như chủ top, lên đây kêu khóc ah :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng cách ăn ở nó lại phụ thuộc vào gốc của vđ, là tình cảm và cái tôi mỗi người ;))

Tóm lại loanh quanh, vòng tròn cụ nhở :D
=))
cụ làm em nhớ cô hàng xóm bạn em, nó sai, nó cãi đi cãi lại, cuối cùng thành em sai nó đúng :P
Thế mới gọi là siêu!

TamAn7810

Xe tăng
Em cứ rõ ràng quan điểm ngay từ đầu, sống mà đòi hỏi như thế thì nghỉ. Cho next đi còn nhẹ đầu cụ thớt ợ !

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Khi em 33 tuổi mới có F1 đầu tiên nên luôn có định kiến là " Lấy nhau sớm (trẻ tuổi hoặc vội vàng) chỉ tổ bỏ nhau sớm hoặc giỏi hành hạ nhau ". Mong là định kiến của em chỉ đúng trong phạm vi hẹp
Em ko nghĩ do tuổi trẻ :)
Em và sói lấy nhau lúc em 22 sói 24 tuổi tây. Có em bé lúc 22-24 luôn :) Lúc đó nghèo chết mẹ đi ấy, nếu đánh nhau vì khổ thì bọn em đánh nhau hàng ngày mới phải, hihi.
Nhưng bọn em đều là người biết điều, cũng yêu nhau - tất nhiên :)
Nên khổ vẫn thấy vui!
Khi ko khổ mà ko thấy vui là nát lắm rồi nha :P

Sammy2017

Xe tải
Em là phụ nữ đây nhưng em cũng không chấp nhận được kiểu cư xử của vợ cụ. Cái này là do tính người chứ không thể đổ cho còn trẻ hay gì được.
Cụ sai ở chỗ những lần trước đo vợ cụ văng nọ kia cụ không đặt ra giới hạn. Cái gì cũng phải có giới hạn! không có nên cứ được thể lấn tới, nói cho sướng mồm. Những lời nói như vậy để lâu nó thành vết hằn trong mqh vợ chồng, và tai hại hơn là cực kỳ ảnh hưởng tâm lý con cái.
Vợ cụ có kiểu đứng núi này trông núi nọ, không có chính kiến nên nếu không triệt để chấn chỉnh là còn mệt dài dài cụ ạ, biết đủ thì mới hạnh phúc được.
Thêm nữa những lúc như vậy cụ đừng im lặng, im lặng thường bị phụ nữ đánh đồng là "À KHINH MÌNH ĐÂY" nên sau đó hay bốc hỏa và khó kiềm chế hành vi. Cụ cứ để nói cho đã cơn xong cụ đưa vợ cốc nước mát, rồi bắt đầu ngồi xuống nói chuyện nọ kia.

Chỉnh sửa cuối:

lx125_black

Xe container
Cách sống và cư xử như thế này thì nói thật là cụ chuẩn bị tinh thần và phương án đi. ....." ngày ấy. ngày ấy sẽ không xa xôi ....Phụ nữ khi bắt đầu so sánh chồng với người khác là bắt đầu bước đi trên con đường .....quay lại nơi sản xuất rồi. Cụ mà càng nhún nhường thì " quân địch " càng lấn tới và đổ bể là chuyện hết sức khó tránh khỏi nếu như vợ cụ còn trẻ, thiếu suy nghĩ chín chắn lại làm việc trong môi trường tiếp xúc với nhiều kẻ có tiền
Không hẳn cụ ạ, con người ta có 2 dạng phản ứng khi nhìn thấy và choáng ngợp trước những thứ đẹp đẽ và có sự ham muốn.
Dạng thứ nhất, khá là tích cực. Là họ sẽ tìm cách đạt được, phấn đấu cố gắng hoặc làm mọi thứ để đạt được, kể cả cách xấu để đạt mục đích.
Dạng thứ hai là đổ lỗi tiêu cực, đổ lỗi cho mọi thứ xung quanh vì muốn mà không có, không ai đáp ứng.
Nhiều người vợ / chồng bị việc này nên dẫn đến việc so sánh tiêu cực.
E thấy diễn ra nhiều ở hội rảnh việc, hay tụ tập buôn chuyện mà có đứa có đầu óc tiêu cực trong hội. Nó bơm thổi vào đầu những đứa khác suy nghĩ tiêu cực về cuộc sống, về kiếm tiền, về bố mẹ chồng, về sự kém cỏi của ông chồng, bla bla. Nên cách tốt nhất là làm cho bọn này bận rộn, không có thời gian tán gẫu là sẽ bớt nhiều.

Em là phụ nữ đây nhưng em cũng không chấp nhận được kiểu cư xử của vợ cụ. Cái này là do tính người chứ không thể đổ cho còn trẻ hay gì được.
Cụ sai ở chỗ những lần trước đo vợ cụ văng nọ kia cụ không đặt ra giới hạn. Cái gì cũng phải có giới hạn! không có nên cứ được thể lấn tới, nói cho sướng mồm. Những lời nói như vậy để lâu nó thành vết hằn trong mqh vợ chồng, và tai hại hơn là cực kỳ ảnh hưởng tâm lý con cái.
Vợ cụ có kiểu đứng núi này trông núi nọ, không có chính kiến nên nếu không triệt để chấn chỉnh là còn mệt dài dài cụ ạ, biết đủ thì mới hạnh phúc được.
Thêm nữa những lúc như vậy cụ đừng im lặng, im lặng thường bị phụ nữ đánh đồng là "À KHINH MÌNH ĐÂY" nên sau đó hay bốc hỏa và khó kiềm chế hành vi. Cụ cứ để nói cho đã cơn xong cụ đưa vợ cốc nước mát, rồi bắt đầu ngồi xuống nói chuyện nọ kia.
cụ đấy chiều quá đấy mà

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng xin bổ sung thêm về hoàn cảnh, nhiều cụ cứ như xỉ nhục em vậy k kịp vuốt mặt.
Em cũng làm chủ doanh nghiệp, mà đã là doanh nghiệp thì lúc nào cũng cần vốn để quay vòng làm ăn. Nên chuyện nợ nần là bình thường :). Điều kiện kinh tế nhà em tuy ko giàu nhưng cũng chả để vợ con thiếu thốn gì. Nhà cửa có nhà đàng hoàng k phải đi thuê. Hàng năm, lễ tết vẫn hoa quà, đi du lịch nọ kia.... đáp ứng đủ nhu cầu vợ con.
Vợ em làm ngân hàng NN, tuy nhiên đợt này dịch dã khó khăn nên chỉ tiêu căng, mà riêng cái chuyện ở CQ thi thoảng về cũng hay kể bà nọ chú kia mới sắm biệt thự, mới mua ô tô sang. Mà cái dân ngân hàng suốt ngày thấy chúng nó tổ chức event xong váy áo, make up nhìn như mấy quý bà ấy. Biết là cũng vất vả hay về muộn nên em cũng cố gắng thu xếp về lo cho con. CV của em cũng rất là bận vì kinh doanh thì thời gian chủ động được nhưng rất là bận. Xong xe đẹp đưa rước nên về con vợ nó sinh ra hằn học.
Phải tay em á: bố mày chỉ thế thôi cho nó vuông:))

Đừng hỏi em

Xe tải
Chuẩn đấy ạ. Nhiều tiền gần như auto hạnh phúc. E thấy 80% vấn đề xích mích hôn nhân đều từ tiền cả.
Tiền nhiều thì cũng chưa chắc đã auto hạnh phúc đâu ạ vì lúc vật chất đủ rồi người ta lại có nhu cầu khác :D. K có tiền cũng cãi nhau mà có tiềm cũng vẫn cãi nhau 😂, đời nó khù khoằm thế đấy 😅