[Thảo luận] Xe rẽ phải bị bắt làn ở ngã tư Hàng Bài, Tràng Tiền

windys

Xe tăng
Tiện đây các bác cho em hỏi luôn là xxx nó tính khi mình đi qua vạch ngang và vạch người đi bộ, tức là 2 bánh sau xe mình đi qua vạch người đi bộ hay hai bánh trước qua vạch người đi bộ là được ạ?

Hôm trước em có đi vòng quanh bờ hồ, qua cái đoạn đài phun nước chỗ nhà hàng THái village ấy thì có phải rẽ vòng qua cái đài phun nước ấy, kiểu như qua Bùng Binh không ạ?
Cả 2 bánh phải qua vạch người đi bộ cụ ạ, cả khi quay đầu xe nhé, không được quay trên vạch ng đi bộ đâu.

Cái vòng í thì e cũng chưa nhìn biển xem có phải đi qua vòng xuyến không, nhưng e toàn không đi qua.

vam

Xe buýt
Cãi được xxx chẳng thành vấn đề. Đối với tôi thì quá dễ, nhưng đối với những người không chịu học luật thì lại khác. Cái khó với tôi là làm thay đổi được nhận thức của những người như bác, sao cho việc tham gia giao thông của mọi người đều văn minh, đúng luật. Bác nghe đến đâu thì tùy bác, nhưng hãy cố gắng tuân thủ những quy tắc tối thiểu của Luật GTĐ như sau:
- Không đè đầu xe đi thẳng khi rẽ trái hoặc rẽ phải
- Nếu đi chậm thì hãy đi vào làn bên phải, đừng chiếm làn của xe đi nhanh hơn
Em thấy cụ không phải công chức thì cũng là xxx, toàn xui dại các cụ ở đây. Đi như cụ thì có mà suốt ngày bị xxx túm lại hỏi thăm. Dù rằng cãi được đi chăng nữa cũng mất thời gian và công sức. Mà không phải ai cũng có người thân để gọi trong trường hợp nguy cấp đâu tốt nhất cứ đi sao cho xxx nó không hỏi thăm là được còn nó gây cản trở phương tiện khác thì mặc >>> xxx nó ko ăn uống được gì thì sẽ đề đạt lên trên sửa lại cho đúng luật thôi.

chinhatm

Xe container
Em thấy cụ không phải công chức thì cũng là xxx, toàn xui dại các cụ ở đây. Đi như cụ thì có mà suốt ngày bị xxx túm lại hỏi thăm. Dù rằng cãi được đi chăng nữa cũng mất thời gian và công sức. Mà không phải ai cũng có người thân để gọi trong trường hợp nguy cấp đâu tốt nhất cứ đi sao cho xxx nó không hỏi thăm là được còn nó gây cản trở phương tiện khác thì mặc >>> xxx nó ko ăn uống được gì thì sẽ đề đạt lên trên sửa lại cho đúng luật thôi.
Bác đúng là nguyên nhân gây ra tắc đường rồi! Tại các ngã ba, ngã tư, việc đè đầu xe đi thẳng khi rẽ là nguyên nhân hàng đầu gây nên tắc đường đấy. Bác thấy cái sai thì phải góp một tiếng nói, chứ đừng làm cho cái sai thêm tràn lan như thế.
Mà tôi khuyên anh em chịu khó học luật và tuân thủ theo luật lại là xui dại sao?

ozzfan

Xe tải
Em là em kịch liệt phê phán cái chuyện gọi là đi quen bác ạ. Bác và vô số người mà còn đi theo thói quen thì đứt phừn phựt, sức của mình để dành đi làm đi ăn nay lại dành đi chửi người (mà không giải quyết được gì). Em không hiểu hành vi của chúng ta phải điều chỉnh theo kiểu gì? Em cũng không hiểu bác nói "chẳng qua là" có nghĩa là gì. Vậy bác cứ đi ngã 4 HB áp trái rồi rẽ phải xem. Con lươn thì con lươn, khi hết con lươn chỗ này, bác nếu có ý định rẽ phải thì bác hoàn toàn cực kỳ thoải mái để có điều kiện đi ra giữa bác ạ. Tốt nhất bác học tập em ra ngay ngã 4 này dành 10 phút xem lại, kiểm chứng trực tiếp. Như trên em đã trình bày, em đã thực nghiệm rồi và các lời cmt đều chân thành cả. Mong các bác không bị mất tiền oan, chú ý nhìn biển, vạch và đừng đi theo thói quen. Tất nhiên em không phải là thánh để lúc nào cũng đi đúng ạ. ~:>
Cụ nặng lời với em quá! Ý em ở đây là nếu luật lệ, biển báo rõ ràng thì mình triệt để tuân thủ luật lệ và biển báo. Nhưng đoạn này khó ở chỗ đầu ngã tư thì nó phân thành 2 làn, chiều rộng bằng nhau luôn là ô tô và xe máy. Nhưng hết con lươn, đến ngã tư thì lại kẻ vạch thành 3 làn (em nhắc lại đây là vạch kẻ phân làn của Phố Huế - Hàng Bài hồi chưa có cái tối kiến phân làn kia). Thế nên, để cho lành, thì 4B muốn rẽ phải sang Tràng Tiền nên chuyển làn vào làn giữa chứ không phải làn giữa là của 4B (ngày xưa, làn giữa là để các xe đi thẳng). Không có biển báo nào quy định làn giữa là của 4B cả, chỉ có cái con lươn phân làn kia. Xe máy đi thẳng hay rẽ trái cũng đều có thể dừng ở làn giữa. XXX lợi dụng sự không thống nhất của biển báo ở chỗ này (như cụ đã nói, biển phân làn chỉ đến Hàm Long là hết) để bắt 4B dừng sát lề phải đường để rẽ. Đấy là chưa kể đường đông, 2 con xe bus vào đón trả khách hoặc cố tình đi làn xe máy là cụ chịu, chả thể chui vào làn giữa được.

cwise

Xe container
Cụ nặng lời với em quá! Ý em ở đây là nếu luật lệ, biển báo rõ ràng thì mình triệt để tuân thủ luật lệ và biển báo. Nhưng đoạn này khó ở chỗ đầu ngã tư thì nó phân thành 2 làn, chiều rộng bằng nhau luôn là ô tô và xe máy. Nhưng hết con lươn, đến ngã tư thì lại kẻ vạch thành 3 làn (em nhắc lại đây là vạch kẻ phân làn của Phố Huế - Hàng Bài hồi chưa có cái tối kiến phân làn kia). Thế nên, để cho lành, thì 4B muốn rẽ phải sang Tràng Tiền nên chuyển làn vào làn giữa chứ không phải làn giữa là của 4B (ngày xưa, làn giữa là để các xe đi thẳng). Không có biển báo nào quy định làn giữa là của 4B cả, chỉ có cái con lươn phân làn kia. Xe máy đi thẳng hay rẽ trái cũng đều có thể dừng ở làn giữa. XXX lợi dụng sự không thống nhất của biển báo ở chỗ này (như cụ đã nói, biển phân làn chỉ đến Hàm Long là hết) để bắt 4B dừng sát lề phải đường để rẽ. Đấy là chưa kể đường đông, 2 con xe bus vào đón trả khách hoặc cố tình đi làn xe máy là cụ chịu, chả thể chui vào làn giữa được.
Trưa nay bác bức xúc không ngủ roài. :DKhông không, em không hề nặng lời, ^#(^. Nhưng em hoàn toàn phản đối chuyện đi theo thói quen, nó nguy hiểm, vì sao nguy hiểm thì bác biết rồi. Em cũng không phải thần thánh, cũng phải học dần dần rồi mới biết. Đường phố Hà Nội chỉ rộng được như thế, GTCC cắm biển như thế thì anh em lựa mà đi, tung lên đây để bác nào có kinh nghiệm thì truyền đạt lại, tránh mất tiền oan, tai nạn, thời gian,... Như em đây, nếu bác bức xúc, bác ra luôn ngã 4 này đứng khoảng một vài phút, bác sẽ thấy rẽ phải không quá khó khăn như nhiều bác kêu ca đâu. Còn nói về bất cập thì vô cùng lắm.

manutd_bk

Xe tải
đi đường Hà Lội bi h khổ thật, đường đi thì đầy cạm bẫy của xxx, tìm chỗ đỗ cũng khổ.:@)

vam

Xe buýt
Bác đúng là nguyên nhân gây ra tắc đường rồi! Tại các ngã ba, ngã tư, việc đè đầu xe đi thẳng khi rẽ là nguyên nhân hàng đầu gây nên tắc đường đấy. Bác thấy cái sai thì phải góp một tiếng nói, chứ đừng làm cho cái sai thêm tràn lan như thế.
Mà tôi khuyên anh em chịu khó học luật và tuân thủ theo luật lại là xui dại sao?
e đang góp ý để các cụ ở đây không bị xxx vịn vào, một khi đã bị xxx vịn thì đa số các cụ đều 50/50 còn số ít có quen biết như cụ thì gọi điện cho người thân. Ở đây GTCC đã muốn ô tô rẽ như thế tại sao phải làm trái làm gì để nộp tiền cho xxx? Cụ bảo trái luật là không đúng bởi vì ở đó không có biển phân làn đường nên mọi người phải đi theo biển phân làn phương tiện. Như vậy là đúng chứ đâu có sai, dù cái đúng nó gây tắc đường nhưng nó là do ông GTCC muốn thế thì mọi người phải theo thôi.

knedi1

Xe tăng
Em đọc hết đến đây thì chỉ thấy mỗi một việc là đi đúng biển chỉ dẫn là được. Nếu không có biển chỉ hướng phương tiện, thì cứ theo biển phân làn. Hôm trước em cũng bị bắt ở đường rẽ từ giải phóng vào linh đàm nên giờ cũng chịu khó để ý biển.

ddhung

Xe máy
Các bác cho hoi cái biển phân làn phương tiện gắn giữa đường trước các cái cục bê tông ở đường bà triệu có trong luật giao thông đường bộ cho đén thời điểm này không?
Tôi từ tỉnh khác lên Hà Nội rẽ từ Lý Thường Kiệt vào Bà Triệu không nhìn thấy cái biển phân làn phương tiện này vì nó ở bên trái làn phân cách cứng, 4B đi vào làn xe máy xong cung chuyển làn sang làn ô tô nhung đã bị vịn.
Các bác ở HN thì đã biết cách phân làn này. co ở tình khác lên thì ... hê thông biển không tuân theo van bản pháp luật của VN ( toàn quốc ) thì có nghĩa là cư tỉnh khác lên HN lần đầu kể từ khí có các biển này thì chăc 99% nộ̣p bằng cho XXX hen ngày ra quyết định xủ phạt và dợi lấy bằng.
Các lệ làng khác thiì OK chứ cái lệ làng Thủ đô đối với giao thông thì không thể được vì xe các tỉnh vẫn phải và Thủ đô chứ hay đay là hình thức đánh thuế đường cho xe các tỉnh khác lên Hà Nội ( trừ trường hợp xxx nhận $ thì Thủ đo thất thu) chán quá tôi là nạn nhân sẽ nộp cho ngân sách Thủ đô và là người lương thiện trở thành người vi phạm ( phạm nhân vi phạm giao thông) chẳng khác nào ép tôi thành phạm nhân, Sở GTCC Hà nội càn tư vấn thay đoi luật GT hay dỡ bỏ biển này đi, hay nhận lỗi nộp phat giúp tôi với

hoabinhauto.com

Xe buýt
Nhiều lần em đi từ Hàng Bài định rẽ sang Tràng Tiền để ra nhà hát lớn rồi ra cầu Chương Dương, nhưng chỗ Hàng Bài phân làn ô tô bên trái, xe máy bên phải, nhièu lúc em muốn rẽ sang Tràng Tiền nhưng thấy mấy anh CSGT đứng đó và chẳng thấy xe nào rẽ sang nên em cũng chột dạ ko dám rẽ phải mà lại đi thẳng.
Các cụ cho em hỏi chỗ đấy có được rẽ từ Hàng Bài ra Tràng Tiền không ạ?
Cụ đi nhìn biển chứ, em dự cụ mua bằng mất rồi. Rẽ thoải mái khi hết dải phân cách.

imissu

Xe hơi
Tình hình là gần đây em thấy 2 cái vạch liền chia 3 làn đường trước ngã tư này chúng nó đã chuyển thành vạch rời. Dải phân cách cứng chia làn đường ô tô, xe máy cũng chỉ còn rất ngắn ở phía gần đường Hai Bà Trưng. Và không có biển phân làn 411 ở trước ngã tư Hàng Bài-Tràng Tiền.

Nếu đúng theo luật thì không có dải phân cách cứng ai muốn rẽ phải vẫn được phép ép sát bên phải rồi rẽ, nếu ai thích đi làn giữa qua vạch người đi bộ rồi đổi hướng rẽ phải vẫn được. Theo ý kiến của em thì như vậy. Tuy nhiên vẫn thấy xxx nó vịn rất nhiều xe ở đây, nhất là các bác ngoại tỉnh, chẳng biết tại các bác không biết cãi hay nó viện cớ gì? có bác nào mới bị vịn gần đây vào cho anh em ý kiến với???

Ob3xuT

Xe điện
hehe, chiều nay e thấy 1 80B đi hẳn về phía bên phải trước cả dải phân cách cứng, xxx từ từ đi ra rồi đứng đợi (lúc đó đèn đỏ nên 80B chưa lên kịp)... Đến lúc đến gần nhìn thấy biển xanh mặt xxx đần thối...
Trước đó có 1 xxx cũng tại chốt này bắt cả biển đỏ, vậy mà hnay ko bắt biển xanh làm em thấy buồn cười quá :)

qlevis

Xe điện
Đi đoạn này các cụ cứ qua đoạn phân cách cứng rồi ép sang phải là oke mà,e toàn đi thế chả thấy ai túm:))

cokinparis

Xe hơi
Đù m.á mấy thằng xxx ăn bẩn!

cháu lên 3

Xe container
ngã tư nào mà có biển phân làn trên cao trước ngã 4 thì phải đi theo, vì lúc đó biển trên cao có hiệu lực cao hơn vạch kẻ và biển phân làn dưới, theo em biết thì đến ngã 4 tràng tiền hàng bài thì ko có biển phân làn rẽ trái phải nên vẫn phải đi theo phân làn từ đầu đường rồi rẽ thôi

Muon_biet

Xe cút kít
em cứ qua mấy cái phân cách cứng, và trước đoạn vạch liền chia 3 làn là ép làn trong bên phải. Chứ đè vạch là nó thịt ngay.
Làm như cụ thì cứ bình tâm mà rẽ phải qua trước mặt các chú xxx về phía Tràng Tiền.

Mr. Keen

Xe buýt
Tui cũng thấy cụ zuanh88 và cụ Muon_biet nói chuẩn ~o). Hôm qua tôi vi hành qua đây và hỏi chú XXX ở đó. Chú ấy bảo đoan vạch liền (trước đây là dải phân cách) từ ngã tư Hai Bà Trưng thì phải đi đúng làn (oto riêng, xe máy riêng), đến đoạn vạch đứt thì được chuyển làn: oto rẽ phải vào Trang Tiền thì được áp vào bên phải, xe máy rẽ vào Hàng Khay thì được ép sang bên trái. Chú ấy bảo các chú ấy chỉ bắt lỗi vì sai làn đoạn ngã tư HBT vào thôi, chứ ko phải là lỗi ở đoạn đầu Tràng Tiền.

blackpaint

Xe container
Đến vạch liền trên đường 1 chiều cụ còn đè được nữa là (cụ xem lại có thớt nói về cái này rồi) thì cụ muốn rẽ phải thì phải ép dần về bên phải để rẽ là đúng Luật. Dải gì thì dải, đi bên trái hay phải được tuốt.

windys

Xe tăng
Theo em nhớ không nhầm thì chỗ này hay bắt sai làn, với những cụ đi sai làn ô tô và xe máy (đoạn có vạch liền) còn chỗ rẽ thì theo em đứng làn nào cũng được vì chỗ này k đủ cơ sở để bắt