[Thảo luận] Xe rẽ phải bị bắt làn ở ngã tư Hàng Bài, Tràng Tiền

kuchuoi

Đi bộ
em dự thế này ạ: các cụ chạy theo làn ô tô đến trước ngã rẽ vào Tràng Tiền khoảng 50m thì hết vạch liền, sẽ chia làm 3 làn vạch đứt, đến ấy cứ xi nhan phải vào làn trong cùng, đường đã kẻ sẵn vạch tạo điều kiện để mình ép các xe ở trong rồi nên không phải cắn rứt lương tâm đâu ợ :D
Cứ đi thế đi và chuẩn bị 500K cùng giấy tờ nhé, Cái chỗ này nếu ép sát phải rồi rẽ là dính, mà đúng thì phải đi thẳng qua vạch đi bộ rồi ép phải. Trừ khi bác thíc cái nhau với xxx về mấy cái biển sai quy chuẩn nhé.

Getz7125

Xe tăng
10 ngày em đi qua đây thì 11 ngày thấy có bác bị xxx tóm, giờ đi toàn phải tránh những chỗ mật mờ đánh đố nhau như thế, hic

redflame

Xe tăng
Nhờ các cụ chém trên này, em đã đi qua mặt xxx ở đây mà không bị cạp nong chĩa vào mặt: vào làn giữa, xi nhan phải, qua vạch người đi bộ rẽ sang TT. Tuy nhiên, đúng như các cụ nói, ép chặn đầu cả một dòng xe máy, thực sự là không ổn tý nào

kientrunganh

Xe buýt
sáng nay vừa thấy e Taxi rẽ phải từ làn bên trái ngoài cùng mà mấy xxx chả bắt gì cả, k hiểu sao

tran_thuat_lai

Xe lăn
em chạy Hai Bà Trưng rẽ sang Hàng Bài ( hướng ra bờ hồ ). theo thói quen thì ôm cua bên phải. ...xít chết

congngo

Xe điện
Cứ đi thế đi và chuẩn bị 500K cùng giấy tờ nhé, Cái chỗ này nếu ép sát phải rồi rẽ là dính, mà đúng thì phải đi thẳng qua vạch đi bộ rồi ép phải. Trừ khi bác thíc cái nhau với xxx về mấy cái biển sai quy chuẩn nhé.
Em cũng vừa bị túm ở đây, đúng tội này luôn, đúng là phân làn phương tiện ở cái đoạn ngắn ngủ này quá là củ chuối.

Lỗi ở đây là đè vạch , ko xinhan chứ rẽ phải thì phải chuyển làn bên phải trc vạch liền là đúng luật . Sở dĩ vạch phân làn là vạch đứt vì các ptiện đc phép chuyển làn tạm thời trong một số tình huống nhất định như chuyển hướng rẽ , vượt xe , đi vào lề đường dừng / đỗ xe , ... Nếu ko đc phép chuyển làn tạm thời thì khi có nhu cầu dừng xe lề phải ở phố Huế các cụ bay qua làn xe máy để vào lề ??? Khái niệm trộn làn đi theo hướng rẽ tại các điểm giao cắt đã đc chính nghành GTCC giải thích từ ngày đầu phân làn ptiện mà .
Em thấy cụ nó có lý đó ạ.