Xe điện tốn kém hơn xe xăng

Ngô.Tường

Xe tăng
Có ai bắt mua xe điện đâu. Không phù hợp thì họ mua xe xăng xe dầu chứ.
Các cụ ấy có cái kiểu từ bụng ta suy ra bụng người, nhu cầu của mỗi cá nhân là khác nhau. Vậy mà cứ đi áp đặt cái nhu cầu điều kiện của mình cho ng khác. Xăng hay điện thì nó sx ra cũng chỉ phục vụ cho 1 nhóm đối tượng chứ đâu phải cho tất cả.

namnth110306

Xe tải
Đi xe máy điện thì 15 cành / ngày, đi ô tô ddienj thì 50 cành/ ngày. Kiếm con lơn đất to to. Thay Pin là hòa

AcidS

Xe điện
Thời gian 5-10 năm nữa đủ để anh Vin xây thêm nhà máy điện và đường truyền tải Bắc Nam luôn ấy chứ.
Thật nhỉ cụ :D Nhà máy điện trên không luôn rồi bắn điện cho xe điện đang di chuyển luôn cho nó tương lai.

XSim

Xe container
Thật nhỉ cụ :D Nhà máy điện trên không luôn rồi bắn điện cho xe điện đang di chuyển luôn cho nó tương lai.
Sắp rồi cụ, điện trên không chính là điện gió và mặt trời, còn công nghệ sạc không dây khi xe chạy cũng có rồi.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Cái thời gian vật vờ chờ sạc điện nó mất công và mất thời gian, đấy cũng tiền chứ đâu :D
Người nhiều tiền và nhiều thời gian họ không nghĩ như cụ đâu. Vào trụ sạc nếu có xe khác đang sạc rồi thì họ sẽ ra quán trà đá bắn điếu thuốc lào ngồi đợi bao giờ con xe kia ra thì mình vô. Chảnh hơn một tí thì vào quán coffee gần đó làm cái bánh ngọt với cốc cà phê. Nếu chẳng may chủ xe kia mãi chưa ra thì họ cũng không vội, mỉm cười khoan thai đi về, rồi mai quay lại sạc vẫn được. Mình là tỉ phú thời gian mà. Ít tiền với vội vội đi cày tiền thì đi xe xăng thôi.

chattiensinh

Xe tải
Người nhiều tiền và nhiều thời gian họ không nghĩ như cụ đâu. Vào trụ sạc nếu có xe khác đang sạc rồi thì họ sẽ ra quán trà đá bắn điếu thuốc lào ngồi đợi bao giờ con xe kia ra thì mình vô. Chảnh hơn một tí thì vào quán coffee gần đó làm cái bánh ngọt với cốc cà phê. Nếu chẳng may chủ xe kia mãi chưa ra thì họ cũng không vội, mỉm cười khoan thai đi về, rồi mai quay lại sạc vẫn được. Mình là tỉ phú thời gian mà. Ít tiền với vội vội đi cày tiền thì đi xe xăng thôi.
Xe điện đúng là chỉ giành cho người thành công :))

Easy girl

Xe tăng
Sợ sang cát rồi ý. Lập cái công ty gì tên kêu kêu, nhằm chia nhỏ bđs ra bán ý nhỉ, không có tiềm mặt đóng vào mà đóng bằng cổ giấy. Tiền đâu mà đòi xây nhà máy điện
Thời gian 5-10 năm nữa đủ để anh Vin xây thêm nhà máy điện và đường truyền tải Bắc Nam luôn ấy chứ.

coolpix8700

Xe ngựa
Đúng là người thành công không phải làm gì nên nhiều thời gian mới đi xe điện.
Còn vẫn phải kiếm tiền như tụi em thì luôn phải tìm cách giảm thiểu thời gian ngồi ngoài đường. Đến tìm cái nhà cũng phải rất gần văn phòng cty. 2B kể cả lúc đường tắc nhất cũng không tới 10 phút, đứa đầu nhà em vẫn thường đi bộ đến chỗ làm. Từ nhà em đến cái XN lớn nhất khoảng 67-68km mà tính trong vòng 2 năm chưa lần nào em mất hơn 1 tiếng đi hay về,...
Đứa út lúc còn học phổ thông nó cũng hay đi bộ, bây giờ đang năm thứ 3 ĐH cũng thỉnh thoảng đi bộ. Em đã mô tả khi nó học cấp I em ra ban công nhìn sang kia đường, thấy cô hay thầy giáo dẫn tụi bạn nó ra em mới xuống để dắt nó qua đường!

vutranhung

Xe tăng
so tầm quốc tế chứ cụ, thị trường vn bé tí hin, 10 năm nữa chưa chắc bằng thái dúi bây giờ, so làm gì
10 năm nữa VN cũng là thị trường to rồi, vì dân mình cũng thuộc top đông, Cụ biết đông thứ bn ko? kinh tế cũng đang phát triển cụ biết xuất nhập khẩu VN 1 năm bao nhiêu tỷ đô ko? cứ nghĩ VN bé mãi thế thì bao giờ lớn được, cứ ngoại cái j cũng hơn thì người Việt sao lớn được, cứ suy nghĩ Việt chả làm được mẹ gì thì bao giờ VN phát triển được. Cứ suy nghĩ để thằng tư bản nó chiếm hết thị trường thì còn làm công dân hạng thấp cả đời

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xe tăng
lớn hay không lớn, phát triển hay không phát triển chẳng phải nguyên nhân do một người nào đó nghĩ như vậy.
thực tế chút đi. Với tốc độ tăng trưởng như hiện tại thì chục năm nữa gdp đầu người vn lên gấp đôi, bằng thái dúi bây giờ. Giá xe thì đắt hơn thái, vậy thị trường xe ô tô 10 năm tới chưa chắc hơn nó bây giờ.
còn còm ở trên của mình là nói tiềm năng phát triển của xe điện thì phải xét bình diện toàn thế giới. Chứ ở vn trông chờ vào một ông làm cái gì đóng cửa cái đó ăn thua gì ;)
10 năm nữa VN cũng là thị trường to rồi, vì dân mình cũng thuộc top đông, Cụ biết đông thứ bn ko? kinh tế cũng đang phát triển cụ biết xuất nhập khẩu VN 1 năm bao nhiêu tỷ đô ko? cứ nghĩ VN bé mãi thế thì bao giờ lớn được, cứ ngoại cái j cũng hơn thì người Việt sao lớn được, cứ suy nghĩ Việt chả làm được mẹ gì thì bao giờ VN phát triển được. Cứ suy nghĩ để thằng tư bản nó chiếm hết thị trường thì còn làm công dân hạng thấp cả đời

Ngô.Tường

Xe tăng
ở đây có CM nào đã học lái qua thầy Nghĩa này chưa. 1 người đã thực tế chạy xe điện chia sẻ về chi phí nuôi xe

Quê bầm

Xe điện
Cụ hóm hỉnh quá ta