[Funland] Vụ nữ tài xế tố bị chiếm giữ ô tô trái phép sau va chạm giao thông

BMW X10

Xe điện
Chị đang từ nguy cơ mất 500tr thành không mất gì là hời nhất :))
Chị mất ối xiền rồi bác, tiền mặt.
Chưa kể quãng thời gian 1 tháng bị anh Nờ lưu xe.
Giờ, đội XXX lưu xe thêm 3 tháng nữa là cùng ạ.

Fineness

Xe máy
Tôi không biết Thước lái điện bao nhiêu tiền đâu.

Tôi hiểu là, có Bảo hiểm thân vỏ, vậy mà BH chi có 70% = khoảng 140 củ, thì cũng hơi lạ.
Thường thì ta sẽ đòi địch trả 100% = 200 củ, bớt 10% thôi, ví dụ thế.

Vụ ấy rõ ràng là Lỗi tài xế và nằm trong Phạm vi bảo hiểm.
Chưa kể có đủ Hồ sơ nữa.
Dear cụ,
Vụ của bên tôi khác, không do lỗi tài xế, khách quan nên được bảo hiểm.
Còn ngoài ra do các điều khoản phát sinh cụ thể nên bảo hiểm căn cứ hợp đồng sẽ trừ bớt (ví dụ không giữ nguyên hiện trường chẳng hạn), tôi không rành lắm. Chỉ biết hồi đó ai cũng thấy ok.

Không sợ vợ

Xe tăng
Tôi không biết Thước lái điện bao nhiêu tiền đâu.

Tôi hiểu là, có Bảo hiểm thân vỏ, vậy mà BH chi có 70% = khoảng 140 củ, thì cũng hơi lạ.
Thường thì ta sẽ đòi địch trả 100% = 200 củ, bớt 10% thôi, ví dụ thế.

Vụ ấy rõ ràng là Lỗi tài xế và nằm trong Phạm vi bảo hiểm.
Chưa kể có đủ Hồ sơ nữa.
Theo e hiểu thân vỏ không bao gồm động cơ cho nên BH không chi trả các phần liên quan.

BMW X10

Xe điện
Theo e hiểu thân vỏ không bao gồm động cơ cho nên BH không chi trả các phần liên quan.
Nó không bảo hiểm lỗi Hỏng động cơ thôi bác. Ví dụ bác vào nhầm số xe MT và hỏng Hộp số chẳng hạn.

Còn hỏng động cơ là hậu quả trực tiếp của vụ tai nạn, nó vẫn nhè xiền ra như thường.

Fineness

Xe máy
Đúng là e vẫn đang hiểu khoảng cách an toàn là so với xe cùng làn, cụ nào người trong ngành hoặc hiểu đúng luật giải thích chuẩn đc ko ạ, thấy cc chửi nhau kinh quá
Dear các cụ,

Theo em thấy rõ trong luật thì họ quy định KHOẢNG CÁCH AN TOÀN VỚI XE LIỀN TRƯỚC. Vậy TRONG LÀN của mình đang đi ông nào đi ngay phía trước mình là ông liền trước. Nếu ông đó đi phía trên mình mà ở KHÁC LÀN thì không tính là phía trước nhé bác.

Fineness

Xe máy
Em xin trích dẫn luật về Chuyển làn:

Quy tắc chuyển làn đường trên cao tốc
Chỉ được chuyển làn ở nơi cho phép
Chuyển làn phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.
Quan sát cẩn thận trước khi chuyển làn đường, nhất là phía trước và ở gương chiếu hậu bên làn đường muốn chuyển.
Tránh chuyển làn đột ngột, đặc biệt không vừa bật xi nhan mà chuyển làn ngay.
Chuyển làn dứt khoát sau khi đã ra tín hiệu và cảm thấy an toàn thì bắt đầu chuyển làn. Tuyệt đối không ngập ngừng, do dự, không duy trì chạy xe nửa làn này nửa làn kia.
Không chuyển nhiều làn cùng lúc bởi điều này sẽ khiến cho người lái sẽ rất khó quan sát, khó kiểm soát tình hình. Chỉ nên chuyển tuần tự từng làn một để đảm bảo an toàn.
Chỉ chuyển làn khi cần thiết để giúp đảm bảo an toàn, vừa không gây cản trở các phương tiện khác.

Và đây nữa ạ:

Nguyên tắc an toàn: Không chuyển một lúc nhiều làn, không chuyển làn khi phía trước, phía sau hoặc hai bên bị khuất tầm nhìn.

b) Khi ra khỏi đường cao tốc phải thực hiện chuyển dần sang làn đường phía bên phải, nếu có làn đường giảm tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi rời khỏi đường cao tốc;

Căn cứ 2 nội dung trên, về phía em, em nhận thấy: xe MG đã vi phạm Mục Khoản 1 Điều 26, Khoản 1 Điều 13 Luật GTĐB 2008.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]

wanderersg

Xe tăng
Nói chung em thấy các cụ chửi anh giai là hơi vội. Thiệt hại vụ này không hề nhỏ. Nếu thiệt hại 500tr là đúng thì khả năng mợ lái MG sẽ phải bán xe và từ sau cạch đíu dám tự lái xe nữa.
bởi thế nên e mới bảo vợ e bao giờ có 1 tỏi làm tiền đền bù tai nạn giao thông để đó mới dám cho vợ học lai xe /mua xe

poiuy

Xe ba gác
Chắc cứ phải rơi vào tình huống đấy cụ mới có thể hiểu được cảm giác thiệt thòi của người bị hại chăng?
Chưa nói đến mất mát mà chỉ riêng thuốc thang ma chay hết hơn 200 rồi, gia đình mất đi lao động chính giờ ai nuôi 2 đứa nhỏ? Nuôi trẻ con trung bình 10tr/tháng, 400 còn lại nuôi 2 đứa đc bao lâu?
Chắc cụ biết để ko đi tù thì 1.2 tỷ còn lại sẽ đến tay ai đúng ko? Cụ thấy như vậy công bằng đúng ko?
Không ra PL thì liệu nó có đền cho không thì cụ lại không nói?

caisua

Xe lăn

Fineness

Xe máy
Ai bắt nó phải bán nhà hả cụ? Bên bị nạn làm được điều đó à?
Dear các cụ,

Em thấy phạm vi thảo luận ngày càng rộng rồi các cụ ạ. Từ Luật GTĐB đến Luật Dân sự, Luật GT Đường Thủy và giờ tới cả Luật Thi hành Án Dân Sự nữa rồi.

Chắc chúng ta quay lại chủ đề chính nhỉ.
Theo em bây giờ CA vào cuộc sẽ bóc tách 2 nhóm hành vi:
1. Dấu hiệu Vi phạm Luật GTĐB của 2 xe.
2. Dấu hiệu Ngang nhiên chiếm giữ tài sản và các dấu hiệu khác (của anh giai xe Canival).
Các cụ nghĩ sao ạ?

kienbinh

Xe điện

caisua

Xe lăn

poiuy

Xe ba gác
Được cụ ạ, nó giết nguồ xong mà muốn sống tiếp thì phải vậy thôi
Em chả tin lời cụ. Ra PL còn không đòi được huống hồ tự đòi. Còn nếu dùng XHĐ để đòi thì ra PL xong vẫn đòi tiếp được.

hacvuphong

Xe tăng
Nhìn đồng hồ trên cam của xe bị nạn em nhìn thấy ít nhất 6s xinhan chuyển làn mới và chạm nhưng a bị nạn k có phản ứng vẫn duy trì tốc độ trên 70km. Chị ta chuyển làn đúng điểm mù k nhìn thấy xe ở hậu phải nên cắt chuyển làn ngày. A ta cũng có một phần lỗi, không tập trung quan sát khi lái nên k có phản ứng 2s.

kienbinh

Xe điện
Đỡ được nếu quan sát tốt, giữ khoảng cách và làm chủ tốc độ. Ông Carnival bám sát đít người ta làm gì, trong khi đường rộng thoáng mấy làn ngoài không ra lại phang vào làn trong, định vượt phải à? Xe tấp lề đúng là nhanh và ẩu nhưng nếu giữ đúng khoảng cách thì thừa sức xử lý.
Tóm lại là ngu cả đôi chứ không phải mỗi em MG.
định nghĩa lại thế nào là vượt phải chưa cụ. Cụ nên search gg trước khi cmt không lại bị chửi mua bằng.

L.C.D

Xe container
bởi thế nên e mới bảo vợ e bao giờ có 1 tỏi làm tiền đền bù tai nạn giao thông để đó mới dám cho vợ học lai xe /mua xe
Sao các cụ cứ mặc định nam lái tốt hơn nữ nhỉ? Nam cũng có đầy ông lái kém và xử lý kém. Đọc các còm bỉ bôi chị em lái xe, em thấy ko lọt tai tẹo nào.

BMW X10

Xe điện
Nhìn đồng hồ trên cam của xe bị nạn em nhìn thấy ít nhất 6s xinhan chuyển làn mới và chạm nhưng a bị nạn k có phản ứng vẫn duy trì tốc độ trên 70km. Chị ta chuyển làn đúng điểm mù k nhìn thấy xe ở hậu phải nên cắt chuyển làn ngày. A ta cũng có một phần lỗi, không tập trung quan sát khi lái nên k có phản ứng 2s.
Thế, xe nào được ưu tiên hả bác?

huyen141292

Xe điện
Dear các cụ,

Em thấy phạm vi thảo luận ngày càng rộng rồi các cụ ạ. Từ Luật GTĐB đến Luật Dân sự, Luật GT Đường Thủy và giờ tới cả Luật Thi hành Án Dân Sự nữa rồi.

Chắc chúng ta quay lại chủ đề chính nhỉ.
Theo em bây giờ CA vào cuộc sẽ bóc tách 2 nhóm hành vi:
1. Dấu hiệu Vi phạm Luật GTĐB của 2 xe.
2. Dấu hiệu Ngang nhiên chiếm giữ tài sản và các dấu hiệu khác (của anh giai xe Canival).
Các cụ nghĩ sao ạ?
Các bác xem cờ nhip vụ va chạm rồi hãy phán. Chị này bật xi nhan bên phải có đến chục giây, tin rằng mọi người đều thấy nên tạt xe như thể trên đường chả còn ai. Lỗi vừa ko quan sát trước khi tạt lẫn vừa do quá tin tưởng vào xi nhan.

Anh xe sau ko thèm nhìn xi nhan của xe trước, cố vượt phía bên phải nên lãnh đủ. Vừa là nạn nhân của chị ấy, vừa là nạn nhân của chính bản thân.

Lỗi lái xe là của chị ấy. Nhưng việc tống tiền thì anh xe sau sai bét nhè chè kho. Còn lỗi lái xe nặng hơn hay lỗi tống tiền nặng hơn thì tuỳ các bác ạ