[Funland] Vụ nữ tài xế tố bị chiếm giữ ô tô trái phép sau va chạm giao thông

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất, hình ảnh minh họa đấy là để cho vui, không phải là hình hướng dẫn mang tính kỹ thuật cụ ạ.
Thứ hai, đọc trong link cụ đưa, em hiểu xe chạy liền trước là xe chạy phía trước cùng làn với xe của mình. Chứ em không hiểu cụ định đo khoảng cách giữa 2 xe chạy khác làn kiểu gì? Đo theo đường chéo ạ? Trong trường hợp các xe chạy khác làn em nghĩ đã có luật về chuyển làn phải đảm bảo an toàn rồi. Chứ còn nếu hiểu theo cách hiểu của cụ, chắc cụ sẽ không được vượt và không vượt được xe nào khi đi cao tốc có nhiều làn xe.
Theo cách hiểu cụ cụ kia thì xe liền trước ( khác làn ) đang chạy ở làn ngoài cũng bên trái với tốc độ 20kh/h thì cụ không được phép chạy quá 20km/h mặc dù cụ đang chạy ở làn giữa.

Fineness

Xe máy

Đi như này thì đỡ thế méo nào được.

Về giao thông thì chị gái sai.

Nhưng xử lý sau va chạm thì nhà zai kia sai, quen kiểu xã hội.

Thông tin là con cabival lên vỉa hỏng cả dàn gầm chứ ko phải mỗi vết thế kia đâu.
Chào các cụ,

Cty em có 1 em Sedona nhập máy 3.3 Xăng, đã bị leo vỉa 25cm 1 lần, góc leo cũng trực diện hơn góc của xe này (tạo thành góc 75 độ giữa thân xe và vỉa), lần đó phải thay những thứ sau:
1. Đáy carte dầu máy.
2. Vỏ hộp số (nối giữa thân máy và hộp số, thay vì vỡ góc dưới vỏ hộp số).
3. Thước lái điện.
4. Rotuyn lái trong, rotuyn lái ngoài (cả 2 bên).
5. Càng A phụ.
6. Thụt giảm chấn phụ.
7. Rotuyn cân bằng phụ.
8. Thân cao su càng A bên lái, cao su rotuyn cân bằng bên lái.
9. Cao su chân máy (bên phụ).
10. Tấm ốp mặt máy (do gãy tay đỡ mặt máy vào khung xe bên phụ).
11. Đồng sơn, thanh tăng cứng, tai xe... không tính.
Do vậy nên chưa thể nhìn 1 vết lõm mà kết luận ngay nếu xem xong clip các cụ ạ.

Tuy vậy, em vẫn khẳng định, hành vi tự ý giữ giấy tờ tùy thân, giữ phương tiện, yêu cầu chuyển tiền... là hoàn toàn vi phạm pháp luật và đã CẤU THÀNH HÀNH VI rồi các cụ mợ nhé!

BMW X10

Xe điện
Ôi cụ ơi cụ mua xe cũ bao giờ chưa???
Em giả sử. Xe sửa hết 200tr là hết nước chấm. Bảo hiểm thanh toán 150 chẳng hạn. Chị MG đền thêm 50. Là xong sao??
nhưng ôi. 1 cái xe đã mang tiếng là sửa chữa nặng, va chạm,sơnxi lại thì giá trị mất đi bao nhiêu, bán lại mới thấy. Mà cái tổn thất đó khó định đoán lắm
Tụi Bảo hiểm, do đó, nó chỉ quan tâm đến việc Sửa chữa như trước khi xảy ra tai nạn thôi bác.
Phần "mất giá trị do là xe tai nạn", ví dụ thế, không được đưa vào Hóa đơn đâu.

Tôi thấy thế là fair rồi.

BMW X10

Xe điện
Chào các cụ,

Cty em có 1 em Sedona nhập máy 3.3 Xăng, đã bị leo vỉa 25cm 1 lần, góc leo cũng trực diện hơn góc của xe này (tạo thành góc 75 độ giữa thân xe và vỉa), lần đó phải thay những thứ sau:
1. Đáy carte dầu máy.
2. Vỏ hộp số (nối giữa thân máy và hộp số, thay vì vỡ góc dưới vỏ hộp số).
3. Thước lái điện.
4. Rotuyn lái trong, rotuyn lái ngoài (cả 2 bên).
5. Càng A phụ.
6. Thụt giảm chấn phụ.
7. Rotuyn cân bằng phụ.
8. Thân cao su càng A bên lái, cao su rotuyn cân bằng bên lái.
9. Cao su chân máy (bên phụ).
10. Tấm ốp mặt máy (do gãy tay đỡ mặt máy vào khung xe bên phụ).
11. Đồng sơn, thanh tăng cứng, tai xe... không tính.
Do vậy nên chưa thể nhìn 1 vết lõm mà kết luận ngay nếu xem xong clip các cụ ạ.

Tuy vậy, em vẫn khẳng định, hành vi tự ý giữ giấy tờ tùy thân, giữ phương tiện, yêu cầu chuyển tiền... là hoàn toàn vi phạm pháp luật và đã CẤU THÀNH HÀNH VI rồi các cụ mợ nhé!
Kinh nhỉ.
11 mục to nhỏ.

Vụ này, ai chịu hả bác? Cậu lái xe hay Bảo hiểm thân vỏ?

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Nên tìm luật mà đọc, tình huống nào cũng có quy định cả, rất rõ.
Còn lười cả đọc lẫn tư duy thì cái gì cũng chỉ là minh họa hết, lúc vác xe ra đường mới ồ à.
Cụ mới nên đọc lại. Bao nhiêu người vào nói rồi mà không chịu tiếp thu. Sai thì sửa có gì đâu.

Thế lưu thông trên cao tốc thì thế nào? Một xe chạy tốc độ 50km/h ở làn ngoài cùng ( tốc độ tối đa 120km/h) thì các xe đi sau ( kể cả khác làn với xe đó) không được phép vượt mà phải giữ khoảng cách với xe đó à?

Cụ thử vác xe ra cao tốc chạy xem có chạy được không? Hay ùn cmn đường??? Thế cao tốc nó sinh ra các làn khác nhau với tốc độ khác nhau để làm gì?

nowhereland

Xe điện
Như cụ hiểu , liền trước = cả khác làn lẫn cùng làn.

Giờ tôi chạy làn giữa, cụ chạy làn ngoài cùng thì tôi không được phép chạy gần xe cụ đúng không?
Đấy là cụ hiểu một cách máy móc và mang cái máy móc của cụ ra để vặn vẹo.
Cụ phải giữ khoảng cách để đảm bảo an toàn trước đã. Đến đây có 2 tình huống: cụ muốn đi sau họ, cụ vẫn phải giữ khoảng cách theo quy định. Nếu cụ muốn đi nhanh hơn, cụ cần chọn thời điểm thích hợp an toàn để vượt lên.
Hy vọng cụ không hỏi tiếp thế nào là đủ an toàn để vượt nữa.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ hiểu một cách máy móc và mang cái máy móc của cụ ra để vặn vẹo.
Cụ phải giữ khoảng cách để đảm bảo an toàn trước đã. Đến đây có 2 tình huống: cụ muốn đi sau họ, cụ vẫn phải giữ khoảng cách theo quy định. Nếu cụ muốn đi nhanh hơn, cụ cần chọn thời điểm thích hợp an toàn để vượt lên.
Hy vọng cụ không hỏi tiếp thế nào là đủ an toàn để vượt nữa.
Ô thế nào là an toàn nhỉ? Theo cụ thời điểm thích hợp an toàn để vượt lên là như thế nào?

cuongdiv

Xe container
Đúng là e vẫn đang hiểu khoảng cách an toàn là so với xe cùng làn, cụ nào người trong ngành hoặc hiểu đúng luật giải thích chuẩn đc ko ạ, thấy cc chửi nhau kinh quá

nowhereland

Xe điện
Cụ mới nên đọc lại. Bao nhiêu người vào nói rồi mà không chịu tiếp thu. Sai thì sửa có gì đâu.

Thế lưu thông trên cao tốc thì thế nào? Một xe chạy tốc độ 50km/h ở làn ngoài cùng ( tốc độ tối đa 120km/h) thì các xe đi sau ( kể cả khác làn với xe đó) không được phép vượt mà phải giữ khoảng cách với xe đó à?

Cụ thử vác xe ra cao tốc chạy xem có chạy được không? Hay ùn cmn đường??? Thế cao tốc nó sinh ra các làn khác nhau với tốc độ khác nhau để làm gì?
Cái ví dụ của cụ bảo dốt có khi lại tự ái,nên thôi em cứ giả thiết là cụ khôn đi. Và em đã trả lời cụ ở post kia rồi đấy.
Bao nhiêu người cùng tư duy như cụ nên mới sinh ra tình trạng hỗn loạn giao thông như hiện nay đấy. Xin phép không trả lời thêm nữa vì các cụ rất đông và nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cái ví dụ của cụ bảo dốt có khi lại tự ái,nên thôi em cứ giả thiết là cụ khôn đi. Và em đã trả lời cụ ở post kia rồi đấy.
Bao nhiêu người cùng tư duy như cụ nên mới sinh ra tình trạng hỗn loạn giao thông như hiện nay đấy. Xin phép không trả lời thêm nữa vì các cụ rất đông và nguy hiểm.
À. Ví dụ đấy nó sinh ra từ câu " giữ khoảng cách với xe khác làn đấy". Cùn rồi phải không? :))))

TorienT

Xe container
Em MG kia đi sai hoàn toàn, không bàn.
Nhưng giữ khoảng cách, làm chủ tốc độ là trách nhiệm của xe đi sau. Luật không quy định cùng hay khác làn mà phải giữ khoảng cách với xe liền trước. Xe trên đi ẩu nhưng lúc tấp lề nó cũng xi nhan báo rồi, nếu giữ khoảng cách tốt và làm chủ tốc độ thì ít nhất cũng phanh kịp rồi, đằng này Carnival hầu như không có dấu hiệu của việc rà phanh kể từ lúc nhận ra xe kia xi nhan phải.
Lùi trên cao tốc mà đâm vào nó còn đi tù đấy, nên hãy cẩn trọng giữ mình trước là hơn cụ ạ.
Có cùng làn đâu mà tính trước sau cụ.

Dân miền núi TM

Xe điện
Họ ko có bất kỳ phần lỗi nào cả. Giống như thằng hàng xóm cầm dao sang chém, ko ai quy lỗi nếu cụ có thời gian mà chưa quỳ xuống vái nó xin nó hoặc chưa kịp cho tiền khi nó xin
Xe làn trong không phanh, đi quá tốc độ. Toi rồi cụ!

Dân miền núi TM

Xe điện
Em MG kia đi sai hoàn toàn, không bàn.
Nhưng giữ khoảng cách, làm chủ tốc độ là trách nhiệm của xe đi sau. Luật không quy định cùng hay khác làn mà phải giữ khoảng cách với xe liền trước. Xe trên đi ẩu nhưng lúc tấp lề nó cũng xi nhan báo rồi, nếu giữ khoảng cách tốt và làm chủ tốc độ thì ít nhất cũng phanh kịp rồi, đằng này Carnival hầu như không có dấu hiệu của việc rà phanh kể từ lúc nhận ra xe kia xi nhan phải.
Lùi trên cao tốc mà đâm vào nó còn đi tù đấy, nên hãy cẩn trọng giữ mình trước là hơn cụ ạ.
Cụ ko nhầm!
Chẻ lỗi! Ra tòa ko dẫn nguyên nhân - kết quả.

vuanhanghi

Xe điện
Chị rút đơn, anh tự đi sửa xe ko yêu cầu gì cả.
Chi phí xxx liên quan anh trả.
Ai về nhà nấy thế là vui. Còn đã lên báo um củ tỏi thế này thì khéo chị vẫn phải trả tiền sửa xe, anh có án hình sự.

Fineness

Xe máy
Kinh nhỉ.
11 mục to nhỏ.

Vụ này, ai chịu hả bác? Cậu lái xe hay Bảo hiểm thân vỏ?
Dear cụ,

Vụ này hết hơn 200 củ (ví dụ thước lái điện là cụ biết bao tiền rồi đúng ko). Có Biên bản của cảnh sát... đầy đủ, cuối cùng Cty em bỏ ra 30%, BH 70%. Ghi nhận bên Bảo hiểm làm ăn đàng hoàng, hướng dẫn tận tình đâu vào đó.

1 năm sau xe đi vẫn tốt nhưng bên em hóa giá cho thợ 650tr (Q3 2019).

XSim

Xe container
Chị rút đơn, anh tự đi sửa xe ko yêu cầu gì cả.
Chi phí xxx liên quan anh trả.
Ai về nhà nấy thế là vui. Còn đã lên báo um củ tỏi thế này thì khéo chị vẫn phải trả tiền sửa xe, anh có án hình sự.
Chị đang từ nguy cơ mất 500tr thành không mất gì là hời nhất :))

BMW X10

Xe điện
Dear cụ,

Vụ này hết hơn 200 củ (ví dụ thước lái điện là cụ biết bao tiền rồi đúng ko). Có Biên bản của cảnh sát... đầy đủ, cuối cùng Cty em bỏ ra 30%, BH 70%. Ghi nhận bên Bảo hiểm làm ăn đàng hoàng, hướng dẫn tận tình đâu vào đó.

1 năm sau xe đi vẫn tốt nhưng bên em hóa giá cho thợ 650tr (Q3 2019).
Tôi không biết Thước lái điện bao nhiêu tiền đâu.

Tôi hiểu là, có Bảo hiểm thân vỏ, vậy mà BH chi có 70% = khoảng 140 củ, thì cũng hơi lạ.
Thường thì ta sẽ đòi địch trả 100% = 200 củ, bớt 10% thôi, ví dụ thế.

Vụ ấy rõ ràng là Lỗi tài xế và nằm trong Phạm vi bảo hiểm.
Chưa kể có đủ Hồ sơ nữa.