[Funland] Vụ nữ tài xế tố bị chiếm giữ ô tô trái phép sau va chạm giao thông

BMW X10

Xe điện
Đành rằng lái nữ sai hoàn toàn,đi thế bố ai mà đỡ được,nhưng em ko hiểu các cụ tranh cãi đúng sai làm gì?vì việc đấy có bên giao thông họ lo,sai đến đâu xử lý đến đó
Còn việc đang bàn là"chiếm giữ tài sản trái phép"mà mức 100tr tài xế nữ đưa cho để bồi thường nóng và cho phép giữ giấy tờ rồi,bị hại lại được đà lấn tới là sao nhỉ?
Nếu xe bị hại ko mua bảo hiểm thì làm ở gara em nghĩ cũnh ko đến mức nhiều như chủ xe bị hại nói
Vậy chiếm giữ tài sản trái phép,chiếm đoạt tài sản....khung hình phạt vào hình sự rồi các cụ nhé
Việc "Nếu xe bị hại ko mua bảo hiểm", liên quan gì đâu bác.
Đây là việc do bà Thủy và Bảo hiểm của bả (nếu có) phải bồi thường đúng và đủ Chi phí sửa chữa.
Thế thôi.

Ta hãy xem xét trường hợp khác:
Nếu hỏng hóc xe bị hại Carnival thực sự ở mức vài trăm triệu thì sao bác?
Tôi không tin lắm, nhưng hãy đặt câu hỏi như thế.
Nếu vậy, thì bác sẽ làm gì với chị Thủy xinh đẹp ở #1?

BMW X10

Xe điện
Em cho rằng đây là lỗi hỗn hợp.

Vì xe trắng khoảng cách trên 50m với xe đi sau , và đã bật đèn xi nhan từ giây thứ 1 của clip nhưng đến giây 8 thứ mới bắt đầu chuyển làn.

Xe đi sau nếu thấy bật đèn nhưng không cho chuyển làn thì phải bóp còi cảnh báo, hoặc phải giảm tốc độ cho chuyển làn
Không có và Rất không nên có vụ Lỗi hỗn hợp đâu bác.
Vì nó cổ súy cho việc ăn vạ.

Tốt hơn là, ai gây ra lỗi, cậu đó chịu toàn bộ thiệt hại đôi bên, bao gồm cả chi phí đám tang của chính mình - nếu có -.

nowhereland

Xe điện
Từ giây thứ 1 của clip thì xe trước đã bật đèn xi nhan, lúc này khoảng cách giữa xe trước và xe sau là trên 50m nhưng không thấy xe sau giảm tốc độ hay bóp còi không cho chuyển làn, giây thứ 8 khi xe trước chuyển làn thì xe sau đã sát mít.

Xe trước sai hoàn toàn, xe sau 1 phần lỗi
Xe trước chuyển hướng nguy hiểm không quan sát.
Xe sau không làm chủ tốc độ.
Ra pháp luật cả hai bạn đều bị phạt.

Vova

Xe container
Vì có những tình huống chuyển làn, mất lái.......xảy ra tai nạn nên luật mới quy định giữ khoảng cách với xe liền trước, không quy định cùng hay khác làn để đảm bảo an toàn. Mời cụ đọc lại luật trước khi tranh luận, còn áp dụng máy móc như cụ khi ra pháp luật sẽ được sáng mắt sáng lòng thôi.
Khiếp, để cố thắng khi tranh luận cụ còn nghĩ ra khái niệm "xe liền trước" :). Cụ cứ bắt các cụ khác đọc luật, trong khi chính ra là cụ phải là người đưa ra minh chứng là luật yêu cầu các xe đi trên các làn khác nhau của đường nhiều làn đồng cấp phải giữ khoảng cách an toàn kiểu xe trước xe sau (Mà em hỏi thật, khoảng cách an toàn giữa 2 xe đi ở 2 làn khác nhau không hiểu cụ định đo kiểu gì?).
Như em đọc trong csgt.vn thì cũng chỉ viết thế này:
"Tránh lái xe song song với những xe khác trên đường có nhiều làn xe chạy. Một người nào đó có thể chen vào làn đường của bạn hay đổi làn đường và đâm vào xe bạn. Cần vượt qua các xe đang chạy song song hoặc chạy chậm lại để đi sau xe đó"
Như trường hợp trên videoclip một xe đang vượt, xe trắng kia tạt đột ngột vào làn, chẳng hiểu cụ định giữ an toàn kiểu gì? Phải đi chậm và không được đi ngang qua xe trắng đang ở làn khác ạ?

BMW X10

Xe điện
Vì có những tình huống chuyển làn, mất lái.......xảy ra tai nạn nên luật mới quy định giữ khoảng cách với xe liền trước, không quy định cùng hay khác làn để đảm bảo an toàn. Mời cụ đọc lại luật trước khi tranh luận, còn áp dụng máy móc như cụ khi ra pháp luật sẽ được sáng mắt sáng lòng thôi.
Hiểu biết của cụ thế nào nói ra xem nào?
Tôi mạn phép bác caisua đặt câu hỏi:
Tôi đi 1 làn, bác đi làn bên cạnh.
Giờ tôi cần vượt bác, ta làm răng.

PS: Tôi cũng như bác, rất chi là tôn trọng luật, đặc biệt là điều luật "luật mới quy định giữ khoảng cách với xe liền trước, không quy định cùng hay khác làn".
Ta tạm tính tốc độ là 60kmh và khoảng cách với xe liền trước cần có - nhấn mạnh là không quy định cùng hay khác làn -, là độ 30met.

caisua

Xe lăn
Hiểu biết của cụ thế nào nói ra xem nào?
Tốt nhất cụ cố gắng sang bển vài hôm là hiểu cần giao thông như nào mới đúng, chứ ấu trĩ quá thì biết nói tới khi nào. Đại loại nguyên tắc đơn giản là khi họ đã đi đúng luật thì đừng bắt họ phải đạp phanh. Tuy văn hóa giao thông của mình chưa tốt nhưng cũng đừng vì kém hiểu biết mà kéo nó xuống thêm

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Khiếp, để cố thắng khi tranh luận cụ còn nghĩ ra khái niệm "xe liền trước" :). Cụ cứ bắt các cụ khác đọc luật, trong khi chính ra là cụ phải là người đưa ra minh chứng là luật yêu cầu các xe đi trên các làn khác nhau của đường nhiều làn đồng cấp phải giữ khoảng cách an toàn kiểu xe trước xe sau (Mà em hỏi thật, khoảng cách an toàn giữa 2 xe đi ở 2 làn khác nhau không hiểu cụ định đo kiểu gì?).
Như em đọc trong csgt.vn thì cũng chỉ viết thế này:
"Tránh lái xe song song với những xe khác trên đường có nhiều làn xe chạy. Một người nào đó có thể chen vào làn đường của bạn hay đổi làn đường và đâm vào xe bạn. Cần vượt qua các xe đang chạy song song hoặc chạy chậm lại để đi sau xe đó"
Như trường hợp trên videoclip một xe đang vượt, xe trắng kia tạt đột ngột vào làn, chẳng hiểu cụ định giữ an toàn kiểu gì? Phải đi chậm và không được đi ngang qua xe trắng đang ở làn khác ạ?
Luật quy định như vậy, tôi cố nghĩ ra để thay được luật ấy à, cụ có bị làm sao không?
Vấn đề cụ hỏi, xin trích lại bài của một cụ khác cùng pic này:

Từ giây thứ 1 của clip thì xe trước đã bật đèn xi nhan, lúc này khoảng cách giữa xe trước và xe sau là trên 50m nhưng không thấy xe sau giảm tốc độ hay bóp còi không cho chuyển làn, giây thứ 8 khi xe trước chuyển làn thì xe sau đã sát mít.

duonglamkhoa

Xe tăng
Đỡ được nếu quan sát tốt, giữ khoảng cách và làm chủ tốc độ. Ông Carnival bám sát đít người ta làm gì, trong khi đường rộng thoáng mấy làn ngoài không ra lại phang vào làn trong, định vượt phải à? Xe tấp lề đúng là nhanh và ẩu nhưng nếu giữ đúng khoảng cách thì thừa sức xử lý.
Tóm lại là ngu cả đôi chứ không phải mỗi em MG.
Ông đang đi Wave tàu hay Dream tàu? Đã có bằng lái xe chưa?

nowhereland

Xe điện
Tốt nhất cụ cố gắng sang tây vài hôm là hiểu cần giao thông như nào mới đúng, chứ ấu trĩ quá thì biết nói tới khi nào. Đại loại nguyên tắc đơn giản là khi họ đã đi đúng luật thì đừng bắt họ phải đạp phanh. Tuy văn hóa giao thông của mình chưa tốt nhưng cũng đừng vì kém hiểu biết mà kéo nó xuống thêm
Cụ đừng đánh tráo khái niệm.
Mà tôi thấy không cần thiết phải tranh luận với cụ, vì cụ có hiểu biết gì đâu. Luật ở ta là ta, tây là tây (mà tây là nước nào?). Cái cơ bản nhất thế cụ còn không phân biệt được thì tranh luận cái gì?

Vova

Xe container
Luật quy định như vậy, tôi cố nghĩ ra để thay được luật ấy à, cụ có bị làm sao không?
Vấn đề cụ hỏi, xin trích lại bài của một cụ khác cùng pic này:

Cụ cho em xin chỗ luật quy định 2 xe đi ở 2 làn khác nhau phải giữ khoảng cách an toàn (và nếu tốt hơn là khoảng cách an toàn bao nhiêu mét) mới? Em xin thật vì em không biết.

nowhereland

Xe điện
Tôi mạn phép bác caisua đặt câu hỏi:
Tôi đi 1 làn, bác đi làn bên cạnh.
Giờ tôi cần vượt bác, ta làm răng.

PS: Tôi cũng như bác, rất chi là tôn trọng luật, đặc biệt là điều luật "luật mới quy định giữ khoảng cách với xe liền trước, không quy định cùng hay khác làn".
Ta tạm tính tốc độ là 60kmh và khoảng cách với xe liền trước cần có - nhấn mạnh là không quy định cùng hay khác làn -, là độ 30met.
Đọc luật, có đầy đủ không cần phải hỏi.

manhanoi

Xe tăng
Đường này không rõ tốc độ max bao nhiêu nhỉ, trên cam lúc va chạm là 71 km/h :P. Mời CA đến lập rồi xử lý, chơi kiểu giữ tiền + tài sản là sai rồi (may chưa giữ người) :D

caisua

Xe lăn
Cụ đừng đánh tráo khái niệm.
Mà tôi thấy không cần thiết phải tranh luận với cụ, vì cụ có hiểu biết gì đâu. Luật ở ta là ta, tây là tây (mà tây là nước nào?). Cái cơ bản nhất thế cụ còn không phân biệt được thì tranh luận cái gì?
Có đến mấy cụ đang hỏi luật ta về cái khoảng cách an toàn khi ko cùng làn, cụ trả lời đc ko? Chắc cụ chưa hiểu làn xe là gì, tại sao phải phân làn
Tư duy của cụ hạn hẹp quá chứ em nói thẳng vào vấn đề mà cụ vẫn tưởng em đánh tráo khái niệm thì không khá lên đc rồi

nowhereland

Xe điện
Cụ cho em xin chỗ luật quy định 2 xe đi ở 2 làn khác nhau phải giữ khoảng cách an toàn (và nếu tốt hơn là khoảng cách an toàn bao nhiêu mét) mới? Em xin thật vì em không biết.
Mời cụ đọc, có đầy đủ thông tin và hình ảnh minh họa khi hai xe ở 2 làn khác nhau. Luật không nói rõ cần giữ khoảng cách hai xe ở cùng hay khác làn, nên cần hiểu rằng giữ khoảng cách với xe liền trước mà cụ nhìn thấy:

duonglamkhoa

Xe tăng
Có đến mấy cụ đang hỏi luật ta về cái khoảng cách an toàn khi ko cùng làn, cụ trả lời đc ko? Tư tuy của cụ hạn hẹp quá chứ em nói thẳng vào vấn đề mà cụ vẫn tưởng em đánh tráo khái niệm thì không khá lên đc rồi
Ổng có biết lái xe méo đâu, thấy bà con chém thì cũng lên đây chém cho nó sang thôi. 😂

Ông nào đi làn bên cạnh, ngay trước mũi xe cont thì hãy nghĩ TX cont ngu nhé, cứ nghĩ nó khôn rồi sang làn như chỗ không người theo quan điểm của ông kia thì chỉ ăn chuối cả nải.

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Ổng có biết lái xe méo đâu, thấy bà con chém thì cũng lên đây chém cho nó sang thôi. 😂

Ông nào đi làn bên cạnh, ngay trước mũi xe cont thì hãy nghĩ TX cont ngu nhé, cứ nghĩ nó khôn rồi sang làn như chỗ không người theo quan điểm của ông kia thì chỉ ăn chuối cả nải.
Thiếu hiểu biết thì đừng mõm mà nên đọc kỹ, uốn lưỡi kỹ trước khi nói. Và đặc biệt đừng nên nghĩ người khác cũng thiếu hiểu biết như bạn.

Vova

Xe container
Mời cụ đọc, có đầy đủ thông tin và hình ảnh minh họa khi hai xe ở 2 làn khác nhau. Luật không nói rõ cần giữ khoảng cách hai xe ở cùng hay khác làn, nên cần hiểu rằng giữ khoảng cách với xe liền trước mà cụ nhìn thấy:
Thứ nhất, hình ảnh minh họa đấy là để cho vui, không phải là hình hướng dẫn mang tính kỹ thuật cụ ạ.
Thứ hai, đọc trong link cụ đưa, em hiểu xe chạy liền trước là xe chạy phía trước cùng làn với xe của mình. Chứ em không hiểu cụ định đo khoảng cách giữa 2 xe chạy khác làn kiểu gì? Đo theo đường chéo ạ? Trong trường hợp các xe chạy khác làn em nghĩ đã có luật về chuyển làn phải đảm bảo an toàn rồi. Chứ còn nếu hiểu theo cách hiểu của cụ, chắc cụ sẽ không được vượt và không vượt được xe nào khi đi cao tốc có nhiều làn xe.

huyen141292

Xe điện
Cả 2 đều côn đồ. Xe trước lái côn đồ nên phải phạt tiền 500 triệu. Xe sau hành xử côn đồ nên vào tù 5 năm. Vậy là xe sau cầm 500 triệu vào tù mà tiêu.

Túm váy lại: thik hành xử côn đồ thì vào tù , pháp luật để làm gì?

nowhereland

Xe điện
Thứ nhất, hình ảnh minh họa đấy là để cho vui, không phải là hình hướng dẫn mang tính kỹ thuật cụ ạ.
Thứ hai, đọc trong link cụ đưa, em hiểu xe chạy liền trước là xe chạy phía trước cùng làn với xe của mình. Chứ em không hiểu cụ định đo khoảng cách giữa 2 xe chạy khác làn kiểu gì? Đo theo đường chéo ạ? Trong trường hợp các xe chạy khác làn em nghĩ đã có luật về chuyển làn phải đảm bảo an toàn rồi. Chứ còn nếu hiểu theo cách hiểu của cụ, chắc cụ sẽ không được vượt và không vượt được xe nào khi đi cao tốc có nhiều làn xe.
Nên tìm luật mà đọc, tình huống nào cũng có quy định cả, rất rõ.
Còn lười cả đọc lẫn tư duy thì cái gì cũng chỉ là minh họa hết, lúc vác xe ra đường mới ồ à.