[Funland] Vụ nữ tài xế tố bị chiếm giữ ô tô trái phép sau va chạm giao thông

XSim

Xe container
Cả 2 đều côn đồ. Xe trước lái côn đồ nên phải phạt tiền 500 triệu. Xe sau hành xử côn đồ nên vào tù 5 năm. Vậy là xe sau cầm 500 triệu vào tù mà tiêu.

Túm váy lại: thik hành xử côn đồ thì vào tù , pháp luật để làm gì?
500tr nếu có là garage lấy chứ thanh niên đó có được cầm tiêu đâu. Tù thì vẫn tù thôi, có thể mất thêm án phí :D

Vova

Xe container
Nên tìm luật mà đọc, tình huống nào cũng có quy định cả, rất rõ.
Còn lười cả đọc lẫn tư duy thì cái gì cũng chỉ là minh họa hết, lúc vác xe ra đường mới ồ à.
Em nói thật, đọc thấy cách cụ viết với các cụ khác đã thấy ngang phè phè. Em vẫn cố hỏi cụ vì nghĩ cụ biết. Lên diễn đàn có người biết nhiều, người biết ít hơn, người thì chưa biết. Tử tế thì chia sẻ được kiến thức cho mọi người, để giao thông an toàn hơn, tốt đẹp hơn. Chứ như với cụ, nói chuyện có lý có lẽ được vài post, đến lúc gặp câu hỏi khó thì lại quay lại bài ban đầu là kêu tất cả có trong luật, rồi đi công kích cá nhân người khác. Thế nên đến đây thì em nghĩ là cụ không biết thật :).

nowhereland

Xe điện
Em nói thật, đọc thấy cách cụ viết với các cụ khác đã thấy ngang phè phè. Em vẫn cố hỏi cụ vì nghĩ cụ biết. Lên diễn đàn có người biết nhiều, người biết ít hơn, người thì chưa biết. Tử tế thì chia sẻ được kiến thức cho mọi người, để giao thông an toàn hơn, tốt đẹp hơn. Chứ như với cụ, nói chuyện có lý có lẽ được vài post, đến lúc gặp câu hỏi khó thì lại quay lại bài ban đầu là kêu tất cả có trong luật, rồi đi công kích cá nhân người khác. Thế nên đến đây thì em nghĩ là cụ không biết thật :).
Nghĩa là phải hiểu hình ảnh chỉ minh họa, khộng có ý nghĩa gì. Phải hiểu khoảng cách là cùng làn.......mới là không ngang à?
Không có câu hỏi nào khó cả, vì tất cả điều các bạn hỏi luật đều có, sao các bạn không tự tìm đọc?
Mình chỉ đáp lại các bạn có hành vi công kích, khiếm nhã trước thôi. Và không cần thiết phải lịch sự với các bạn đấy.
Đúng là mình cũng không biết thật, nên mình chịu khó đọc và tìm hiểu những điều mình chưa biết. Bạn cũng nên làm vậy đi, sau đấy cam đoan tư duy của bạn sẽ khác đấy.

caisua

Xe lăn
Nhìn nick toàn chữ tây nên em cũng tưởng con người tân tiến hiểu biết, ai ngờ đã ếch ngồi đáy giếng còn ấu trĩ, gàn dở nên em chặn luôn rồi vì chả có gì để giao lưu với cái trường hợp như này

kenzzz

Xe buýt
Vụ này ko gọi công an nên mới gây tranh cãi , cứ gọi công an xử lý , ai sai người đấy đền nó công bằng , tự giữ xe trái phép là sai
Sinh ra pháp luật để làm méo gì , để giải quyết công bằng xã hội
Tự ý thỏa thuận nó mới gây ra nhiều hệ lụy

alongcamepolly

Xe lăn
Công nhận xem lại clip quả tạt vào xe nhỏ cũng vô đối thật, xe làn trong đúng lúc định tăng tốc để vượt nên táng mạnh hơn

BMW X10

Xe điện
Đọc luật, có đầy đủ không cần phải hỏi.
Tôi biết những kiểu cộc lốc trống không như vậy.
Tạm dịch ra Việt ngữ:
Bác nhỡ khen Dắm thơm đành phải cố sống cố chết bảo Trung tiện không thối.

Tôi dịch vậy, không rõ đã đúng ý kiến chỉ đạo của bác chưa?

caisua

Xe lăn
Vụ này ko gọi công an nên mới gây tranh cãi , cứ gọi công an xử lý , ai sai người đấy đền nó công bằng , tự giữ xe trái phép là sai
Sinh ra pháp luật để làm méo gì , để giải quyết công bằng xã hội
Tự ý thỏa thuận nó mới gây ra nhiều hệ lụy
Cũng rất nhiều người có trải nghiệm thiệt thòi khi pháp luật đứng ra xử lý. Riêng em có ông chú bị 1 thằng say cố tình dùng altis đâm chết nhưng ko đi tù và đền bù cho gia đình bị hại 600tr, chỉ bằng 1/3 tổng chi phí vụ này

Em MG kia đi sai hoàn toàn, không bàn.
Nhưng giữ khoảng cách, làm chủ tốc độ là trách nhiệm của xe đi sau. Luật không quy định cùng hay khác làn mà phải giữ khoảng cách với xe liền trước. Xe trên đi ẩu nhưng lúc tấp lề nó cũng xi nhan báo rồi, nếu giữ khoảng cách tốt và làm chủ tốc độ thì ít nhất cũng phanh kịp rồi, đằng này Carnival hầu như không có dấu hiệu của việc rà phanh kể từ lúc nhận ra xe kia xi nhan phải.
Lùi trên cao tốc mà đâm vào nó còn đi tù đấy, nên hãy cẩn trọng giữ mình trước là hơn cụ ạ.
Theo cụ là 2 xe đang đi 2 làn, cứ xe nào nhô lên trước thì xe kia phải giảm tốc độ để giữ khoảng cách??

Good question.
Tôi thì nghĩ là, nên tính toán xem mình sẽ làm gì:
+ Với tư cách chị Thủy lái xe MG.
+ Với tư cách anh Nờ lái xe Carnival.

Tôi là anh Nờ, tôi sẽ đòi như ảnh đã đòi: Được 100 củ + cái xe làm tin.
Đi sửa xe đã.
Đúng tinh thần của Bảo hiểm: Đi sửa xe thôi, không đòi thêm.

Còn là chị Thủy, tôi sẽ để Bảo hiểm làm việc với anh Nờ, phần còn lại, mình bù cho đủ.
Địch đòi giữ xe thì ta alo cho mấy cậu Vàng ươm đáng yêu.
Ôi cụ ơi cụ mua xe cũ bao giờ chưa???
Em giả sử. Xe sửa hết 200tr là hết nước chấm. Bảo hiểm thanh toán 150 chẳng hạn. Chị MG đền thêm 50. Là xong sao??
nhưng ôi. 1 cái xe đã mang tiếng là sửa chữa nặng, va chạm,sơnxi lại thì giá trị mất đi bao nhiêu, bán lại mới thấy. Mà cái tổn thất đó khó định đoán lắm

poiuy

Xe ba gác
Cũng rất nhiều người có trải nghiệm thiệt thòi khi pháp luật đứng ra xử lý. Riêng em có ông chú bị 1 thằng say cố tình dùng altis đâm chết nhưng ko đi tù và đền bù cho gia đình bị hại 600tr, chỉ bằng 1/3 tổng chi phí vụ này
Cái ví dụ của cụ chẳng ăn nhập gì với “ra PL bị thiệt”. Nếu không ra PL thì tự đi thịt thằng kia để trả thù cho không thiệt hay sao?

El Jefe 2

Xe tăng
Ôi cụ ơi cụ mua xe cũ bao giờ chưa???
Em giả sử. Xe sửa hết 200tr là hết nước chấm. Bảo hiểm thanh toán 150 chẳng hạn. Chị MG đền thêm 50. Là xong sao??
nhưng ôi. 1 cái xe đã mang tiếng là sửa chữa nặng, va chạm,sơnxi lại thì giá trị mất đi bao nhiêu, bán lại mới thấy. Mà cái tổn thất đó khó định đoán lắm
Nên có thêm phần định giá "tổn thất vô hình" hoặc "tổn thất phi vật lý/vật chất/vật thể" gì đó. Vì rõ ràng 1 cái xe bị đâm đụng hư hỏng nặng thì dù sửa chữa lại như cũ cũng ko thể đảm bảo độ an toàn như cũ và bán chắc chắn mất giá rất nhiều.

caisua

Xe lăn
Cái ví dụ của cụ chẳng ăn nhập gì với “ra PL bị thiệt”. Nếu không ra PL thì tự đi thịt thằng kia để trả thù cho không thiệt hay sao?
Chắc cứ phải rơi vào tình huống đấy cụ mới có thể hiểu được cảm giác thiệt thòi của người bị hại chăng?
Chưa nói đến mất mát mà chỉ riêng thuốc thang ma chay hết hơn 200 rồi, gia đình mất đi lao động chính giờ ai nuôi 2 đứa nhỏ? Nuôi trẻ con trung bình 10tr/tháng, 400 còn lại nuôi 2 đứa đc bao lâu?
Chắc cụ biết để ko đi tù thì 1.2 tỷ còn lại sẽ đến tay ai đúng ko? Cụ thấy như vậy công bằng đúng ko?

tieunhupha

Xe điện
Mấy ít tiền thì bỏ qua chứ thằng Phồng kia ăn đậm thế nó gọi công an chơi đến cùng là thằng kia ngu người rồi.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Bật đèn cả ngày cũng ko đc chuyển làn nếu chưa an toàn nhé cụ, đừng cãi lý của người Mèo. Cụ sang bển thì bị đâm chết lâu rồi, mà còn sống thì cũng tù mọt gông với tư duy giao thông của cụ
Ơ bật đèn cả ngày mà ko rẻ hình như cũng sai sai
Em chúa ghét ninja bật xi nhan xong cứ thế đi thẳng
Để nguyên ko thèm tắt, bố ai biết đâu mà đi.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Em MG kia đi sai hoàn toàn, không bàn.
Nhưng giữ khoảng cách, làm chủ tốc độ là trách nhiệm của xe đi sau. Luật không quy định cùng hay khác làn mà phải giữ khoảng cách với xe liền trước. Xe trên đi ẩu nhưng lúc tấp lề nó cũng xi nhan báo rồi, nếu giữ khoảng cách tốt và làm chủ tốc độ thì ít nhất cũng phanh kịp rồi, đằng này Carnival hầu như không có dấu hiệu của việc rà phanh kể từ lúc nhận ra xe kia xi nhan phải.
Lùi trên cao tốc mà đâm vào nó còn đi tù đấy, nên hãy cẩn trọng giữ mình trước là hơn cụ ạ.
Lần đầu tiên nghe đến khái niệm " giữ khoảng cách với xe liền trước " :)))