[Funland] Vụ nữ tài xế tố bị chiếm giữ ô tô trái phép sau va chạm giao thông

geminihp

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chẳng may mình rơi vào trường hợp của anh lái xe Kia trong tình huống này mình cần phải làm như thế nào để tránh trường hợp vướng vào tội cưỡng chế tài sản theo như chị đi MG tố cáo ạ. Vì nếu chị lái xe MG đã có thiện trí đề nghị giải quyết dân sự không phiền đến CSGT thì em cũng không muốn dây dưa đến CSGT, cơ quan thi hành pháp luật. Nhưng phải làm ntn để tránh trường hợp sau đó bị bên MG lật kèo (như thông tin 1 số cụ đưa trên) ạ.

xukthal

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi chẳng may mình rơi vào trường hợp của anh lái xe Kia trong tình huống này mình cần phải làm như thế nào để tránh trường hợp vướng vào tội cưỡng chế tài sản theo như chị đi MG tố cáo ạ. Vì nếu chị lái xe MG đã có thiện trí đề nghị giải quyết dân sự không phiền đến CSGT thì em cũng không muốn dây dưa đến CSGT, cơ quan thi hành pháp luật. Nhưng phải làm ntn để tránh trường hợp sau đó bị bên MG lật kèo (như thông tin 1 số cụ đưa trên) ạ.
Làm biên bản 2 bên ký vào và có người làm chứng.

botom

Xe tăng
Nhìn clip thì em thấy cũng là bài học kinh nghiệm tốt cho em ạ. Từ giờ em tự nhủ là từ giờ sẽ đi từ tốn, nhường nhịn hơn tý ạ :). Chị gái đi xe kiểu đấy là sai hoàn toàn rồi. Nhưng giá kể mà anh trai nhìn thấy chị ấy đã xi nhan cách đó mấy giây rồi, nhường nhịn tý, đi chậm lại, nhường chị ý 1 tý thì có lẽ không xẩy ra chuyện, vì đường lúc đó khá thoáng, có thể nhường đường nhau được. Còn cứ theo lý, làn tôi tôi chạy, chả phải nhường đường cho bố con thằng nào cả, thì gặp phải tài xế lúc đó ngáo ngơ như chị này, thì tự nhiên mất công, mất việc, mất vui ra.

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Em chỉ nói cái dốt của các cụ như đã nói ở trên, không bàn việc khác trong trích dẫn của cụ. Thích bàn việc khác thì trước hết cần trích dẫn đúng chỗ đã.
Tóm lại là vẫn chưa đọc, chưa biết, vẫn nghĩ mình đúng, người khác dốt phải không cụ? ;)

Ga_son

Xe điện
Nhưng em đang mắc ở cái khái niệm xe liền trước. Nếu trên 1 đường chỉ có 1 làn đường thì xe liền trước nó là xe đi trước mình. Nhưng khi có nhiều làn thì xe liền trước là xe nào? Ví dụ xe ông đi cùng làn cách mình 100m nhưng ông đi làn bên cạnh cách mình có 5m hay 10m đường chéo thôi thì mình phải đi ntn cho đúng? Hiện thì em vẫn đi như phần lớn các cụ ở đây, nhưng đọc qua cái khái niệm xe liền trước này nó chung chung quá nên chột dạ, muốn hỏi cụ ấy xem ntn.
Khái niệm Xe liền trước nó chỉ có tác dụng trong 1 làn đường.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Không có các yếu tố của hành vi cưỡng đoạt bác nhé.

BMW X10

Xe điện
Bác đề nghị chị MG đặt cọc 500 chiệu, cho Garage.
Thừa thì họ trả lại - thiếu thì đòi thêm.
Còn bác thì sửa xe, FOC.

geminihp

Xe máy
Bác đề nghị chị MG đặt cọc 500 chiệu, cho Garage.
Thừa thì họ trả lại - thiếu thì đòi thêm.
Còn bác thì sửa xe, FOC.
Vâng, đúng là được như bác nói là đẹp nhất vẹn cả đôi đường.
Tuy nhiên, có những trường hợp gấp ví dụ như ban đêm, lý do tài chính...mà bên MG ko thể xoay tiền ngay lúc đó.
Mình muốn giữ đăng ký xe thôi thì chắc là cần làm cái biên bản tự nguyện giao nhận như cụ ở trên nói cho chắc ăn.

3077

Xe container
Nhìn clip thì em thấy cũng là bài học kinh nghiệm tốt cho em ạ. Từ giờ em tự nhủ là từ giờ sẽ đi từ tốn, nhường nhịn hơn tý ạ :). Chị gái đi xe kiểu đấy là sai hoàn toàn rồi. Nhưng giá kể mà anh trai nhìn thấy chị ấy đã xi nhan cách đó mấy giây rồi, nhường nhịn tý, đi chậm lại, nhường chị ý 1 tý thì có lẽ không xẩy ra chuyện, vì đường lúc đó khá thoáng, có thể nhường đường nhau được. Còn cứ theo lý, làn tôi tôi chạy, chả phải nhường đường cho bố con thằng nào cả, thì gặp phải tài xế lúc đó ngáo ngơ như chị này, thì tự nhiên mất công, mất việc, mất vui ra.
Cũng hên xui nhỉ, bữa em và 2 xe khác dồn toa nhau ở ngã tư big c ngay trước mặt mấy chú xxx, các chú thì đòi giữ nguyên hiện trường còn 3 xe thì thống nhất tấp vào lề xử lý, xe em đi cuối nên đưa cho xe trước em 2 củ rồi em té luôn mà chẳng có ký cọt gì. Chẳng may ông đi đầu xe xịn, bị nặng hơn đòi nhiều tiền rồi ông số 2 đó quẫn trí kiện em bỏ trốn không bồi thường thì cũng lằng nhằng phết

poiuy

Xe ba gác
Vâng, đúng là được như bác nói là đẹp nhất vẹn cả đôi đường.
Tuy nhiên, có những trường hợp gấp ví dụ như ban đêm, lý do tài chính...mà bên MG ko thể xoay tiền ngay lúc đó.
Mình muốn giữ đăng ký xe thôi thì chắc là cần làm cái biên bản tự nguyện giao nhận như cụ ở trên nói cho chắc ăn.
Gọi CA thôi bác ạ. Giữ xe người ta cho dù hợp pháp cũng có phải biến nó thành tiền sửa xe được đâu? Trừ khi 2 xe giống nhau thì tháo xe nọ lắp vào xe kiên thì còn được.

Dân miền núi TM

Xe điện
Cũng hên xui nhỉ, bữa em và 2 xe khác dồn toa nhau ở ngã tư big c ngay trước mặt mấy chú xxx, các chú thì đòi giữ nguyên hiện trường còn 3 xe thì thống nhất tấp vào lề xử lý, xe em đi cuối nên đưa cho xe trước em 2 củ rồi em té luôn mà chẳng có ký cọt gì. Chẳng may ông đi đầu xe xịn, bị nặng hơn đòi nhiều tiền rồi ông số 2 đó quẫn trí kiện em bỏ trốn không bồi thường thì cũng lằng nhằng phết
Thì thế! Trước e yêu cầu bảo vệ tòa làm biên bản mà cụ trả tiền e cứ tròn xoe mắt, hội bảo vệ bãi thì dc thể bảo chả ai như e cả. VK còn nói dở hơi! :))

Coltplus2008

Xe điện
Luật do quốc gia mà bác làm vua tự đề ra ấy à, có hiệu lực với vợ con bác thôi. Haha!
Đừng có hơi tí là lôi vợ con người khác vào, Trẻ trâu nó vừa phải thôi nhá

harrynh

Xe container
Lật kèo kiểu này chính em cũng bị, tuy nhẹ tầm dưới 10 củ và vẫn bắt họ trả đc nhưng cũng tức vì nó lây nhây, xe mình làm xong bh ko rút ra đc, nhận tiền xong em chỉ muốn đá vào mặt nó vì cái kiểu mất dạy tưởng ăn đc ng khác dễ, nhưng thôi chuyện nhỏ cho thành không cho nhẹ.