[Funland] Vô thần - những người không theo tôn giáo nào và những vấn đề cần bàn thêm

Trà Lý

Xe tăng
Em vô thần nhưng luôn tin vào vận may.
Vận may em tin chắc mai sẽ đến là trúng Vietlot, thế là bây giờ em phải tìm cách gì đó để tiêu tiền chứ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cái này chưa chắc đã liên quan tâm linh hay thần thánh gì mợ nhé. Mà nó liên quan tần số. Màu sắc có tần số riêng, kết hợp với tần số cơ thể của mợ gây ra các ảnh hưởng tới xung quanh.
Em nghe cũng có lý Cụ ạ. Nhưng xui xẻo nó lại không chỉ đến từ xung quanh gần mình, có khi tin không vui được báo qua điện thoại từ nơi xa ấy chứ. Hoặc tự nhiên bị trễ chuyến bay. Chả nhẽ tần số màu sắc mạnh thế cơ ạ.
Em vẫn không nghĩ là tâm linh, cơ mà nó trùng hợp lắm thế thì em cứ bỏ luôn cho nó lành. :D

Yeuaibaygio

Xe container
Em vô thần nhưng luôn tin vào vận may.
Vận may em tin chắc mai sẽ đến là trúng Vietlot, thế là bây giờ em phải tìm cách gì đó để tiêu tiền chứ.
Việc đầu tiên Cụ phải mua vé số nhé. Cụ không mua mà cứ tin là trúng thì chả có đấng nào độ được. :D

Trà Lý

Xe tăng
Việc đầu tiên Cụ phải mua vé số nhé. Cụ không mua mà cứ tin là trúng thì chả có đấng nào độ được. :D
Nhưng tại em vô thần nên em không tin việc thuật toán của trò xổ số điện toán này hoàn toàn ngẫu nhiên, nên em ứ bỏ ra 10k để mua số làm gì.

Em nghe cũng có lý Cụ ạ. Nhưng xui xẻo nó lại không chỉ đến từ xung quanh gần mình, có khi tin không vui được báo qua điện thoại từ nơi xa ấy chứ. Hoặc tự nhiên bị trễ chuyến bay. Chả nhẽ tần số màu sắc mạnh thế cơ ạ.
Em vẫn không nghĩ là tâm linh, cơ mà nó trùng hợp lắm thế thì em cứ bỏ luôn cho nó lành. :D
Hình như Tây họ có tác phẩm" Tất cả chỉ là tần số" thì phải. Tần số thì nó cộng hưởng và ảnh hưởng xa tít, cánh bướm nhỏ nhoi còn có thể gây động đất, sóng thần mà mợ.

Yeuaibaygio

Xe container
Hình như Tây họ có tác phẩm" Tất cả chỉ là tần số" thì phải. Tần số thì nó cộng hưởng và ảnh hưởng xa tít, cánh bướm nhỏ nhoi còn có thể gây động đất, sóng thần mà mợ.
Chắc vậy rồi Cụ. Giá mà em xác định được màu gì làm em may mắn, em sẽ mặc nguyên màu đó từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài, cả xe và phụ kiện cũng cùng tông luôn.

xukthal

Xe lăn
Chắc vậy rồi Cụ. Giá mà em xác định được màu gì làm em may mắn, em sẽ mặc nguyên màu đó từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài, cả xe và phụ kiện cũng cùng tông luôn.
Cái này ng ta gọi là đồng bóng dì Ế ạ :))

MuathuHN252

Xe cút kít

Xe bọ xít

Xe container
Tóm lại kiếp này làm quan thì kiếp sau sẽ làm con gián và ngược lại...em là cứ phải chọn kiếp này sướng đã, kiếp tới thì tính sau L-)L-)
Chính xác thì kiếp này làm con Chuột thì kiếp sau làm con Mèo và ngược lại :bz =)):bz

Pumzen

Xe ba gác
Hồi nhà cháu còn kinh doanh, ở cửa hàng có ban thờ thần tài ông địa. Đội nv bán hàng thì có đợt nhà cháu tuyển từ Nam Định, Thái Bình ...nói chung mấy tỉnh tỉ lệ dân công giáo đông. Đội nv bán hàng cũng vậy, 3 đứa thì có khi phải 2 đứa Chủ nhật vẫn xin đến muộn để đi lễ nhà thờ. Nhiệm vụ của đội nv này, ngoài bán hàng thì hàng ngày vẫn phải pha trà rót nước dâng lên ban thờ và khấn vái như bên Lương. Thời đó nhà cháu kinh doanh ổn áp phết! :D

Beu 4x4

Xe điện
Em thì tin vào nôm na gọi là lý thuyết xác suất cổ điển
12 con giáp
can chi
tam hợp tứ hành xung
:D
Vợ em cầm tinh có con nhợn thôi, em cầm tinh con hổ hẳn hoi,
Mà thế đel cứ đêm đến nó toàn nuốt chửng em,

Beu 4x4

Xe điện
Bác xai dồi.
Trần sao Âm như rứa, đồng chí thầy gần nhà tui bẩu vậy.

Trên trển cũng đầy quan chức, ngoại trừ quan chức nước ta tuyệt đại đa số thanh liêm, quan chức các nước khác tham nhũng ghê lắm, lên trên nớ vẫn tiếp tục ạ.

Tụi nó mua hết mấy chức có thẩm quyền "phạt" thiên hạ rồi bác.
Thế nên, ta mới phải chuyển khoản ít vàng đô cho các cụ, giờ 4.0 rồi, bác chuyển bitcoin cũng được.
:)) Bác cẩn thận vướng vào dị đoan, cần xem lại đồng chí thầy nhà bác đã Đh, Thạc xĩ chưa nhá,

Êm nghiên kíu kỹ Hành trình về phương đông, Đường mây qua xứ tuyết, Tây du ký… thì triệt để tin khi lên được trên trển Thế giới tốt đẹp hoàn toàn. Từ Hằng Nga cho chí Yêu quái đều hết sức là sẹc xi nha,

Colza

Xe hơi
Vâng chuẩn ạ, thực tế ko ai chứng minh được là nó liên quan. Nhưng việc này đơn thuần chỉ là trùng lặp. Từ đấy nó tạo ra tâm lý đổ tại, thành công thì ko sao, thất bại lại đổ tại mặc áo đen chẳng hạn :D
Vâng cụ. Gấu nhà em thì kiêng cữ. Cũng vô thần nhưng theo dạng có kiêng có lành. Gấu mắng em hay "mê tín" kiểu bựa =))

Hoặc đỡ hơn có những cuộc họp /phỏng vấn quan trọng em đều mặc quần áo cùng một tông màu xanh (lại từ trong ra ngoài :D), 1 lần xuôi thì những lần sau em đều mặc vậy. Như kiểu một phần giải tỏa tâm lý.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E cố tin mà k tin đc, e là ng vô thần và chỉ tin vào bản thân mình. Mong có một ai đó đủ sức mạnh để cho e tin mà chưa gặp. Nhiều khi thấy hội thánh Đức Chúa trời hay mấy món tử vì đạo chỉ mong gặp dc họ xem họ có đủ sức thuyết phục lôi kéo e k mà k gặp được.

caisua

Xe lăn
Để e nghĩ xem em nên xếp vào 1 hay 2 nhỉ? Vd ra cửa bước chân trái hay chân phải, trước ngày thi ko dc ăn vịt, ăn trứng....hay đầu tháng ko ăn mực, ăn c.ho....những điều này em ko bao giờ tin, ko để ý.
Còn việc mê tín, vd như thắp hương hay đi đền chùa vẫn khấn xin tổ tiên, các bậc bề trên ban phước ủng hộ sức khỏe, tiền tài có bị xếp vào mục số 1 ko ạ?
Thêm nữa là xưa e ko tin có vong nhưng giờ em tin rồi.
Em là dạng 1.5 và cũng chưa tin có vong. Xưa em cũng sợ ma phết nhưng sau 1 đêm phải ngồi 1 mình ở bãi tha ma để canh mộ thì cũng hết sợ nhiều rồi

caisua

Xe lăn
E cố tin mà k tin đc, e là ng vô thần và chỉ tin vào bản thân mình. Mong có một ai đó đủ sức mạnh để cho e tin mà chưa gặp. Nhiều khi thấy hội thánh Đức Chúa trời hay mấy món tử vì đạo chỉ mong gặp dc họ xem họ có đủ sức thuyết phục lôi kéo e k mà k gặp được.
Thần ngại gặp mợ cũng đúng mà

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Ko đúng, số 0 khác hẳn các con số dương khác :)
Nếu nhìn ở mặt con số 0 chả khác gì số khác, nếu khác chỉ là do sự quy ước.
Nếu nhìn ở sự biến đổi (dịch chuyển) từ (-) 0 (+) thì sẽ hiểu rõ câu "Không cũng như có, có cũng như không" Có thể hiểu là thời khắc bình an, tĩnh lặng.
Loanh quanh lại rơi vào một khái niệm nào đó khác toán học lão nhỉ?

Chuyện tôn giáo, không tôn giáo cả thế giới đều tranh luận.

Em xin kể 1 chuyện này của con nhà em.
Chả là con nhà em học trường theo hệ song ngữ Cambridge, có đợt trường thuê giáo viên người Philipin. Cô giáo này dạy môn khoa học tức là kiểu Lý, Hoá Sinh trong tiếng Việt.
Trẻ con học về thì kể lại là cô giáo hay dạy nhanh xong nghỉ sớm 1 lúc và cô bắt đầu ngồi kiểu tâm sự về Chúa và nói rằng thuyết tiến hoá của Darwin không đúng. Đại khái cô này dạy môn khoa học nhưng không tin vào khoa học, và có tư tưởng truyền đạo thiên chúa giáo đến trẻ con.

Vụ này được các phụ huynh xử lý nhiệt tình và cô ấy bị chuyển dạy môn khác sau đó nghỉ việc.

Từ vấn đề này để thấy rằng trên thế giới này có hàng ngàn đạo giáo khác nhau và thường thì đạo này phủ nhận đạo kia, vì vậy nếu đứng ngoài các đạo trên thì chúng ta sẽ nhìn thấy vấn đề tại sao :)