[Funland] VinSmart dừng sản xuất điện thoại, TV

Khoai Cún

Xe tăng
Vinschool bán cho ai vậy các cụ? Em tối cổ k biết tin này.

khanghyxda

Xe hơi
Em nghĩ bỏ Smartphone là đúng , thị trường cạnh tranh khốc liệt còn lại toàn hổ báo . Ngay cả các ông lớn Iphone , samsung mà trượt chân một serie không hài lòng khách hàng thôi là lỗ sặc gạch thậm trí có hãng đã bị xóa sổ . Còn ai nhớ Nokia , Blackberry , Motorola một thời kiêu hãnh
Xe điện thì khác , cơ hội chào đón . Đến năm 2030 rất nhiều nước cấm đăng ký xe động cơ đốt thậm chí còn được giảm nhiều khoản thuế cho sản phẩm giảm khí thải. . Thửa đất cũ sẽ được sới lại cơ hội cho cây mới mọc lên
Điện thoại có chục hãng còn chả cạnh tranh nổi nữa là ô tô hàng trăm hãng lịch sử hàng trăm năm. Đặc biệt là TQ nó sẽ nhảy vào mảng ô tô điện cực mạnh. Tiền của Vin có đủ đọ với TQ ko. VN mang hết nhân lực ra cũng chưa chắc ăn dc 1 tập đoàn mạnh của nó chứ đừng nói đến Vin chuyên qua cầu rút ván.

benq

Xe điện
K lãi k tương lai thì giải tán khỏi nuôi báo cô là bt. Chưa kể cố nữa là âm do a hàng xóm đang đang chiến lại Mỹ và TG bằng cách hạ công suất cung cấp các nguyên liệu vật tư CNCao. Các sp về điện tử IT tăng giá vù vù do thiếu nguyên liệu. Mà dự còn dài, càng làm càng lỗ nên giải tán là tất yếu.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Không biết trong số cọc xe điện kia có bao nhiêu % là các nhân viên vin "tự nguyện" đóng nhỉ các cụ =))
Vợ ku em em là đối tượng PHẢI TỰ NGUYỆN mua a tô điện Vin. Trước đó là Vin a lô, Vin xe máy điện :P
Thằng Ck chửi ầm: Không mua. Không làm thì nghỉ. Tao cho mày làm bếp Âu ở Jeju, lương 2 nghìn rưởi.

nissantiida

Xe điện
SAI, QUÁ SAI! Điện thoại đã và sẽ tạo ra đột phá cho người dùng gấp nhiều lần cái mấy cái bẫy bánh vẽ "ô tô thông minh, ngôi nhà thông minh, thành phố thông mình". Chẳng qua là khả năng của anh không đủ thôi. Còn nhiều cái bẫy bánh vẽ khác nữa núp dưới ngôn từ "công nghệ mới".
Thế cụ giỏi thì làm điện thoại thông minh đi! :))
Chứ em là chưa thấy ông nào ở VN có cửa làm rồi đấy. Khựa nó làm ngon rồi thì VN khó nhằn, trừ khi có sự thay đổi xu thế công nghệ smartphone.

redcode

Xe điện
R&D phát triển công nghệ ko thể ăn xổi như phân lô bán biệt thự được, dù sao vẫn hi vọng vin nhanh làm ô tô thành công.

Thaoprohp

Xe tăng
Hôm trước c

ah vâng cái đấy e hiểu, đỉnh củ chóp thì xin đâu cũng được có cái deal lương thì ko ngon như ở V thôi cụ.
Cái hài là mấy anh ra đi tưởng ngon, lúc đi quyết tâm lắm sau thời gian đánh tiếng ngỏ ý muốn quay lại, công nhận dơ thật và đương nhiên bị từ chối.
Mịa cái bọn chỉ chạy theo lợi ích trước mắt thì thôi, tiễn vong cụ ạ .

Hien do

Xe tăng
Ồ điểm tiếng anh so với trường công cũng same same nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Năm 2023!
Hôm nay, tôi đứng đây, xin tuyên bố, chúng tôi sẽ tập trung toàn bộ nguồn lực cho bđs. Đây đã và đang mang lại lợi nhuận cho tập đoàn, còn lại..........

nissantiida

Xe điện
Chắc bán không được, lỗ vốn nên dừng sx để cắt lỗ, cùng số phận với Vin Airlines, Vinmart thôi. Chỉ có Vin đất là ăn.
Mong Vinfart không đi theo vết xe đổ này.
Em nghĩ vẫn bán chạy, nhưng bán lỗ và k thấy tương lai.
Bên ô tô đang có xu thế xe điện nên cửa sáng hơn. Ko nên ôm 2 quả bom cùng lúc. Bỏ bớt điện thoại là hợp lý.

annika

Xe buýt
từ lâu đã nhạc nhiên :) sao chưa bg nhìn thấy công nhân nhà máy vín sowmats..... :)) công nhân đã bí hiểm thế nhà máy còn bí hểm hơn... bí mật hơn nasa nữa :)) , mấy lần tính lập thớt hỏi nhưng sợ thành thế nực thù dịch thì bỏ ... mợ :)) nênđành thôi))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Hôm trước có đứa tranh luận vs em, nó còn chửi những ng dùng IP là ngu, ko tôn trọng khách hàng, bán cái IP mà đến cục sạc ko có mà cũng đâm đầu mà mua.
Vsm ngon rẻ tốt thì ko mua.
Nay ko biết nó đã vả vào mồm chưa, nhưng thấy có comment dạo là tiếc nhỉ.
Nghĩ nó buồn cười.

thongnv

Xe điện
từ lâu đã nhạc nhiên :) sao chưa bg nhìn thấy công nhân nhà máy vín sowmats..... :)) công nhân đã bí hiểm thế nhà máy còn bí hểm hơn... bí mật hơn nasa nữa :)) , mấy lần tính lập thớt hỏi nhưng sợ thành thế nực thù dịch thì bỏ ... mợ :)) nênđành thôi))
công nhận =))))

ok.

Xe tăng
Đỉnh của chóp thì chả bao giờ đánh tiếng quay lại đâu cụ. Chỉ dạng lìu tìu mới thế thôi

Vẫn đánh dư thường bác ạ, ví dụ bác bỏ Âu Mỹ sang tinh hoa thì giờ bác về làm cho Đài à, bác biết kiểu đuổi người của Âu Mỹ hay kém hơn là của Nhật chửa ?

Chưa kể còn một đống công phải mua sp tự nguyện chưa biết đến bao giờ trả cho dứt. ;))

Ăn xổi gặp Xôi oản thôi bác ạ. :))